Photoshop

Gradient Map là một trong các công cụ nằm trong nhóm Adjustment Layers hữu ích mà Photoshop cung cấp. Adjustment Layers mạnh mẽ, không chỉ vì chúng cho phép chúng ta điều chỉnh chính xác những thứ như màu sắc và độ phơi sáng, mà còn vì chúng không làm ảnh hướng đến ảnh gốc. Điều đó có nghĩa là chúng ta có thể sử dụng bao nhiêu Adjustment Layers thích trong khi chỉnh sửa, và sau đó có thể dễ dàng điều chỉnh, tắt hoặc xóa chúng bất kỳ lúc nào mà không làm hỏng hình ảnh gốc. Gradient Map cho phép chúng ta gán màu của một gradient cho các điểm sáng (highlights), vùng trung tính (Midtones) và vùng tối (Shadows) của hình ảnh. Công cụ này cực kỳ hữu ích khi bạn muốn thay đổi tông màu của một bức ảnh hoặc làm cho màu sắc nổi bật hơn. Video...
Photoshop Tutorial Fantasy Effects
Kỹ thuật đơn giản để Blend màu cho hình ảnh của bạn Chìa khóa cho kỹ thuật này là ở chế độ hoà trộn (Blending Mode). Chúng ta có thể đặt một lớp (layer) màu trên hình ảnh của chúng ta, và sử dụng một chế độ hòa trộn đặc biệt để áp dụng ngay một hiệu ứng màu sắc cho hiệu ứng chia cắt. Tìm hiểu về Layer trong Photoshop Để làm điều này, trước tiên chúng ta tạo một Color Fill Layer (Lớp để phủ màu) bằng cách nhấp vào biểu tượng fx và chọn Solid color. Bạn có thể chọn bất kỳ màu nào vào thời điểm này, vì chúng ta sẽ có thể thay đổi nó sau; ở đây chúng ta chọn một màu xanh sáng, bão hòa. Bây giờ, chỉ cần thay đổi chế độ pha trộn lớp của layer này từ Normal sang Exclusion. Chế độ hoà trộn ít được biết đến này làm cho việc chia nhỏ đơn...
Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: 4 ý tưởng Brush tuỳ biến độc đáo Brush trong Photoshop cho phép bạn tạo ra thế giới kỹ thuật số đầy kinh ngạc. Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể tạo ra các brush tùy biến của riêng bạn bằng cách sử dụng một loạt các tài nguyên sẵn có? Trong video nhanh này, tôi sẽ cho bạn thấy bốn ý tưởng brush độc đáo bằng cách sử dụng một sản phẩm từ GraphicRiver. Nguyên liệu: Hình Mùa đông từ Pixabay. Và vector bông tuyết. Cách tạo Brush tùy biến trong Adobe Photoshop Đối với bài học này, chúng ta sẽ tạo ra các brush bằng cách sử dụng bộ biểu...
Ứng dụng Layer Mask làm trong suốt chai thủy tinh
Một trong những tính năng mạnh mẽ nhất của Adobe Photoshop là khả năng tổ chức thiết kế của bạn trong các layer (lớp). Sử dụng các layer giúp dễ dàng loại bỏ và điều chỉnh các phần tử một cách không phá hoại. Làm thế nào để Resize Layers trong Photoshop Đảm bảo layer mà bạn muốn thay đổi kích cỡ được chọn trong bảng điều khiển layer bằng cách nhấp vào nó. (Nếu bạn không thể nhìn thấy bảng Layers, vào Window> Layers để mở nó.) Trong bảng điều khiển công cụ, chọn công cụ Rectangular Marquee (hoặc sử dụng phím tắt M). Nhấp chuột phải vào bất cứ nơi nào và chọn Free Transform. Bạn sẽ thấy một hộp giới hạn xuất hiện xung quanh layer bạn muốn thay đổi kích cỡ. Di chuột qua một trong các góc của layer, giữ phím Shift để duy trì tỷ lệ khung...
Hiệu ứng tan biến Photoshop - Dispersion Effect: Photoshop Tutorial
Với xu hướng thương mại điện tử và thương hiệu kỹ thuật số ngày càng phát triển, điều quan trọng là các nhà thiết kế phải có một tập hợp những mẫu mô hình thực tế độc đáo trong kho của mình. Trong khi trình bày thiết kế của bạn cho khách hàng, một mẫu mockup thực tế có thể giúp bạn vượt trội hơn đối thủ cạnh tranh. Nói một cách đơn giản, mockup phù hợp có thể giúp khách hàng hình dung ra sản phẩm cuối cùng sẽ như thế nào với sự rõ ràng hơn. Trong suốt bài viết này, chúng tôi sẽ xem xét cách sử dụng các tệp PSD độc lập với Smart Object. Các đối tượng thông minh đơn giản là các layer đặc biệt bảo vệ nội dung nguồn của hình ảnh. Chúng thường chứa dữ liệu hình ảnh raster và vector, và cực kỳ hữu ích khi sử dụng mẫu mockup. Dưới đây là...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Dodge và Burn công cụ để thêm độ tương phản cho hình ảnh. Chúng tôi cũng sẽ sử dụng các lớp điều chỉnh và bộ lọc để tăng cường hiệu lực. Bạn cũng sẽ tìm hiểu các kỹ thuật tiên tiến của Dodge và Burn trong Photoshop qua bài viết dưới đây. Chuẩn bị Model (Stock) Dodge và Burn tool thường được sử dụng để tạo ra độ tương phản trong hình ảnh. Về cơ bản, công cụ Dodge và Burn chỉnh sáng và tối cho các vùng của hình ảnh. Có rất nhiều cách để tạo ra độ tương phản cho hình ảnh nhưng sử dụng Dodge và Burn Tool cho phép kiểm soát nhiều hơn các khu vực cụ thể của hình ảnh. Sử dụng những công cụ này bạn có thể tinh chỉnh màu và ánh sáng trên bóng tối, Midtones và nổi bật khu vực của...
Bạn đã bao giờ thử tạo một bảng màu từ một bức ảnh, nhưng nó xuất hiện trông quá tối hoặc rất khác với những gì bạn muốn? Nó xảy ra khi bạn cố gắng chọn màu sắc với Công cụ Eyedropper từ một bảng màu hoặc hình ảnh mà bạn thích. Điều này là do màu sắc bạn nhìn thấy thường bao gồm các điểm ảnh có màu sắc khác nhau. Đừng lo lắng, có một mẹo nhỏ mà bạn có thể sử dụng để đảm bảo những điểm ảnh đó biến mất. Nó sẽ dễ dàng hơn để tìm một màu sắc tuyệt vời. Tôi thường gặp khó khăn trong việc tìm kiếm màu sắc phù hợp với nhau nên tôi đã dựa vào rất nhiều trang web và ứng dụng sử dụng thuật toán toán học để so khớp chúng. Gần đây tôi đã tìm ra cách tuyệt vời để tạo một bảng màu từ một bức ảnh và tôi sẽ chia sẻ nó với bạn. Chọn một hình ảnh Sử...
Nếu bạn yêu thích tông màu xanh đen cổ điển và muốn tạo một không khí khác cho hình ảnh, hãy xem qua hướng dẫn này nhé. Đây là một hướng dẫn rất đơn giản và ai cũng có thể thực hiện. Hình ảnh sử dụng: Tải về Video hướng dẫn: Đừng quên đăng ký kênh của DesignerVN nhé bạn:
Xin chào các bạn, chắc hẳn anh em thợ chụp ảnh tiệc hay mắc phải những tấm ảnh không rõ nét, chụp bị nhòe, nhòe không chịu nổi, khi bị như vậy mà không có một tấm ảnh khác thay thế thì phải làm như thế nào. Mình có giải pháp cho các bạn đậy, chỉ cần 1 vài thao tác sẽ giúp các bạn Cứu nét lại ảnh trong photoshop, giúp các bạn hóa giải được sự bài toán khó này. hãy bắt đầu xem video nhé.
Dưới đây là các phương pháp khác nhau giúp biến hình ảnh của bạn thành tranh vẽ. Công cụ trực tuyến miễn phí để chuyển ảnh thành tranh vẽ Các công cụ của trang web sẽ giúp bạn có được hoạt hình hoá hình ảnh nhanh chóng . Bằng cách áp dụng các bộ lọc khác nhau cho chân dung của bạn , bạn có thể đưa ra các phiên bản phim hoạt hình khác nhau của khuôn mặt. Tuy nhiên, các công cụ này thường có chức năng hạn chế và kết quả cuối cùng có thể không được thỏa đáng nhiều. Phương pháp này là hoàn hảo cho những người bạn của những người: Không quan tâm về chất lượng hình ảnh Kết quả nhanh chóng Chỉ muốn vui thôi Chúng tôi đã khám phá ra một số công cụ trực tuyến miễn phí sẽ giúp bạn vẽ tranh minh hoạ trong một vài phút. Chúng tôi đã thử nghiệm...
Hướng dẫn này sẽ giúp bạn nhanh chóng cắt ảnh thành hình trọn, hình vuông hoặc bất kỳ hình gì một cách nhanh chóng và đơn giản trong Photoshop. Để thực hiện bạn làm theo các bước sau: Mở ảnh và tạo một hình dạng mới trong Photoshop bằng cách chọn "File > New". Chọn kích thước và tùy chọn cần thiết cho hình dạng mới và nhấn "OK". Trên thanh công cụ, chọn công cụ Hình dạng (Shape) từ thanh công cụ hoặc nhấn phím U trên bàn phím để chọn nhanh công cụ Hình dạng. Trong thanh tùy chọn trên đầu cửa sổ Photoshop, chọn hình dạng bạn muốn sử dụng từ danh sách các hình dạng có sẵn. Vẽ hình dạng lên khung làm việc Photoshop bằng cách kéo chuột. Để tạo một hình tròn, nhấn phím Shift khi vẽ để giữ cho hình dạng đều và không bị méo mó. Tiếp theo...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái banner cafe đẹp mắt. Các bạn xem video có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Học cách dễ dàng biến mùa hè thành mùa đông trong Photoshop với Hue/Saturation Adjustment Layer! Để tạo hiệu ứng này, bạn chủ yếu sẽ sử dụng lớp điều chỉnh Hue / Saturation để khử bão hòa và làm sáng các tán lá trong ảnh. Để thực hiện hướng dẫn Bạn sẽ cần Photoshop 2021 (22.5) hoặc mới hơn. Hình ảnh hướng dẫn Ảnh mẫu
Clipping path và masking là cả hai kỹ thuật chỉnh sửa hình ảnh hữu ích có thể giúp bạn cô lập một chủ đề từ nền. Sự khác biệt chính giữa đường dẫn cắt và mặt nạ hình ảnh là cách bạn cô lập đối tượng. Clipping Path là gì? Clipping path là một kỹ thuật Photoshop được sử dụng kèm với công cụ Pen Tool - để loại bỏ nền khỏi một hình ảnh. Clipping path thường được sử dụng khi đối tượng của hình ảnh có cạnh sắc nét, mịn. Khi tách nền cạnh cắt của nó rất thẳng. Tuy nhiên đường cắt bởi clipping path có thể dẫn đến hình ảnh không trông thật hoặc tự nhiên. Masking là gì? Masking hay còn gọi là tạo mặt nạ cũng là một kỹ thuật để loại bỏ nền khỏi một hình ảnh. Masking được thực hiện với nhiều công cụ trong Photoshop, chẳng hạn như công cụ...
Trong video này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Đối tượng 3D từ một bức ảnh trong Photoshop. Chúng tôi sẽ sử dụng hai hình ảnh từ adobe, và chúng tôi sẽ tạo ra một thành phần quảng cáo điện thoại thông minh. Hình nền: https://stock.adobe.com/stock-photo/bar-in-a-night-club/80838657 Hình ảnh điện thoại di động: https://stock.adobe.com/stock-photo/modern-mobile-phone/91187020 Đồng thời bạn sẽ thấy thấy cách bạn nhập mô hình 3D vào Sketchfab trực tiếp từ Photoshop. Từ Sketchfab bạn có thể tạo ra một danh mục các mẫu 3D của bạn và cũng có thể nhúng chúng vào trang web hoặc blog của bạn và tương tác với chúng trong không gian 3D. Hình ảnh cuối cùng Kéo thanh trượt để xem trước và sau...
Back
Bên trên