6 công cụ bổ trợ thú vị cho các nhà sáng tạo

Member

Tích cực
Những công cụ trình duyệt mới sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian và truyền cảm hứng cho bạn sáng tạo. Và tất cả chúng hoàn toàn miễn phí cho các bạn . Các bạn có thể kham khảo sau đây :

Có một tấn các phần mở rộng của Chrome có thể làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn, và gần như tất cả trong số đó là miễn phí. Nhưng với những người mới được phát hành ở tất cả các thời gian, rất khó để theo dõi. Vì vậy, ở đây chúng tôi mang lại cho bạn, phần mở rộng Chrome mới, và mới được cập nhật yêu thích của chúng tôi cho năm 2016.

Tất nhiên, chúng tôi có thể đã bỏ lỡ một số . Vì vậy, nếu bạn đã phát hiện ra một phần mở rộng Chrome mới tiện dụng trong năm 2016, xin vui lòng cho chúng tôi biết trong các ý kiến dưới đây!

01. ColorTab

Chrome extension này sẽ mở rộng tầm mắt cả bạn vè sự kết hợp màu sắc

Version: 1.6
Updated: June 6, 2016

Là designer, chúng tôi thích nghĩ về mình như ban đầu và sáng tạo. Nhưng sự thật, chúng ta thường rơi vào thói quen sử dụng các cách phối màu đã được thử và kiểm chứng giống nhau.

Chrome extension bằng Color Hunt là một cách đơn giản nhưng hiệu quả của châm ngòi cho ý tưởng màu sắc mới, bằng cách đưa một bảng màu mới đẹp vào cột bạn nhìn mỗi khi bạn mở một tab.

Di chuột qua mỗi màu sắc cho thấy mã của nó, và nhấp vào hình mặt cười ở đầu cung cấp cho bạn thêm lựa chọn, bao gồm khả năng để xem bảng màu phổ biến và màu pha trộn, tạo ra một cách ngẫu nhiên.

02. Take Four

Chrome extension mang lại cửa sổ trình duyệt của không gian Instagram với những bức hình nghệ thuật và photography tuyệt nhất ( tất nhiện là không có tuyệt đối rồi :) )

Version: 0.24
Updated: 13 April 2016

Một phần mở rộng của Chrome cung cấp sự bùng nổ của cảm hứng hình ảnh trong trình duyệt của bạn - Take Four. Điều này cho phép bạn khám phá các nghệ sĩ và nhiếp ảnh gia mới để theo dõi trên Instagram.

Sau khi cài đặt, mỗi khi bạn mở một tab mới cửa sổ của bạn sẽ được làm đầy với một hai bởi hai bộ sưu tập nghệ thuật Instagram giám tuyển một cách cẩn thận.

03. Boards for Trello

Nếu bạn sử dụng Trello cho quản lý dự án, Chrome extension này sẽ giúp tăng tốc độ công việc của bạn

Version: 3.0.2
Updated: July 16, 2016

Tổ chức và công cụ quản lý dự án Trello đã trở thành đi vào ứng dụng cho các ngành công nghiệp sáng tạo trong những năm gần đây, và vì lý do tốt. Đó là một cách tuyệt vời cho các designers, illustrators, photographers, clients, freelancers và nhiều hơn nữa hợp tác trong một dự án, và bây giờ Trello làm cho mọi thứ dễ dàng hơn cho người dùng Chrome.

Các tính năng tiêu đề của phần mở rộng Chrome mới này là một cú nhấp chuột truy cập vào Trello Ban. Nghe có vẻ như một điều nhỏ, nhưng nó thực sự có thể giúp tăng tốc độ công việc của bạn.

Bạn cũng có thể sử dụng một bộ lọc để nhanh chóng tìm kiếm các board của bạn, và phối hợp màu sắc quần áo và nền. Cộng với việc mở rộng cung cấp một thông báo truy cập, các chỉ số hoạt động và một bài tập xem có dấu sao. Có còn là một lời nhắc nhở và tính năng tìm kiếm mạnh mẽ hơn trả tiền cho phiên bản pro của ứng dụng.

04. Twitter for Github

Tìm người dùng Github trên Twitter nhanh hơn với phần mở rộng Chrome hữu ích này

Version: 1.0.1
Updated: 3 April 2016

Hầu hết các nhà phát triển web là trên cả Twitter và Github. Vì vậy, phần mở rộng Chrome này chỉ có một điều, và hiện nó tốt: nó sẽ hiển thị các xử lý Twitter của bất kỳ người sử dụng GitHub trực tiếp trên trang hồ sơ GitHub của họ.

Nếu bạn đang tự hỏi tại sao đó là hữu ích, bạn đã rõ ràng chưa bao giờ trải qua lứa tuổi cọ rửa qua nhiều profile Twitter đang cố gắng để tìm thấy một người sử dụng Github người có một tên chung (John Smith, bất cứ ai?) Và không có có mục tiêu thích hợp.

Nhưng trong một ngành công nghiệp nơi kết nối mạng và hợp tác là các chỉ tiêu, phần mở rộng dễ dàng này sẽ giúp bạn tiết kiệm những rắc rối.

05. Save to Google

Chrome extension này mang bookmarking vào kỷ nguyên mới.

Version: 1.0.1
Updated: 3 April 2016

Ra mắt tháng tư này bởi Google , phần mở rộng tuyệt vời này cho phép bạn lưu các trang web để xem sau.

Một khi bạn đã cài đặt phần mở rộng, bạn chỉ cần nhấp vào nút đó là được thêm vào thanh công cụ Chrome của bạn và trang web sẽ được lưu lại. Để tìm nó sau này, đi đến www.google.com/save/.

Nó không thực sự tiết kiệm đầy đủ nội dung của trang, vì vậy nó là cơ bản một danh sách các bookmark. Nhưng đó là một danh sách tìm kiếm, và làm cho lưu giữ theo dõi của hàng chục (hoặc hàng trăm, hoặc hàng ngàn) của các trang web rất nhiều quản lý hơn bằng các phương tiện đánh dấu truyền thống.

06. WeTransfer Moment

Xem lựa chọn một cách cẩn thận sắp xếp của những kiệt tác sáng tạo với phần mở rộng Chrome extension này

Version: 0.1.2
Updated: May 2, 2016

Dưới đây là một cách để có được một hit cảm hứng từ trình duyệt Chrome của mình. Nếu bạn là một người sử dụng thường xuyên của WeTransfer, bạn sẽ quen thuộc với nghệ thuật đáng kinh ngạc và chụp ảnh họ giới thiệu mỗi khi bạn chuyển các tập tin lớn. Trong thực tế, nó đủ để làm cho bạn muốn tải lên dữ liệu chỉ để xem các hình ảnh ... nên công cụ tiện dụng này giúp bạn tiết kiệm lo lắng.

Khi bạn cài đặt WeTransfer Moment, bất cứ khi nào bạn mở một tab mới - có, bạn đoán nó . vào thời điểm đó.

Bạn muốn biết thêm về những người tạo ra nó? Nhấp vào đường dây tín dụng ở góc phải bên dưới sẽ đưa bạn đến một bài viết kèm theo về họ.

Nguồn creativebloq

Back
Bên trên