Font Olympic Paris 2024 Việt hóa

Font Olypic Paris 2024 với đường nét chữ thanh thoát, gọn gàng với các đường cong mềm mại tạo nên cảm giác tươi mới, năng động. Kiểu chữ sans-serif được chọn với các nét chữ đều đặn, dứt khoát, dễ đọc, phù hợp với xu hướng thiết kế đương đại.

Chữ viết hoa được thiết kế với khoảng cách giữa các ký tự vừa phải, tạo sự thoải mái cho mắt khi đọc. Điểm nhấn của font chữ này là sự cân đối giữa các phần trên và dưới của mỗi ký tự, tạo nên một tổng thể hài hòa. Phông chữ này rất phù hợp để sử dụng trong các sự kiện thể thao, đặc biệt là các sự kiện quốc tế như Olympic, bởi nó không chỉ dễ đọc mà còn mang lại cảm giác hiện đại và chuyên nghiệp. Ngoài ra, font chữ này cũng có thể ứng dụng trong thiết kế poster, banner, và các ấn phẩm quảng cáo khác, tạo nên sự đồng nhất và thu hút.

Nguồn: Kiên 2K7

Xin chào, đây là bộ font do mình đã VH, rất cảm ơn bạn đã share, tên mình bị sai mất rồi, nếu đc, bạn có thể chỉnh lại là "Kiên 2k7" giúp mình nha

DesignerVN là chuyên trang cung cấp thông tin dành cho cộng đồng Designer, nhà thiết kế Việt Nam. Thư viện font chữ, tài nguyên thiết kế đa dạng.
Back
Bên trên