Photoshop

Vậy là bạn đang cố gắng vẽ trong Photoshop, nhưng mỗi nét mất khoảng một phút để tải xong. Và nếu vấn đề này tiếp tục, không có cách nào khác để bạn có thể thấy kết quả cuối cùng của dự án mà bạn đang làm. Có rất nhiều thứ có thể làm chậm công việc của bạn trong Photoshop. Một trong số chúng là brush bị giật lag. Hiện tượng giật của brush làm cho nó vô cùng khó vẽ, bởi vì công cụ Brush không đáp ứng tốc độ mà bạn đang cố gắng để vẽ mỗi nét. Vậy làm thế nào để bạn có thể giải quyết vấn đề này? Chúng ta hãy xem xét các giải pháp nhanh này. Giải pháp #1: Quản lý kích thước tập tin của bạn Vấn đề không phải là bao nhiêu bộ nhớ mà Photoshop có thể hoặc sẽ chiếm dụng, mà cuối cùng là nó sẽ chạy chậm. Và thường thường, những tập tin lớn...
Trong một số trường hợp bạn muốn làm nổi bật một dòng chữ hay một số chữ quan trọng trong đoạn văn bản nhằm mục đích gây sự chú ý đến người xem thì bạn có thể áp dụng cách làm đơn giản trong bài hướng dẩn dưới đây. Bước 1 Chụp ảnh màn hình của đoạn văn bản bạn muốn làm nổi bật và mở nó trong Photoshop. Mở công cụ Brush trong Photoshop từ trình đơn công cụ hoặc sử dụng phím tắt B. Một số bàn chải thông thường sẽ thực hiện tốt công việc này, nhưng nếu bạn muốn trong chân thật thì có thể sử dụng các Brush miễn phí trong liên kết tải về này. Bước 2 Tạo một layer mới trong hình ảnh của bạn bằng cách vào Layer> New> New Layer, hoặc sử dụng phím tắt Shift + Cmd/Ctrl + N. Đảm bảo rằng bạn đang ở trên layer mới tạo chứ không phải trên...
Khi làm việc với Photoshop, quá trình chỉnh sửa ảnh có thể làm phình to ra rất nhiều Layer để tạo ra một kết quả hoàn chỉnh và ưng ý nhất cho bạn. Tuy nhiên, khi bạn muốn lưu một layer trong một đống layer hỗn độn thì như thế nào, đây là một thủ thuật và không phải ai cũng biết. Dưới đây là cách thức thực hiện. Bước 1: Chọn layer bạn muốn lưu, trích xuất Trong ví dụ ở đây, tôi muốn lưu Layer "Group 2 Copy" thì tôi chọn vào layer này. Bước 2: Lưu layer Bước tiếp theo tôi sử dụng phím tắt "Ctrl + Shift + ‘" (trên Windows) hoặc Cmd + Shift + ‘ (trên MAC) và sẽ có một cửa sổ hiện lên hỏi bạn nơi lưu (trích xuất) layer này. Như vậy là đã hoàn thành việc lưu layer, Photoshop sẽ tự động trích xuất layer dưới định dạng phù hợp nhất...
Chúng ta có khá nhiều câu hỏi về cách để có thể mở các tập tin AI và EPS trong Photoshop và làm thế nào để sử dụng chúng mà không làm mất chất lượng của các vector trong quá trình này. Các dùng trên PC và MAC tương tự nhau; Sự khác biệt duy nhất là bạn sẽ sử dụng "Cmd" thay vì "CTRL". Cách 1: Mở Photoshop, sau đó vào File> Open ... và chọn file vector của bạn. Không giống như tệp tin raster thông thường, tệp .ai và .eps sẽ nhắc bạn nhập một kích thước tệp trước khi nó được mở. Bước này rất quan trọng bởi vì Photoshop sẽ mở tập tin dưới dạng raster, không phải là vector hoặc như là một đối tượng thông minh (chúng ta sẽ thảo luận về loại tệp này sau đó). Tôi khuyên bạn nên nhập một kích thước thật lớn; Sau đó bạn có thể thay đổi...
Công cụ batch của Photoshop có ích khi bạn cần phải thực hiện các sửa đổi tương tự với nhiều hình ảnh như thay đổi kích cỡ, Save for web, crop, watermark ... Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ ra cách bạn có thể tiết kiệm thời gian với công cụ batch của Photoshop và thay đổi kích thước hàng loạt Hình ảnh. Bắt đầu bằng cách đặt tất cả các hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa trong một thư mục và trong thư mục gọi là 'Resized Images'. Tôi sẽ thay đổi kích thước tất cả các hình ảnh trong thư mục từ 1080 x 1080px về 400 x 400px. Để thực hiện điều đó trước tiên chúng ta cần phải tạo ra một Action. Mở một trong những hình ảnh mà bạn muốn thay đổi kích cỡ, sau đó mở bảng điều khiển hành động (Window -> Actions). Bạn có thể tạo một nhóm mới cho...
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẩn các bạn sữ dụng Action trong Photoshop trên phiên bản mới nhất của Photoshop một cách đơn giản và dể hiểu nhất. Trước tiên bạn cần tim hiểu Action là gì và công dụng của nó như thế nào? 1. Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với project A và được lưu với đuôi mở rộng là *.atn (action). Với project B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như project A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. 2. Công dụng: Action sẽ có nhiệm vụ tự động thực hiện lại các thao tác mà bạn làm cho Project A để áp dụng cho các project B,C,D…một cách nhanh chóng và chính xác. Cách sử dụng Action trong Photoshop Bước 1: Mở photoshop lên, vào menu Window ->...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Dodge và Burn công cụ để thêm độ tương phản cho hình ảnh. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng các lớp điều chỉnh và bộ lọc để tăng cường hiệu lực. Bạn cũng sẽ tìm hiểu các kỹ thuật tiên tiến của Dodge và Burn trong Photoshop qua bài viết dưới đây. Chuẩn bị Model (Stock) Dodge và Burn tool thường được sử dụng để tạo ra độ tương phản trong hình ảnh. Về cơ bản, công cụ Dodge và Burn chỉnh sáng và tối cho các vùng của hình ảnh. Có rất nhiều cách để tạo ra độ tương phản cho hình ảnh nhưng sử dụng Dodge và Burn Tool cho phép kiểm soát nhiều hơn các khu vực cụ thể của hình ảnh. Sử dụng những công cụ này bạn có thể tinh chỉnh màu và ánh sáng trên bóng tối, Midtones và nổi bật khu vực của...
Flame là một công cụ hổ trợ đắc lực cho việc tạo các hiệu ứng lửa cháy cho hình ảnh một cách nhanh chóng. Chúng ta hãy cùng tìm hiểu nó để tạo ra những ngọn lữa chân thật cho hình ảnh. Xem video hướng dẩn: Bắt đầu thực hành Bước 1: Khả năng lưu trữ đồ họa vector dựa trên các CC Thư viện Bảng điều chỉnh làm cho nó một nơi thuận tiện để giữ một bản sao của tài sản thường xuyên sử dụng như biểu tượng khách hàng của bạn. Mở tập tin logo vector ban đầu của bạn trong Photoshop hay Illustrator và – với logo được chọn – nhấn vào biểu tượng Add Graphic ở dưới cùng của bảng điều khiển thư viện. Khi bạn cần phải sử dụng nó cho một tập tin vào phút cuối, bố trí hoặc watermark – bất cứ nơi nào bạn – tất cả các bạn phải làm là đăng nhập vào...
Layer Styles là hiệu ứng đặc biệt mà bạn có thể nhanh chóng và dễ dàng áp dụng vào những layer riêng biệt trong Photoshop để có thể thay đổi sự xuất hiện của 1 thứ gì đó trong một thời gian rất ngắn. Chúng có thể được cài sẵn, tùy chỉnh, hoặc được lưu và dùng nó sau. Hôm nay Designervn.Net sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để sử dụng layer style trong Photoshop. Ở đây mình sử dụng Layer style màu nước của diễn đàn LOAD LAYER STYLES Tới bảng Styles (Window> Styles), mở menu Styles ở bảng điều khiển, chọn Load Styles, sau đó mở tập tin gọi là 'Watercolour Styles'. ÁP DỤNG LAYER STYLES Để áp dụng các Styles để kiểu của bạn, chỉ cần đảm bảo kiểu của bạn được chọn sau đó nhấp vào Phong cách của sự lựa chọn của bạn. Một hiệu ứng màu...
Trong hướng dẫn Photoshop này, chúng ta sẽ học cách kết hợp màu sắc của một đối tượng trong một bức ảnh với màu sắc của một đối tượng trong một bức ảnh riêng biệt bằng cách sử dụng lệnh Match Color đã có trong Photoshop từ Photoshop CS (có nghĩa là bạn ' Sẽ cần ít nhất Photoshop CS nếu bạn muốn làm theo cùng với hướng dẫn này). Chúng ta sẽ cùng bắt đầu với hướng dẩn: 1. Trước tiên bạn cần mở hình ảnh cần lấy màu và hình ảnh cần đổi màu. Ảnh cần đổi màu Ảnh để copy màu: 2. Chọn vào hình ảnh bạn cần đổi màu, vào Image>Adjustments> Match Color Sau khi bảng Match Color hiện ra, bạn chỉ cần quan tâm đến những thông số sau: Source: tức là file ảnh bạn cần copy màu (Chọn hình ảnh bạn cần copy màu) Fade: Giống với Opacity tuy...
Với xu hướng thương mại điện tử và thương hiệu kỹ thuật số ngày càng phát triển, điều quan trọng là các nhà thiết kế phải có một tập hợp những mẫu mô hình thực tế độc đáo trong kho của mình. Trong khi trình bày thiết kế của bạn cho khách hàng, một mẫu mockup thực tế có thể giúp bạn vượt trội hơn đối thủ cạnh tranh. Nói một cách đơn giản, mockup phù hợp có thể giúp khách hàng hình dung ra sản phẩm cuối cùng sẽ như thế nào với sự rõ ràng hơn. Trong suốt bài viết này, chúng tôi sẽ xem xét cách sử dụng các tệp PSD độc lập với Smart Object. Các đối tượng thông minh đơn giản là các layer đặc biệt bảo vệ nội dung nguồn của hình ảnh. Chúng thường chứa dữ liệu hình ảnh raster và vector, và cực kỳ hữu ích khi sử dụng mẫu mockup. Dưới đây là...
Một trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop là Clipping Mask. Bạn có thể sử dụng công cụ này để tạo khung (Các dạng hình học) cho một hình ảnh, chỉ để lộ một phần hình ảnh mà bạn muốn hiển thị nói cách khác đây là cách đưa ảnh của bạn về các dạng hình Shape. Bước đầu tiên là tạo hình dạng bạn chọn. Cách dễ nhất để thực hiện việc này là sử dụng công cụ Shapes của Photoshop được tìm thấy trong thanh công cụ bên trái. Bạn có thể chọn từ một hình chữ nhật, hình elip, hình chữ nhật tròn, đa giác, hoặc tạo một hình dạng tùy chỉnh. Với mục đích của hướng dẫn này, chúng ta sẽ sử dụng một hình elip. Sau khi chọn hình dạng, bạn có thể vẽ hình một trong hai cách. Bạn có thể kéo con trỏ để tạo hình elip. Giữ shift sẽ cho phép bạn tạo...
Nhiều người đã yêu cầu chúng tôi đưa lên một bài viết về làm thế nào để kết cấu hình ảnh. Thực tế, có rất nhiều bài viết trên mạng cho bạn thấy cách thêm Texture vào ảnh, nhưng rất khó để tìm các hướng dẩn chất lượng cao cung cấp cho bạn các ví dụ và hướng dẫn thực tế mà bạn có thể áp dụng cho hình ảnh của mình. Xử lý hình ảnh của bạn 1. Chọn tệp của bạn - Trong hướng dẩn này tôi sử dụng một hình ảnh chiếc váy. ÁP DỤNG TEXTURE VÀO PHOTOSHOP 1. Trước tiên bạn sẽ phải xác định texture nào phù hợp với hình ảnh của mình trong hương dẩn này tôi sử dụng hình ảnh chiếc váy, vì vậy, tôi sẽ sử dụng một trong những kết cấu ưa thích của tôi từ thư viện kết cấu của tôi, sau đó tôi sẽ áp dụng một số hiệu ứng cổ điển để hoàn thành hình ảnh...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một ảnh chân dung thần thoại, viễn tưởng. Bạn sẽ tìm hiểu cách để pha trộn một bức chân dung với một background không gian, tạo một số hiệu ứng đặc biệt bằng cách sử dụng ánh sáng và texture tinh vân, quản lý chế độ pha trộn, tăng cường màu, vẽ tranh bằng ánh sáng, và nhiều thứ khác. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Model Background Ring Light Nebula 1 Nebula 2 Một số hình ảnh trong Tutorial là mất phí, chúng tôi đã thay thế một số ảnh khác miễn phí cho bạn. 1. Cách tạo Background Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 1500 x 900 px trong Photoshop với các cài đặt cho sẵn: Màu nền là #010e27. Bước 2 Đi đến Layer > New Adjustment...
What You'll Be Creating Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách tạo ra một cảnh ngày tận thế với một thiên thần bóng tối. Bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một cảnh đổ nát hay bị tàn phá bằng cách kết hợp một số hình ảnh, tạo đôi cánh bóng đêm, một thanh kiếm uy nghi, điều chỉnh màu sắc, tăng cường độ sáng/tối, và nhiều hơn nữa. Những tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hình nền Ảnh phế liệu 1 Ảnh phế liệu 2 Ảnh phế liệu 3 Toà nhà 1 Toà nhà 2 Gạch vụn 1 Gạch vụn 2 Người mẫu Đôi cánh Thanh kiếm Một số hình ảnh lấy từ 3D renders trên Envato Elements và bạn sẽ cần phải tải về với những góc nhìn cụ thể sau: 1. Cách xây dựng cảnh nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 1500 x 1333 px trong...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để làm cho một GIF bằng Photoshop. Nó khá đơn giản hãy làm theo các bước sau: Bước 1: Photoshop có thể tạo ra ảnh GIF động bằng cách sử dụng các lớp - thêm các lớp bằng cách nhấn vào nút “note” ở phía dưới cùng bên phải của Photoshop Những lớp này có thể được bật / tắt và các lớp khác nhau sẽ tạo ra các khung hình khác nhau cho hình ảnh động của chúng ta. Tạo layer mới bằng cách dán những bức ảnh bạn muốn chuyển động. Trong ví dụ này , chúng ta sẽ sử dụng công cụ Rectangle Tool để tạo ra một hình vuông màu tím mà chúng ta sẽ làm cho trông giống như nó đang quay . Bước 2: Vào Timeline trong Window –> Timeline – Sau đó chọn Create Frame Animation – và click vào...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một banner đơn giản cho kênh YouTube bằng cách sử dụng kho hình ảnh và công cụ cơ bản trong Adobe Photoshop. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Background Stock 1 Stock 2 Stock 3 Stock 4 Cách tạo Banner Bước 1 Bắt đầu bằng tạo một tài liệu mới kích thước 2560 x 1440 px trong Photoshop với cấu hình sau. Thiết lập Background Fill Color là #333333. Bước 2 Thêm background và điều chỉnh kích thước của nó. Sau đó Rasterize layer (right click > Rasterize layer)và chuyển màu hình ảnh sau đó (Shift-Command-U). Bước 3 Thêm Layer Mask từ bảng Layers và áp dụng Radial Gradient với Gradient Tool (G) sử dụng màu đen ở trước. Sau đó thiết lập Opacity trên...
File thực hành Bước đầu tiên trong việc tạo ra một bầu trời trong Photoshop là tạo ra một vùng chọn từ bầu trời, do đó chỉ có bầu trời được thay đổi, chứ không phải là phần còn lại của hình ảnh. Sử dụng công cụ Magic Wand Tool để chọn bầu trời. Nếu Magic Wand Tool không chọn đủ khu vực chứa bầu trời, hãy nâng giá trị Tolerance cao hơn, nếu nó chọn quá nhiều, hãy giảm Tolerance. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sử dụng Tolerance khoảng 30. Có nhiều trường hợp Magic Wand Tool không thể lựa chọn đầy đủ bầu trời. Để thêm vào vùng chọn, giữ phím SHIFT và nhấp vào một khu vực khác. Bạn sẽ thấy một biểu tượng '+' bên cạnh Magic Wand Tool Cursor. Để xóa vùng chọn, giữ phím ALT / OPTN và nhấp vào vùng đã chọn. Bạn sẽ thấy biểu tượng '-' bên...
1. Cách thiết lập một tập tin bản vẽ mới Điều đầu tiên mà chúng ta cần làm khi bắt đầu bất kỳ bản vẽ biểu tượng mới là thiết lập một Tài liệu mớithích hợp, bằng cách chuyển đến File > New (hoặc sử dụng phím tắt Control-N) và sau đó điều chỉnh như sau: Type: Web Document Units: Pixels Create artboard: đánh dấu Page Width: 128 px Page Height: 128 px DPI: 72 Trước khi chúng ta tiếp tục, hãy nhớ rằng Width và Height của tài liệu hầu như luôn dựa trên kích thước cơ sở của biểu tượng, là giá trị bề mặt nhỏ nhất mà biểu tượng của bạn sẽ được sử dụng trong đó. 2. Cách thiết lập các layer Khi chúng ta đã hoàn tất việc thiết lập tài liệu, chúng ta cần cấu trúc bản vẽ của chúng ta bằng một vài layer để chúng ta có thể tách lưới tham chiếu...
Trong các bước sau, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra biểu đồ cột đơn giản trong Adobe Illustrator. Để bắt đầu, bạn sẽ tìm hiểu cách thiết lập lưới đơn giản và cách tạo ra các hình dạng cơ bản bằng cách sử dụng các hình chữ nhật đơn giản. Tiếp theo, bạn sẽ tìm hiểu cách để tạo cảm giác 3D vào biểu đồ bằng cách sử dụng một hình thang đơn giản và linear gradient. Tiếp tục, bạn sẽ tìm hiểu cách để tận dụng đầy đủ các hiệu ứng Transform khi tạo ra một số đường phân chia tinh tế và cột màu sắc. Cuối cùng, bạn sẽ tìm hiểu cách thêm một vài cụm từ và một lưới đơn giản để làm hình nền. 1. Tạo New Document và thiết lập lưới Nhấn Control-N để tạo new document. Chọn Pixels từ trình đơn thả xuống Units, nhập 600 trong ô width và height, và nhấp vào...
Back
Bên trên