Tutorial Cách chuyênt Logo 2D sang 3D trong Photoshop

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về cách chuyển logo 2D của bạn thành một logo kiểu 3D tuyệt vời sẽ làm bạn ấn tượng. Trong hướng dẫn này sẽ có hiệu ứng mờ, hiệu ứng bóng, hiệu ứng đốt và hiệu ứng smudge!

Bước 1

Thực hiện một tài liệu mới, với kích thước là 800px x 800px. Bây giờ bạn mở Logo muốn tạo hiệu ứng 3D.

Bước 2

Bây giờ nhất phím tắt CTR + T.
Bây giờ nhấp phải chuột và chọn skew. Một khi bạn đã làm điều đó nghiêng logo của bạn để nó là một cái gì đó như thế này.

Bước 3

Tạo thêm một Layer mới, phím tắt CTR + Shift + N

Giữ phím Ctrl, và nhấp chuột vào Layer hình ảnh Logo của bạn.

Bây giờ bạn đã chọn làm nổi bật biểu tượng của bạn như hình ảnh ở trên, đảm bảo bạn vẫn còn trên lớp.

Nhấp vào màu nền và đặt nó là #cccfd2, bây giờ nhấn phím M (Công cụ Marquee) và bây giờ giữ Ctrl và nhấn phím lùi. nhấn phím xuống trên bàn phím để vùng chọn của bạn di chuyển xuống 1px và nhấn xuống, và giữ phím Ctrl nhấn backspace một lần nữa, nhấn xuống trên bàn phím và Ctrl và backspace lại ... Làm điều này một vài lần cho đến khi bạn có một hình ảnh như phía dưới!

Giữ trên cùng một lớp bấm phím O (Burn Tool) và chọn công cụ actual burn tool, tìm nơi mà logo của bạn sẽ có vùng tối hơn và tạo một hiệu ứng bóng, trên logo của tôi các vùng tối hơn sẽ giống như hình dưới đây.

bây giờ chọn công cụ dodge burn tool và tìm nơi mà vùng sáng của bạn sẽ được và làm cho nó nhẹ hơn, các vùng sáng của tôi trên logo của tôi như dưới đây.

Kết quả:

Back
Bên trên