Photoshop

Cắt một bức hình ở chế độ 2D thì crop tool là công cụ hữu hiệu, bên cạnh đó còn có cắt hình ở chế độ 3D thành 2D thì perspective crop tool là một sự hỗ trợ tốt của phần mềm photoshop. Và để cắt layout trong photoshop chúng ta không thể bỏ qua công cụ slice tool. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Không những photoshop có thể hỗ trợ chúng ta tạo được các text 2D mà còn không ngừng cải tiến đễ tạo text 3D. Và hiệu chỉnh text 2D, text 3D như thế nào mời các bạn xem hết clip nha. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Với công cụ Object selection tool và Content-aware Fill trong Photoshop, việc xóa các đối tượng như người, và động vật trở nên cực kỳ đơn giản. Chỉ thông qua vài bước bạn có thể dễ dàng loại bỏ các đối tượng dư thừa ra khỏi hình ảnh. Dưới đây là hướng dẫn giúp bạn thực hiện. Bước thực hiện Chọn công cụ Object selection (phím tắt W), Sử dụng nó và khoanh vùng đối tượng, công cụ này sẽ tự động chọn được đối tượng bạn cần Vào Select > Modify > Expand Nhập thông số Expand By là 20 Nhấp chuột phải vào vùng chọn và chọn vào Fill Phần Contens chọn là Content-Aware và nhấn Ok Như vậy là bạn đã xóa được đối tượng Xử lý các phần chưa ổn bằng công cụ Lasso Tool (L) và Fill bằng Content-Aware Lưu ý: Photoshop CC 2020 trở lên mới có công...
Trong bài viết này, bạn sẽ tìm hiểu được nhiều mẹo khi sử dụng Photoshop, nó không những tăng tốc công việc của bạn mà nó còn giúp bạn hiểu rõ hơn về cách làm việc của Photoshop. Hãy lưu lại bài viết để tiện xem lại. Mở một hình ảnh Để mở một hình ảnh trong Photoshop bạn chỉ cần vào File> Open và sau đó điều hướng đến thư mục chứa hình ảnh. Nếu bạn muốn sử dụng phím tắt, bạn có thể sử dụng Ctrl / Cmd + O. Để mở và đóng cửa sổ Layers, chọn F7. Phóng to Nếu bạn đang làm việc trên một thiết kế hoặc minh hoạ với nhiều chi tiết bạn sẽ muốn phóng to vào công việc để nhìn các chi tiết nhỏ. Để làm điều đó bạn có thể chọn biểu tượng kính lúp ở cuối menu công cụ hoặc nhấp Ctrl / Command và phím cộng hoặc trừ. Để mở cửa sổ Zoom, chọn...
Photo Manipulation là thể loại kết hợp giữa nhiếp ảnh và thiết kế đồ họa, không chỉ yêu cầu kỹ thuật sử dụng Photoshop thành thạo và khéo léo, mà còn đòi hỏi một óc sáng tạo, trí tưởng tượng phong phú để hình thành nên những ý tưởng độc đáo cho mỗi tác phẩm. Đối với những bạn yêu thích thể loại ảnh Photo Manipulation và đang muốn tìm hiểu thêm về thể loại này. Bạn có thể tham khảo hướng dẫn bên dưới để tìm hiểu các thao tác lồng ghép và điều chỉnh màu sắc khi ghép ảnh. Bạn có thể tải các tài nguyên bên dưới để thực hành. Tài nguyên: Leopard Leaf Leaf 2 Leaf 3 Leaf 4 Leaf 5 Leaf 6 Background 1 Background 2 Butterflies Video hướng dẫn: Hướng dẫn bởi: Zenzdesign
What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Photoshop Tutorial - Effect 3D PoP Out Photoshop
Photoshop Tutorial Fantasy Effects
Đây là những tài liệu hướng dẫn Photoshop cực hay và rất chi tiết từ nhiều nguồn khác nhau. Rất thích hợp cho những bạn mới học photoshop! Link Download: Click Here Xem thêm kho tài liệu về đồ họa tại: https://goo.gl/YwDh4K Nếu gặp vấn đề về download hãy cmt bên dưới nhé mình sẽ khắc phục ^^
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách làm sặc nét một bức ảnh bằng bộ lọc Unsharp Mask. Tệp thực hành: Tải về Mô tả cách thức hoạt động Làm sắc nét hoạt động bằng cách tăng độ tương phản ở các cạnh trong hình ảnh. Video tìm hiểu: Hướng dẫn bởi Adobe
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách làm trắng răng bằng phương pháp đơn giản nhất trong Photoshop bằng cách sử dụng Vibrance Ajusment Layer và Brush. Phương pháp này rất đơn giản và bất kỳ ai cũng có thể thực hiện.
Photoshop là 1 phần mềm đồ hoạ thú vị mà không quá khó để sử dụng , nó cho phép bạn chỉnh sửa , vẽ , xử lý ảnh ghép , v.v... một cách chuyên nghiệp đã có rất nhiều người tự mày mò tìm hiểu hiểu và học phần mềm này. Khi đã tìm được rất nhiều cơ hội nghề nghiệp ngay khi còn đang ngồi trên ghế nhà trường (cấp 3) dưới đây là một vài kinh nghiệm mình đã tổng hợp từ nhiều bài viết nhằm mục đích giúp những ai đang muốn tự học photoshop và trở thành 1 thành viên trong cộng đồng photoshop. Kinh nghiệm học PTS hiệu quả (Tôi đã từng như vậy còn bạn thì sao) 1. Học theo các khóa học Ở đây là các bài hướng dẫn làm mẫu mà bạn có thể tìm thấy rất nhiều trên internet hiện nay (trước đây tôi sử dụng cuốn sổ tay PTS 2007) đại đa số các bậc tiền bối về...
Hướng dẫn thiết kế thao tác sản phẩm trong Photoshop, đây là một bài cũng khá là thú vị trong các đi màu và tạo đường dẫn mắt các bạn xem nhé.
Photoshop đã có mộ số thay đổi trong phiên bản CC 2019 với nhiều cải tiến thú vị nhưng cũng có một số thay đổi gây khó chịu. Đó là việc thay đổi của công cụ transform, kể từ phiên bản CC 2019 trở đi việc thay đổi, điều chỉnh kích thước của một tỉ lệ sẽ tự động được Photoshop giữ tỉ lệ gốc mà không cần thông qua phím Shift, sở dĩ họ làm như vậy để khiến cho Photoshop trở nên nhất quán hơn so với các phần mềm khác trong hệ sinh thái Adobe. Nhiều nhà thiết kế tỏ ra thích thú nhưng không ít người cảm thấy khó chịu. Nếu bạn đang muốn quay lại cách sử dụng quen thuộc khi thay đổi kích thước thì bạn có thể làm theo cách sau. Sử dụng Notepad (Windows) hoặc text editor trên macOS để tạo tệp văn bản thuần túy (.txt). Nhập văn bản này vào tệp văn...
Chào các bạn ! Chắc các bạn đã từng nghe hoặc đã thấy ra rã trên diễn đàn và mạng về tính năng AI của Photoshop, đó là Generative Fill, nó có thể thay đổi nền theo hướng ánh sáng, hoặc xóa vật thể không mong muốn một cách nhanh chóng và không mất quá nhiều thời gian, hay ghép tóc hoặc thêm một cái gì đó vào trong bức ảnh của mình. Hôm nay mình cũng nói về Generative Fill như mà nó sẽ làm Retouch da. các bạn xem video bên dưới để biết thêm nhé.
Công nghệ ngày càng cao, đồi hỏi thao tác của chúng ta phải nhanh và chuẩn, Retouch4me là công cụ hỗ trợ chúng ta các bước xử lý da cực kỳ nhanh thay vì phải lo mọ cả tiếng đồng hồ để có thể xử lý một bức ảnh ưng ý.
Sẽ không bỡ ngỡ khi bắt đầu làm việc với photoshop cc 2018 nữa bởi qua Rich Tooltips (công cụ hướng dẫn cơ bản cho người mới bắt đầu). Công cụ này làm việc ra sao đừng bỏ lỡ nha.
Sử dụng công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ của Photoshop để phóng đại các biểu hiện trên khuôn mặt. Adobe đã giới thiệu một số công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ để thêm các hiệu ứng vui nhộn cho hình ảnh chân dung. Với công cụ Face-Aware Liquify, Photoshop sẽ tự động phát hiện các vùng trên mặt bao gồm mắt, miệng, mũi và khuôn mặt tổng thể, cho phép bạn điều chỉnh và tinh chỉnh chúng tuỳ theo sở thích của bạn. Những công cụ này có thể được sử dụng tinh tế để tăng cường và làm nổi bật các vùng đã hoạt hình trên khuôn mặt hoặc, như trong ví dụ ở trên, tới hiệu ứng hài hước hơn tạo ra hình biếm họa và cảm nhận chân dung. Vì vậy, cho dù bạn đang tinh chỉnh một shot chuyên nghiệp hoặc chỉ đơn giản là tạo hình ảnh "troll" vui vẻ với ảnh...
Back
Bên trên