Photoshop

ếu là 1 Designer chuyên nghiệp, thường xuyên sử dụng Photoshop để chỉnh sửa ảnh cho khách hàng. Bạn cần phải tinh chỉnh ngay 1 số thiết lập sau đây, nhằm làm cho Photoshop hoạt động trơn tru hơn. Giúp chúng ta linh hoạt hơn trong các thao tác chuột và phím tắt. Đây là những thủ thuật Photoshop bí mật và bạn cần phải thiết lập ngay sau khi cài đặt xong Photoshop. ở đây tôi chọn phiên bản Photoshop CS 8.0 để minh họa cho các bạn. Lý do tại sao tôi chọn phiên bản PTS CS để sử dụng. Bạn có thể tham khảo qua bài viết sau: Các tinh chỉnh: Trước tiên mở phần mềm Photoshop lên, và bấm Ctrl + K, xuất hiện bảng thông báo như hình bên dưới Ta nhập 999 và vùng khoanh đỏ.(là số bước mà bạn có thể quay lại khi thao tác sai lệnh) Tiếp theo bấm...
Bạn đang tìm kiếm một bài viết với tiêu đề "25 Trick cực kỳ hữu ích trên Photoshop mà bạn chưa biết". Đây là một bài viết hướng dẫn về 25 kỹ thuật hữu ích trên Photoshop, giúp bạn nắm bắt những công cụ và tính năng mới trên phần mềm này. Bài viết này sẽ cung cấp những lời dẫn đơn giản và dễ hiểu để bạn thực hiện các trick này một cách dễ dàng. Bạn sẽ khám phá các kỹ thuật giúp tăng hiệu quả làm việc và tạo ra những thiết kế ấn tượng trên Photoshop.
Photoshop của bạn bị lỗi “This unlicensed Photoshop app has been disabled” và đang tìm cách khắc phục? Lỗi Unlicensed Error xuất hiện nó sẽ ngăn bạn truy cập Photoshop sẽ rất khó chịu. Trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn khắc phục một cách dễ dàng. Cách này giúp bạn sửa lỗi tất cả các ứng dụng của Adobe Creative Cloud. Lỗi "This unlicensed Photoshop app has been disabled" là gì? Lỗi “Adobe: The Unlicensed Adobe app will be Disabled soon.” thường xảy ra nếu bạn đang sử dụng một ứng dụng không có bản quyền. Photoshop đã phát hiện ra và yêu cầu bạn mua ứng dụng có bản quyền hoặc cho bạn dùng thêm 10 ngày trước khi Adobe chặn hoàn toàn quyền truy cập của bạn vào ứng dụng. Cách khắc phục đơn giản nhất là mua bản quyền phần...
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Mình xin chia sẻ với các bạn, cách làm một hiệu ứng khá là mới lạ trong photoshop, đó là hiệu ứng trong suốt của chủ thể, chỉ cần một vài thao tác đơn giản các bạn có thể tạo ra một hiệu ứng khá đặt biệt và thú vị. Hiệu ứng trong suốt này giúp các bạn có một sản phẩm ấn tượng. và nó đồi hỏi tư duy sáng tạo của các bạn, không dài dòng nữa mời các bạn xem video của mình nhé. CÓ LINK BÀI TẬP.
Chào các bạn mình chia sẻ với cách bạn cách làm tranh sơn dầu với photoshop Beta. Trước kia thì các bạn làm một bức tranh sơn dầu rất là mất thời gian, từ khi có công cụ này của photoshop thì mọi chuyện đã chở nên dễ dàng rất nhiều. hãy cũng mình xem video bên dưới để có thể biết được cách làm nhé.
Gradient là sự pha trộn màu sắc, tạo sự chuyển đổi dần dần từ màu này sang màu khác. Nếu bạn vẫn còn đang loay hoay tự tạo những bảng màu gradient nhưng vẫn chưa ưng ý thì tham khảo 16 Color Palette Gradient dưới đây nhé: EASTERN BLUE WATER LEAF & EASTERN BLUE SUBMARINE Mã màu HEX EASTERN BLUE WATER LEAF: #18A5A7 -> #BFFFC7 Mã màu HEX EASTERN BLUE SUBMARINE: #18A5A7 -> #B6C0C5 BLUE ZODIAC SUBMARINE & BLUE ZODIAC LAVENDER Mã màu HEX BLUE ZODIAC SUBMARINE: #112D60 -> #B6C0C5 Mã màu HEX BLUE ZODIAC LAVENDER: #112D60 -> #DD83E0 LAVENDER ROSE OXFORD BLUE & NIAGARA SLEPTIC Mã màu HEX LAVENDER ROSE OXFORD BLUE: #FDABDD -> #374A5A Mã màu HEX NIAGARA SLEPTIC: #05999E -> #CBE7E3 RONCHI CELLO & LIGHT...
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. - Hôm nay chúng ta sẽ cùng nhau thực hiện bài BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP cho bức hình này nha, và đây cũng là hướng dẫn blend màu đẹp.- trong bài này mình sẽ Hướng dẫn blend màu đẹp, các bạn có thể dùng phương pháp này để áp dung cho các bức ảnh khác. Hướng dẫn blend màu đẹp này của mình sẽ là các bạn thích. - Cách BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này cũng rất là đơn giản, chỉ cần một vài thao tác là chúng ta có thể thực hiện được BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP. Và bây giờ chúng ta sẽ cùng nhau thực hành bài tập BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này nha.
Xin chào các bạn, chắc hẳn anh em thợ chụp ảnh tiệc hay mắc phải những tấm ảnh không rõ nét, chụp bị nhòe, nhòe không chịu nổi, khi bị như vậy mà không có một tấm ảnh khác thay thế thì phải làm như thế nào. Mình có giải pháp cho các bạn đậy, chỉ cần 1 vài thao tác sẽ giúp các bạn Cứu nét lại ảnh trong photoshop, giúp các bạn hóa giải được sự bài toán khó này. hãy bắt đầu xem video nhé.
Hướng dẫn hiệu ứng kéo dãn pixel trong Photoshop. xin chào các bạn trong bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn lấy màu trong chủ thể và dùng mẫu màu đó để trang trí cho chủ thể của mình, hy vọng mẹo nhỏ này sẽ làm các bạn thích
BIẾN TƯỢNG PHẬT ĐÁ THÀNH VÀNG TRONG PHOTOSHOP, XIN CHÀO CÁC BẠN, HÔM NAY SẼ HƯỚNG DẪN CHO CÁC BẠN CÁCH BIẾN ĐÁ THÀNH VÀNG NHÉ. BÀI TẬP CŨNG KHÁ THÚ VỊ. BIẾN TƯỢNG PHẬT ĐÁ THÀNH TƯỢNG PHẬT BẰNG VÀNG. ĐÂY LÀ CÁCH MÀ MÌNH CÓ THỂ THAY ĐỔI CHẤT LIỆU TRONG PHOTOSHOP. CÔNG THỨC BIẾN ĐÁ THÀNH VÀNG. NÀO HÃY CÙNG XEM VIDEO NHÉ.
Cách đổi áo trắng thành áo màu trong photoshop, Trong photoshop việc đổi áo màu đỏ sang áo màu xanh việc này thật dễ dàng, như để đổi áo trắng thành áo màu thì chúng mình cần làm thêm một thao tác nữa. sao đây là thao một vài thao tác nhỏ cũng rất dễ để bạn tự thực hiện bằng photoshop một cách dễ dàng.
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn Xử Lý ảnh Thiếu sáng 2021 và ảnh sáng không đều, để các bạn có thể áp dụng với những bức hình chụp kỹ niệm của các bạn nha. video này mình làm rất ngắn và cố gắn cô động lại rất nhiều và hướng dẫn chi tiết từng bước Blend màu để các bạn có thể hiểu được kỷ thuật xử lý ảnh thiếu sáng này nha.Nào bây giờ các bạn hãy bấm vào video để xem hướng dẫn nhé. cảm ơn các bạn đã xem
Hiệu ứng ánh sáng photoshop sẽ làm bức ảnh của các bạn thêm ấn tượng hơn và làm nổi bật hơn, chỉ cần một vài thao thác nhỏ cách bạn có thể biến hóa ảnh của mình thêm đậm chất nhờ hiệu ứng ánh sáng này
Mình có một tấm hình sân bay TÂN SƠN NHẤT. Hình này mình chụp cũng lâu rồi, nay mình lấy ra để làm bài hướng dẫn cho các bạn xem nhé. Sân Bay Tân Sơn Nhất nằm ở quận Bình Tân, cách Sài Gòn độ tầm 10 Km, ở sân bay TÂN SƠN NHẤT rất đông đúc người qua lại, và là một trong những nơi khá đông khách du lịch trong nước và ngoài nước,( vì nó là sân bay mà).Nếu nhưng các bạn ai đã được đứng trên này rồi thì mới thấy được bức ảnh này nó quý giá đến chừng nào. Và ngồi xử lý ảnh sân bay Tân Sơn Nhất là một điều hạnh phúc.
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Makeup ảnh bằng AI | Makeup Transfer AIchúng ta sẽ tìm hiểu một chút về Neural Fietrs, nhưng các bạn đã biết thì Neural Fietrs có rất nhiều tính năng hấp dẫn. trong đó có xử lý da bằng Skin Smooth, và Makeup Transfer thì chúng ta sẽ tìm hiểu về hai công cụ này nhé.và bây giờ mời các bạn xem video nhé
Hướng dẫn thiết kế thao tác sản phẩm trong Photoshop, đây là một bài cũng khá là thú vị trong các đi màu và tạo đường dẫn mắt các bạn xem nhé.
Xin chào các bạn, Mình có một tấm hình đi Cần Giờ, Mình sẽ chia sẽ cách mình nhìn ảnh như thế nào, và cách phân tích một bức ảnh phong cảnh ra sao. Đây cũng là một cách để các bạn mới tập chụp ảnh và yêu thích nhiếp ảnh phong cảnh có cái cơ sở đển hậu kỳ.
Mình sẽ hướng dẫn các bạn các tách nền sao cho nhanh nhất và hiệu quả nhất, mà vẫn giữ được nhiều tri tiết nhất, hay bỏ ra 3 phút để xem hết video này bạn sẽ nhận được kiến thức bổ ích từ video, biết được cách mà các chuyên gia thường làm.
Đây là một ý tưởng kết hợp giữa hai loại trái cây, một kỹ thuật ghép ảnh giữa hai loại trái cây, tạo ra một hình ảnh ấn tượng trong thiết kế sản phẩm. chỉ mất một chút thời gian, và kiên trì trong 5 phút bạn sẽ làm được giống như mình
Back
Bên trên