Mình mới bắt đầu học thiết kế đồ họa, nhưng không biết phải làm gì tiếp theo?

Chào mọi người, mình đang rất hoang mang. Mình mới đăng ký khóa học thiết kế đồ họa vì thấy ngành này đang hot, nhưng giờ mình bắt đầu thấy rối quá. Không biết là có ai đã từng cảm thấy giống mình không, kiểu như học lý thuyết thì nhiều, nhưng thực hành lại không biết bắt đầu từ đâu? Hơn nữa, mình cũng không giỏi vẽ tay, liệu điều đó có làm mình bị yếu thế so với người khác không? Mọi người có kinh nghiệm gì có thể chia sẻ giúp mình với?

Học đồ họa thực tế là không quan trọng vẽ tay lắm, cái này mình đảm bảo luôn. Nhưng tư duy thiết kế, bố cục màu sắc mới quan trọng

Mình cũng không biết vẽ tay, nhưng sau một thời gian học, mình nhận ra rằng việc biết vẽ không phải là điều kiện tiên quyết. Thiết kế đồ họa có rất nhiều mảng, như chỉnh sửa hình ảnh, bố cục, màu sắc, và phần mềm hỗ trợ cực kỳ nhiều. Điều quan trọng là bạn cần tập trung vào việc nắm vững các nguyên lý thiết kế cơ bản và thực hành thật nhiều trên các phần mềm như Photoshop, Illustrator. Mà mới học thì nên tìm trung tâm hay chỗ nào uy tín mà học nha, trước mình học ở Green Academy được học hết á, học xong còn được gthieu chỗ làm nữa

DesignerVN là chuyên trang cung cấp thông tin dành cho cộng đồng Designer, nhà thiết kế Việt Nam. Thư viện font chữ, tài nguyên thiết kế đa dạng.
Back
Bên trên