Photoshop

Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế banner bán hàng mật ong bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo hiệu ứng tuyết với Adobe Photoshop. Bạn sẽ học cách để tạo ra tuyết trong Photoshop sử dụng các bộ lọc và tạo ra một cảnh tuyết xinh đẹp. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng bộ lọc, brushes, điều chỉnh các lớp, layer mask và công cụ Brush. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu thêm. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở hình ảnh cô gái trong Photoshop . Để mở một hình ảnh vào File > Open và mở nó lên. Dưới đây là stock mà bước chuẩn bị mình đã share. Bước 2 Thêm một Photo Filter (Layer > New Adjustment Layer> Photo Filter ) lớp điều chỉnh để cô gái và áp dụng Filter Cyan với mật độ 29 %. Thay đổi blend mode của Photo Filter thành Soft Light. Và đây là kết quả...
Hầu hết các nhà thiết kế muốn giảm kích thước tài liệu Photoshop (PSDs). Cho dù chia sẻ PSD với khách hàng hoặc bán chúng trực tuyến, kích thước tập tin có thể là một vấn đề. Nhiều nhà thiết kế giảm độ phân giải của PSDs của họ để gửi cho khách hàng, Nhưng thực ra, chúng ta có thể sử dụng các thủ thuật đơn giản dưới đây đã đề cập để giảm kích thước tệp của PSD mà không làm giảm chất lượng. Làm thế nào để giảm kích thước tập tin của các định dạng hình ảnh: jpeg, jpg hoặc png mà không có sự mất mát đáng kể. Nếu bạn là một nhà thiết kế web và muốn lưu một hình ảnh cho web, chúng ta biết rằng chúng ta có thể sử dụng tính năng "save for web" của Photoshop để giảm kích thước tập tin bằng cách sử dụng các tham số khác, nhưng đôi khi hình...
Trong bài viết này, bạn sẽ tìm hiểu được nhiều mẹo khi sử dụng Photoshop, nó không những tăng tốc công việc của bạn mà nó còn giúp bạn hiểu rõ hơn về cách làm việc của Photoshop. Hãy lưu lại bài viết để tiện xem lại. Mở một hình ảnh Để mở một hình ảnh trong Photoshop bạn chỉ cần vào File> Open và sau đó điều hướng đến thư mục chứa hình ảnh. Nếu bạn muốn sử dụng phím tắt, bạn có thể sử dụng Ctrl / Cmd + O. Để mở và đóng cửa sổ Layers, chọn F7. Phóng to Nếu bạn đang làm việc trên một thiết kế hoặc minh hoạ với nhiều chi tiết bạn sẽ muốn phóng to vào công việc để nhìn các chi tiết nhỏ. Để làm điều đó bạn có thể chọn biểu tượng kính lúp ở cuối menu công cụ hoặc nhấp Ctrl / Command và phím cộng hoặc trừ. Để mở cửa sổ Zoom, chọn...
Thử nghiệm với việc trộn hai hình ảnh lại với nhau. Chúng tôi đặt cược bạn sẽ tạo ra một hình ảnh mới mẽ. Bắt đầu với hai hình ảnh Trong Photoshop, tạo một tài liệu mới. Kéo hai hình ảnh từ máy tính của bạn vào Photoshop. Mỗi hình ảnh sẽ trở thành một layer riêng biệt mà bạn có thể xem trong bảng điều khiển layer ở bên phải của khu vực làm việc. Nếu nó không hiển thị, chọn Window> Layers. Thử nghiệm với chế độ hòa trộn Chọn layer trên cùng và mở menu Chế độ hòa trộn trong bảng điều khiển layer. Thử nghiệm với các chế độ hòa trộn khác nhau trên layer trên cùng để xem chúng ảnh hưởng như thế nào đến layer dưới cùng. Trong ví dụ này, chế độ Lighten làm cho hình ảnh của người lướt sóng hiển thị qua các phần tối của cây cọ. Mỗi chế độ...
Làm thế nào để học photoshop nhanh và câu trả lời cho câu hỏi đó sẽ quyết định cách tiếp cận để thực hiện. Hiện nay có hàng trăm bài học Cách tiếp cận tốt nhất để học— theo ý kiến của tôi — là: Làm quen với các công cụ cơ bản. Một khóa học tốt để có được sẽ là của tài liệu trên https://designervn.net/ hoặc một vài nơi khác như PhotoshopTutorials - hướng dẫn tuyệt vời về chỉnh sửa, photomanipulation và phân loại màu sắc Google - để tìm một hướng dẫn tốt, trước tiên hãy tìm một chuyên gia trong một khu vực nhất định. Tìm người nào đó trong lĩnh vực bạn quan tâm để giúp thiết lập quy trình làm việc và sau đó tìm các hướng dẫn giải quyết các nhu cầu cụ thể của bạn. Một điều quan trọng cần lưu ý là hầu như mọi chuyên gia thiết kế đều...
Nếu bạn không dành hàng giờ chỉ xây dựng một bản vẽ kỹ thuật từ đầu, đây là một kỹ thuật tuyệt vời để giả mạo nó. Chúng tôi sẽ sử dụng một số được xây dựng sẵn trong các bộ lọc Photoshop để tạo ra những đường nét cơ bản từ một bức ảnh nguồn, sau đó trộn lẫn trong một số mô hình lưới điện và kết cấu để nâng cao chủ nghĩa hiện thực. Để tạo được một bản thiết kế chân thật với hướng dẫn tất cả phụ thuộc vào những hình ảnh cơ sở bạn phải làm việc với. Để có kết quả tốt nhất, sử dụng hình ảnh của chủ đề của bạn từ phía trước, bên và phía trên, kết hợp thành một tài liệu. bản thiết kế Authentic được rút ra như bản thiết kếđược phác thảo như một bản kế hoạch chính xác, trong khi một bức ảnh sẽ luôn bao gồm các chi tiết không mong muốn, quan...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng mơ mộng tưởng tượng từ một hình ảnh thông thường bằng cách sử dụng các lớp điều chỉnh, mặt nạ và chế độ hoà trộn. Thông tin Chương trình : Photoshop CS3 + Độ khó : Dể Chuẩn bị Child photo - Stock Bước 1 Chuẩn bị hình ảnh của bạn. Tôi sử dụng công cụ Crop (C) để xóa các cạnh không mong muốn Bước 2 Nhấn Cmd / Ctrl + J để nhân đôi background. Kích chuột phải vào layer này, chọn Convert to Smart Object. Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập bán kính 8px: Trên Filter Mask, dùng bàn chải mềm (soft brush) với màu đen để xóa phần giữa và để lại các hiệu ứng làm mờ chỉ có thể nhìn thấy ở các cạnh: Bước này là để thêm một số sâu đến hiện...
TẠO HIỆU ỨNG 3D BẰNG CLIPPING MASKChào các bạn, có thể nói đồ họa là một lĩnh vực tuyệt vời, chỉ cần bạn có đủ trí tưởng tượng, bạn có thể tạo ra mọi thứ, một cộng cụ đơn dãn nhất trong photoshop sẽ chưng minh cho bạn điều này, chắn hẳn các bạn sẽ ngạc nhiên vì một thao thác đơn giản sẽ tạo ra một bức hình ấn tượng chỉnh bằng vài cú click chuột đơn giản thôi. nào hãy cùng chúng tôi vào bài nhé.
Ngày hôm nay, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để thêm các hiệu ứng ảnh Bokeh đẹp cho các bức ảnh của bạn chỉ trong 9 bước. Tạo hiệu ứng ảnh Bokeh trong Photoshop dễ dàng và bạn có thể tạo ra hiệu ứng này chỉ trong 5 phút. Đầu tiên chúng ta sẽ bắt đầu bằng cách thêm ánh sáng đầy màu sắc cho một hình ảnh. Sau đó chúng ta sẽ thêm texture bokeh đến hình ảnh và cuối cùng chúng tôi sẽ làm sáng lên hình ảnh sử dụng lớp điều chỉnh. Chuẩn bị Street Stock Bokeh Texture Bước 1 Mở hình đường phố trong Photoshop. Bạn có thể mở một hình ảnh trong Photoshop bằng cách chọn File> Open. Dưới đây là hình ảnh mở trong Photoshop. Bước 2 Tạo một layer mới và đặt tên là "light 1" . Thiết lập màu foreground #775e23 . Vẽ ánh sáng bằng cách sử dụng một...
Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn tạo một hình ảnh cú bay trong khu rừng kỳ quái trên Photoshop. Và chúng tôi cũng xin nói trước là hướng dẩn này không dành cho Beginer để thực hiện bạn cần phải biết sơ qua về kỷ năng Photoshop. Ở dưới chúng tôi đã có file PSD cho bạn tìm hiểu cấu trúc tạo file. Trong phần cuối cùng, bạn sẽ học cách tạo ra ánh sáng bằng cách sử dụng một kỹ thuật dễ dàng có thể áp dụng cho nhiều loại ảnh. Chuẩn bị: Forest Con cú Tree File PSD kết quả 1. Thêm rừng Bước 1 Tạo một tài liệu px 2000 x 1333 px mới trong Photoshop với các cài đặt đã cho: Bước 2 Mở hình ảnh rừng. Kéo hình này vào khung ảnh màu trắng bằng Move Tool (V) . Bước 3 Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thay đổi Radius ...
Conten Aware csale in photoshop | kéo dãn hình không ảnh hướng để chủ thểcái chia sẻ này sẽ giúp ích cho các bạn làm thế nào kéo dãn hình mà không làm biến dạng chủ thể vẫn giữ nguyên hình dáng ban đầu của chủ thể.Nào hãy cùng mình khám phá nhé.nào nào mời các bạn xem video nhé.
Trong video dưới đây, bạn sẽ tìm hiểu cách cắt ghép ảnh và thay thế khuôn mặt trong Photoshop. Đây có lẽ là hướng dẫn mà được rất nhiều bạn mới biết đến Photoshop săn lùng. Việc cắt ghép ảnh trong Photoshop là một công việc thú vị, nó giúp bạn tạo ra những hình ảnh theo phong cách hài hước hơn và có thể sử dụng nó để troll bạn bè. Có nhiều cách để hoán đổi khuôn mặt trong Photoshop, nhưng một trong những kỹ thuật nhanh nhất và hiệu quả nhất là sử dụng lệnh Auto-Blend Layer được tìm thấy trong menu Edit.Công cụ này thường được sử dụng để ghép các ảnh toàn cảnh lại với nhau, nhưng nó cũng thực hiện rất tốt việc trộn các khuôn mặt lại với nhau. Ảnh xem trước...
Nếu bạn muốn học cách sử dụng Photoshop cho mọi thứ, từ thiết kế áp phích phim đến tạo hiệu ứng hình ảnh, hãy xem tổng hợp các khóa học và hướng dẫn hữu ích này. Bài viết này sẽ cho bạn thấy một loạt các bài học theo lộ trình giúp bạn làm quen và sử dụng Photoshop. 1. Tìm hiểu cơ bản về giao diện không gian làm việc của Photoshop Đối với tất cả những ai đang học cách sử dụng phần mềm (không riêng gì Photoshop) điều quan trọng nhất cần phải học đó là tìm hiểu và làm quen với không gian làm việc của phần mềm. Bài viết này sẽ giúp bạn tìm hiểu về không gian làm việc của Photoshop, cũng như một số thuật ngữ đề cập đến các vùng làm việc. Hình ảnh: Tubikstudio 2. Học Photoshop Từ A đến Z Nếu bạn chưa quen với Photoshop, video này là một...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một hiệu ứng màu nước tuyệt vời. Tôi sẽ giải thích tất cả mọi thứ chi tiết về cách tạo ra nó, ngay cả những người lần đầu làm quen với Photoshop. Nguyên liệu cần có Để tạo như thiết kế trên, bạn sẽ cần chuẩn bị các nguồn tài nguyên sau: Stock Image 1. Hãy bắt đầu nào Trước tiên, mở ảnh mà bạn muốn thực hiện. Để mở ảnh, đi tới File > Open, chọn ảnh của bạn và click Open. Bây giờ, trước khi bắt đầu, chỉ cần kiểm tra vài điều sau: Ảnh của bạn nên sử dụng chế độ màu RGB Color, 8 Bits/Channel. Để kiểm tra việc này, đi tới Image > Mode. Để có kết quả tốt nhất, kích thước ảnh của bạn nên là 2000–4000 px wide/high. Để kiểm tra điều này, đi tới Image > Image Size. Ảnh của bạn nên ở trên...
Đồ họa 8 bit là phương pháp lưu trữ thông tin hình ảnh trong bộ nhớ của máy tính hoặc trong tệp hình ảnh, sao cho mỗi pixel được biểu thị bằng một byte (8 bit). Số lượng màu tối đa có thể được hiển thị cùng một lúc là 256. Chúng ta thường thấy đồ họa 8 bit xuất hiện trong các tựa game nổi tiếng thời xưa như Mario, Contra, các game của nintendo,... Ngày nay, 8 bit không còn được sử dụng rộng rãi nữa, nhưng không ít người vẫn còn lưu luyến với kiểu đồ họa này. Khi nhìn nó chúng ta có cảm giác xưa cổ, những ký ức thời thơ ấu. Đồ họa 8 bit là một hình ảnh đẹp trong tuổi thơ của thế hệ 8x, 9x và cả 7x. Trong việc tìm kiếm các cảm hứng mới, nhiều Designer đã tạo ra những hình ảnh 8 Bit rất độc đáo. Hình ảnh "Gustavo Viselner" Dưới đây...
Với sự ra đời của màn hình độ nét cao , các nhà thiết kế web bây giờ phải đảm bảo rằng những hình ảnh họ sử dụng được tối ưu hóa cho HD . Bỏ qua quá trình này có thể làm cho các trang web bị mờ hoặc bị pixel, để lại ấn tượng không tốt đối với du khách. Một trong những cách tốt nhất để xử lý màn hình HD là sử dụng Vector Graphic bất cứ khi nào có thể. Vector có thể mở rộng ở bất kỳ kích thước nào, vì vậy nó sẽ trông tuyệt vời trên màn hình HD. Trong bài đăng này, chúng tôi muốn chia sẻ một mẹo nhanh về cách chuyển đổi văn bản Photoshop thành SVG . Ví dụ: nếu bạn có một biểu trưng dựa trên văn bản trong thiết kế của bạn, có thể bạn sẽ thấy mẹo này rất hữu ích. Photoshop Stage Đối với ví dụ này, chúng tôi sẽ sử dụng một biểu tượng văn...
Gradient đang trở lại và tạo thành cơn sốt trong những năm gần đây, chúng ta có thể bắt gặp xu hướng màu sắc sáng tạo này ở bất cứ đâu nhưng không có sự nhàm chán bởi ứng dụng và tính linh hoạt của nó rất nhiều. Hôm nay, chúng ta hãy cùng tìm hiểu về toàn diện về công cụ Gradient Tool trong Adobe Photoshop và cách gradient áp dụng để tạo ra các hình ảnh trực quan tuyệt đẹp. Gradient Fills Kích hoạt công cụ Gradient trong Photoshop bằng cách nhấn G hoặc bằng cách chọn biểu tượng gradient hình chữ nhật nằm trên thanh công cụ bên tay trái trong chương trình. Khi Công cụ Gradient (G) được kích hoạt, chúng ta có một số lựa chọn trong thanh toolbar: linear, radial, angle, reflected và diamond. Khi gradient fill được kích hoạt, một con...
Back
Bên trên