Photoshop

Màu Pastel hay còn gọi là màu phấn đang nổi lên trong vài năm trở lại đây. Màu pastel những màu có value cao và saturation (độ bão hòa) thấp. Màu pastel đồng nhất và rất được ưa chuộng trong thiết kế thời trang và thế giới thiết kế đồ họa. Trong hướng dẫn ngày hôm nay, chúng ta sẽ khám các phá bảng màu pastel mặc định trong Photoshop, sau đó chúng ta sẽ tạo bảng màu pastel của riêng mình bằng công cụ chọn màu và khám phá một số mã màu pastel hữu ích. Những gì bạn sẽ học trong hướng dẫn này Cách truy cập các màu pastel mặc định trong Photoshop Cách tạo bảng màu pastel của riêng bạn bằng cách sử dụng Color Libraries Cách tạo bảng màu pastel trong Photoshop bằng công cụ Color Picker Tài liệu hướng dẫn Các nội hình ảnh đã được sử dụng...
Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về cách chuyển logo 2D của bạn thành một logo kiểu 3D tuyệt vời sẽ làm bạn ấn tượng. Trong hướng dẫn này sẽ có hiệu ứng mờ, hiệu ứng bóng, hiệu ứng đốt và hiệu ứng smudge! Bước 1 Thực hiện một tài liệu mới, với kích thước là 800px x 800px. Bây giờ bạn mở Logo muốn tạo hiệu ứng 3D. Bước 2 Bây giờ nhất phím tắt CTR + T. Bây giờ nhấp phải chuột và chọn skew. Một khi bạn đã làm điều đó nghiêng logo của bạn để nó là một cái gì đó như thế này. Bước 3 Tạo thêm một Layer mới, phím tắt CTR + Shift + N Giữ phím Ctrl, và nhấp chuột vào Layer hình ảnh Logo của bạn. Bây giờ bạn đã chọn làm nổi bật biểu tượng của bạn như hình ảnh ở trên, đảm bảo bạn vẫn còn trên lớp. Nhấp vào...
Bao giờ cần phải tạo ra một bộ lưới cách đều trong một tài liệu Photoshop? Hoặc sử dụng hướng dẫn để tạo một vùng lề quanh một tài liệu Photoshop? Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo lưới cách đều đơn giản trong PTS. Vào View và chọn New Guide Layout. Bạn có thể chia khung thành một số cột và hàng cụ thể, hoặc đặt chiều rộng và chiều cao chính xác của các cột và hàng. Hộp thoại cũng có một tùy chọn để xóa bất kỳ hướng dẫn hiện có. Và nếu bạn muốn sử dụng cùng một bộ Guide thường xuyên, hãy thiết lập chúng và chọn Save Preset từ menu Preset.
Như vậy là chỉ còn vài tháng nữa là đến mùa hè để bắt kịp xu hướng trong hướng dẩn ngày hôm nay chúng ta sẽ học cách tạo hiệu ứng ánh sáng ấm áp của không khí mùa hè một cách đơn giản trong Photoshop. Đây là hình ảnh gốc, như bạn thấy nó có tông màu hơi lạnh và tôi muốn làm cho nó ấm hơn. Hướng dẫn này rất đơn giản bất kỳ ai cũng có thể thực hiện Link tải về Stock: Stock https://data.designervn.net/2018/04/4100_9f07403acf75be72b5467256c9cb35c7.jpeg|https://data.designervn.net/2018/04/4101_b4aa63adf21e2d3799c558556fdf3a9c.jpg Dưới đây là Video hướng dẫn: Hướng dẫn từ Skeelens
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách tạo ra mẫu Pattern hoa lá của vùng nhiệt đới thông qua các công cụ cơ bản của Illustrator, những mẫu Pattern này có thể dùng cho in ấn hay vải vóc, quần áo, banner. Và, hơn nữa, chúng có thể dùng như hình nền cho website, shop online hay blog của bạn. 1. Cách vẽ một quả chuối Bước 1 Dùgn công cụ Ellipse Tool (L) và bắt đầu vẽ quả chuối nhé! Tạo một hình ovan màu vàng 240 x 50 px. Vào Effect > Warp > Arch và thiết lập: Giá trị Horizontal Bend: -60% Horizontal Distortion: -10% Vertical Distortion: 0% Click Ok và Object > Expand Appearance để áp dụng hiệu ứng. Bước 2 Tạo cái chóp cho quả chuối của chúng ta. Dùng Rectangle Tool (M) và tạo một hình vuông 20 x 20 px màu vàng. Vào Effect > Warp >...
Với công cụ Object selection tool và Content-aware Fill trong Photoshop, việc xóa các đối tượng như người, và động vật trở nên cực kỳ đơn giản. Chỉ thông qua vài bước bạn có thể dễ dàng loại bỏ các đối tượng dư thừa ra khỏi hình ảnh. Dưới đây là hướng dẫn giúp bạn thực hiện. Bước thực hiện Chọn công cụ Object selection (phím tắt W), Sử dụng nó và khoanh vùng đối tượng, công cụ này sẽ tự động chọn được đối tượng bạn cần Vào Select > Modify > Expand Nhập thông số Expand By là 20 Nhấp chuột phải vào vùng chọn và chọn vào Fill Phần Contens chọn là Content-Aware và nhấn Ok Như vậy là bạn đã xóa được đối tượng Xử lý các phần chưa ổn bằng công cụ Lasso Tool (L) và Fill bằng Content-Aware Lưu ý: Photoshop CC 2020 trở lên mới có công...
Nếu bạn thường xuyên dùng Photoshop thì chắc hẳn không còn lạ lùng gì với hình ảnh "Round Things" nổi tiếng khi khởi động ở phiên bản Photoshop CC 2017. Nghệ sĩ Ai Cập Amr Elshamy quay một dãy núi thành một loạt các hình ảnh “Vòng tròn” bằng cách sử dụng bộ lọc méo Polar Coordinates. Đây là cách anh tạo ra hình ảnh Adobe được chọn để giới thiệu trên màn hình splash của Photoshop CC 2017. Dưới đây là hướng dẩn nhanh chóng và dể hiểu để bạn thực hiện hình ảnh này. 1. Tạo composition Amr nhấn mạnh sự đối xứng của bố cục bằng cách làm cho hình ảnh thành hình vuông. Anh ta chọn Image> Image Size, bỏ chọn Constrain Aspect Ratio, và thiết lập giá trị Width và Height là 4000 Pixels. 2. Xoay tròn hình ảnh Sau đó, Amr bóp méo hình ảnh để...
Smart Object bắt đầu xuất hiện từ phiên bản Photoshop CS3. Các tính năng mà Smart Object đem lại cho người dùng thật sự rất đáng ngưỡng mộ. Mặc dù vậy, hầu hết mọi người thường hiểu sai hoặc không thường xuyên (hay không dám) sử dụng công cụ này. Ngay cả bản thân Tôi cũng vậy. Trước khi bắt tay vào viết bài hướng dẫn này, tôi cũng là ” Một con Gà mò” về Smart Object. Nhưng giờ thì đã khác, tôi đã cơ bản có thể sử dụng được nó. Dù chưa được thành thạo nhưng hi vọng trong tương lai gần có thể ra mắt thêm một bài hướng dẫn thực hành tới tất cả các bạn. Trong phần đầu, chúng ta cùng tìm hiểu sơ qua về tính chất, cách kích hoạt và sử dụng cơ bản nhất về công cụ này. Hiểu về Smart Object Smart Object được hiểu là một đối tượng thông...
Hiệu ứng glow và gloss có thể giúp tạo ra đối tượng đẹp, sáng bóng. Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn thấy cách chỉnh sửa texture cho nền và sau đó sử dụng layer styles với công cụ Pen Tool để thêm vào một số văn bản sáng, rực rỡ ánh sáng neon và đường viền đơn giản lên nó. Hãy bắt đầu nào! Bạn có thể tham khảo các bảng màu neon đẹp mắt tại đây. Chuẩn bị Những tài nguyên sau được sử dụng trong bài viết này: Phông chữ Beon Medium hoặc Neon Free Ảnh 2 BrickOldRounded0061 - Kích thước lớn (2000x2328) Light Grunge Seamless Patterns Vol. 2 từ webdesignerlab 1. Tạo Background Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 1500 x 950 px, và thiết lập Resolution là 300. Đi tới File > Place Embedded và mở ảnh theBrickOldRounded0061. Thay đổi kích cỡ...
Neural Filters cho Photoshop 2023 version 24.5 cho anh em nào cần Anh em tải file theo đường dẫn bên , giải nén rồi dán đè toàn bộ nội dung theo đường dẫn sau: C:\Users\Account User\AppData\Roaming\Adobe\UXP\PluginsStorage\PHSP\24\Internal\com.adobe.nfp.gallery\PluginData Link tải Neural Filters version 24.5: Hoặc link: https://www.fshare.vn/file/912ZKKUBN5FF?token=1686036340 Sau khi paste nội dung vào thư mục đã nêu ở trên thì anh em đăng nhập tài khoản Adobe ngay trong Menu Help của Photoshop 2023 để dùng nhé. Hy vọng anh em sẽ hài lòng với nội dung này của Forum Siêu Nhân.
Trong hướng dẫn này bạn sẽ tìm hiểu cách tạo hình quả cầu trong Photoshop. Bằng cách sử dụng Gradient kết hợp cùng Layer Styles và Mask cùng một số hiệu ứng khác. Bạn có thể xem hướng dẫn bên dưới để tìm hiểu chi tiết. Nguồn: Aleksander Vlad
Khi tạo một tài liệu mới (File> New), hộp thoại New Document được mở lên và có các tùy chọn mẫu. Trước tiên, chọn loại tài liệu bạn muốn tạo từ các danh mục dọc phía trên cùng. Lựa chọn đầu tiên là cài đặt trước trống, được xây dựng để tuỳ chỉnh kích thước và độ phân giải tuỳ theo mục đích dự án. Bạn có thể thực hiện bất kỳ thay đổi cần thiết và thậm chí lưu giá trị cài đặt sẵn mới để sử dụng trong các lần kế tiếp bằng cách nhấp vào biểu tượng lưu trữ ở phía bên tay phải của hộp thoại. Bên dưới các cài đặt sẵn có một số mẫu Adobe được thiết kế sẵn miễn phí để tải xuống. Bạn cũng có tùy chọn duyệt qua Adobe Stock để mua các mẫu bổ sung, sử dụng tùy chọn tìm kiếm ở cuối. Nhấp vào mẫu một lần để xem thông tin về mẫu, chẳng hạn như...
Khám phá cách sử dụng Adobe Illustrator để tạo hiệu ứng Low-Poly trong các hình minh họa kỹ thuật số, có thể áp dụng nó cho rất nhiều hình thức thiết kế. Thật dễ dàng để sử dụng Adobe Illustrator để tạo ra hiệu ứng Low-Poly cho hình ảnh. Dưới đây là cách thức thực hiện. Tôi sẽ bắt đầu với một tài liệu kích thước 1000 x 1200 pixel để tạo ra một hướng nằm ngang. Nếu muốn, chúng ta luôn có thể thay đổi kích thước trong Illustrator sau này. Bước Một: Chèn hình của bạn vào Illustrator Ở đây tôi sử dụng hình ảnh một con kỳ lân từ ShutterStock. Bước Hai: Thêm Layer mới Trước khi bắt đầu, hãy thêm một layer mới bằng cách nhấn vào nút Create New Layer trong tab Layer. Thao tác này nhằm giúp bạn dể dàng nhận biết được đâu là layer tạo...
Phiên bản Adobe Photoshop CC 2018 đã ra mắt với rất nhiều cải tiến đáng kể, rất nhiều người dùng đã cập nhật lên phiên bản mới nhất này. Tuy nhiên, vẫn còn rất nhiều bạn đang băn khoăng liệu có nên lên phiên bản mới nhất này không. Dưới đây là 9 tính năng đáng chú ý của Photoshop CC 2018 mà bạn nên xem xét và cập nhật cho mình phiên bản mới này. Adobe đã đưa ra một loạt các tính năng mới của Photoshop trong CC 2018 với sự trợ giúp của các nhiếp ảnh gia và nhà thiết kế. Adobe rất biết lắng nghe ý kiến người dùng. 1. Select and Mask được cải tiến Chức năng Select and Mask của Adobe có thể được sử dụng để tách đối tượng của hình ảnh. Photoshop CC 2018 đã cải thiện tính năng này. Mở hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa và vào Select> Select and...
Ngày hôm nay tôi chỉ cho các bạn thay đổi màu sắc và bài viết sẽ chia thành các phần , ở phần cuối của nó, bạn sẽ có thể thay đổi màu sắc chính của hình ảnh chủ đề của bạn , và sau đó là màu sắc nổi bật tốt nhất của bức hình của bạn Điều này hoạt động thực sự tuyệt vời cho đặt sắc thái màu đúp vào mọi thứ. Vì vậy , nếu bạn có một hình ảnh của một chiếc xe và bạn muốn dùng thử một số mẫu thiết kế màu wacky vào nó, sau đó chắc chắn đây là hướng dẫn cho bạn ! Chúng tôi sẽ bắt đầu bằng việc mở hình ảnh của bạn , và nhấn Ctrl J để tạo một layer mới, trong đó hình ảnh của bạn sẽ được đặt tự động . Click vào và mở ra một Hue/ Saturation layer mới . Nếu bạn kéo các thanh trượt Hue cho một thứ hai, bạn sẽ thấy rằng tất cả các màu sắc sẽ thay...
Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Đối tượng 3D từ một bức ảnh trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng hai hình ảnh từ adobe, và chúng tôi sẽ tạo ra một thành phần quảng cáo điện thoại thông minh. Hình nền: https://stock.adobe.com/stock-photo/bar-in-a-night-club/80838657 Hình ảnh điện thoại di động: https://stock.adobe.com/stock-photo/modern-mobile-phone/91187020 Đồng thời bạn sẽ thấy thấy cách bạn nhập mô hình 3D vào Sketchfab trực tiếp từ Photoshop. Từ Sketchfab bạn có thể tạo ra một danh mục các mẫu 3D của bạn và cũng có thể nhúng chúng vào trang web hoặc blog của bạn và tương tác với chúng trong không gian 3D. Hình ảnh cuối cùng Kéo thanh trượt để xem trước và sau...
Đạo cụ hoặc vật phẩm không mong muốn thường xuất hiện trong các bức ảnh chụp tại nhà hoặc trong một studio chật chội, nhưng Photoshop cũng có các công cụ giúp bạn dễ dàng giải quyết vấn đề này. Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy một vài kỹ thuật tôi sử dụng để xóa các đối tượng và làm sạch nền trong ảnh. Đây là một hướng dẫn cơ bản, dành cho tất cả người dùng Photoshop. Bên dưới là File Project và tệp thực hành của hướng dẫn, bạn có thể sử dụng để thực hành: File Bước 1: Chuẩn bị ảnh chụp Chuẩn bị ảnh cần chỉnh sửa và mở nó trong Photoshop. Bước 2: Cắt phần hậu kỳ Nhấp vào menu mở rộng trên bảng điều khiển Layer (nằm bên phải) và chọn New Artboard. Photoshop thêm một số điểm để giúp bạn cắt và thay đổi kích thước nhưng vẫn giữ lại...
Cùng tìm hiểu cách tạo hiệu ứng văn bản 3D với các Layer Style trong Photoshop. Sử dụng bộ lọc motion blur đơn giản trên Layer Style, chúng ta sẽ tạo ra một hiệu ứng văn bản 3D tuyệt vời giống như bộ phim Chiến tranh giữa các vì sao. Tài liệu: KomikaHuna Font Cách tạo Layer Styles Bước 1 Tải về tệp zip đính kèm với hướng dẫn này và giải nén nó vào bất kỳ thư mục nào bạn thích. Sau đó mở tệp Holo-Tuto-Background.jpg bằng Photoshop. Bước 2 Bây giờ, chọn công cụ Horizontal Type Tool (T) và đặt kích thước phông chữ thành 175pt và phông chữ thành Komikahuna. Sau đó viết chữ gì tùy ý bạn, ở đây tôi nhập HOLO. Bước 3 Chuyển đến bảng điều khiển Layers và thay đổi Fill của layer HOLO thành 0% (trong bảng Layer). Sau đó bấm đúp...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học được cách tạo một biểu tượng logo từ chính hình ảnh chân dung của bạn với phong cách Galaxy (Thiên hà) đầy ấn tượng, thích hợp cho các dự án cá nhân, tính biểu tượng. Via: Group
Photoshop là công cụ chọn lựa cho nhiều người. Dù bạn là nhiếp ảnh gia, nhà thiết kế hay người làm bất kỳ công việc sáng tạo nào. Có rất nhiều điều bạn có thể làm với công cụ này. Hãy để chúng tôi chỉ bạn thấy khả năng là vô tận, chúng tôi trình bày cho bạn 99 bài hướng dẫn về Photoshop nâng cao trên web. Hãy tìm hiểu nhiều về hiệu ứng ảnh và manipulation hay thử vẽ kỹ thuật số giống như những tác giả bạn yêu thích. Hiệu ứng ảnh Làm cuộc sống của bạn sống động với những bộ lọc tốt hơn Instagram. Chỉ cần điều chỉnh màu sắc và ánh sáng hoặc chỉ cần xem thêm các thủ thuật thú vị để quản lý dễ dàng hơn. Hãy tận dụng những hiệu ứng ảnh nâng cao tốt nhất để thay đổi ảnh của bạn. Hướng dẫn về Photoshop - Cách tạo bức ảnh của bạn trông tốt...
Back
Bên trên