Photoshop

Trong hướng dẫn này chúng ta sẽ tạo ra một hoa văn phủ lớp bụi từ giấy được quét lên, và tôi sẽ cho bạn thấy cách áp dụng hoa văn này vào hình ảnh của bạn. Nguyên liệu bao gồm Một tờ giấy thủ công hoặc bất kỳ giấy nào khác với cấu trúc tương tự. Máy quét có khả năng quét giấy cỡ A4. Bất kỳ hình ảnh nào mà bạn muốn áp dụng hoa văn. Bạn có thể tìm thấy một số hình ảnh miễn phí trên Unsplash và Pixabay hoặc mua hình chất lượng cao trên PhotoDune. Tôi đã chọn hình ảnh này từ Unsplash. 1. Cách quét tờ giấy Bước 1 Đảm bảo rằng giấy của bạn là không quá nhăn nheo, bởi vì điều này có thể tạo ra những khu vực bị mờ trên hoa văn của bạn. Bước 2 Sau đó, chúng ta cần phải dọn dẹp tấm kính của máy quét để tránh vết dơ hoặc các yếu tố không...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để vẽ một giọt nước nhìn giống thật nhất trên Adobe Photoshop. Chuẩn bị Stock Chi tiết chương trình hướng dẫn: Photoshop CS3 + Thời gian hoàn thành dự kiến: 15-20 phút Độ khó : Trung bình Bước 1 Mở ảnh Stock mình share ở trên hoặc bạn nên chọn một hình ảnh đơn giản để dể thực hành. Điều đầu tiên cần làm là để tăng độ đỏ của mắt. Tạo một layer mới và sử dụng một bàn chải mềm (soft brush) với màu #4b241c vẽ trên lòng trắng của mắt như hình vẽ. Thay đổi chế độ layer này là Overlay 100%: Bước 2 Khi bạn đang khóc , các tĩnh mạch sẽ xuất hiện nhiều hơn bình thường. Tạo một layer mới và sử dụng một bàn chải cứng (hard brush) với màu #aa6555, kích thước khoảng 2-3 px (nó phụ thuộc...
Với sự phổ biến của thư pháp, họa tiết màu nước, và vàng foiling, bạn có thể rất dễ dàng làm cho văn bản của bạn trông giống như nó đã được handcrafted (Thủ công) bằng cách sử dụng Photoshop. Bước 1: Sử dụng công cụ Text, nhập văn bản của bạn trong Photoshop bằng một phông chữ dày. Màu của văn bản không quan trọng vì nó sẽ sớm được phủ một lớp Texture. Font chữ thì bạn có thể tham khảo rất nhiều ở đây. Nếu bạn đang sử dụng texture màu nước, phông chữ hoặc phông chữ viết tay sẽ hoạt động tốt nhất trong trường hợp này. (Hãy chắc chắn kiểm tra danh sách các phông chữ viết tay miễn phí, có chữ viết tay của chúng tôi để lựa chọn tốt hoặc tìm một phông chữ sử dụng các tài nguyên miễn phí tuyệt vời này bằng liên kết sau) Trong ví dụ...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách làm thế nào để thêm một ảnh phản chiếu dưới nước trong Photoshop . Chúng tôi sẽ sử dụng một số bộ lọc và một số công cụ Photoshop tiêu chuẩn vì vậy ngay cả người mới bắt đầu sẽ không có vấn đề trong làm theo hướng dẫn này. Chi tiết hướng dẫn Chương trình: Adobe Photoshop CS3+ Độ khó: Sơ-Trung cấp Chuẩn bị Woman - Stock Bước 1 Mở hình ảnh "Girl". Để tạo ra một sự phản ánh đúng, chúng ta phải tăng kích thước của khung hình để chúng ta sẽ có không gian để đặt sự phản ánh. Nhấn Ctrl + Alt + C để mở cửa sổ Canvas Resize và sử dụng các cài đặt bên dưới và nhấn Ok. Bước 2 Nhấn Ctrl + J để tạo một bản sao của layer background và nhấn Ctrl + T để vào Free Transform. Nhấp chuột phải vào layer...
Làm thế nào để sử dụng Layer Masks trong Photoshop Layer Masks là một trong những công cụ quan trọng nhất của Photoshop. Nó có thể làm cho các phần của layer có thể được nhìn thấy và một phần vô hình. Ưu điểm chính của việc sử dụng Layer Masks là chúng có thể được thay đổi bất cứ lúc nào – nó là “không phá hủy“, có nghĩa là nó sẽ không bao giờ phá hủy pixel hình ảnh! Xem video để tìm hiểu: Layer masks để làm gì? Layer masks kiểm soát tầm nhìn của một layer, group, hoặc adjustment layer. Khi một layer masks hoàn toàn màu trắng, layer này hoàn toàn có thể nhìn thấy. Khi một layer masks hoàn toàn màu đen, layer này hoàn toàn vô hình. Bạn có thể chọn để làm cho các bộ phận của một layer vô hình bằng cách sơn màu đen trong các khu...
Việc cắt ghép hình ảnh trong Photoshop có thể là cả một vấn đề đối với cả những người mới dùng cho đến những người dùng thành thạo, việc bạn cắt hình ảnh từ một nơi này ghép qua một hình ảnh khác đòi hỏi rất nhiều yếu tố (như việc phù hợp màu sắc, chú trọng đến các yếu tố để hình ảnh trở nên thực tế, vùng out nét trong ảnh, ánh sáng,...). Trong hướng dẩn dưới đây được thực hiện bởi PiXimperfect bạn sẽ học cách cắt ghép một hình ảnh khác để chèn vào một nền cỏ làm sao để trông giống thực tế nhất. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc về phím tắt, cũng như chưa hiểu phần nào trong Video hãy comment câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp giúp bạn. Nguồn: PiXimperfect
Nhiều người đã yêu cầu chúng tôi đưa lên một bài viết về làm thế nào để kết cấu hình ảnh. Thực tế, có rất nhiều bài viết trên mạng cho bạn thấy cách thêm Texture vào ảnh, nhưng rất khó để tìm các hướng dẩn chất lượng cao cung cấp cho bạn các ví dụ và hướng dẫn thực tế mà bạn có thể áp dụng cho hình ảnh của mình. Xử lý hình ảnh của bạn 1. Chọn tệp của bạn - Trong hướng dẩn này tôi sử dụng một hình ảnh chiếc váy. ÁP DỤNG TEXTURE VÀO PHOTOSHOP 1. Trước tiên bạn sẽ phải xác định texture nào phù hợp với hình ảnh của mình trong hương dẩn này tôi sử dụng hình ảnh chiếc váy, vì vậy, tôi sẽ sử dụng một trong những kết cấu ưa thích của tôi từ thư viện kết cấu của tôi, sau đó tôi sẽ áp dụng một số hiệu ứng cổ điển để hoàn thành hình ảnh...
Ngày hôm nay, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để thêm các hiệu ứng ảnh Bokeh đẹp cho các bức ảnh của bạn chỉ trong 9 bước. Tạo hiệu ứng ảnh Bokeh trong Photoshop dễ dàng và bạn có thể tạo ra hiệu ứng này chỉ trong 5 phút. Đầu tiên chúng ta sẽ bắt đầu bằng cách thêm ánh sáng đầy màu sắc cho một hình ảnh. Sau đó chúng ta sẽ thêm texture bokeh đến hình ảnh và cuối cùng chúng tôi sẽ làm sáng lên hình ảnh sử dụng lớp điều chỉnh. Chuẩn bị Street Stock Bokeh Texture Bước 1 Mở hình đường phố trong Photoshop. Bạn có thể mở một hình ảnh trong Photoshop bằng cách chọn File> Open. Dưới đây là hình ảnh mở trong Photoshop. Bước 2 Tạo một layer mới và đặt tên là "light 1" . Thiết lập màu foreground #775e23 . Vẽ ánh sáng bằng cách sử dụng một...
Việc điều chỉnh góc độ của Brush sẽ có tác dụng trong nhiều trường hợp, dưới đây là cách để thực hiện điều đó. Mở bảng điều khiển Brush. Vào Windows> Brushes nếu nó không hiển thị. Từ bảng Brush, chọn một brush mà bạn cần. Thủ thuật xoay brush nằm trong cài đặt Brush Tip Shape nằm trong bảng Brush. Như bạn thấy trong hình bên dưới, vòng tròn nhỏ cho phép bạn điều khiển hoàn toàn để đặt góc của brush. Bạn hãy xoay vòng trong để điều chỉnh góc xoay của Brush. Như vậy là đã thành công. Bạn có thể tại thêm nhiều Brush miễn phí ở đây
Chúng ta có khá nhiều câu hỏi về cách để có thể mở các tập tin AI và EPS trong Photoshop và làm thế nào để sử dụng chúng mà không làm mất chất lượng của các vector trong quá trình này. Các dùng trên PC và MAC tương tự nhau; Sự khác biệt duy nhất là bạn sẽ sử dụng "Cmd" thay vì "CTRL". Cách 1: Mở Photoshop, sau đó vào File> Open ... và chọn file vector của bạn. Không giống như tệp tin raster thông thường, tệp .ai và .eps sẽ nhắc bạn nhập một kích thước tệp trước khi nó được mở. Bước này rất quan trọng bởi vì Photoshop sẽ mở tập tin dưới dạng raster, không phải là vector hoặc như là một đối tượng thông minh (chúng ta sẽ thảo luận về loại tệp này sau đó). Tôi khuyên bạn nên nhập một kích thước thật lớn; Sau đó bạn có thể thay đổi...
Hôm nay, bạn sẽ học cách tạo văn bản số trong Adobe Illustrator để tạo ra một số chữ cái thanh lịch với các yếu tố hoa văn cho thành phần trang trí nhẹ nhàng. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng Width Tool, Pen Tool, và Arc and Line Segment Tool. OK, chúng ta hãy bắt đầu! 1. Làm thế nào để tạo chữ viết tay trên illustrator Bước 1 Sau khi mở Adobe Illustrator, tạo một tài liệu mới với 850 x 850 px Chiều rộng và Chiều cao . Hình minh họa của chúng tôi sẽ được đặt trên một nền màu xám đậm. Vậy hãy tạo một hình chữ nhật màu xám đen với Rectangle Tool (M). Bước 2 Bây giờ, chúng ta hãy bắt đầu viết. Để chúng ta có thể viết rõ ràng, chúng ta dùng công cụ Rulers. Đi tới View> Rulers> Show Rulers (Control-R) . Lấy cây thước trên và kéo nó...
Cài đặt Photoshop Action là một trong những nhiệm vụ đơn giản nhất bạn có thể thực hiện trong Photoshop. Tất cả bạn phải làm là nhấn đúp chuột vào file .atn, và các hành động sẽ được tải vào Photoshop tự động. Tuy nhiên, có một số Action không làm việc bằng cách này, do đó bạn cần phải cài đặt chúng bằng tay. Dưới đây là các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Bước 1: Xả nén file ZIP Hầu hết Actions Photoshop được đóng gói vào một file ZIP. Nhấp đúp chuột vào tập tin Zip mà bạn tải về. Các kho lưu trữ sẽ mở ra hiển thị một thư mục cùng tên bên trong. Kéo thư mục Desktop của bạn, và sao lưu vào một ổ đĩa cứng. Bước 2. Mở Actions Panel Mở Photoshop và nếu các...
Trong hướng dẫn video này, bạn sẽ học được cách thay đổi kiểu tóc trong Photoshop. Stock sử dụng trong TUT Adobe Stock Images Man: https://stock.adobe.com/stock-photo/bearded-man-with-crossed-arms/78988880 Hairstyle: https://stock.adobe.com/stock-photo/fashion-model/80638431 Video hướng dẩn: Nguồn: photoshoptrainingchannel
Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: 4 ý tưởng Brush tuỳ biến độc đáo Brush trong Photoshop cho phép bạn tạo ra thế giới kỹ thuật số đầy kinh ngạc. Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể tạo ra các brush tùy biến của riêng bạn bằng cách sử dụng một loạt các tài nguyên sẵn có? Trong video nhanh này, tôi sẽ cho bạn thấy bốn ý tưởng brush độc đáo bằng cách sử dụng một sản phẩm từ GraphicRiver. Nguyên liệu: Hình Mùa đông từ Pixabay. Và vector bông tuyết. Cách tạo Brush tùy biến trong Adobe Photoshop Đối với bài học này, chúng ta sẽ tạo ra các brush bằng cách sử dụng bộ biểu...
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẩn các bạn sữ dụng Action trong Photoshop trên phiên bản mới nhất của Photoshop một cách đơn giản và dể hiểu nhất. Trước tiên bạn cần tim hiểu Action là gì và công dụng của nó như thế nào? 1. Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với project A và được lưu với đuôi mở rộng là *.atn (action). Với project B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như project A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. 2. Công dụng: Action sẽ có nhiệm vụ tự động thực hiện lại các thao tác mà bạn làm cho Project A để áp dụng cho các project B,C,D…một cách nhanh chóng và chính xác. Cách sử dụng Action trong Photoshop Bước 1: Mở photoshop lên, vào menu Window ->...
Thật không may, sao chép layer từ một tài liệu Photoshop khác không phải là khá đơn giản như sao chép và dán. Tuy nhiên, nó có thể được thực hiện rất dễ dàng, trong một cách mà không chỉ cho phép bạn sao chép các lớp, nhưng cũng đặt chúng một cách nhất quán trên vải. LÀM THẾ NÀO ĐỂ THỰC HIỆN Với layer, bạn muốn sao chép chọn, giữ phím Shift và kéo chúng vào tab của các tài liệu mà bạn muốn sao chép chúng vào. Nó sẽ tự động chuyển đổi giữa các tài liệu. Thả layer vào bất cứ nơi nào trong cửa sổ (không phải trên tab chính nó) và họ sẽ xuất hiện trên khung hình, vị trí hoàn hảo. NGOÀI RA ... Bạn có thể sao chép các layer vào một tài liệu mới. Để làm điều này, chọn lớp bạn muốn sao chép, sau đó đi vào bảng Layers (Window>...
Hôm nay, chúng ta sẽ học cách tùy chỉnh một Layer, hay còn được gọi là Adjustment Layer, đây là cách thay đổi nhanh chóng một Layer. Đầu tiên bạn mở một hình ảnh bất kì, chân dung càng tốt trong Photoshop để bắt đầu thực hành. Việc sử dụng Adjustment rất đơn giản, để sử dụng bạn Click biểu tượng Adjustment phía dưới bảng Layer. Hoặc bạn có thể Layer > New Adjustment Layer. Bạn có thể xem toàn bộ Adjustment bạn có tìm ở Image > Adjustments. Bạn có thể tạo ra rất nhiều hiệu ứng khác nhau cho bức hình bằng cách sử dụng Adjustment, bạn có thể sử dụng sự sáng tạo của mình để làm việc đó, thử mọi thứ và bạn sẽ thấy Photoshop là công cụ siêu tuyệt vời. Dưới đây, mình sẽ chỉ những điều cơ bản bạn nên biết để bắt đầu vọc Adjustment. Levels...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để làm sáng lên (ngay cả một hình ảnh trắng đen) nhờ sử dụng kỹ thuật ánh sáng trong Photoshop. Chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được các hiệu ứng ánh sáng trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tăng cường ánh sáng bằng cách sơn chúng, điều chỉnh ánh sáng và độ tương phản và nhiều hơn nữa tại diễn đàn VietCine.Com. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CC 2014 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop . Vào File > Open và mở hình ảnh đường phố mà mình đã share. Bước 2 Thêm một adjustment layer Photo Filter vào Stock. VàoLayer > New Adjustment Layer > Photo Filter hoặc nhấp vào biểu...
Masking là một trong những kỹ thuật quan trọng nhất hoặc kỹ năng để học hỏi trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giải thích 10 điều bạn cần biết về mặt nạ trong Photoshop để giúp bạn áp dụng hiệu ứng và thú vị cho hình ảnh của bạn. Bắt đầu nào! 1. Gradient Mask Bạn có thể sử dụng các công cụ Gradient Tool trên Mask Pixel để tạo ra hiệu ứng chuyển tiếp mềm mại giữa các bức ảnh của bạn. Điều tốt nhất về Gradient mask là bạn có thể làm rất nhanh chóng và dễ dàng cập nhật chúng bằng cách sử dụng công cụ Gradient Tool. 2. Clipping Mask Với Text Clipping Mask rất hữu ích cho việc sử dụng các nội dung của một layer như một mặt nạ cho layer khác. Nó đặc biệt hữu ích khi bạn muốn hiển thị một hình ảnh bên trong một văn bản. Tất...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách để tạo ra hiệu ứng Bokeh và mưa rơi trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng một bức ảnh thành phố để tạo hiệu ứng bokeh và sau đó chúng ta sẽ sử dụng texture mưa để thêm hiệu ứng mưa. Cuối cùng chúng ta sẽ sử dụng lớp điều chỉnh để kết thúc hiệu ứng cuối cùng. Chuẩn bị City (Stock) Rain Texture 1 Rain Texture 2 Bước 1 Mở hình thành phố trong Photoshop bằng cách chọn File> Open và mở nó lên. Tôi đang sử dụng hình ảnh của thành phố đối với hướng dẫn này, nhưng bạn có thể chọn hình ảnh của riêng bạn và nó có thể là một thành phố, đường phố, thôn và loại cửa sổ xem với rất nhiều đèn. Có một điều cần ghi nhớ chỉ chọn những hình ảnh mà có rất nhiều đèn và nó cần phải cảnh đêm là tốt. Dưới đây là...
Back
Bên trên