Photoshop

Hướng dẫn này sẽ dạy bạn làm thế nào để tạo các mẫu trong Photoshop. Ngoài ra mình có một số mẫu miễn phí nằm ở cuối trang cho các bạn download. Kết quả cuối cùng Bước 1 Tạo một tệp mới với nền trong suốt - Chiều cao 6px và Chiều rộng 6px. Bước 2 Phóng to đến giá trị 1600%. "Z" Là phím tắt cho công cụ thu phóng. Bước 3 Chọn công cụ Pencil và đặt kích thước đường kính là 1px. Sau đó vẽ một đường đi từ góc dưới bên trái đến góc trên cùng bên phải. Bước 3 A: Bước 3 b: Bước 4 Sử dụng công cụ Rectangular Marquee tool chọn toàn bộ layer đó. Bước 5 Vào Edit -> Define pattern và đặt tên cho mẫu Pattern Bước 5 A: Bước 5 B: Bước 6 Thats về nó để xem mẫu của bạn trong hành động tạo ra một lớp mới với độ phân...
Mình là Minh Tiến. Mình xin chia sẻ bài thiết kế Poster Burer, đây là tập mẫu hứng mình làm, Hy vọng nó sẽ một phần nào đó giúp cho các bạn mới vào nghề có thể có thêm ý tưởng và có thể biết thêm một cách làm mới. chúc các bạn xem bài tập thật vui vẻ
Bạn muốn cải thiện kỹ năng tách ghép trong Photoshop? Dưới đây là video 8 phút từ PiXimperfect chỉ ra một tính năng rất hay trong Adobe Photoshop sẽ giúp bạn thực hiện việc chọn đối tượng một cách nhanh chóng và trơn tru hơn. Khi bạn muốn tách nền cho một đối tượng, có thể bạn sẽ dùng Quick Selection. Nó rất hoàn hảo và nhanh chóng để tạo vùng chọn cho đối tượng. Tuy nhiên, bạn có thể nhận thấy rằng các cạnh của vùng chọn rất thô và không hoàn hảo khi zoom lên. Có nhiều người thì lại dùng Pentool để tách đối tượng có các cạnh mềm mại hơn, tuy nhiên nó khá mất thời gian nhỉ? Nhằm giúp bạn chọn đối tượng nhanh và mịn màng hơn, các thanh trượt Edge Detection trong Selletion and Mask sẽ giúp bạn làm điều này. Tăng thanh trượt "Smooth"...
Double exposure đang rất được nhiều người ưa chuộng, hầu như xuất hiện ở khắp mọi nơi. Hôm nay trong bài hướng dẫn này bạn sẽ học được cách tạo hiệu ứng Double Exposure với vắn bản trong Photoshop. Chuẩn bị Peace Sans Regular font Branches 3 bởi CherrykaStock (Stock nhánh cây) New York Buildings bởi Greg Becker (Stock thành phố) 1. Tạo Text Bước 1 Tạo một tài liệu mới 500 x 1000 px và với nền màu trắng . Tạo văn bản bật Caps Lock và sử dụng phông chữ Peace Sans Regular, nên sử dụng kích thướng lớn đễ chữ được rõ nét. Kích thước đây được đặt tới 500 pt, và Tracking được thiết lập là 100. Nhưng bạn có thể sử dụng bất kỳ giá trị khác mà bạn thích với văn bản của bạn. Bước 2 Đặt hình Branches 3 lên trên layer text, và thay đổi...
Đây là tấm ảnh gốc. Các bạn mở file ảnh này trên photoshop nhé: Vào Layer > New Adjustment Layer > Gradient Map. Tại 2 đầu chúng ta chọn màu xanh dương và vàng nhé. Nếu xảy ra hiện tưởng đảo màu, các bạn check vào ô Reserve để đảo trở lại: Giảm Opacity của layer này xuống khoảng 30%, chúng ta được kết quả sau: Tại bảng Layer, các bạn nhấp đúp vào ô Background để chuyển thành 1 layer. Các bạn có thể đặt tên tùy ý cho layer này và nhấn OK. Vào Layer > Layer Style > Inner Shadow. Đặt blend mode là Color Burn và các thông số như hình dưới: Tiếp tục chọn Gradient Overlay cho layer này, các thông số như hình dưới nhé: Ở đây mình chèn lên trên một tấm texture thế này: Cho Opacity là 20%, chúng ta có kết quả sau: Đến...
Để cảm thấy thoải mái với việc sử dụng những phần mềm đồ hoạ, điều quan trọng là bạn phải có một quy trình làm việc hiệu quả. Một quy trình làm việc tốt cho phép bạn thực hiện công việc nhanh chóng và sáng tạo. Ghi nhớ phím tắt là một bước quan trọng cho việc xây dựng quy trình cho riêng bạn trong Photoshop. Phím tắt giúp tiết kiệm vài giây cho mỗi tác vụ trong Adobe Photoshop. Chúng cũng làm cho bạn sáng tạo hơn! Càng ít phải chật vật với việc sử dụng phần mềm thì bạn càng có thời gian để suy nghĩ về hình ảnh bạn đang muốn làm. Hoặc hãy nghĩ theo một cách khác: Bạn càng thành thạo các tác vụ bao nhiêu thì hình ảnh trong đầu bạn càng dễ trở thành tác phẩm bấy nhiêu. Tóm lại là: bạn muốn Photoshop làm việc cho bạn, không bạn làm việc...
Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một cảnh dưới nước siêu thực với một con mèo ngồi trong một chiếc giày. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra một cảnh dưới nước bằng cách sử dụng một số hình ảnh stock, cũng như làm thế nào để đặt một con mèo đáng yêu trong một đôi giày và làm cho cuộc phiêu lưu đầu tiên của mình! Trong hướng dẫn này, bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để làm việc với Group, tạo ra ánh sáng, hiệu ứng bong bóng bàn chải trong một môi trường dưới nước, tăng cường độ sâu của trường, và nhiều hơn nữa. Tutorial Assets Các Assets được sử dụng trong sản phẩm của hướng dẫn này: Sky Cảnh dưới nước Biển Giày Mèo Con Chim 1 Con chim 2 Bong bóng bàn chải 1. Thêm cảnh dưới nước Bước 1 Tạo một tài liệu...
Đôi khi bạn đang muốn chụp lại một khoảng khắc nào đó những khi về nhà thì lại phát hiện trong ảnh có chứa một số chi tiết thừa như hàng rào và vật cản. Những chi tiết thừa có thể làm cho hình ảnh trở nên mất trọng tâm và không đẹp mắt. Vậy làm cách nào để khắc phục nó? Dưới đây là video hướng dẫn của PiXimperfect, sẽ cho bạn thấy cách loại bỏ hàng rào chỉ trong 3 bước. File thực hành: Tải về
Khi bạn chụp ảnh người mẫu hoặc hình ảnh một sản phẩm nào đó nhưng không hài lòng với màu nền của hình ảnh đó, đừng lo lắng với kỹ thuật đơn giản này trong Photoshop sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này. https://phlearn.com/wp-content/uploads/2016/11/background-color-before-1200px.jpg|https://phlearn.com/wp-content/uploads/2016/11/background-color-After-1200px.jpg Bằng phương pháp tạo vùng chọn và tách biệt đối tượng chủ thể ra khỏi màu nền củ và thay cho nó một màu nền mới, nhà thiết kế Aaron Nace sẽ hướng dẫn cho bạn một kỹ thuật rất căn bản này trong Photoshop. Xem video dưới đây để tìm hiểu cách thực hiện: Một vài lời khuyên: Khi cắt một đối tượng ra khỏi nền của họ, có rất nhiều kỹ thuật khác nhau dựa trên độ phức tạp của nền...
Việc ảnh bạn chụp xong bị ám màu là điều không khó gặp, vì một vài nguyên nhân nào đó khiến hình ảnh của bạn bị ám màu khiến cho ảnh trông kém tự nhiên và thiếu hấp dẫn. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ tìm hiểu cách cân bằng trắng một bức ảnh và khử ám màu của một hình ảnh khi chụp bằng bộ lọc Camera Raw. Để trung hòa hình ảnh, chúng ta sẽ sử dụng công cụ cân bằng Trắng (công cụ Eyedropper), sau đó sử dụng thanh trượt Tonal để kiểm soát độ sáng của ảnh. Hướng dẫn này không chỉ giúp bạn khử ám màu mà còn giúp bạn thay đổi tông màu tổng thể của một bức ảnh, bạn có thể điều chỉnh nó để phù hợp với mục đích của mình. Ảnh so sánh...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế tờ rơi bằng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Khi tạo một tài liệu mới (File> New), hộp thoại New Document được mở lên và có các tùy chọn mẫu. Trước tiên, chọn loại tài liệu bạn muốn tạo từ các danh mục dọc phía trên cùng. Lựa chọn đầu tiên là cài đặt trước trống, được xây dựng để tuỳ chỉnh kích thước và độ phân giải tuỳ theo mục đích dự án. Bạn có thể thực hiện bất kỳ thay đổi cần thiết và thậm chí lưu giá trị cài đặt sẵn mới để sử dụng trong các lần kế tiếp bằng cách nhấp vào biểu tượng lưu trữ ở phía bên tay phải của hộp thoại. Bên dưới các cài đặt sẵn có một số mẫu Adobe được thiết kế sẵn miễn phí để tải xuống. Bạn cũng có tùy chọn duyệt qua Adobe Stock để mua các mẫu bổ sung, sử dụng tùy chọn tìm kiếm ở cuối. Nhấp vào mẫu một lần để xem thông tin về mẫu, chẳng hạn như...
Bạn có biết ngày 29 tháng 7 là ngày Quốc tế bảo tồn loại hổ không? Theo như Days of the Year, ngày của hổ "Tiger Day" nhằm bảo vệ và mở rộng môi trường sống của hổ và nâng cao nhận thức về bảo tồn. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ biết cách vẽ vẽ một con hổ minh hoạ mang phong cách hoạt hình siêu dễ thương. Chắc chắn là bây giờ, tất cả những người quan tâm có thể đoán được các công cụ và các phương pháp chúng tôi sử dụng trong hướng dẫn của ngày hôm nay. Điều đó có nghĩa là bạn đã trở nên chuyên nghiệp hơn, và có thể một ngày nào đó sẽ trở thành người hướng dẫn. Vì thế...vâng-hãy quay lại và theo dõi, chúng tôi sẽ dùng các hình hoạ và các hiệu ứng uốn cong. Như mọi khi, kết thúc, bạn sẽ có được hình minh hoạ vô cùng ngọt ngào và siêu dễ...
Bắt đầu với hai hình ảnh Vào Photoshop, tạo một tài liệu mới. Kéo hai hình ảnh từ máy tính của bạn vào tài liệu. Mỗi ảnh là một lớp riêng biệt, bạn có thể xem trong bảng điều khiển lớp bên phải vùng làm việc. Nếu nó không hiển thị, chọn Window> Layers. Thử nghiệm với chế độ hòa trộn Chọn lớp trên cùng và mở trình đơn bật lên Chế độ hòa trộn trong bảng điều khiển lớp. Thí nghiệm với các chế độ hòa trộn khác nhau trên lớp trên cùng để xem chúng ảnh hưởng như thế nào đến lớp dưới cùng. Trong ví dụ này, chế độ Lighten làm cho hình ảnh của người lướt sóng hiển thị thông qua các phần tối của cây cọ. Mỗi chế độ sẽ cho bạn một hiệu ứng khác nhau, hãy thử tất cả các chế độ để có được một hiệu ứng mà bạn thích. Điều chỉnh mức độ ánh...
Mình mới tìm thấy 1 video hướng dẫn chi tiết cách tô màu nước đơn giản rất dễ sử dụng bằng phần mềm PTS CC. Share file thực hành và màu nước đi kèm cho các bạn quan tâm. TROPICAL LEAVES 2018
Với tư cách là nhiếp ảnh gia thương mại, tôi thường thay đổi màu sắc của các phần tử trong hình ảnh của tôi để đạt được hình ảnh đại diện thật sự sống động hoặc để đạt được màu sắc bổ sung. Điều này có thể được thực hiện theo một số cách, nhưng ngay cả những phương pháp cơ bản nhất có thể có hiệu quả. Điều đó nói rằng, nếu cái gì đó trắng, những phương pháp đơn giản để thay đổi màu sẽ không làm việc và hầu hết mọi người sẽ không biết làm thế nào để thay đổi. Phương pháp tôi sử dụng cho điều này cũng tương tự như của Phlearn, nhưng Aaron Nace giải thích nó đẹp. Hình ảnh mà Nace sử dụng trong video này không chỉ thể hiện nhanh chóng và nhanh chóng sự thay đổi đáng kể này mà còn ảnh hưởng đến hình ảnh của bạn. Một chiếc váy trắng đơn giản...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách làm sáng một bức ảnh trong Photosho một cách đơn giản và ai cũng có thể làm được, ngay cả những người mới mở Photoshop lên lần đầu tiên. 1. Cách bắt đầu Đầu tiên, mở ảnh mà bạn muốn làm việc. Để mở ảnh của bạn, hãy đi tới File > Open, chọn ảnh của bạn và nhấp vào Open. Bây giờ, trước khi bắt đầu, chỉ cần kiểm tra một vài điều: Ảnh của bạn phải ở chế độ RGB Color, 8 Bits/Channel. Để kiểm tra điều này, hãy vào Image> Mode. 2. Cách thực hiện các điều chỉnh Bước 1 Trong phần này, chúng ta sẽ thực hiện các điều chỉnh. Nhấn Control-J trên bàn phím của bạn để nhân đôi layer Background. Bước 2 Bây giờ, hãy chuyển đến Image > Adjustments > Shadow/Highlights và đặt Shadows thành 100% và Highlights...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ cùng học cách tạo ra một hiệu ứng điện ảnh bằng Lightroom. Các phong cách điện ảnh hoạt động tốt với rất nhiều hình ảnh, và nó không khó để tạo ra. Dưới đây là các bước thực hiện: Đây là ảnh kết quả: Bước đầu tiên là để điều chỉnh các thiết lập contrast, highlights, shadows, whites, và blacks. Bạn có thể thiết lập theo thông số sau -15 , -40 , 30 , 12 , và 30. Tiếp theo, chỉnh sửa các thiết lập clarity, vibrance, và saturation settings. Tôi đang sử dụng +60, -5, và -20. Tiếp theo, chỉnh sửa các tone curve. Bấm vào mũi tên bên cạnh "linear” và chọn “medium contrast”. Cuối cùng chỉnh amount trong post-crop vignetting thành -15. Chúc bạn thành công.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner bất động sản bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn
Pattern dùng để thêm các hoa văn, họa tiết cho một đối tượng cụ thể. Sử dụng Pattern Overlay kết hợp với các hiệu ứng khác có thể giúp bạn tạo các hiệu ứng chiều sâu và cho một cái nhìn tự nhiên và chân thật. Hộp thoại của Pattern Overlay Pattern Overlay không có nhiều tùy chọn và nó rất dễ sử dụng nhưng nó lại mang đến sự thay đổi mạnh mẻ đến các đối tượng được áp dụng. Blend Mode Các Blend Mode cho phép bạn thiết lập các chế độ hoà trộn cho Pattern Overlay. Cài đặt mặc định là Normal, nó chỉ đơn giản hiển thị pattern trên layer chứa đối tượng. Nếu bạn chưa hiểu rõ về Blending Mode, chúng tôi khuyên bạn nên tìm hiểu Blending mode là gì. Trong ví dụ sau, bạn có thể thấy cách thay đổi Chế độ hòa trộn từ Normal sang Linear Burn...
Back
Bên trên