Photoshop

Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách làm mờ nền ảnh và thêm một số hiệu ứng ánh sáng cho hình ảnh, đơn giản thôi, bắt tay vào làm nhé: Một số phím tắt sử dụng trong hướng dẩn: Nhân đôi Layer: Ctr + J Zoom ảnh: Giữ phím ALT + Lăn chuột Thay đổi độ lớn bé của Brush: [ (Thu nhỏ) ] (Phóng lớn) Đưa 2 màu foreign color và background color về mặc định: phím D Download Stock: http://bit.ly/2sxnWOq File PSD cho bạn nào cần: https://www.fshare.vn/file/P8RUQUQW2AXK Lưu ý: Đây là hướng dẩn nhanh, bạn có thể làm tỉ mỉ hơn để đạt hiệu quả cao nhất nhé :) Video hướng dẩn:
Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một nàng tiên cá đầy màu sắc, mô phỏng theo kỹ thuật tô tranh màu nước trong Adobe Illustrator. Một trong những nhân vật đẹp nhất, sâu sắc nhất trong câu chuyện cổ tích Nàng tiên cá sẽ là nguồn cảm hứng cho chúng ta. Tìm thêm nguồn cảm hứng cho bản thiết kế nàng tiên cá tuyệt vời tại GraphicRiver Chúng ta hãy cùng bắt đầu nào! 1. Cách tạo ra một bản vẽ Sketch Mở một tài liệu mới New trong Illustrator có thông số 850 x 1200 px, RGB. Đổi tên layer đầu tiên thành "sketch" Chúng ta cùng bắt đầu bằng cách vẽ một bản sketch nào. Để vẽ nhân vật của chúng ta, chúng ta cần sử dụng nhũng đặc điểm nhận dạng của cô ấy. Trong câu chuyện cổ tích, Nàng tiên cá bé nhỏ là con gái của Thần biển: "Đứa...
Adobe Illustrator là ứng dụng tiêu chuẩn ngành cho thiết kế đồ hoạ. Đó là công cụ tốt nhất để làm việc với các tệp dựa trên vector. Tuy nhiên không phải ai cũng có Illustrator, thay vào đó rất nhiều người sử dụng Photoshop. Và Photoshop cũng có hỗ trợ cơ bản cho các hình ảnh vector. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào để làm việc với đồ họa vector trong Photoshop như một sự thay thế cho Illustrator. Hình ảnh Vector là gì? Photoshop được thiết kế chủ yếu cho hình ảnh raster. Đây là những hình ảnh đa giác vẽ pixel theo pixel. Hỗ trợ một số lượng lớn các chi tiết, vì vậy được sử dụng cho các bức ảnh. Kích thước tệp có thể lớn, tuy nhiên, bạn không thể phóng to mà không mất chất lượng. Hình ảnh vector được tạo ra bởi...
Trong bài này mình sẽ hướng dẩn các bạn làm sao cho bức ảnh có một cái nhìn độc đáo hơn với hiệu ứng khói đa màu sắc. Đây là một cách tuyệt vời để tăng cường giao diện của hình ảnh với một nền tối. Hơn hết là để hoàn thành thứ này chúng ta chỉ mất 2 phút. Sản phẩm: Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở bất kỳ bức ảnh bạn muốn thao tác trong Photoshop. Với hiệu ứng này tốt nhất bạn nên chọn các đối tượng bị cô lập trên nền đen như hình ảnh dưới đây mà tôi tạo ra với Smoke brushes. Bước 2 Để bắt đầu, mình sẽ định dạng lại hình ảnh. Bước này chỉ cần thiết nếu hình ảnh của bạn không phải là dạng black & white. Trong bảng Layer, nhấp vào nút New Adjustment Layer sau đó chọn Black White. Bước 3: Bây giờ chúng ta sẽ tạo một layer mới. Đây là...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ cùng học cách tạo ra một hiệu ứng điện ảnh bằng Lightroom. Các phong cách điện ảnh hoạt động tốt với rất nhiều hình ảnh, và nó không khó để tạo ra. Dưới đây là các bước thực hiện: Đây là ảnh kết quả: Bước đầu tiên là để điều chỉnh các thiết lập contrast, highlights, shadows, whites, và blacks. Bạn có thể thiết lập theo thông số sau -15 , -40 , 30 , 12 , và 30. Tiếp theo, chỉnh sửa các thiết lập clarity, vibrance, và saturation settings. Tôi đang sử dụng +60, -5, và -20. Tiếp theo, chỉnh sửa các tone curve. Bấm vào mũi tên bên cạnh "linear” và chọn “medium contrast”. Cuối cùng chỉnh amount trong post-crop vignetting thành -15. Chúc bạn thành công.
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách tự tạo Logo của chính bản thân bạn, bằng cách sử dụng hình ảnh chân dung của mình hoặc bất kỳ hình ảnh nào mà bạn muốn. Một số phim tắt sử dụng trong hướng dẩn: Ctr + J: Nhân đôi Layer. Ctr+ T: Resize hình ảnh T: Thêm văn bản vào hình ảnh ▽ Các nguyên liệu cần chuẩn bị ► Stock: http://bit.ly/2tZVqsp ► Galaxy Background: http://bit.ly/2tWnVaz ▽ File PSD kết quả: http://bit.ly/2uYfeJX Chúc bạn thành công! Lưu ý: Tại thời gian 1:06 bạn nhấn tổ hợp phím CTR+J nhé. Xem Video hướng dẩn:
Trong một số trường hợp bạn muốn làm nổi bật một dòng chữ hay một số chữ quan trọng trong đoạn văn bản nhằm mục đích gây sự chú ý đến người xem thì bạn có thể áp dụng cách làm đơn giản trong bài hướng dẩn dưới đây. Bước 1 Chụp ảnh màn hình của đoạn văn bản bạn muốn làm nổi bật và mở nó trong Photoshop. Mở công cụ Brush trong Photoshop từ trình đơn công cụ hoặc sử dụng phím tắt B. Một số bàn chải thông thường sẽ thực hiện tốt công việc này, nhưng nếu bạn muốn trong chân thật thì có thể sử dụng các Brush miễn phí trong liên kết tải về này. Bước 2 Tạo một layer mới trong hình ảnh của bạn bằng cách vào Layer> New> New Layer, hoặc sử dụng phím tắt Shift + Cmd/Ctrl + N. Đảm bảo rằng bạn đang ở trên layer mới tạo chứ không phải trên...
Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về cách chuyển logo 2D của bạn thành một logo kiểu 3D tuyệt vời sẽ làm bạn ấn tượng. Trong hướng dẫn này sẽ có hiệu ứng mờ, hiệu ứng bóng, hiệu ứng đốt và hiệu ứng smudge! Bước 1 Thực hiện một tài liệu mới, với kích thước là 800px x 800px. Bây giờ bạn mở Logo muốn tạo hiệu ứng 3D. Bước 2 Bây giờ nhất phím tắt CTR + T. Bây giờ nhấp phải chuột và chọn skew. Một khi bạn đã làm điều đó nghiêng logo của bạn để nó là một cái gì đó như thế này. Bước 3 Tạo thêm một Layer mới, phím tắt CTR + Shift + N Giữ phím Ctrl, và nhấp chuột vào Layer hình ảnh Logo của bạn. Bây giờ bạn đã chọn làm nổi bật biểu tượng của bạn như hình ảnh ở trên, đảm bảo bạn vẫn còn trên lớp. Nhấp vào...
Bao giờ cần phải tạo ra một bộ lưới cách đều trong một tài liệu Photoshop? Hoặc sử dụng hướng dẫn để tạo một vùng lề quanh một tài liệu Photoshop? Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo lưới cách đều đơn giản trong PTS. Vào View và chọn New Guide Layout. Bạn có thể chia khung thành một số cột và hàng cụ thể, hoặc đặt chiều rộng và chiều cao chính xác của các cột và hàng. Hộp thoại cũng có một tùy chọn để xóa bất kỳ hướng dẫn hiện có. Và nếu bạn muốn sử dụng cùng một bộ Guide thường xuyên, hãy thiết lập chúng và chọn Save Preset từ menu Preset.
Như vậy là chỉ còn vài tháng nữa là đến mùa hè để bắt kịp xu hướng trong hướng dẩn ngày hôm nay chúng ta sẽ học cách tạo hiệu ứng ánh sáng ấm áp của không khí mùa hè một cách đơn giản trong Photoshop. Đây là hình ảnh gốc, như bạn thấy nó có tông màu hơi lạnh và tôi muốn làm cho nó ấm hơn. Hướng dẫn này rất đơn giản bất kỳ ai cũng có thể thực hiện Link tải về Stock: Stock https://data.designervn.net/2018/04/4100_9f07403acf75be72b5467256c9cb35c7.jpeg|https://data.designervn.net/2018/04/4101_b4aa63adf21e2d3799c558556fdf3a9c.jpg Dưới đây là Video hướng dẫn: Hướng dẫn từ Skeelens
Smart Object bắt đầu xuất hiện từ phiên bản Photoshop CS3. Các tính năng mà Smart Object đem lại cho người dùng thật sự rất đáng ngưỡng mộ. Mặc dù vậy, hầu hết mọi người thường hiểu sai hoặc không thường xuyên (hay không dám) sử dụng công cụ này. Ngay cả bản thân Tôi cũng vậy. Trước khi bắt tay vào viết bài hướng dẫn này, tôi cũng là ” Một con Gà mò” về Smart Object. Nhưng giờ thì đã khác, tôi đã cơ bản có thể sử dụng được nó. Dù chưa được thành thạo nhưng hi vọng trong tương lai gần có thể ra mắt thêm một bài hướng dẫn thực hành tới tất cả các bạn. Trong phần đầu, chúng ta cùng tìm hiểu sơ qua về tính chất, cách kích hoạt và sử dụng cơ bản nhất về công cụ này. Hiểu về Smart Object Smart Object được hiểu là một đối tượng thông...
Khi tạo một tài liệu mới (File> New), hộp thoại New Document được mở lên và có các tùy chọn mẫu. Trước tiên, chọn loại tài liệu bạn muốn tạo từ các danh mục dọc phía trên cùng. Lựa chọn đầu tiên là cài đặt trước trống, được xây dựng để tuỳ chỉnh kích thước và độ phân giải tuỳ theo mục đích dự án. Bạn có thể thực hiện bất kỳ thay đổi cần thiết và thậm chí lưu giá trị cài đặt sẵn mới để sử dụng trong các lần kế tiếp bằng cách nhấp vào biểu tượng lưu trữ ở phía bên tay phải của hộp thoại. Bên dưới các cài đặt sẵn có một số mẫu Adobe được thiết kế sẵn miễn phí để tải xuống. Bạn cũng có tùy chọn duyệt qua Adobe Stock để mua các mẫu bổ sung, sử dụng tùy chọn tìm kiếm ở cuối. Nhấp vào mẫu một lần để xem thông tin về mẫu, chẳng hạn như...
Ngày hôm nay tôi chỉ cho các bạn thay đổi màu sắc và bài viết sẽ chia thành các phần , ở phần cuối của nó, bạn sẽ có thể thay đổi màu sắc chính của hình ảnh chủ đề của bạn , và sau đó là màu sắc nổi bật tốt nhất của bức hình của bạn Điều này hoạt động thực sự tuyệt vời cho đặt sắc thái màu đúp vào mọi thứ. Vì vậy , nếu bạn có một hình ảnh của một chiếc xe và bạn muốn dùng thử một số mẫu thiết kế màu wacky vào nó, sau đó chắc chắn đây là hướng dẫn cho bạn ! Chúng tôi sẽ bắt đầu bằng việc mở hình ảnh của bạn , và nhấn Ctrl J để tạo một layer mới, trong đó hình ảnh của bạn sẽ được đặt tự động . Click vào và mở ra một Hue/ Saturation layer mới . Nếu bạn kéo các thanh trượt Hue cho một thứ hai, bạn sẽ thấy rằng tất cả các màu sắc sẽ thay...
Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Đối tượng 3D từ một bức ảnh trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng hai hình ảnh từ adobe, và chúng tôi sẽ tạo ra một thành phần quảng cáo điện thoại thông minh. Hình nền: https://stock.adobe.com/stock-photo/bar-in-a-night-club/80838657 Hình ảnh điện thoại di động: https://stock.adobe.com/stock-photo/modern-mobile-phone/91187020 Đồng thời bạn sẽ thấy thấy cách bạn nhập mô hình 3D vào Sketchfab trực tiếp từ Photoshop. Từ Sketchfab bạn có thể tạo ra một danh mục các mẫu 3D của bạn và cũng có thể nhúng chúng vào trang web hoặc blog của bạn và tương tác với chúng trong không gian 3D. Hình ảnh cuối cùng Kéo thanh trượt để xem trước và sau...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học được cách tạo một biểu tượng logo từ chính hình ảnh chân dung của bạn với phong cách Galaxy (Thiên hà) đầy ấn tượng, thích hợp cho các dự án cá nhân, tính biểu tượng. Via: Group
Việc chèn văn bản (text) vào hình ảnh là một công việc rất đơn giản, nhưng làm thế nào để văn bản đó trở nên độc đáo, gây chú ý đến người xem lại là một chuyện khác. Không ít nhà sáng tạo, các Designer phải đau đầu trong việc lựa chọn kiểu chữ, cách xắp xếp chữ để làm nổi bật nội dung. Trong hướng dẩn này bạn sẽ tìm hiểu được cách chèn một văn bản ngắn vào hình ảnh một cách sáng tạo và độc đáo. Hiệu ứng này rất thích hợp cho các bìa tạp chí, các hình ảnh quảng cáo và rất nhiều thứ khác. Hãy cùng tìm hiểu cách thực hiện và sáng tạo cùng nó bạn nhé! Font chữ Hình ảnh Stock Hướng dẩn: Đừng bỏ lở những hướng dẩn hữu ích, bạn hãy theo giỏi kênh Designer Việt Nam nhé!
Chữ lồng vào hoa là một xu hướng thiết kế kết hợp các thành phần hoa cỏ với chữ in đậm để tạo ra các thiết kế tao nhã, đẹp mắt. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu được cách sử dụng hình ảnh hoa cỏ với chữ đơn giản và một vài layer style, texture và adjustment để tạo ra thiết kế của riêng bạn. Hãy bắt đầu nào! Kết quả: Chuẩn bị: Font chữ Texture Background (Trong đây có rất nhiều mẫu để bạn chọn) Lưu ý: Những kỹ thuật thú vị được sử dụng trong bài hướng dẫn này có thể thực hiện với hầu hết ảnh mà bạn sử dụng. Những hình ảnh chất lượng cao với chi tiết lớn có thể tạo ra kết quả tốt hơn. Điều quan trọng là để lựa chọn một hình ảnh có thể tách khỏi nền khá dễ dàng, để bạn có thể thêm nền của riêng bạn. 1. Điều chỉnh màu những...
Hầu hết các nhà thiết kế muốn giảm kích thước tài liệu Photoshop (PSDs). Cho dù chia sẻ PSD với khách hàng hoặc bán chúng trực tuyến, kích thước tập tin có thể là một vấn đề. Nhiều nhà thiết kế giảm độ phân giải của PSDs của họ để gửi cho khách hàng, Nhưng thực ra, chúng ta có thể sử dụng các thủ thuật đơn giản dưới đây đã đề cập để giảm kích thước tệp của PSD mà không làm giảm chất lượng. Làm thế nào để giảm kích thước tập tin của các định dạng hình ảnh: jpeg, jpg hoặc png mà không có sự mất mát đáng kể. Nếu bạn là một nhà thiết kế web và muốn lưu một hình ảnh cho web, chúng ta biết rằng chúng ta có thể sử dụng tính năng "save for web" của Photoshop để giảm kích thước tập tin bằng cách sử dụng các tham số khác, nhưng đôi khi hình...
Vậy là bạn đang cố gắng vẽ trong Photoshop, nhưng mỗi nét mất khoảng một phút để tải xong. Và nếu vấn đề này tiếp tục, không có cách nào khác để bạn có thể thấy kết quả cuối cùng của dự án mà bạn đang làm. Có rất nhiều thứ có thể làm chậm công việc của bạn trong Photoshop. Một trong số chúng là brush bị giật lag. Hiện tượng giật của brush làm cho nó vô cùng khó vẽ, bởi vì công cụ Brush không đáp ứng tốc độ mà bạn đang cố gắng để vẽ mỗi nét. Vậy làm thế nào để bạn có thể giải quyết vấn đề này? Chúng ta hãy xem xét các giải pháp nhanh này. Giải pháp #1: Quản lý kích thước tập tin của bạn Vấn đề không phải là bao nhiêu bộ nhớ mà Photoshop có thể hoặc sẽ chiếm dụng, mà cuối cùng là nó sẽ chạy chậm. Và thường thường, những tập tin lớn...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo hiệu ứng tuyết với Adobe Photoshop. Bạn sẽ học cách để tạo ra tuyết trong Photoshop sử dụng các bộ lọc và tạo ra một cảnh tuyết xinh đẹp. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng bộ lọc, brushes, điều chỉnh các lớp, layer mask và công cụ Brush. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu thêm. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở hình ảnh cô gái trong Photoshop . Để mở một hình ảnh vào File > Open và mở nó lên. Dưới đây là stock mà bước chuẩn bị mình đã share. Bước 2 Thêm một Photo Filter (Layer > New Adjustment Layer> Photo Filter ) lớp điều chỉnh để cô gái và áp dụng Filter Cyan với mật độ 29 %. Thay đổi blend mode của Photo Filter thành Soft Light. Và đây là kết quả...
Back
Bên trên