Photoshop

Trong Photoshop, việc tách đối tượng ghép nền là một công việc thường xuyên được thực hiện trong quá trình chỉnh sửa ảnh. Tuy nhiên, sau khi đã tách được đối tượng, việc khớp màu sắc của nó với nền mới sẽ trở thành một thách thức đối với nhiều người. Video hướng dẫn này sẽ giúp bạn có thể khớp màu sắc cực nhanh khi bạn tách đối tượng ghép nền trong Photoshop.
Cùng tìm hiểu cách tạo hiệu ứng văn bản 3D với các Layer Style trong Photoshop. Sử dụng bộ lọc motion blur đơn giản trên Layer Style, chúng ta sẽ tạo ra một hiệu ứng văn bản 3D tuyệt vời giống như bộ phim Chiến tranh giữa các vì sao. Tài liệu: KomikaHuna Font Cách tạo Layer Styles Bước 1 Tải về tệp zip đính kèm với hướng dẫn này và giải nén nó vào bất kỳ thư mục nào bạn thích. Sau đó mở tệp Holo-Tuto-Background.jpg bằng Photoshop. Bước 2 Bây giờ, chọn công cụ Horizontal Type Tool (T) và đặt kích thước phông chữ thành 175pt và phông chữ thành Komikahuna. Sau đó viết chữ gì tùy ý bạn, ở đây tôi nhập HOLO. Bước 3 Chuyển đến bảng điều khiển Layers và thay đổi Fill của layer HOLO thành 0% (trong bảng Layer). Sau đó bấm đúp...
Nếu bạn đang đang muốn làm tóc trở nên dày nhưng vẫn gọn gàng hơn trong Photoshop, hướng dẫn này do nhiếp ảnh gia, retouched Tigz Rice sẽ hướng dẩn cho bạn tất cả các mẹo và thủ thuật mà bạn cần. Bạn sẽ học các kỹ thuật bao gồm làm thế nào để nắm vững công cụ Liquify, dodge and burn, clone bằng cách sử dụng chế độ hòa trộn Darken. Tigz đã sử dụng người mẫu là nhân vật nam như ở dưới, và tập trung nhiều hơn vào râu - nhưng các kỹ thuật Photoshop được mô tả ở đây sẽ làm việc cho cả nam và nữ, và cho tóc và cả râu. Bây giờ chúng ta sẽ đi vào hướng dẩn: Bước 1 Mở hình ảnh của bạn và chọn công cụ Healing (Phím J). Bước 2 Loại bỏ những cọng lông xung quanh rìa không cần thiết xung quanh. Bước 3 Tiếp theo, vào Filter> Liquify...
Các bước khắc phục sự cố và sửa lỗi "Scratch Disk Full" nhanh để giải phóng dung lượng khi thao tác trong Photoshop. Câu hỏi: Scratch Disk trong Photoshop là gì? Khắc phục lỗi "Scratch Disk Full" như thế nào? Câu trả lời: Scratch Disk trong Photoshop là ổ cứng của bạn. Photoshop sử dụng ổ cứng của bạn như là không gian tạm thời gọi là "swap" hoặc bộ nhớ ảo, khi hệ thống của bạn không có đủ RAM để thực hiện một thao tác. Nếu bạn chỉ có một ổ đĩa cứng hoặc phân vùng trong máy tính của bạn, thì Scratch Disk sẽ là ổ đĩa nơi hệ điều hành của bạn được cài đặt (ổ C trên hệ điều hành Windows ). Cách sửa lỗi "Scratch Disk Full" Thiết lập Scratch Disk Bạn có thể thay đổi vị trí Scratch Disk và thêm nhiều Scratch Disk từ Photoshop...
Scrubby Zoom cho phép bạn kiểm soát chính xác mức độ và vị trí của địa điểm mà bạn muốn phóng to hình ảnh của mình. Công cụ Zoom trong Photoshop đã thấy nhiều thay đổi khác nhau trong vài phiên bản trước. Từ Photoshop CS5 trở đi công cụ Scrubby Zoom đã xuất hiện. Tuy nhiên có rất nhiều người gặp lỗi không thể tick vào ô Scrubby Zoom, dưới đây là cách để sửa lỗi này: Vào Edit -> Preferences -> Performance. Nhấp vào [ Advanced Settings... ] trong nhóm GPU Settings. Thay đổi Mode thành Basic. Đóng nó lại và khởi động lại Photoshop. Như vậy chỉ vài bước đơn giản này bạn đã có thể xử lý lỗi trong Photoshop.
Trong hướng dẫn này chúng ta sẽ tạo ra một hoa văn phủ lớp bụi từ giấy được quét lên, và tôi sẽ cho bạn thấy cách áp dụng hoa văn này vào hình ảnh của bạn. Nguyên liệu bao gồm Một tờ giấy thủ công hoặc bất kỳ giấy nào khác với cấu trúc tương tự. Máy quét có khả năng quét giấy cỡ A4. Bất kỳ hình ảnh nào mà bạn muốn áp dụng hoa văn. Bạn có thể tìm thấy một số hình ảnh miễn phí trên Unsplash và Pixabay hoặc mua hình chất lượng cao trên PhotoDune. Tôi đã chọn hình ảnh này từ Unsplash. 1. Cách quét tờ giấy Bước 1 Đảm bảo rằng giấy của bạn là không quá nhăn nheo, bởi vì điều này có thể tạo ra những khu vực bị mờ trên hoa văn của bạn. Bước 2 Sau đó, chúng ta cần phải dọn dẹp tấm kính của máy quét để tránh vết dơ hoặc các yếu tố không...
Photoshop là một trong những phần mềm đồ họa phổ biến, không chỉ vì tính năng tuyệt vời của nó mà nó còn sở hữu một bộ phím tắt chuyên dụng giúp người dùng tiết kiệm tối đa thời gian làm việc. Dưới đây là những phím tắt tuyệt vời nhất mà chắc chắn bạn nên sử dụng nếu muốn tiết kiệm tối đa thời gian và duy trì luồng công việc hiệu quả. 1. Mở một tài liệu mới Phím tắt để tạo tài liệu mới: Máy Mac: Cmd + N Windows: Ctrl + N 2. Lưu tài liệu Một trong những quy tắc đầu tiên làm việc trong các ứng dụng là lưu công việc của bạn thường xuyên và lưu nó vào nhiều vị trí. Đã có rất nhiều người mất tài liệu quan trọng bởi vì họ quên lưu tài liệu thường xuyên trong quá trình làm việc (chẳng hạn như cúp điện hay là lỗi phần mềm,...). Các phím...
Kỹ thuật chụp Motion blur cho phép bất kỳ đối tượng đang chuyển động nào lọt vào ống kính máy ảnh đều trông mờ hay nhòe hơn theo hướng tương ứng với chuyển động của đối tượng đó. Ảnh Motion blur thường cho ta cảm giác về tốc độ. Tuy nhiên đối với hình ảnh chân dung hoặc phong cảnh, việc chụp ảnh ở tốc độ màn chập lâu (trong điều kiện thiếu sáng) và tay chụp không chắc để bị rung máy có thể gây ra các hiệu ứng hình ảnh bị mờ nhoè đặc biệt thường gặp ở những người mới chụp. Dưới đây là một hướng dẫn để cải thiện vấn đề này bằng Photoshop. https://data.designervn.net/2018/10/5730_965e11995a0082bb8c36814d78386e7d.jpg|https://data.designervn.net/2018/10/5729_8c6e2d300c9f752042688f75e94a32c1.jpg Tài liệu: Hình ảnh ví dụ...
Làm thế nào để tạo hiệu quả và gây sự chú ý đối với chủ đề đối với đôi mắt của người xem. Trong hướng dẫn này, chúng tôi chia nhỏ ba trong số các quy tắc cơ bản để tạo ra sự thu hút mạnh mẽ trong ảnh. Và mặc dù các quy tắc sinh ra để bị phá vỡ, chúng tôi tin tưởng rằng bằng cách sử dụng các kỹ thuật này trong quá trình chụp ảnh hoặc trong quá trình chỉnh sửa, bạn sẽ thấy một sự cải tiến lớn trong hình ảnh của chính mình. Giống như nhiều kỹ thuật nhiếp ảnh khác, việc tạo thành phần hiệu quả nhất được thực hiện tốt nhất trong máy ảnh chứ không phải trong quá trình chỉnh sửa. Tuy nhiên, sẽ có lúc bạn muốn thực hiện các điều chỉnh nhỏ hoặc thậm chí thay đổi hoàn toàn thành phần. Đối với những tình huống đó, Công cụ Crop trong Photoshop...
Trong các bài viết trước đây chúng tôi đã có các bài viết hướng dẫn xóa bỏ đối tượng trong Photoshop. Bạn có thể sử dụng các công cụ thủ công như Spot Healing Brush Tool, Patch Tool và Clone Stamp Tool, để loại bỏ yếu tố gây mất tập trung trong một bức ảnh. Nhưng đối với hình ảnh bạn chụp đường phố hay các công trình công cộng thì sao? Dòng người di chuyển rất nhiều và dường như không thể xóa bỏ các đối tượng bằng các phương pháp thủ công, việc tái tạo vùng xóa bỏ cũng rất khó khăn. Tuy nhiên chúng tôi sẽ hướng dẫn cho bạn một phương pháp trong Photoshop chuyên xử lý những hình ảnh có quá nhiều đối tượng cần loại bỏ được gọi là kỹ thuật chồng ghép ảnh (Image Stack Mode). Phương pháp này sử dụng các hình ảnh chồng ghép lên nhau để xóa...
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Mình xin chia sẻ với các bạn, cách làm một hiệu ứng khá là mới lạ trong photoshop, đó là hiệu ứng trong suốt của chủ thể, chỉ cần một vài thao tác đơn giản các bạn có thể tạo ra một hiệu ứng khá đặt biệt và thú vị. Hiệu ứng trong suốt này giúp các bạn có một sản phẩm ấn tượng. và nó đồi hỏi tư duy sáng tạo của các bạn, không dài dòng nữa mời các bạn xem video của mình nhé. CÓ LINK BÀI TẬP.
Standee là gì? Một mẫu Standee đẹp nếu được thiết kế tốt sẽ đem lại nhiều sự chú ý từ khách hàng, và truyền tải các thông điệp quảng cáo một cách hiệu quả. Standee xứng đáng được coi là thiết kế không thể thiếu cho mọi chiến dịch marketing của các nhãn hàng và thương hiệu. Chính vì vậy hôm nay mình hướng dẫn các bạn thiết kế standee đơn giản. Các bạn xem có gì góp ý giúp mình nha. Cảm ơn mọi người.
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách làm trong suốt chữ trên nền ảnh một cách đơn giản và nhanh chóng thông qua một bài bước cơ bản.
Cắt ghép ảnh là một trong những kỹ thuật và công việc cơ bản nhất khi dùng Photoshop, thế nhưng không phải cơ bản là dễ. Việc cắt một chi tiết từ bức ảnh này sang một bức ảnh khác không đơn thuần là việc bạn tạo vùng chọn và cắt chi tiết có tốt không mà còn phụ thuộc vào việc bạn chèn ghép hình ảnh sang một Background khác có hợp lý không. Nếu không đảm bảo nguyên tắc này, hình ảnh cắt ghép của bạn sẽ trông thiếu chân thức. Để giúp bạn cách căn chỉnh màu sắc sao cho phù hợp với nền, video dưới đây được thực hiện bởi tutvid sẽ cho bạn thấy một số kỹ thuật tuyệt vời để điều chỉnh ánh sáng và màu sắc phù hợp với Background khi ghép ảnh trong Photoshop.
Sử dụng Photoshop để xây dựng phông chữ của riêng bạn từ đầu, thêm ánh sáng,hoạt hình cùng hiệu ứng neon bắt mắt. 01. Bắt đầu tạo phông chữ Sử dụng công cụ Pen của Photoshop để vẽ bức thư đầu tiên của bạn Tạo một tài liệu mới 550x550px trong Photoshop, và đưa lên lưới bằng cách nhấn cmd / ctrl + ' . Tạo một layer mới và sử dụng công cụ Pen, phác thảo văn bản đầu tiên của bạn. Để lại khoảng trống trong nhân vật, vì đây là một kiểu chữ neon. Một khi bạn hài lòng, nhấn Stroke trong tab Paths để vẽ trong bức thư. 02. Làm việc thông qua bảng chữ cái Đừng quên những nhân vật đặc biệt Tạo ra nhiều ký tự như bạn muốn, với Pen trên một lớp mới mỗi lần. Nếu bạn muốn, thêm vào một số ký tự đặc biệt, chẳng hạn như ký hiệu tiền tệ, dấu...
Tài nguyên chuẩn bị Ảnh khói Một số điều cần xem xét trước khi bắt đầu Bước 1 Điều quan trọng là, trước khi làm việc trên tài liệu, chúng ta cần xem xét một số điều. Dự án của bạn có dành cho Web và truyền thông xã hội không? Nếu vậy, chúng ta sẽ tạo một tài liệu với chế độ màu RGB và một độ phân giải của 96 ppi . Mặt khác, nếu bạn muốn in dự án, bạn nên chọn chế độ màu CMYK và ít nhất một độ phân giải của 254 ppi . Trước khi làm việc trên bất kỳ dự án nào, điều quan trọng là bạn phải xác định chế độ màu và độ phân giải. Bạn sẽ tránh các vấn đề sau này và bạn sẽ gặp phải Bước 2 Hãy tạo một tài liệu mới. Trước tiên, bạn sẽ cần phải tạo nó (Ctrl / Cmd + N) bằng cách sử dụng cùng kích thước với hình ảnh bạn sẽ sử dụng hoặc kích...
Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một hiệu ứng chữ cỏ trong Adobe Photoshop bằng cách sử dụng hai công cụ brushe và một layer style cùng grass pattern. Ở cuối bài viết, bạn sẽ có thể hoàn toàn thực hiện hầu như toàn bộ quá trình với một cú nhấp chuột duy nhất. Nếu bạn muốn bỏ qua bài hướng dẫn này mà vẫn thao tác được với action, bạn có thể đi tới GraphicRiver và mua Grass Generator. Action hoàn chỉnh có bổ sung thêm tính năng, nó làm việc với 72 dpi và 300 dpi, nó cũng làm việc với các hình dạng shape. Grass Generator Chuẩn bị: Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông Plump Ảnh Background, định dạng JPG Grass Pattern 1. Cách tạo Brush Bước 1 Mở Photoshop và tạo tài liệu mới với tỷ...
Trong phần trước của loạt video của chúng tôi về chủ Smart Objects trong Photoshop, chúng tôi thấy làm thế nào để tạo và chỉnh sửa một hoạt hình hoàn hảo Star Wars hiệu lực thi hành crawl. Lần này, thay vì tập trung vào một hiệu ứng cụ thể, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào bạn có thể sử dụng Smart Objects cùng với lớp và bộ lọc để tạo ra bất kỳ loại có hiệu lực không phá hủy bạn muốn. Khi bạn thấy cách mạnh mẽ, linh hoạt và đơn giản kỹ thuật này là , bạn có thể không bao giờ sử dụng bộ lọc theo cách cũ thời một lần nữa.
Bài hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn thủ thuật hữu ích và rất dễ để tạo ra những ký tự rọi sáng đầy màu sắc bằng cách sử dụng các thiết lập 3D của Photoshop. Hãy cùng bắt đầu nào! Hiệu ứng chữ này được lấy cảm hứng từ nhiều Layer Styles có sẵn trên GraphicRiver. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ Primal Building Interior từ Unsplash 1. Cách tạo chữ 3D Bước 1 Tạo New Document kích thước 1300 x 1300 px. Sau đó, tạo chữ trong All Caps sử dụng phông chữ Primal, thiết lập Size là 90 pt và giá trị Tracking là 30. Bước 2 Đi tới 3D > New 3D Extrusion from Selected Layer. Điều này sẽ tạo một lưới 3D từ layer văn bản. Để truy cập vào các thuộc tính và cài đặt lưới 3D, bạn cần mở cả hai...
Trong hướng dẫn này tôi sẽ hướng dẩn cho bạn cách tạo ra một hiệu ứng văn bản lấy cảm hứng từ Người nhện một cách dễ dàng, bằng cách sử dụng pattern và layer style. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font chữ Aero Matics Pattern Dark wall Pattern Spidy Trước khi bạn bắt đầu tạo ra hiệu ứng văn bản người nhện, hãy tải về và cài đặt phông chữ và các patterns vào Photoshop của bạn. 1. Tạo Background Tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo background cho ảnh cuối cùng, nhưng nếu bạn muốn sử dụng background riêng của bạn, hãy bỏ qua phần này. Bước 1 Bắt đầu tạo một tài liệu mới với tỷ lệ 850 x 500 px với Resolution là 72 Pixels/Inch và Background Contents chuyển sang White. Bước 2 Nhấp đúp vào...
Back
Bên trên