Photoshop

Chỉnh sửa ảnh thường là công việc tẻ nhạt - nhưng đó là khi bạn đang áp dụng các bước tương tự đến nhiều hình ảnh khác nhau, có một cách đơn giản để tiết kiệm một chút thời gian (hoặc giúp bạn nhớ một chỉnh sửa phức tạp). Hoạt động lưu trữ các bước, theo thứ tự, do đó bạn có thể lặp lại chúng chỉ trong một vài cú nhấp chuột trên các hình ảnh khác. Action là 1 tính năng hay trong photoshop giúp bạn có thể lưu lại các thao tác xử lý, và áp dụng các thao tác khác đó với nhiều bức ảnh khác mà không cần phải những thao tác đó. Nhưng thao tác đó cũng có thể lưu lại thành 1 file action và chia sẻ sử dụng trên các máy tính khác. Bạn có thể học cách tạo Action tại Video này: Hoặc Video của một bạn Việt Nam: Rất cảm ơn các bạn đã chia...
Photoshop là một công cụ chỉnh sửa ảnh mạnh mẽ. Khi nói về thiết kế Logo nó không mạnh mẽ như Illustrator hay Corel nhưng nó vẫn còn nhiều khả năng để giúp bạn tạo một Logo một cách đơn giản. Hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Logo hình học đơn giản trong Photoshop. Đây là một hướng dẩn khá đơn giản chỉ cần bạn có một chút kiến thức về cách sử dụng phần mềm Photoshop thì bạn có thể sẽ làm được. Trong video ngắn dưới đây bạn cũng có thể tìm hiểu cách tạo một Logo đơn giản, kết hợp giữa Video và đọc kỹ bài viết bạn sẽ dể dàng tạo ra một Logo cho mình. Ý tưởng Phần khó nhất trong việc thiết kế logo là đưa ra những ý tưởng tốt. Ở hướng dẩn này, ý tưởng sử dụng những hình tam giác đơn giản để tạo ra những ngọn núi. Điều này sẽ...
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học cách để tạo ra một hiệu ứng chữ phim hoạt hình đơn giản, bằng cách sử dụng một mẫu hoa văn pattern và layer style. Các tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong hướng dẫn này: Phông chữ Brady Bunch Remastered Mẫu hoa văn Red Dots Hình nền Stars Trước khi bắt đầu tạo hiệu ứng chữ hoạt hình, tải về và cài đặt phông chữ và mẫu hoa văn vào trong Photoshop của bạn, và đồng thời tải luôn hình nền về. 1. Cách nạp hình nền vào một tài liệu Chúng ta sẽ sử dụng hình nền Stars (Các ngôi sao) từ tài nguyên kèm theo như là hình nền cho tài liệu. Nó là một file JPG có kích thước 850 x 600. Vào File > Open và mở file star-background.jpg 2. Cách tạo và làm cong chữ Hiệu ứng chữ này được tạo...
Bài hướng dẫn này rất dễ dàng và nhanh chóng chỉ cho bạn cách sử dụng một vài texture và layer style để tạo hiệu ứng chữ bóng, phản chiếu crom. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này. Phông Bebas Neue Bold AsphaltDamaged0043 Image 1 - Small (1024x768) Bus Seats Free Pack 6000 photoshop gradients bởi Supertuts007 (Nạp tập tin CHROMES.grd) 1. Xác định Pattern Bước 1 Mở ảnh Bus Seats, và đi tới Filter > Distort > ZigZag. Thay đổi Amount thành 20, Ridges thành 5, và Style là Pond Ripple. Bước 2 Đi tới Edit > Define Pattern, và nhập Reflection Pattern trong trường Name. 2. Tạo Background Bước 1 Tạo tài liệu mới có kích thước 950 x 650 px, đặt texture AsphaltDamaged0043 trên layer Background...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng tiếp xúc đôi trong photoshop. Double exposure là sự kết hợp hai hoặc nhiều hình ảnh để tạo ra một hình ảnh đầy thú vị . Hiệu ứng hình ảnh như thế này thường gặp trên bìa tạp chí, bao gồm album và phương tiện quảng cáo khác. Chuẩn bị: Portrait_stock New York Stock Bước 1 Mở một hình ảnh hoặc chân dung vào Photoshop, loại bỏ dấu hiệu ổ khóa trên lớp nền bằng cách nhấp chuột phải vào layer background chọn từ layer background và chọn ok . Lựa chọn vật thể, Ở đây tôi sử dụng công cụ Pen (P). Sau khi bạn dùng pen vẽ song vật thể, nhấp chuột phải và chọn Make lựa chọn. Set Feather radius 0,5 px chọn ok . Tiếp theo, thêm một layer mask trên layer bằng...
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẩn các bạn sữ dụng Action trong Photoshop trên phiên bản mới nhất của Photoshop một cách đơn giản và dể hiểu nhất. Trước tiên bạn cần tim hiểu Action là gì và công dụng của nó như thế nào? 1. Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với project A và được lưu với đuôi mở rộng là *.atn (action). Với project B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như project A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. 2. Công dụng: Action sẽ có nhiệm vụ tự động thực hiện lại các thao tác mà bạn làm cho Project A để áp dụng cho các project B,C,D…một cách nhanh chóng và chính xác. Cách sử dụng Action trong Photoshop Bước 1: Mở photoshop lên, vào menu Window ->...
Trong video này mình hướng dẫn các bạn cách để thiết kế một banner slide cho website của các bạn. Nếu có thắc mắc cứ để lại comment nha các bạn. Cảm ơn nhiều.
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người cách thiết kế một banner để quảng cáo facebook. Nguyên liệu mình có để link dưới mô tả của video các bạn cẩn có thể downloat về thực hành. Cảm ơn các bạn.
Hôm nay mình sẽ chia sẽ cho các bạn 1 tut rất đơn giản để loại bỏ nền (background) của ảnh. Nó có thể loại bỏ hầu hết các màu nền và đưa ảnh về dạng trong suốt (Transparent). Công việc rất đơn giản. Bạn chỉ cần làm theo các bước sau: Bước 1: Mở hình ảnh bạn cần làm trong suốt. Bước 2: Chọn công cụ Magic Eraser Tool Công cụ này có chức năng là khi click vào vùng có màu nào thì nó sẽ xóa hết màu của vùng đó. Bằng cách chọn chuột phải vào biểu tượng của Eraser Tool->Magic Eraser Tool Phím tắt: E (Nếu đã dùng trước đó) Bước 3: Chọn màu background cần xoá Sau khi bạn sử dụng công cụ trên, công việc của bạn chỉ đơn giản là chọn màu background cần xoá. Như ví dụ dưới mình chọn vùng nền màu trắng. Chỉ cần nhấp chuột vào. Và...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng những công cụ của Photoshop như Layer Styles, Filters, và Layer Masks để tạo ra hiệu ứng chữ Digital Glitch một cách nhanh chóng và dễ dàng.Bắt đầu nhé! Tài nguyên dùng trong hướng dẫn này Các tài liệu được sử dụng trong quá trình thực hiện hướng dẫn này: Pixel Digivolve font basic scanline patterns bởi Artbox-DA 1. Hướng dẫn tạo Background và Text Layers Bước 1 Tạo ra một New Document (tài liệu mới) 900 x 700 px, click vào biểu tượng Create new fill hoặc Adjustment layer phía dưới của bảng điều khiển Layers, chọn Solid Color, và sử dụng màu #101010. Bước 2 Tạo Text màu trắng sử dụng kiểu chữ Pixel Digivolve, và thiết lập kích thước là 170 pt. Bước 3 Đổi tên Layer Text vừa tạo...
[Tutorial] Hướng dẫn làm Typography & Photo Quote đơn giản #2 Phía sau kí ức - Tận cùng tháng năm Link Download Font: http://bit.ly/2kKMuVj Link Download Ảnh: http://bit.ly/2mfipxI
1. Chuẩn bị hồ sơ Bước 1 Để tạo hiệu ứng da, chúng tôi sẽ sử dụng một vecto logo trên Freepik. Mở tệp tin biểu trưng của bạn và đi tới Edit > Copy (Ctrl + C) Bước 2 Mở nó trong Photoshop và bây giờ hãy vào Edit> Paste (Ctrl + V) . Chọn Smart Object và bây giờ bạn đã mở được Logo đặt trên hình ảnh ví da. Bước 3 Đặt Logo và thay đổi kích thước thích hợp. 2. Đóng dấu logo lên da Chúng ta sẽ thêm một vài hiệu ứng khác nhau để tạo tem. Bước 1 Chọn layer Logo của bạn và đặt Fill thành 0%. Bước 2 Nhân đôi layer này lên bằng cách vào Layer> New> Layer Via Copy (Ctrl + J) , và đổi tên các bản sao mới này là "1" và "2". Bước 3 Chọn layer "2" và nhấp đúp vào nó để mở Bảng Layer Style. Trên bảng điều khiển này, hãy check...
Zoom Tool và Hand Tool là nhóm công cụ chức năng trong Photoshop. Đây là không phải những công cụ chỉnh sửa ảnh tuy nhiên cả hai đều là những công cụ rất quan trọng trong việc điều chỉnh chế độ hiển thị ảnh. Trong bài viết này chúng tôi sẽ cho bạn một cái nhìn tổng quan về hai công cụ này. Zoom Tool Zoom Tool (Phím tắt Z), chức năng giống như tên gọi của nó. Đây là công cụ có chức năng phóng to và thu nhỏ màn hình hiển thị của một hình ảnh. Công cụ này chỉ giúp phóng to và thu nhỏ để bạn quan sát khi làm việc và nó không có tác dụng điều chỉnh ảnh. Để phóng to một bức ảnh,các bạn chọn Zoom Tool và click chuột trái (chuột sẽ hiển thị là một chiếc kính lúp có dấu cộng), ngược lại để thu nhỏ một bức ảnh,các bạn cũng chọn Zoom Tool,sau đó...
Dưới đây là những bài hướng dẫn hiệu ứng văn bản là một trong những cách tốt nhất để bắt đầu trong Photoshop. Chúng dễ dàng giúp bạn làm chủ nó. Vì vậy, hãy khơi gợi cảm hứng của bạn và cố gắng thực hiện với hiệu ứng văn bản thực tế! Thực hiện với Layer Styles và thiết kế chữ nghệ thuật. Hướng dẫn tạo hiệu ứng văn bản nước tung tóe Công cụ 3D của Photoshop vẫn còn mới với nhiều người thiết kế. Hãy thử hiệu ứng này theo tác giả Rose. Dành cả buổi chiều mày mò thiết kế đáng yêu này. Xem hướng dẫn Cách tạo hiệu ứng chữ vào thập niên 80s với Adobe Photoshop Mọi người lại yêu thích thiết kế thập niên 80 và chúng tôi cũng vậy! Hãy đọc bài hướng dẫn về hiệu ứng này. Bài hướng dẫn này sẽ giới thiệu cho bạn về hiệu ứng kim loại và chữ...
Việc tách cách đối tượng có chất liệu bằng thủy tinh rất phức tạp, với đặc tính trong suốt ở viền cạnh, nó rất dễ khiến bạn cắt sai và hụt mất chi tiết. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách cắt một chai thủy tinh trên nền trắng bằng cách sử dụng Blending Modes. https://photoshoptrainingchannel.com/wp-content/uploads/2021/04/cut-out-glass-in-photoshop-before.jpg|https://photoshoptrainingchannel.com/wp-content/uploads/2021/04/cut-out-glass-in-photoshop-after.jpg Video này sẽ hướng dẫn bạn cách tốt nhất để chọn và cắt mặt kính (hoặc các đối tượng trong suốt) trong Photoshop. Chúng ta sẽ làm việc với Mask và tất cả các điều chỉnh của bạn sẽ có thể chỉnh sửa được về sau. Tài liệu hướng dẫn: Ảnh Video: Nguồn...
Thay đổi màu sắc của một đối tượng sử dụng Photoshop là một trường hợp sử dụng điển hình cho phần mềm, và có rất nhiều cách để làm điều đó. Video 20 phút này từ Nathaniel Dodson của tutvid sẽ hướng dẩn 5 cách riêng biệt để tái màu hoặc thêm màu sắc cho các đối tượng hình ảnh. Công cụ đầu tiên bạn có thể dùng là Hue / Saturation, và đoạn video cho biết cách kết hợp nó cùng với mask để nhắm mục tiêu cho đối tượng (như một chiếc váy màu đỏ) và điều chỉnh màu hoặc tô màu cho nó. Các kỹ thuật thứ hai là sử tạo một layer mới và fill màu lên nó hoặc dùng brush kết hợp với các chế độ pha trộn màu sắc và Hue. Tiếp theo, vào lúc 6:00, Dodson cho thấy làm thế nào để tô màu cho một bộ váy trắng hoàn toàn. Lưu ý rằng kỹ thuật này sẽ làm...
Nếu như bạn là người thường xuyên sử dụng Photoshop, việc sử dụng Blending mode (chế độ hoà trộn) có thể rất thường xuyên. Làm việc với Blending mode hầu như luôn luôn là một quá trình thử nghiệm. Bởi vì gần như không thể dự đoán trước được kết quả, bạn luôn có vẻ sẽ kết thúc thử nghiệm với các chế độ khác nhau và Fill Opacities cho đến khi bạn nhận được kết quả mà mình mong muốn. Trong bài này, chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn một cái nhìn tổng quan về các chế độ Blending mode, và sau chúng ta sẽ đi sâu hơn vào các hoạt động của chúng. Đây là bảng điều khiển của Bleding Mode Để sử dụng Blending mode, bạn cần chọn 1 hoặc nhiều Layer khác nhau rồi lựa chọn Blending mode mà mình cần sử dụng. Blending mode có thể được chia thành 5 loại...
Bao giờ cần phải tạo ra một bộ lưới cách đều trong một tài liệu Photoshop? Hoặc sử dụng hướng dẫn để tạo một vùng lề quanh một tài liệu Photoshop? Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo lưới cách đều đơn giản trong PTS. Vào View và chọn New Guide Layout. Bạn có thể chia khung thành một số cột và hàng cụ thể, hoặc đặt chiều rộng và chiều cao chính xác của các cột và hàng. Hộp thoại cũng có một tùy chọn để xóa bất kỳ hướng dẫn hiện có. Và nếu bạn muốn sử dụng cùng một bộ Guide thường xuyên, hãy thiết lập chúng và chọn Save Preset từ menu Preset.
Tìm hiểu cách tạo hiệu ứng chữ hóa lỏng / tan chảy / méo mó trong Adobe Illustrator & Photoshop CC 2020. Đây là hướng dẫn thiết kế rất cơ bản mà ai cũng có thể làm theo. Tất cả những gì bạn cần làm là tạo văn bản trong Illustrator bằng "Blend Tool" và làm biến dạng nó sau này trong Photoshop bằng công cụ "Liquify". Hướng dẫn bởi: Steven Van
Back
Bên trên