Photoshop

Khi nói đến Photoshop, chúng ta thường liên tưởng đến những hình ảnh được chỉnh sửa tỷ mĩ và có hơi hướng giả tưởng và phi thực tế. Photoshop là một trình chỉnh sửa ảnh rất mạnh mẽ, nhưng bạn đừng hiểu lầm nó với sự đơn giản. Nó là một công cụ hỗ trợ đắc lực nếu bạn biết tận dụng các công cụ của nó, nhưng nếu không nắm bắt được phần mềm và không tìm hiểu về các công cụ rất có thể bạn sẽ chẳng làm được gì và tạo ra những hình ảnh kỳ quái. Việc ghép ảnh cũng vậy, nếu bạn không chú ý vào phối màu mà đơn giản tách và ghép bức ảnh này sang bức ảnh khác rất có thể bạn sẽ tạo ra những bức ảnh trông rất thô và không ăn khớp. Để giúp bạn hiểu rõ hơn về quy trình lồng ghép hình ảnh và chỉnh sửa hình ảnh khi lồng ghép. Hướng dẫn sau đây có thể sẽ...
Việc ảnh bạn chụp xong bị ám màu là điều không khó gặp, vì một vài nguyên nhân nào đó khiến hình ảnh của bạn bị ám màu khiến cho ảnh trông kém tự nhiên và thiếu hấp dẫn. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ tìm hiểu cách cân bằng trắng một bức ảnh và khử ám màu của một hình ảnh khi chụp bằng bộ lọc Camera Raw. Để trung hòa hình ảnh, chúng ta sẽ sử dụng công cụ cân bằng Trắng (công cụ Eyedropper), sau đó sử dụng thanh trượt Tonal để kiểm soát độ sáng của ảnh. Hướng dẫn này không chỉ giúp bạn khử ám màu mà còn giúp bạn thay đổi tông màu tổng thể của một bức ảnh, bạn có thể điều chỉnh nó để phù hợp với mục đích của mình. Ảnh so sánh...
Sau khi sử dụng Photoshop một thời gian, chắc chắn bạn sẽ nhận ra rằng có một số quy trình mà bạn lặp đi lặp lại nhiều lần cho các loại dự án khác nhau . Sử dụng Action sẽ giúp bạn tự động hóa các quy trình đó và thực hiện chúng chỉ với một cú nhấp chuột. Action trong Photoshop là gì? Action hoạt động bằng cách ghi lại các tác vụ và cài đặt của bạn từ khi bạn nhấn Record cho đến khi bạn nhấn Stop. Điều này bao gồm các chuỗi thay đổi kích thước hình ảnh; các bước lưu; bộ lọc màu; và các tác vụ cao cấp hơn như các quy trình chỉnh sửa, như thêm các layer, làm mờ, tạo mask và các tác vụ khác. Làm thế nào để tạo Action? Tạo Action trong Photoshop khá đơn giản. Trước tiên bạn vào Windows->Action để mở bảng Action. Trong bảng này có chứa...
Tìm hiểu cách thêm vùng chọn, loại trừ các vùng chọn và tạo các vùng chọn giao nhau trong Photoshop. Tải về file thực hành: Tải về Tóm tắt bài học: Bạn có thể kết hợp các vùng chọn bằng các công cụ marquee, công cụ Lasso, công cụ Magic Wand và / hoặc công cụ Quick Sellection. Mỗi công cụ này có các tùy chọn để kết hợp các vùng chọn trong thanh Option. Để thêm vào vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Add to selection trong thanh Option hoặc nhấn phím Shift khi bạn thực hiện tạo vùng chọn khác. Để trừ vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Subtract from selection thanh Option hoặc nhấn phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) khi bạn chọn một khu vực bạn muốn xóa khỏi vùng chọn. Để tạo lựa chọn giao nhau, nhấp vào Intersect with selection...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái tờ rơi. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Hôm nay chúng ta cùng tìm hiểu rõ hơn về một buổi chụp hình sản phẩm chuyên nghiệp. Tham gia cùng nhiếp ảnh gia Ross Floyd khi anh thảo luận về phương pháp và cách tạo ánh sáng khi chụp ảnh túi da handmade. Sau đó, chúng ta sẽ cùng tìm hiểu về phương pháp xử lý ảnh chụp sản phẩm trên Photoshop. https://data.designervn.net/2019/04/8408_6ad75a30b8580adc3fcd2f8357ca04fd.jpg|https://data.designervn.net/2019/04/8409_4cc262f3e1167e0904b0bb81efdf0426.jpg Video: Nguồn: PHlearning
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner Slide cho website của chúng ta. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner cho website của chúng ta. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Cùng tìm hiểu cách tạo hiệu ứng văn bản 3D với các Layer Style trong Photoshop. Sử dụng bộ lọc motion blur đơn giản trên Layer Style, chúng ta sẽ tạo ra một hiệu ứng văn bản 3D tuyệt vời giống như bộ phim Chiến tranh giữa các vì sao. Tài liệu: KomikaHuna Font Cách tạo Layer Styles Bước 1 Tải về tệp zip đính kèm với hướng dẫn này và giải nén nó vào bất kỳ thư mục nào bạn thích. Sau đó mở tệp Holo-Tuto-Background.jpg bằng Photoshop. Bước 2 Bây giờ, chọn công cụ Horizontal Type Tool (T) và đặt kích thước phông chữ thành 175pt và phông chữ thành Komikahuna. Sau đó viết chữ gì tùy ý bạn, ở đây tôi nhập HOLO. Bước 3 Chuyển đến bảng điều khiển Layers và thay đổi Fill của layer HOLO thành 0% (trong bảng Layer). Sau đó bấm đúp...
Đã bao giờ bạn tự hỏi làm thế nào mà các nhà thiết kế chuyên nghiệp tạo ra sự cân bằng hoàn hảo giữa văn bản và hình ảnh không? Sử dụng các loại công cụ mạnh mẽ của InDesign, bạn sẽ học được các kỹ thuật để giúp bạn thiết lập và sắp xếp một layout tạp chí. Bước 1 Thiết lập Tài liệu Chúng ta sẽ sử dụng tài liệu cỡ A4 tiêu chuẩn cho hướng dẫn này. Bắt đầu với việc thiết lập số trang là 8, Bleed là 2 mm để chúng ta có một số không gian cho các hình ảnh gối lên, Margin là 10 mm cho Top và Bottom, Margin Inside là 13 mm và Outside là 20 mm. Lý do cho những margin khác nhau này đó là trong một khoảng rộng 2 trang một margin lớn hơn một chút ở bên ngoài của trang sẽ trông tốt hơn và cung cấp khoảng không gian để giữ phiên bản in. Nó cũng hữu...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách làm sáng một bức ảnh trong Photosho một cách đơn giản và ai cũng có thể làm được, ngay cả những người mới mở Photoshop lên lần đầu tiên. 1. Cách bắt đầu Đầu tiên, mở ảnh mà bạn muốn làm việc. Để mở ảnh của bạn, hãy đi tới File > Open, chọn ảnh của bạn và nhấp vào Open. Bây giờ, trước khi bắt đầu, chỉ cần kiểm tra một vài điều: Ảnh của bạn phải ở chế độ RGB Color, 8 Bits/Channel. Để kiểm tra điều này, hãy vào Image> Mode. 2. Cách thực hiện các điều chỉnh Bước 1 Trong phần này, chúng ta sẽ thực hiện các điều chỉnh. Nhấn Control-J trên bàn phím của bạn để nhân đôi layer Background. Bước 2 Bây giờ, hãy chuyển đến Image > Adjustments > Shadow/Highlights và đặt Shadows thành 100% và Highlights...
Tại sao nhiều người lại chỉnh sửa video trong Photoshop trong khi có vô số chương trình chỉnh sửa video và giúp họ xử lý nhanh hơn? Tuy nhiên, chỉnh sửa video trong Photoshop có thể là một cách để sáng tạo thêm nhiều hiệu ứng hình ảnh vào các dự án của bạn mà người xem của bạn chưa từng thấy. Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chia nhỏ cách chỉnh sửa video trong Photoshop và sau đó chúng ta sẽ đi sâu vào một số kỹ thuật bạn có thể sử dụng cho các hiệu ứng đặc biệt của riêng mình. Bắt đầu Nếu bạn đã quen thuộc với các sản phẩm Adobe, thì việc học chỉnh sửa video trong Photoshop không quá khó khăn. Khi bạn mở PS, bạn cần chuyển bố cục Workspace của mình sang "motion" bằng cách vào Windows -> Workspace -> Motion. Khi bạn đã thực hiện...
Có nhiều lý do tại sao bạn muốn ghép ảnh trong Photoshop. Đôi khi bạn có thể muốn thay thế khuôn mặt của ai đó vì họ đã nhắm mắt trong một bức ảnh chụp chung. Hoặc bạn muốn tạo ra một hình ảnh tưởng tượng hoặc một cái gì đó không thể tồn tại trong cuộc sống thực (Photo manipulation). Photo manipulation là một thuật ngữ chỉ việc thao tác, vận dụng sự sáng tạo để làm ra những bức hình không tưởng tượng ra được ở đời thực, trái ngược với hiện thực. Bằng kỹ thuật xử lý hình ảnh trong Photoshop, các nhà thiết kế sáng tạo ra các tác phẩm cảm giác mới lạ, thậm chí là “lừa dối” hiện thực. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách thêm cá vào hình ảnh của một cô gái trong bồn tắm. Quá trình thực hiện rất đơn giản. Nguồn: PHlearn
Scrubby Zoom cho phép bạn kiểm soát chính xác mức độ và vị trí của địa điểm mà bạn muốn phóng to hình ảnh của mình. Công cụ Zoom trong Photoshop đã thấy nhiều thay đổi khác nhau trong vài phiên bản trước. Từ Photoshop CS5 trở đi công cụ Scrubby Zoom đã xuất hiện. Tuy nhiên có rất nhiều người gặp lỗi không thể tick vào ô Scrubby Zoom, dưới đây là cách để sửa lỗi này: Vào Edit -> Preferences -> Performance. Nhấp vào [ Advanced Settings... ] trong nhóm GPU Settings. Thay đổi Mode thành Basic. Đóng nó lại và khởi động lại Photoshop. Như vậy chỉ vài bước đơn giản này bạn đã có thể xử lý lỗi trong Photoshop.
Tìm hiểu cách thay đổi một bức ảnh tối, buồn tẻ thành một hình ảnh sáng sủa và tương phản bằng cách điều chỉnh Level trong Adobe Photoshop CC. Những gì bạn sẽ học: Tạo một layer điều chỉnh Levels để điều chỉnh độ sáng và độ tương phản Chuyển đến bảng điều khiển Layer và chọn layer có chứa ảnh. Để tạo layer Levels, hãy nhấp vào biểu tượng Create New Adjustment Layer ở cuối bảng điều khiển Layer và chọn Level. Trong bảng Properties (Window > Properties), biểu đồ sẽ thể hiện các giá trị âm trong ảnh. Sử dụng các thanh trượt ngay bên dưới biểu đồ - thanh trượt Levels - để tùy chỉnh các điểm trắng và đen cho hình ảnh. Giữ phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) và kéo thanh trượt Levels màu trắng sang trái cho đến khi bạn thấy...
Back
Bên trên