Tạo Điểm Nhấn Cho Không Gian Làm Việc: Ý Tưởng Trang Trí Bàn Làm Việc "Ngon Mắt"

Không gian làm việc là nơi chúng ta dành phần lớn thời gian trong ngày, đặc biệt là với anh em designer. Một bàn làm việc được trang trí đẹp mắt không chỉ giúp tăng cường hiệu suất làm việc mà còn phản ánh phong cách và cá tính của anh em. Dưới đây là một số ý tưởng trang trí bàn làm việc độc đáo mà mình sử dụng, anh em có thể tham khảo để áp dụng làm mới không gian làm việc của mình.

Sử Dụng Màu Sắc: Màu sắc có thể ảnh hưởng lớn đến tâm trạng và năng lượng của anh em. Anh em nào mà thích cháy cháy để làm việc cho sung thì quất mấy bộ màu sunset, neon hoặc Christmas (nghe lạ nhưng mà ae thích màu ấm search palettes này thử đi, đảm bảo ghiền). Còn như mình thích không gian tối và dịu mắt nên hay mix các màu lạnh như xám, xanh blue và đặc biệt là đen. :))

Cây Xanh và Hoa: Đặt một chậu cây nhỏ hoặc một bình hoa tươi trên bàn làm việc không chỉ giúp không gian thêm sinh động mà còn có lợi cho sức khỏe, giúp lọc không khí và giảm stress. Một số loại cây mình recommend cho anh em:
  • Sen Đá: Nhỏ gọn, dễ chăm sóc, ae nào hay quên ăn thì nên trồng. Tại lâu lâu quên tưới cũng không sao :))
  • Lưỡi Hổ: lọc không khí tốt và rất dễ sống.
  • Vạn Niên Thanh: lá xanh mượt, thích ở trong bóng râm, cây này phù hợp với những góc làm việc ít ánh sáng. Chân ái cho anh em ma cà rồng.
  • Trầu Bà: Lá lớn và hình trái tim cute, đẹp và làm sạch không khí ok.
  • Thường Xuân: Cây này xanh quanh năm, lá nhỏ nên rụng trong chậu đỡ dọn, cũng dễ chăm nữa.
Đồ Trang Trí Nhỏ: Những món đồ trang trí nhỏ như khung ảnh, tượng nhỏ, hoặc đèn ngủ có thiết kế độc đáo có thể làm bàn làm việc của anh em nhìn "ngon mắt" hơn, nhìn phát là thèm lao vào làm việc ngay :D. Mình thì thích nghe nhạc bằng loa nên chỉ cần 1 con loa có led là đủ rồi, less is more mà ae.

Tổ Chức Không Gian: Sử dụng các hộp đựng, kệ sách, hoặc bảng treo tường để tổ chức không gian làm việc một cách gọn gàng và khoa học. Điều này không chỉ giúp bàn làm việc của bạn trở nên ngăn nắp mà còn giúp tìm kiếm đồ dùng dễ dàng hơn.

Việc trang trí bàn làm việc là một cách tuyệt vời để thể hiện cá tính và tạo cảm hứng làm việc. Các anh em cũng có thể tham khảo thêm nhiều ý tưởng trang trí bàn làm việc đẹp và độc đáo tại Mini Factory của Vaithuhay để có thể làm phong phú hơn workspace của mình. Chúc ae nhiều sức khỏe.

Back
Bên trên