Photoshop

Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cắt ghép hình trái dâu băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Khi bạn muốn kết hợp hai hình ảnh để gửi cho khách hàng của mình, thường thì bạn sẽ sử sụng các dạng lưới ảnh để nhóm các hình ảnh với nhau. Đây là một phương pháp đơn giản nhất và hiệu quả nhất. Nhưng liệu nó có đơn điệu quá không? Đối với những hình ảnh lãng mạng, như ảnh về các cặp đôi, ảnh cưới bạn có thể sử dụng phương pháp ghép ảnh dưới đây, nó sẽ làm cho hình ảnh của bạn trở nên tuyệt vời và bớt nhàm chán hơn. File thực hành Chúng tôi đã chuẩn bị sẵn một tệp giúp bạn thực hành đơn giản hơn. Tham khảo Adobe
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dân các bạn cách để thiết kế một banner quang cáo bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc thì để lại bình luận giúp mình nha. Thank
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế một tờ gấp bằng photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Photoshop đã có mộ số thay đổi trong phiên bản CC 2019 với nhiều cải tiến thú vị nhưng cũng có một số thay đổi gây khó chịu. Đó là việc thay đổi của công cụ transform, kể từ phiên bản CC 2019 trở đi việc thay đổi, điều chỉnh kích thước của một tỉ lệ sẽ tự động được Photoshop giữ tỉ lệ gốc mà không cần thông qua phím Shift, sở dĩ họ làm như vậy để khiến cho Photoshop trở nên nhất quán hơn so với các phần mềm khác trong hệ sinh thái Adobe. Nhiều nhà thiết kế tỏ ra thích thú nhưng không ít người cảm thấy khó chịu. Nếu bạn đang muốn quay lại cách sử dụng quen thuộc khi thay đổi kích thước thì bạn có thể làm theo cách sau. Sử dụng Notepad (Windows) hoặc text editor trên macOS để tạo tệp văn bản thuần túy (.txt). Nhập văn bản này vào tệp văn...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một cái Poster rượu bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner bất động sản bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế tờ rơi bằng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào tất cả các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế banner roll up bằng Photoshop. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner slide để đăng lên website của chúng ta. Các bạn xem video có thắc mắc gì thì cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một baner đơn giản bàng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn để lại bình luận nha. cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái banner cafe đẹp mắt. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Nhiều người sử dụng các phương pháp phức tạp để xóa bỏ hậu cảnh trong khi chúng ta vẫn có thể xoá bỏ nền ảnh dễ dàng hơn bằng công cụ Background Eraser. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ này để xóa bầu trời và thay thế nó. Xem trước kết quả cuối cùng Bước 1: Chọn một hình ảnh để làm việc Mở một bức ảnh mà bạn muốn trích xuất nền trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng một cảnh hai cây và bầu trời xanh là nền, nhưng bạn có thể sử dụng các kỹ thuật tương tự được áp dụng ở đây cho nhiều hình ảnh và tình huống khác nhau. Bước 2: Công cụ này hoạt động như thế nào Mặc nghe tên của nó như chỉ có tác dụng xoá nên ảnh nhưng thực ra công cụ này có thể được sử dụng để xóa nhiều thứ hơn, và nó hoạt động...
Xin chào tất cả các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế thẻ đeo cho nhân viên bạn nò cso thắc mắc gì thì cứ để lại bình luận mionhf sẽ giải đáp nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách làm sặc nét một bức ảnh bằng bộ lọc Unsharp Mask. Tệp thực hành: Tải về Mô tả cách thức hoạt động Làm sắc nét hoạt động bằng cách tăng độ tương phản ở các cạnh trong hình ảnh. Video tìm hiểu: Hướng dẫn bởi Adobe
Khám phá các kỹ thuật để tạo ra một mặt trời giả bằng Photoshop! Tạo ra mặt trời bằng cách sử dụng Gradents và Blend Modes. Bên cạnh đó, chúng ta sẽ học cách tạo ra một bầu không khí phù hợp với mặt trời vừa tạo. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu hai cách để biến đổi ảnh phong cảnh bình thường thành khung cảnh hoàng hôn ấn tượng. TẢI XUỐNG: Ảnh thực hành Video: Hướng dẫn khác có thể hữu ích:
Bạn có biết rằng bạn có thể thêm ánh hoặc tạo ra hiệu ứng tỏa sáng cho hình ảnh của bóng đèn và đồ trang sức bằng cách sử dụng sự kỳ diệu của chế độ pha trộn trong Photoshop? Trong hướng dẫn này, Unmesh Dinda chỉ cho bạn cách sử dụng màu sắc và Layer Styles để tạo ra một hiệu ứng ánh sáng như thật. Unmesh Dinda đã chỉ ra năm ví dụ hình ảnh khác nhau và chia sẻ hai phương pháp khác nhau để đạt được hiệu quả mong muốn. Xem video bên dưới để tìm hiểu rõ hơn. Tải về các hình ảnh trong bài hướng dẫn: Sample
Trong video dưới đây, bạn sẽ tìm hiểu cách cắt ghép ảnh và thay thế khuôn mặt trong Photoshop. Đây có lẽ là hướng dẫn mà được rất nhiều bạn mới biết đến Photoshop săn lùng. Việc cắt ghép ảnh trong Photoshop là một công việc thú vị, nó giúp bạn tạo ra những hình ảnh theo phong cách hài hước hơn và có thể sử dụng nó để troll bạn bè. Có nhiều cách để hoán đổi khuôn mặt trong Photoshop, nhưng một trong những kỹ thuật nhanh nhất và hiệu quả nhất là sử dụng lệnh Auto-Blend Layer được tìm thấy trong menu Edit.Công cụ này thường được sử dụng để ghép các ảnh toàn cảnh lại với nhau, nhưng nó cũng thực hiện rất tốt việc trộn các khuôn mặt lại với nhau. Ảnh xem trước...
Trong các bài viết trước đây chúng tôi đã có các bài viết hướng dẫn xóa bỏ đối tượng trong Photoshop. Bạn có thể sử dụng các công cụ thủ công như Spot Healing Brush Tool, Patch Tool và Clone Stamp Tool, để loại bỏ yếu tố gây mất tập trung trong một bức ảnh. Nhưng đối với hình ảnh bạn chụp đường phố hay các công trình công cộng thì sao? Dòng người di chuyển rất nhiều và dường như không thể xóa bỏ các đối tượng bằng các phương pháp thủ công, việc tái tạo vùng xóa bỏ cũng rất khó khăn. Tuy nhiên chúng tôi sẽ hướng dẫn cho bạn một phương pháp trong Photoshop chuyên xử lý những hình ảnh có quá nhiều đối tượng cần loại bỏ được gọi là kỹ thuật chồng ghép ảnh (Image Stack Mode). Phương pháp này sử dụng các hình ảnh chồng ghép lên nhau để xóa...
Back
Bên trên