Photoshop

Trong video này bạn sẽ học cách thiết kế banner thời trang bằng Photoshop.
Trong bài viết này, bạn sẽ học cách vẽ những đám mây bồng bềnh, mây trong cơn bão và những đám mây gợn sóng bằng cách sử dụng sự pha trộn của các cọ nghệ thuật chất lượng. Bạn sẽ học được cách vận dụng các công cụ và kỹ thuật nâng cao để tạo ra các hiệu ứng tuyệt vời, như thực. 1. Cách vẽ một đám mây cơ bản, bồng bềnh Bước 1 Hãy bắt đầu với hình nền nhé! Tạo một New Document trong Photoshop với 900 x 450 pixel, 300 dpi. Các tài liệu nhỏ sẽ tốt hơn cho việc thực hành chung. Nhấp chuột vào layer background để tạo một New Layer. Blending Options và tạo một Linear Gradient Overlay màu xanh dương (sử dụng màu: #b3d0dd, #90dcff và #68c1f0) với các thiết lập sau: Đây là kết quả. Bạn sẽ cần một máy tính bảng đồ họa cho các bước tiếp...
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học được cánh nhanh chóng và đơn giản đề thêm hình ảnh vào văn bản trong Photoshop. Làm việc với văn bản Kết hợp một hình ảnh với Văn bản có thể là một kỹ thuật siêu thú vị và hiệu quả. Chúng tôi bắt đầu với việc chọn văn bản và phông chữ. Sau khi chọn văn bản, chúng ta sẽ điều chỉnh Khoảng cách của văn bản theo ý thích. Clipping Mask Sử dụng Clipping Mask để cho hình ảnh hiển thị trong Văn bản. Tạo kiểu Tiếp đến thêm một chút Phong cách cho hình ảnh. Sử dụng Drop Shadow để giúp văn bản bật và nổi bật khỏi Nền. Chúng tôi cũng đã đi vào và thay đổi Màu nền. Nguồn PHLear
Khi bạn chụp ảnh người mẫu hoặc hình ảnh một sản phẩm nào đó nhưng không hài lòng với màu nền của hình ảnh đó, đừng lo lắng với kỹ thuật đơn giản này trong Photoshop sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này. https://phlearn.com/wp-content/uploads/2016/11/background-color-before-1200px.jpg|https://phlearn.com/wp-content/uploads/2016/11/background-color-After-1200px.jpg Bằng phương pháp tạo vùng chọn và tách biệt đối tượng chủ thể ra khỏi màu nền củ và thay cho nó một màu nền mới, nhà thiết kế Aaron Nace sẽ hướng dẫn cho bạn một kỹ thuật rất căn bản này trong Photoshop. Xem video dưới đây để tìm hiểu cách thực hiện: Một vài lời khuyên: Khi cắt một đối tượng ra khỏi nền của họ, có rất nhiều kỹ thuật khác nhau dựa trên độ phức tạp của nền...
Có thể bạn đã từng nghe về một công cụ tuyệt vời mang tên "Content-Aware Fill" trong Photoshop. Hôm nay chúng ta sẽ cùng nhiếp ảnh gia Peter McKinnon sử dụng nó để dễ dàng xóa bất cứ thứ gì khỏi hình ảnh. Một người dùng YouTube vui tính đã trả lời trong phần bình luận, nói rằng "Tôi có thể loại bỏ người nào đó khỏi cuộc sống của mình bằng tính năng này không?" Xem video dưới đây để tìm hiểu chi tiết.
Hôm nay mình hướng dẫn các bạn cách thiết kế một tờ rơi nhân dịp khai trương cửa hàng. Các bạn xem video có gì thắc mặc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn.
Trong hầu hết các trường hợp, sử dụng Dải màu tồn tại tự nhiên trong ảnh sẽ giúp làm nổi bật hình ảnh tốt nhất. Trong hình ảnh này, chúng tôi tập trung vào việc thêm màu cam vào phía trên của hình ảnh và màu xanh lá cây ở phía dưới. Màu cam hỗ trợ Ánh sáng phát ra từ mặt trời cũng như mang lại tông màu sống động hơn. Chọn cảm xúc cho hình ảnh Trước khi chỉnh sửa ảnh của bạn, điều quan trọng là bạn muốn truyền tải cảm xúc nào cho hình ảnh. Màu sắc gắn liền với cảm xúc và chọn Phạm vi màu phù hợp cho hình ảnh của bạn sẽ truyền tải đúng thông điệp của mình. Đối với hình ảnh vui vẻ, hãy chọn màu sắc ấm áp tươi sáng như màu đỏ, cam và vàng. Nếu mục tiêu của bạn là tạo ra một hình ảnh buồn, hãy thử sử dụng màu xanh lam và màu xanh lá cây...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét cách bạn có thể tích hợp kiểu chữ với hình ảnh để tạo hiệu ứng 3D ấn tượng. Bạn sẽ thấy kiểu hiệu ứng này trên quảng cáo và poster nghệ thuật, nhưng nó không phức tạp để đạt được như nó xuất hiện lần đầu tiên. Tôi sẽ hướng dẫn bạn cách tạo hiệu ứng cho poster Melbourne này từ đầu trong Adobe Photoshop và hoàn thành thiết kế poster này trong Adobe InDesign. 1. Những gì bạn cần cho Hướng dẫn này Để tạo hiệu ứng văn bản/hình ảnh đã hợp nhất, bạn phải chọn hình ảnh và phông chữ một cách cẩn thận. Hiệu ứng này đạt được bằng cách tách các phần của một hình ảnh ra khỏi nền, nhưng nó sẽ hữu ích nếu hình ảnh đó có nhiều lớp phối cảnh liên tiếp. Cảnh quan thành phố là một lựa chọn tuyệt vời cho kiểu dự...
Bảng Layer Style là một tính năng rất hữu ích trong Photoshop, nhờ có nó mà bạn có thể tạo ra được nhiều hiệu ứng thú vị cho văn bản, các đối tượng thiết kế. "Outer Glow" cũng là một công cụ hữu ích trong nhóm này. Bằng cách sử dụng Outer Glow bạn có thể tạo ra hiệu ứng phát sáng cho văn bản và cả các đối tượng Layer. Trong ví dụ dưới đây, khi tôi có một đoạn văn bản hoặc tiêu đề bị chìm so với màu nền sử dụng Outer Glow là một giải pháp hợp lý. Dưới đây là cách làm cho đoạn văn bản của tôi trở nên sáng hơn và đỡ bị chìm so với nền bằng Outer Glow. Bạn có nhiều cách để mở Outer Glow. Cách thứ nhất: Vào "Layer -> Layer Style -> Outer Glow" Cách thứ 2: Chọn chuột phải vào đối tượng ở bảng Layer -> Bleding Options... Đây là bằng...
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người cách thiết kế một banner để quảng cáo facebook. Nguyên liệu mình có để link dưới mô tả của video các bạn cẩn có thể downloat về thực hành. Cảm ơn các bạn.
Bạn cũng khó chịu vì sự thay đổi mà Adobe đã thêm vào trong phiên bản Photoshop 2019 chẳng hạn như photoshop tự động căn chỉnh tỉ lệ khi thay đổi kích thước mà không cần giữ phím Shift? Có rất nhiều bạn đã quen với các chức năng củ ở phiên bản trước và cảm thấy rất khó chịu khi Photoshop thay đổi các tính năng này. Nếu bạn đã quen với cách hoạt động củ thì bạn vẫn có thể phục hồi lại các phím tắt chức năng này. Đây là cách bạn có thể hoàn tác các thay đổi: Sử dụng Notepad (Windows) hoặc trình soạn thảo văn bản trên macOS để tạo tệp văn bản thuần túy (.txt). Nhập văn bản này vào tệp văn bản: TransformProportionalScale 0 Lưu tệp dưới dạng ‘PSUserConfig.txt, vào thư mục cài đặt Photoshop của bạn: Windows: [Thư mục cài]:\Users\[User...
Bạn luôn luôn muốn tạo ra các đường căn tùy chỉnh từ các hình dạng phức tạp hơn nhưng không biết chính xác như thế nào? Vâng, nếu ở vào trường hợp đó, bạn nên xem video ngắn gọn này, sẽ chỉ cho bạn thấy cách làm dễ dàng như thế nào! Theo mặc định, Illustrator có một hệ thống thước căn (Ruler) cơ bản mà bạn có thể bật lên bằng cách sử dụng các phím tắt Control-R. Bạn có thể sử dụng chức năng này để thêm cả các đường căn ngang và dọc, để căn các hình khối của bạn mà chỉ cần làm động tác đơn giản là nhấp vào và kéo chúng ra ngoài. Nhưng nếu có tình huống khi bạn cần phải tạo một bộ các đường căn tùy chỉnh dựa trên các hình dạng phức tạp hơn thì sao? Bạn sẽ rất vui khi biết rằng phần mềm này cho phép bạn làm điều đó bằng cách sử dụng...
Màu Gradient vẫn đang rất Hot, thực hiện theo hướng dẫn đơn giản này để biết cách tạo hiệu ứng màu Gradient phong cách Holographic đơn giản Photoshop. Tài nguyên: Swatches Xem video hướng dẫn: Bước 1 Mở Photoshop và vào File> New. Trong Photoshop, đặt Width là 3.625Inch (3.5 + 0.125) và Height là 2.125 Inch. Bước 2 Bạn có thể sử dụng các mẫu màu mặc định được cung cấp trong bảng swatches hoặc cài đặt bảng swatch có sẵn này. Để cài đặt các mẫu màu trong Photoshop, chọn Load Swatches từ menu chính của bảng Swatches. Điều hướng đến tệp ASE và nhấp vào Open. Các mẫu màu sẽ xuất hiện ở cuối các mẫu màu có sẵn trong bảng điều khiển. Bước 3 Chọn Công cụ Brush (B). Nhấp vào biểu tượng Brush Preset trong bảng Controls trên...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách tạo ra mẫu Pattern hoa lá của vùng nhiệt đới thông qua các công cụ cơ bản của Illustrator, những mẫu Pattern này có thể dùng cho in ấn hay vải vóc, quần áo, banner. Và, hơn nữa, chúng có thể dùng như hình nền cho website, shop online hay blog của bạn. 1. Cách vẽ một quả chuối Bước 1 Dùgn công cụ Ellipse Tool (L) và bắt đầu vẽ quả chuối nhé! Tạo một hình ovan màu vàng 240 x 50 px. Vào Effect > Warp > Arch và thiết lập: Giá trị Horizontal Bend: -60% Horizontal Distortion: -10% Vertical Distortion: 0% Click Ok và Object > Expand Appearance để áp dụng hiệu ứng. Bước 2 Tạo cái chóp cho quả chuối của chúng ta. Dùng Rectangle Tool (M) và tạo một hình vuông 20 x 20 px màu vàng. Vào Effect > Warp >...
Việc chèn văn bản là một phần quan trọng trong một thiết kế. Nếu không làm tốt nó có thể phá hỏng thiết kế và làm mất thời gian và công sức của các bạn. Trong video là một số mẹo và giới thiệu về cách làm việc với văn bản dành cho những bạn mới dùng Photoshop. Một số mẹo như chèn dòng trên và dòng dưới cho văn bản, tạo chữ in hoa cho toàn văn bản, uốn lượn văn bản trong Photoshop,... Mời bạn cùng tìm hiểu. Livestream đã kết thúc Nếu bạn thấy hữu ích hãy đăng ký kênh Youtube để ủng hộ DesignerVN nhé!
Standee là gì? Một mẫu Standee đẹp nếu được thiết kế tốt sẽ đem lại nhiều sự chú ý từ khách hàng, và truyền tải các thông điệp quảng cáo một cách hiệu quả. Standee xứng đáng được coi là thiết kế không thể thiếu cho mọi chiến dịch marketing của các nhãn hàng và thương hiệu. Chính vì vậy hôm nay mình hướng dẫn các bạn thiết kế standee đơn giản. Các bạn xem có gì góp ý giúp mình nha. Cảm ơn mọi người.
Trong các bước sau, bạn sẽ được tìm hiểu cách tạo hiệu ứng chữ kiểu Tây Ban Nha trong Adobe Illustrator. Để bắt đầu, bạn sẽ tìm hiểu cách thiết lập một lưới đơn giản và cách tạo nền bằng các hình chữ nhật đơn giản. Sử dụng Type Tool và bảng Character, bạn sẽ được tìm hiểu cách thêm chữ và cách dễ dàng điều chỉnh nó. Tận dụng toàn bộ bảng Appearance, bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng chữ hoàn toàn có thể chỉnh sửa của mình. Cuối cùng, bạn sẽ tìm hiểu cách thêm một số bóng đổ và một kết cấu nhẹ. 1. Cách tạo tài liệu mới và thiết lập lưới Nhấn Control-N để tạo tài liệu mới. Chọn Pixels từ trình đơn Units, nhập 850 vào hộp chiều rộng và 600trong hộp chiều cao, sau đó nhấp chuột vào nút More Settings. Chọn RGB cho Color Mode, đặt Raster...
Hôm nay mình hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner du lich đơn giản mà đẹp. các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha.
Infrared Photography - ảnh hồng ngoại là một xu hướng mới trong năm 2018. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng hình ảnh hồng ngoại trong Adobe Photoshop bằng cách sử dụng các Adjusment Layer và các chế độ hoà trộn. Tài nguyên hướng dẫn Bạn sẽ cần các tài nguyên sau đây để hoàn thành hướng dẫn này: Ảnh 1. Cách chuẩn bị tài liệu Bước 1 Chuyển đến File > New và tạo tệp mới để làm việc. Sử dụng các thông số sau: Width: 3000 px Height: 2000 px Resolution: 300 dpi Bước 2 Đi tới File > Place và đặt hình ảnh của bạn bên trong tài liệu. Bước 3 Thay đổi kích thước hình ảnh sao cho hợp lý và nhấn Enter . 2. Cách tạo hiệu ứng ảnh hồng ngoại Bước 1 Vào Layer > New Adjustment Layer > Invert. Bước 2 Thay đổi...
Back
Bên trên