Photoshop

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một hiệu ứng con dấu cao su như thật trong Photoshop. Chuyển bất kỳ ảnh nào thành con dấu cao su nhanh chóng chỉ trong vài bước. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Grunge Stained Paper Texture Rubber Stamp Photoshop Brushes Old Envelope Stamp Brushes Grunge Photoshop Brushes Circle Photoshop Shapes Man Portrait Stock Image Intro Font Type 1. Cách tạo Grunge Paper Background Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 850 x 550px. Đương nhiên, bạn có thể sử dụng tập tin PSD có kích thước khác nhưng phải điều chỉnh kích thước phù hợp với bài hướng dẫn này. Thêm Grunge Stained Paper Texture trong layer mới. Bước 2 Đi đến Layer > New...
Trong bài hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn các bước để tạo ra một cảnh viễn tưởng với các hành tinh, phi thuyền và các tinh vân. Bạn sẽ học cách tự tạo ra không gian nền, cách đơn giản để tạo ra một hành tinh, và kết hợp các đối tượng bằng cách sử dụng các kĩ thuật blending. Bạn cũng sẽ học cách điều chỉnh độ tương phản và màu sắc, tạo ra các hiệu ứng ánh sáng, làm nổi bật chiều sâu. Các nguyên liệu để thực hiện Các nguyên liệu sau sẽ được dùng trong suốt quá trình thực hiện bài hướng dẫn này: Bề mặt hành tinh Tinh vân Phi thuyền Thiên thạch 1. Tạo một nền không gian vũ trụ Bước 1 Tạo một document mới trong Photoshop kích thước 3000 x 2000 px cùng với thiết lập như hình dưới: Nền sẽ là màu đen. Bước 2 Nhấn Ctrl-Shift-N để...
Khi làm việc với Photoshop, quá trình chỉnh sửa ảnh có thể làm phình to ra rất nhiều Layer để tạo ra một kết quả hoàn chỉnh và ưng ý nhất cho bạn. Tuy nhiên, khi bạn muốn lưu một layer trong một đống layer hỗn độn thì như thế nào, đây là một thủ thuật và không phải ai cũng biết. Dưới đây là cách thức thực hiện. Bước 1: Chọn layer bạn muốn lưu, trích xuất Trong ví dụ ở đây, tôi muốn lưu Layer "Group 2 Copy" thì tôi chọn vào layer này. Bước 2: Lưu layer Bước tiếp theo tôi sử dụng phím tắt "Ctrl + Shift + ‘" (trên Windows) hoặc Cmd + Shift + ‘ (trên MAC) và sẽ có một cửa sổ hiện lên hỏi bạn nơi lưu (trích xuất) layer này. Như vậy là đã hoàn thành việc lưu layer, Photoshop sẽ tự động trích xuất layer dưới định dạng phù hợp nhất...
Masking là một trong những kỹ thuật quan trọng nhất hoặc kỹ năng để học hỏi trong Photoshop. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giải thích 10 điều bạn cần biết về mặt nạ trong Photoshop để giúp bạn áp dụng hiệu ứng và thú vị cho hình ảnh của bạn. Bắt đầu nào! 1. Gradient Mask Bạn có thể sử dụng các công cụ Gradient Tool trên Mask Pixel để tạo ra hiệu ứng chuyển tiếp mềm mại giữa các bức ảnh của bạn. Điều tốt nhất về Gradient mask là bạn có thể làm rất nhanh chóng và dễ dàng cập nhật chúng bằng cách sử dụng công cụ Gradient Tool. 2. Clipping Mask Với Text Clipping Mask rất hữu ích cho việc sử dụng các nội dung của một layer như một mặt nạ cho layer khác. Nó đặc biệt hữu ích khi bạn muốn hiển thị một hình ảnh bên trong một văn bản. Tất...
Layer Styles là hiệu ứng đặc biệt mà bạn có thể nhanh chóng và dễ dàng áp dụng vào những layer riêng biệt trong Photoshop để có thể thay đổi sự xuất hiện của 1 thứ gì đó trong một thời gian rất ngắn. Chúng có thể được cài sẵn, tùy chỉnh, hoặc được lưu và dùng nó sau. Hôm nay Designervn.Net sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để sử dụng layer style trong Photoshop. Ở đây mình sử dụng Layer style màu nước của diễn đàn LOAD LAYER STYLES Tới bảng Styles (Window> Styles), mở menu Styles ở bảng điều khiển, chọn Load Styles, sau đó mở tập tin gọi là 'Watercolour Styles'. ÁP DỤNG LAYER STYLES Để áp dụng các Styles để kiểu của bạn, chỉ cần đảm bảo kiểu của bạn được chọn sau đó nhấp vào Phong cách của sự lựa chọn của bạn. Một hiệu ứng màu...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn các bạn tạo một khung cảnh mưa đêm trong Photoshop. Chuẩn bị: Rainy Street (Đường phố) Woman (Phụ nữ) Rain Texture (Texture mưa) Rain Drops (Hạt mưa) Mức độ: Khó Thêm đường Rainy BƯỚC 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New và chỉnh theo các giá trị sau: BƯỚC 2 Thêm hình ảnh đường phố vào tài liệu chính bằng cách chọn File> Place Embedded. Sau khi thêm hình ảnh đường phố vào tài liệu chính, bạn sẽ thấy các phần không mong muốn (vùng khoanh đỏ) gây mất tập trung cho người xem. Tạo một layer mới và đặt tên là 'cloning'. Kích hoạt công cụ Clone Stamp Tool (S). Trên thanh tùy chọn, chỉnh Sample thành Current & Below và xoá các phần không mong muốn. BƯỚC 3 Tạo...
Hiệu ứng chữ khói Photoshop
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một cảnh quan núi với rồng bay. Đầu tiên chúng ta sẽ xây dựng nền sương mù bằng cách sử dụng ba hình ảnh Stock. Sau đó chúng ta sẽ thêm đá và nhân bản chúng bằng cách sử dụng các texture đá. Sau đó chúng ta sẽ thêm các tháp và con rồng và trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng các lớp điều chỉnh, mặt nạ, dodge/burn, và brush. Chúng tôi cũng sẽ tạo ra bầu không khí sương mù bằng cách sử dụng hình ảnh bầu trời. Cuối cùng chúng ta sẽ thực hiện một số lớp điều chỉnh để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Chuẩn bị Dragon 1 Dragon 2 Sky Đá 1 Rock 2 Dãy núi 1 Dãy núi 2 Tháp 1 Tháp 2 1. Làm thế nào để tạo sương mù Bước 1 Tạo một tài liệu px 2000 x 798 px mới...
Với sự phổ biến của thư pháp, họa tiết màu nước, và vàng foiling, bạn có thể rất dễ dàng làm cho văn bản của bạn trông giống như nó đã được handcrafted (Thủ công) bằng cách sử dụng Photoshop. Bước 1: Sử dụng công cụ Text, nhập văn bản của bạn trong Photoshop bằng một phông chữ dày. Màu của văn bản không quan trọng vì nó sẽ sớm được phủ một lớp Texture. Font chữ thì bạn có thể tham khảo rất nhiều ở đây. Nếu bạn đang sử dụng texture màu nước, phông chữ hoặc phông chữ viết tay sẽ hoạt động tốt nhất trong trường hợp này. (Hãy chắc chắn kiểm tra danh sách các phông chữ viết tay miễn phí, có chữ viết tay của chúng tôi để lựa chọn tốt hoặc tìm một phông chữ sử dụng các tài nguyên miễn phí tuyệt vời này bằng liên kết sau) Trong ví dụ...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng các kỹ thuật điều chỉnh và lựa chọn đơn giản để nhanh chóng tạo ra một hiệu ứng văn bản hoa đậm, đậm. Băt đâu nao! Chuẩn bị: Phông chữ Lust Script Hồng hồng bởi CarolynH Rose 01 bởi VocabMike Rose 02 bởi VocabMike Rose 03 bởi hansbenn 1. Làm thế nào để thực hiện một lựa chọn nhanh Bước 1 Điều quan trọng là chọn đúng hình ảnh cho hiệu ứng. Một hình ảnh tốt nên có một bó hoa, tốt hơn với một vài khu vực trống giữa chúng, và một tương phản tốt với nền để giúp cô lập chúng. Mở hình hoa hồng hồng , chọn Quick Selection Tool , và nhấp vào biểu tượng Thêm vào lựa chọn trongthanh Options . Sau đó, nhấp vào kéo để chọn hoa hồng trong hình ảnh. Bạn có thể giữ phím Option để trừ đi từ vùng lựa...
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo một hiệu ứng khung cảnh 3D trên màn hình điện thoại bằng cách áp dụng các chức năng Mask và các tính năng nâng cao. Nguyên liệu cần chuẩn bị: Stock màn hình điện thoại: http://bit.ly/2ug1LRh Khung cảnh cừu và chó: http://bit.ly/2sObtGa Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Shift + Delete: Fill màu nhanh File PSD kết quả để tham khảo: http://bit.ly/2uP7Tx2 Tại thời gian: 2:44 trong phần Output Setting bạn chọn Output to là Layer Mask nhé. Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử...
Việc cắt ghép hình ảnh trong Photoshop có thể là cả một vấn đề đối với cả những người mới dùng cho đến những người dùng thành thạo, việc bạn cắt hình ảnh từ một nơi này ghép qua một hình ảnh khác đòi hỏi rất nhiều yếu tố (như việc phù hợp màu sắc, chú trọng đến các yếu tố để hình ảnh trở nên thực tế, vùng out nét trong ảnh, ánh sáng,...). Trong hướng dẩn dưới đây được thực hiện bởi PiXimperfect bạn sẽ học cách cắt ghép một hình ảnh khác để chèn vào một nền cỏ làm sao để trông giống thực tế nhất. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc về phím tắt, cũng như chưa hiểu phần nào trong Video hãy comment câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp giúp bạn. Nguồn: PiXimperfect
Tìm hiểu cách tạo nghệ thuật graffiti từ các bức ảnh của bạn trên Adobe Photoshop, bằng cách sử dụng các filter và adjustment. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Brick Wall Man Portrait Grunge Brush Graffiti Wall 1. Cách tạo Background tường gạch Tạo tài liệu mới New Document với kích thước 850 x 630 px . Bạn cũng có thể sử dụng kích thước riêng cho tập tin của bạn, nhưng bạn nên điều chỉnh kích thước sử dụng trong bài hướng dẫn này., Thêm Brick Wall vào New Layer. Thiết lập lại kích thước ảnh nếu cần theo kích thước bản vẽ của bạn. 2. Cách thêm nghệ thuật Graffiti Bước 1 Trong New Layer, thêm Graffiti Wall texture. Điều chỉnh lại kích thước ảnh nếu cần theo khung ảnh của bạn. Bước...
Một cách để tạo thêm sự ấn tượng cho một bức hình phong cảnh đẹp là thêm vào cảnh ngập nước bằng kỹ thuật số! Nó không chỉ tạo ra sự đối xứng thẩm mĩ mà còn sử dụng một trong những kỹ thuật cổ điển trong xử lý ảnh là tạo sự phản chiếu. Trong bài hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo hiệu ứng phản chiếu hoàn toàn trên bề mặt nước bằng phương pháp làm méo hình theo kiểu gợn sóng. 1. Cách tạo ra một phản chiếu đơn giản Tạo cảnh phản chiếu là một cách tuyệt vời để học một số kỹ năng xử lý ảnh cơ bản. Cách tiếp cận rất đơn giản: tạo một bản sao của phần muốn được phản chiếu và lật ngược nó lại. Sau đó điều chỉnh phối cảnh để làm cho phần phản chiếu trông giống như là một phần của mặt nước phẳng theo phương ngang. Bước 1 Chọn hình ảnh phù hợp...
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách để sử dụng một chùm ảnh hoa hồng minh họa, với một vài lớp mặt nạ, texture và adjustment layers, để tạo ra một hiệu ứng tươi, hiệu ứng chữ hoa. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font chữ Bolina Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa hồng (nhỏ) của alephcomo Hoa minh họa (nhỏ) của alephcomo Wall Texture - 35 từ AGF81 Paper Grain Texture từ JustinBHB 1. Tạo Background Bước 1 Tạo một tài liệu mới với tỷ lệ 1500 x 1000 px, bấm vào biểu tượng Create new fill or adjustment layer ở dưới cùng của bảng Layers và chọn Gradient. Bước 2 Tạo màu bằng cách sử dụng màu #ecf8f5 bên trái và #c9bcc2 ở...
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Khi nói đến việc tạo lưới điện trong Photoshop, các nhà thiết kế thường phải dựa vào plugin để đạt sự hiệu quả. Mặc dù, Photoshop đã đi kèm với một tính năng tương tự (nhưng hơi ít mạnh mẽ) được xây dựng trong, được gọi là Guide Layouts. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách sử dụng Guide Layouts để nhanh chóng tạo ra lưới tùy chỉnh và lưu chúng dưới dạng cài đặt trước (Preset) có thể dùng lại. BƯỚC 1 - TẠO MỘT BỐ TRÍ HƯỚNG DẪN MỚI Với tài liệu của bạn được lựa chọn mở, vào View> New Guide Layouts. BƯỚC 2 - THIẾT LẬP MẠNG LƯỚI Bắt đầu bằng cách xác định số cột và hàng bạn muốn. Theo mặc định, các cột và các hàng được phân phối đều trên toàn bộ chiều rộng và chiều cao của tài liệu của bạn. Nếu bạn muốn các cột hoặc các hàng của...
Các công cụ của Photoshop là phương tiện làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn. Và nếu bạn cần thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc, thì chúng tôi có các giải pháp cho bạn! Hãy xem câu trả lời trong bài hướng dẫn nhanh này. Khi có nhiều hơn một... Thay đổi kích thước một tấm ảnh trong Photoshop thì khá đơn giản, nhưng sẽ như thế nào khi bạn cần phải thay đổi kích thước của 10, 50 hay thậm chí 100 tấm ảnh? Bạn có thể làm với từng cái một, nhưng điều này sẽ mất nhiều thời gian quý báu mà đáng lẽ dành cho công việc sáng tạo khác. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu cách để thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc bằng cách tạo ra một Photoshop action tuỳ biến và sử dụng chức năng Automate > Batch...
Có nhiều kỹ thuật khác nhau bạn có thể sử dụng trong Photoshop để làm sáng bức chân dung tối. Hướng dẫn 4 phút của PHLEARN này cho thấy kỹ thuật 2 làm sáng hình ảnh chân dung một cách tự nhiên và không tụ nhiên. Kỹ thuật này tập trung quanh công cụ Shadows and Highlights trong menu Image-> Adjustments của Photoshop. Sử dụng thanh trượt Amount, Tone, và Radius, tìm phơi sáng mà bạn muốn cho kết quả cuối cùng trong vùng tối của ảnh. Một khi bạn đã xác định mức phơi sáng bạn muốn, hãy sử dụng thanh trượt Color trong Adjustments để làm sáng màu da của chủ thể. Người hướng dẫn Aaron Nace sau đó sử dụng Curves Adjustment Layer để thêm sự tương phản với điểm nổi bật và giúp tách riêng chủ đề của bạn khỏi nền. Nace sử dụng một Layer Mask...
Back
Bên trên