Photoshop

Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Chắc hẳn rất nhiều bạn nghe đến thuật ngữ "Vùng chọn" hay Selection khi tìm hiểu về các hướng dẫn về Photoshop. Đây là một thuật ngữ thông dụng tuy nhiên lai rất nhiều bạn mới dùng Photoshop thường nhầm lẫn. Hôm nay chúng ta sẽ tìm hiểu về nó. Vùng chọn là gì? Vùng chọn là một vùng không gian được tạo ra bởi các công cụ tạo vùng chọn Vùng chọn là một vùng cô lập khi bạn thực hiện thao tác chỉnh sửa, nó sẽ chỉ ảnh hưởng đến khu vực đó. Vùng chọn thường có đường nét đứt Tại sao bạn cần tạo vùng chọn? Các lý do phổ biến để thực hiện tạo vùng chọn là: Thay đổi giao diện của một phần hình ảnh bằng cách áp dụng bộ lọc hoặc hiệu ứng khác cho vùng chọn; Điều chỉnh một phần của bức ảnh bằng cách hiệu chỉnh ánh sáng hoặc màu sắc của khu...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra hiệu ứng môi dâu tây ngọt ngào. Bạn sẽ học cách kết hơp hai ảnh bằng cách sử dụng những kỹ thuật chỉnh sửa cơ bản trên Photoshop như blend, match màu và thực hiện từng chi tiết. Tài nguyên Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Người mẫu Dâu tây 1. Cách cắt ảnh và thay đổi màu môi Bước 1 Mở ảnh người mẫu. Chúng ta sẽ chỉ làm việc trên môi, vì vậy sử dụng công cụ Crop Tool (C) để chọn khu vực xung quanh môi. Hãy nhớ rằng nền không được phạm khi lựa chọn. Nhấn Enter để áp dụng thay đổi. Bước 2 Sau cắt ảnh, chúng ta sẽ thay đổi màu sắc của đôi môi một chút. Lý do là để hòa hợp nó với màu sắc của dâu tây. Kích hoạt công cụ Quick Selection Tool (W) và...
Hướng dẫn Photoshop này dành cho những người mới gặp khó khăn để sử dụng thành thạo Photoshop. Bạn hiểu làm thế nào để mở hình ảnh, hoặc sử dụng brush, hoặc thậm chí tìm hiểu cơ bản retouching. Nhưng bạn biết nhiều hơn những công cụ đơn giản, hoặc có thể tạo quy trình làm việc của riêng bạn. Trong video này của Nate Dodson từ TutVid, bạn sẽ học được cách sử dụng Photoshop để thực hiện các lệnh và chức năng đơn giản nhưng hiệu quả và kiểm soát các bức ảnh hoặc thiết kế đồ họa mà bạn đang làm việc trên Photoshop. Hướng dẫn này sẽ giúp bạn thực hiện các bước đầu tiên để cải thiện việc sử dụng Photoshop và gây ấn tượng với bạn bè với những kỹ năng mới mà bạn có.
Chuyển ảnh sang đen trắng rất đơn giản khi sử dụng Photoshop, tuy nhiên với một phần mềm chứa nhiều chức năng như Photoshop thì người mới dùng sẽ rất khó làm được. Trong bài viết này, chúng ta sẽ tìm hiểu một số phương pháp chuyển ảnh về đen trắng đơn giản trong Photoshop. Hình ảnh bởi: Tuấn Kiệt Jr. 1. Sử dụng Greyscale Phương pháp chuyển đổi đen trắng đơn giản nhất, chuyển đổi sang Greyscale loại bỏ tất cả thông tin màu sắc trong ảnh. Cách thực hiện Vào Image > Mode > Grayscale Nhấn vào ‘Discard' 2. Sử dụng Hue/Saturation Cách đơn giản nhất là bạn vào Hue/Saturation (Image-> Ajustments -> Hue/Saturation) sau đó giảm thông số Hue/Saturation về -100.
Đây là bộ poster phím tắt mình sưu tầm được từ một người bạn rất đầy đủ và hữu ích để tăng tốc công việc cho anh chị em. Đây là link PDF chất lượng cao cho ai cần: Google Drive
What You'll Be Creating Bài này sẽ hướng dẫn bạn cách sử dụng công cụ chọn và di chuyển để phân chia văn bản thành những mảnh nhỏ và lấp đầy chúng bằng các phần của một tấm hình, tạo ra một hiệu ứng cắt ghép hình học. Chúng ta hãy bắt đầu! Hiệu ứng văn bản này lấy cảm hứng từ nhiều Layer Style sẵn có trên GraphicRiver. Tài nguyên đính kèm Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này. Phông chữ Peace Sans Hình ảnh ngọn núi bởi Sven Scheuermeier 1. Cách thay đổi kích thước một tấm hình và tạo văn bản Bước 1 Mở tấm ảnh ngọn núi, và sau đó đi đến Image > Image Size, gõ 1500 cho giá trị Width, và bấm OK. Bước 2 Tạo ra các văn bản All Caps (chữ in hoa) bằng cách sử dụng phông chữ Peace Sans. Thiết lập Color thành...
Một trong những điều đầu tiên bạn có thể nhận thấy về Photoshop CS6 là màu sắc của giao diện tối hơn. Nếu bạn thích màu sắc sáng hơn giao diện cũ, bạn có thể nhanh chóng thay đổi nó trở lại chỉ một vài cú nhấp chuột. Trong loạt bài giới thiệu của chúng tôi về Photoshop, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện. Hãy bắt đầu nào! Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Hiệu ứng Glitch đang là một trong những xu hướng thịnh hàng trong thời gian gần đây. Glitch giúp bạn tạo ra những hình ảnh có một phong cách mới là và độc đáo hơn. Hãy cùng tìm hiểu cách tạo ra hiệu ứng này thông qua video dưới đây.
Đây là bài mình làm xin được chia sẻ cùng các bạn. Một chiếc xe bay từ trong bức hình, Mình hay gọi cái này là Frame trong Frame. vì nó có hai cái khung hình.^^
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng bóng nước, hồ nước từ một hình ảnh bất kỳ trong Photoshop với vài thao tác đơn giản. Hiệu ứng sẽ được tạo nhanh chóng bằng các tác vụ (Action) đã được làm sẳn, công việc của bạn chỉ cần chạy Action là bạn đã có thể tạo ra một bóng người hoặc cảnh vật phản chiếu dưới một mặt nược giả lập. Tài nguyên chuẩn bị: Action, Ảnh stock Video hướng dẩn: Theo dõi kênh:
Bảng Layer Style là một tính năng rất hữu ích trong Photoshop, nhờ có nó mà bạn có thể tạo ra được nhiều hiệu ứng thú vị cho văn bản, các đối tượng thiết kế. "Outer Glow" cũng là một công cụ hữu ích trong nhóm này. Bằng cách sử dụng Outer Glow bạn có thể tạo ra hiệu ứng phát sáng cho văn bản và cả các đối tượng Layer. Trong ví dụ dưới đây, khi tôi có một đoạn văn bản hoặc tiêu đề bị chìm so với màu nền sử dụng Outer Glow là một giải pháp hợp lý. Dưới đây là cách làm cho đoạn văn bản của tôi trở nên sáng hơn và đỡ bị chìm so với nền bằng Outer Glow. Bạn có nhiều cách để mở Outer Glow. Cách thứ nhất: Vào "Layer -> Layer Style -> Outer Glow" Cách thứ 2: Chọn chuột phải vào đối tượng ở bảng Layer -> Bleding Options... Đây là bằng...
Lần đầu tiên được giới thiệu trong Photoshop CS3, công cụ Quick Selection Tool tương tự như Magic Wand Tools trong đó nó cũng chọn các điểm ảnh dựa trên tông màu và màu sắc. Tuy nhiên công cụ Quick Selection Tool vượt xa khả năng giới hạn của Magic Wand bằng cách tìm kiếm các kết cấu tương tự trong hình ảnh, điều này làm cho nó phát hiện được các cạnh của các đối tượng. Và không giống như Magic Wand nơi chúng ta nhấp vào một khu vực và hy vọng là tốt nhất, Quick Selection Tool hoạt động giống như một bàn chải, cho phép chúng ta lựa chọn các khu vực đơn giản bằng cách "vẽ" lên trên vùng chọn đó! Dưới đây là cách sử dụng công cụ Quick Selection Tool để tạo nhanh vùng chọn: Công cụ "Quick Selection Tool" nằm gần đầu bảng điều khiển...
Có rất nhiều kỹ thuật tạo bóng trong Photoshop nhưng hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo bóng 3D bằng cách sử dụng các tính năng 3D của Photoshop. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để cast bóng thực tế của các đối tượng. Tài nguyên đã sử dụng Background Model Kỹ thuật tạo bóng 3D trong Photoshop Điều đầu tiên bạn cần làm tách người mẫu (đối tượng) trên một Layer riêng biệt và với nền trong suốt. Tạo một bản sao của layer đó. Nếu bạn dùng Mask để tách ảnh thì chuyển Mask đó về layer riêng biệt. Nhấp chuột phải vào layer đó và chọn "New 3D extrusion from selected layer". Lập tức sẽ có thêm một Tab 3D gần Layer như ảnh dưới. Chọn Infinite light và xoay nó xung quanh để điều chỉnh bóng. Bạn cũng có thể làm mềm bóng nếu bạn sử dụng...
Chữ lồng vào hoa là một xu hướng thiết kế kết hợp các thành phần hoa cỏ với chữ in đậm để tạo ra các thiết kế tao nhã, đẹp mắt. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu được cách sử dụng hình ảnh hoa cỏ với chữ đơn giản và một vài layer style, texture và adjustment để tạo ra thiết kế của riêng bạn. Hãy bắt đầu nào! Kết quả: Chuẩn bị: Font chữ Texture Background (Trong đây có rất nhiều mẫu để bạn chọn) Lưu ý: Những kỹ thuật thú vị được sử dụng trong bài hướng dẫn này có thể thực hiện với hầu hết ảnh mà bạn sử dụng. Những hình ảnh chất lượng cao với chi tiết lớn có thể tạo ra kết quả tốt hơn. Điều quan trọng là để lựa chọn một hình ảnh có thể tách khỏi nền khá dễ dàng, để bạn có thể thêm nền của riêng bạn. 1. Điều chỉnh màu những...
Khi bạn muốn kết hợp hai hình ảnh để gửi cho khách hàng của mình, thường thì bạn sẽ sử sụng các dạng lưới ảnh để nhóm các hình ảnh với nhau. Đây là một phương pháp đơn giản nhất và hiệu quả nhất. Nhưng liệu nó có đơn điệu quá không? Đối với những hình ảnh lãng mạng, như ảnh về các cặp đôi, ảnh cưới bạn có thể sử dụng phương pháp ghép ảnh dưới đây, nó sẽ làm cho hình ảnh của bạn trở nên tuyệt vời và bớt nhàm chán hơn. File thực hành Chúng tôi đã chuẩn bị sẵn một tệp giúp bạn thực hành đơn giản hơn. Tham khảo Adobe
Ở đây mình để thuật ngữ là hiệu ứng volumetric có thể một số bản chưa hiểu, mình sẽ lý giải đơn giản để các bạn có thể hiểu nó trước khi bắt đầu bài học. Hiệu ứng volumetric (Volumetric Effects) là gì? Nói một cách đơn giản, hiệu ứng volumetric tượng trưng cho các hiệu ứng của ánh sáng, thời tiết xảy ra với một chủ đề khi nó tồn tại trong chất bán trong suốt như sương mù, khói, hay nước biển. Depth Mask là hình ảnh màu xám căn bản cho phép chúng ta dễ dàng mô phỏng sự biến mất dần dần của một chủ thể trên khoảng cách vì nó bị che khuất bởi sương mù, khói, bụi hoặc nước. Dưới đây là cách thức thực hiện. Bước 1: Mở hình ảnh Mở một tập tin với một lớp nền và một chủ đề đã được trích xuất và đang ở trên lớp của riêng nó. Để đánh giá...
Trong hướng dẫn này, Motion Design School sẽ chỉ cho bạn mọi thứ bạn cần biết về hoạt ảnh từng khung hình (frame-by-frame) trong Photoshop. Bạn sẽ tìm hiểu lý do đằng sau việc chọn tạo hoạt ảnh cho các tác phẩm của mình trong Photoshop, cũng như những ưu điểm và nhược điểm của nó đối với một người làm hoạt hình ngắn. Hơn nữa, bạn sẽ khám phá cách tạo hoạt ảnh thú vị bằng cách sử dụng plugin AnimDessin2 miễn phí cũng như tạo lại nó bằng các công cụ tiêu chuẩn. Tải Plugin AnimDesign 2
Tìm hiểu cách thay đổi một bức ảnh tối, buồn tẻ thành một hình ảnh sáng sủa và tương phản bằng cách điều chỉnh Level trong Adobe Photoshop CC. Những gì bạn sẽ học: Tạo một layer điều chỉnh Levels để điều chỉnh độ sáng và độ tương phản Chuyển đến bảng điều khiển Layer và chọn layer có chứa ảnh. Để tạo layer Levels, hãy nhấp vào biểu tượng Create New Adjustment Layer ở cuối bảng điều khiển Layer và chọn Level. Trong bảng Properties (Window > Properties), biểu đồ sẽ thể hiện các giá trị âm trong ảnh. Sử dụng các thanh trượt ngay bên dưới biểu đồ - thanh trượt Levels - để tùy chỉnh các điểm trắng và đen cho hình ảnh. Giữ phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) và kéo thanh trượt Levels màu trắng sang trái cho đến khi bạn thấy...
Cắt ghép và tách nền một chủ thể trong một hình ảnh trong Photoshop không phải là một đề tài mới, nhưng đối với những người mới làm quen với Photoshop thì đây không phải là một việc dễ làm. Ngay cả đối với những người đã quen dùng Photoshop việc tách một chủ đề từ hình ảnh này chuyển sang hình ảnh khác cũng là một vấn đề, chủ đề khi ghép nhìn trông có vẽ không thực tế khi nằm trên một nền mới. Chính vì thế, trong video này Photoshop Training Channel đã cho chúng ta thấy kỹ thuật cắt hình ảnh và xử lý hình ảnh làm sao để khớp với nền mới. Hướng dẫn này không quá phức tạp, bạn có thể tham khảo video bên dưới. Ngoài ra bạn có thể tải về các hình ảnh trong bài để thực hành: 1 Model photo 2 Background Video ngắn liên quan cho Photoshop:
Back
Bên trên