Top Plugin miễn phí tốt nhất trên After effect mà bạn nên biết

Bài viết này sẽ giới thiệu cho bạn danh sách "Top Plugin miễn phí tốt nhất trên After Effects mà bạn nên biết." Adobe After Effects là một phần mềm mạnh mẽ cho việc chỉnh sửa video và tạo hiệu ứng đặc biệt, và sử dụng các plugin miễn phí có sẵn có thể giúp bạn tối ưu hóa quy trình làm việc của mình. Dưới đây là một số plugin đáng chú ý:

1. Saber

Plugin Saber là một tiện ích mạnh mẽ cho Adobe After Effects, được phát triển bởi Video Copilot. Được ra mắt vào năm 2016, Saber đã nhanh chóng trở thành một công cụ không thể thiếu trong cộng đồng làm phim, đặc biệt là cho những người yêu thích hiệu ứng ánh sáng và hình ảnh động đầy ấn tượng.

Nó cũng cho phép bạn áp dụng các giao diện của chùm năng lượng cho các đường viền văn bản hoặc mặt nạ và đi kèm với 50 Preset khác nhau!

2. Quick Chromatic Aberration

Quick Chromatic Aberration là một plugin mạnh mẽ và tiện lợi dành cho Adobe After Effects, được thiết kế để giúp bạn tạo ra hiệu ứng màu Chromatic hoàn hảo cho các tác phẩm video và hình ảnh của bạn. Với tính năng dễ sử dụng và khả năng tùy chỉnh linh hoạt, Quick Chromatic Aberration giúp bạn thêm sự sống động và sự thú vị vào dự án của mình.

3. Orb

Orb là một plugin hình cầu 3D miễn phí được thiết kế để tạo ra các hành tinh thực tế. Nó bao gồm các tính năng nâng cao để chiếu sáng và phản chiếu, đồng thời bạn có thể thắp sáng hành tinh của mình bằng đèn trong After Effects.

4. LimberLite

LimberLite được quảng cáo là “cách nhanh nhất và dễ nhất để bắt đầu với việc sắp xếp nhân vật và hoạt ảnh trong After Effects”. Plugin này làm cho các nhân vật hoạt hình trở nên đơn giản và thú vị chỉ bằng một cú nhấp chuột.

5. FX Console​

FX Console là một plugin miễn phí giúp bạn tăng tốc quy trình làm việc trong After Effects. Nó hoạt động hiệu quả giống như một thanh tìm kiếm bật lên cho phép bạn áp dụng nhanh các hiệu ứng, cài đặt trước, ảnh chụp màn hình, v.v.

6. Displacer Pro​

Displacer Pro là một hiệu ứng dịch chuyển được cải tiến vượt trội hơn nhiều so với các hiệu ứng dịch chuyển mặc định có trong After Effects. Nó có các tùy chọn dịch chuyển cho tỷ lệ, xoay, quang sai màu, khử răng cưa, v.v.

7. Dojo Glitch​

Dojo Glitch từ Creative Dojo giúp bạn tạo và kiểm soát các Glirch trên cảnh quay của mình. Bạn có thể dễ dàng kiểm soát các cài đặt như cường độ Glitch, tách RGB, nhấp nháy, biến dạng ống kính, v.v.

8. Color Vibrance​

Color Vibrance là một plugin màu sắc miễn phí. Nó cho phép bạn dễ dàng thêm màu sắc sống động vào bất kỳ thành phần đen trắng nào mà bạn đang làm việc. Điều này làm cho nó trở nên lý tưởng để tô màu các thành phần có sẵn, chẳng hạn như những làn khói.

9. Thicc Stroke​

Thicc Stroke là một plugin tạo Stroke có chiều rộng thay đổi hoạt động trên mặt nạ và hình dạng. Nó bao gồm một số cài đặt có thể tùy chỉnh và thậm chí cho phép bạn tạo các dải màu có thể lặp lại dọc theo các đường nét.

Back
Bên trên