Photoshop

Bộ lọc Hình ảnh High Pass của Photoshops có thể là công cụ làm sắc nét hình ảnh hiệu quả, nhưng hiệu quả của nó có thể quá mạnh đối với một số khu vực nhất định trong ảnh của bạn. Dưới đây là một hướng dẫn 9 phút từ photoshopCAFE xem cách sử dụng bộ lọc "High Pass" của Photoshop để làm sắc nét hiệu quả hơn. Phương pháp làm sắc nét ảnh này tuyệt vời vì nó có thể được áp dụng cả không phá hủy và có chọn lọc. Điều đó có nghĩa là bạn có thể xóa các thay đổi bạn thực hiện sau này trong quá trình chỉnh sửa và chỉ áp dụng cho các khu vực cụ thể của ảnh. Trước tiên, bạn nên ghi lại một Action Photoshop khi thiết lập các layer và các cài đặt khác để sử dụng bộ lọc High Pass. Điều này giúp bạn tiết kiệm rất nhiều nhấp chuột không cần thiết mỗi...
Có nhiều kỹ thuật khác nhau bạn có thể sử dụng trong Photoshop để làm sáng bức chân dung tối. Hướng dẫn 4 phút của PHLEARN này cho thấy kỹ thuật 2 làm sáng hình ảnh chân dung một cách tự nhiên và không tụ nhiên. Kỹ thuật này tập trung quanh công cụ Shadows and Highlights trong menu Image-> Adjustments của Photoshop. Sử dụng thanh trượt Amount, Tone, và Radius, tìm phơi sáng mà bạn muốn cho kết quả cuối cùng trong vùng tối của ảnh. Một khi bạn đã xác định mức phơi sáng bạn muốn, hãy sử dụng thanh trượt Color trong Adjustments để làm sáng màu da của chủ thể. Người hướng dẫn Aaron Nace sau đó sử dụng Curves Adjustment Layer để thêm sự tương phản với điểm nổi bật và giúp tách riêng chủ đề của bạn khỏi nền. Nace sử dụng một Layer Mask...
Nhiếp ảnh gia Sean Tucker đã thực hiện đoạn phim dài 36 phút này qua việc chỉnh sửa chân dung trong Photoshop. Điều đầu tiên anh ta làm là áp dụng quy tắc một phần ba, đảm bảo rằng phần lông mi nằm trong một phần ba của bức ảnh. Tiếp theo, Tucker tiếp tục sử dụng healing brus để loại bỏ các chi tiết gây mất chú ý của hình ảnh. Tucker tiến hành một số lượng lớn các loại chỉnh sửa khác nhau trong video hướng dẫn này và điều thú vị khi xem cách anh chọn và khai thác từng điều chỉnh. Cũng như chỉnh sửa, anh ấy làm việc với công cụ dodge and burn, Tone, Sharpening và Contrast. Tất cả điều này được thực hiện bằng cách sử dụng mask và blending mode. Thậm chí là cả texture. Cuối cùng, anh tạo ra 2 phiên bản một là có màu và một là phiên...
Làm thế nào để học photoshop nhanh và câu trả lời cho câu hỏi đó sẽ quyết định cách tiếp cận để thực hiện. Hiện nay có hàng trăm bài học Cách tiếp cận tốt nhất để học— theo ý kiến của tôi — là: Làm quen với các công cụ cơ bản. Một khóa học tốt để có được sẽ là của tài liệu trên https://designervn.net/ hoặc một vài nơi khác như PhotoshopTutorials - hướng dẫn tuyệt vời về chỉnh sửa, photomanipulation và phân loại màu sắc Google - để tìm một hướng dẫn tốt, trước tiên hãy tìm một chuyên gia trong một khu vực nhất định. Tìm người nào đó trong lĩnh vực bạn quan tâm để giúp thiết lập quy trình làm việc và sau đó tìm các hướng dẫn giải quyết các nhu cầu cụ thể của bạn. Một điều quan trọng cần lưu ý là hầu như mọi chuyên gia thiết kế đều...
Outline Text đây là một kỹ thuật giúp bạn có thể làm nỗi bật phần chữ làm cho nó dể đọc hơn. Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn cách nhanh chóng và dễ dàng nhất để Outline Text trong Photoshop .Và đây chỉ là một trong nhiều hiệu ứng kiểu bạn có thể học trong Photoshop . Làm thế nào để Outline Text trong Photoshop Phương pháp này sử dụng Styles để tạo Stroke cho văn bản. Chọn công cụ Type tool (Phím tắt T) và tạo văn bản. Nhấp chuột phải vào Type Layer và chọn Blending Options từ menu. Hoặc vào Layer> Layer Style> Stroke. Trong hộp thoại Layer Style, chọn Stroke trong danh sách các Style ở bên trái. Các tùy chọn theo phong cách Stroke cho phép bạn kiểm soát hoàn toàn sự xuất hiện của đương viền. Đặt kích thước hoặc chiều...
Một trong những tính năng mạnh mẽ nhất của Adobe Photoshop là khả năng tổ chức thiết kế của bạn trong các layer (lớp). Sử dụng các layer giúp dễ dàng loại bỏ và điều chỉnh các phần tử một cách không phá hoại. Làm thế nào để Resize Layers trong Photoshop Đảm bảo layer mà bạn muốn thay đổi kích cỡ được chọn trong bảng điều khiển layer bằng cách nhấp vào nó. (Nếu bạn không thể nhìn thấy bảng Layers, vào Window> Layers để mở nó.) Trong bảng điều khiển công cụ, chọn công cụ Rectangular Marquee (hoặc sử dụng phím tắt M). Nhấp chuột phải vào bất cứ nơi nào và chọn Free Transform. Bạn sẽ thấy một hộp giới hạn xuất hiện xung quanh layer bạn muốn thay đổi kích cỡ. Di chuột qua một trong các góc của layer, giữ phím Shift để duy trì tỷ lệ khung...
Chào tất cả mọi người, hy vọng tất cả các bạn đang làm rất tốt ngày hôm nay và nói về hôm nay chúng ta sẽ đào sâu vào việc học một số kiến thức mới trong Photoshop. Chúng tôi đã cập nhật hướng dẫn mới, hãy xem hướng dẫn toàn diện về Gradient Tool trong Photoshop. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn bạn phải làm là nhấn phím tắt (G) Điều này sau đó sẽ kích hoạt công cụ Gradient Tool của bạn, tôi đã nói chuyện về những phím tắt trước đây trong nhiều Tutorials khác của tôi vì vậy nếu bạn đã không đọc bất kỳ của những người tôi sẽ chỉ cần nhanh chóng giải thích phím tắt để bạn ở đây. Các phím tắt là phím trên bàn phím của bạn tương ứng với một số cụ trên Photoshop . Họ tăng tốc toàn bộ quá trình lên và làm cho bạn trông cách chuyên nghiệp...
Làm thế nào để sử dụng Layer Masks trong Photoshop Layer Masks là một trong những công cụ quan trọng nhất của Photoshop. Nó có thể làm cho các phần của layer có thể được nhìn thấy và một phần vô hình. Ưu điểm chính của việc sử dụng Layer Masks là chúng có thể được thay đổi bất cứ lúc nào – nó là “không phá hủy“, có nghĩa là nó sẽ không bao giờ phá hủy pixel hình ảnh! Xem video để tìm hiểu: Layer masks để làm gì? Layer masks kiểm soát tầm nhìn của một layer, group, hoặc adjustment layer. Khi một layer masks hoàn toàn màu trắng, layer này hoàn toàn có thể nhìn thấy. Khi một layer masks hoàn toàn màu đen, layer này hoàn toàn vô hình. Bạn có thể chọn để làm cho các bộ phận của một layer vô hình bằng cách sơn màu đen trong các khu...
Trong hướng dẩn này chúng tôi sẽ chỉ cho bạn là làm thế nào để đạt được một hiệu ứng tiếp xúc màu đôi. Với kỹ thuật đơn giản này, chúng tôi có thể đạt được hình ảnh đầy màu sắc và tuyệt vời bằng cách kết hợp hai bức ảnh. 1. Chọn ảnh Trước hết chúng ta sẽ cần hai bức tranh, tốt hơn với một nền phẳng. Chúng tôi đã nhận chúng tôi từ Freepik.com, nhưng bạn có thể tìm thấy chúng trong phần đính kèm. 2. Kết hợp hình ảnh Chụp một trong những bức ảnh và kéo nó lên đầu trang và nhấp đúp vào nó. Cửa sổ "Layer style" sẽ bật lên. Và bây giờ để tạo hiệu ứng, chỉ cần tắt các kênh khác nhau để có được kết quả khác nhau. Bạn thậm chí có thể tắt nhiều kênh. Một khi bạn đã quyết định về phong cách của bạn, hãy nhấp vào ok. 3...
Có một số nghệ sĩ tài năng có bàn tay sơn nghệ thuật siêu thực tế tuyệt đẹp, nhưng những loại kỹ năng này là một cái gì đó đối với mình chỉ là có thể mơ ước. Rất may với sự giúp đỡ của Photoshop nó có thể tạo ra các hiệu ứng mát mẻ để bắt chước phong cách của hình ảnh sơn. Trong ngày hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn một vài bước mà sẽ biến một bức ảnh thành một mảnh sơn kỹ thuật số nghệ thuật với những nét cọ chi tiết và màu sắc đầy vết loang lổ. Hiệu quả chúng ta sẽ được tạo ra trong hướng dẫn này biến một bức ảnh với những nét cọ tốt để tạo ra một hình vẽ thực tế. Kỹ thuật này là rất tốt cho mô phỏng tác phẩm nghệ thuật minh họa cho áp phích phim retro hoặc chỉ để cho hình ảnh của bạn một cái nhìn cách điệu. Mở hình ảnh của bạn chọn...
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Bảng Layer Style là một tính năng rất hữu ích trong Photoshop, nhờ có nó mà bạn có thể tạo ra được nhiều hiệu ứng thú vị cho văn bản, các đối tượng thiết kế. "Outer Glow" cũng là một công cụ hữu ích trong nhóm này. Bằng cách sử dụng Outer Glow bạn có thể tạo ra hiệu ứng phát sáng cho văn bản và cả các đối tượng Layer. Trong ví dụ dưới đây, khi tôi có một đoạn văn bản hoặc tiêu đề bị chìm so với màu nền sử dụng Outer Glow là một giải pháp hợp lý. Dưới đây là cách làm cho đoạn văn bản của tôi trở nên sáng hơn và đỡ bị chìm so với nền bằng Outer Glow. Bạn có nhiều cách để mở Outer Glow. Cách thứ nhất: Vào "Layer -> Layer Style -> Outer Glow" Cách thứ 2: Chọn chuột phải vào đối tượng ở bảng Layer -> Bleding Options... Đây là bằng...
Trong phần trước của loạt video của chúng tôi về chủ Smart Objects trong Photoshop, chúng tôi thấy làm thế nào để tạo và chỉnh sửa một hoạt hình hoàn hảo Star Wars hiệu lực thi hành crawl. Lần này, thay vì tập trung vào một hiệu ứng cụ thể, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào bạn có thể sử dụng Smart Objects cùng với lớp và bộ lọc để tạo ra bất kỳ loại có hiệu lực không phá hủy bạn muốn. Khi bạn thấy cách mạnh mẽ, linh hoạt và đơn giản kỹ thuật này là , bạn có thể không bao giờ sử dụng bộ lọc theo cách cũ thời một lần nữa.
Landscape Mixer là một filter mới trong Photoshop cho phép bạn chuyển đổi màu sắc và thêm các chi tiết để bến bức ảnh phông cảnh của bạn thành một mùa khác, một khung cảnh khác một cách nhanh chóng. Công cụ này cho phép bạn dễ dàng chuyển đổi bức ảnh từ mùa hạ sang mùa đông, khung cảnh sang buổi chiều hoàng hôn. Công cụ này sử dụng AI và phần mềm tự tính toán, giúp bạn chuyển đổi khung cảnh chỉ với một click chuột. https://data.designervn.net/2021/10/13967_18b5e4b30c610b3c50a1ec799691c39f.jpg|https://data.designervn.net/2021/10/13966_64a55c0ca64354f8615c529208f7651e.jpg Video hướng dẫn:
Trong bài viết này bạn sẽ học cách kết hợp công cụ Patch và Content-Aware Fill để xoá các vật thể không mong muốn ra khỏi bức ảnh. Bước 1: Mở một hình ảnh với một đối tượng cần xoá. Nếu bạn đang làm việc với một tài liệu chỉ có một lớp, sao chép nó bằng cách nhấn Command-J (PC: Ctrl-J). Bước 2: Kích hoạt công cụ Quick Selection bằng cách nhấn Shift-W cho đến khi bạn nhìn thấy biểu tượng của nó trong Hộp công cụ. Trong thanh Options, bật hộp kiểm Auto-Enhance cho một lựa chọn hơi mượt hơn và chính xác hơn. Bước 3: Nhấp và kéo để lựa chọn đối tượng bạn cần xoá Bước 4: Mở rộng vùng lựa chọn để bao gồm một số điểm ảnh nền bằng cách chọn Select>Modify>Expand. Nếu bạn đang làm việc với một hình ảnh nhỏ như hình này, hãy thử nhập một...
Một hướng dẫn rất đơn giản cho thấy cách bạn có thể chèn hình ảnh vào bên trong văn bản bằng cách sử dụng thủ thuật clipping mask và làm cho nó trông khá nghệ thuật. Hy vọng bạn tìm hiểu được các kỹ thuật mới trong video này và nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào, hãy hỏi tôi trong phần bình luận bên dưới. Brush: https://www.deviantart.com/sonic-gal007/art/Splatter-and-Strokes-Brush-Set-131650164
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học được cánh nhanh chóng và đơn giản đề thêm hình ảnh vào văn bản trong Photoshop. Làm việc với văn bản Kết hợp một hình ảnh với Văn bản có thể là một kỹ thuật siêu thú vị và hiệu quả. Chúng tôi bắt đầu với việc chọn văn bản và phông chữ. Sau khi chọn văn bản, chúng ta sẽ điều chỉnh Khoảng cách của văn bản theo ý thích. Clipping Mask Sử dụng Clipping Mask để cho hình ảnh hiển thị trong Văn bản. Tạo kiểu Tiếp đến thêm một chút Phong cách cho hình ảnh. Sử dụng Drop Shadow để giúp văn bản bật và nổi bật khỏi Nền. Chúng tôi cũng đã đi vào và thay đổi Màu nền. Nguồn PHLear
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn các bước tôi đã để thiết kế Magical Text Effect trong Photoshop. Đây là một hướng dẫn người mới bắt đầu và tôi sẽ chỉ ra cách dễ dàng là để tạo ra một hiệu ứng văn bản tìm kiếm tuyệt vời trong Photoshop chỉ trong một vài bước. Chúng tôi sẽ đi qua một số bức tranh, lớp hỗn hợp, và điều chỉnh hình ảnh. Chuẩn bị Fire Texture Bước 1 Tạo một tài liệu mới kích thước 700x1000px với nền đen, và sử dụng công cụ Gradient để điền vào lớp nền với sự chỉ đạo và màu sắc hiển thị dưới đây: Chúng tôi sẽ có thêm một số ánh sáng trên nền. Để làm như vậy, rút ra một vài dấu chấm như hình dưới đây trên một layer mới: Áp dụng sau lọc Motion Blur đến layer: Sau đó, áp dụng các bộ lọc Motion Blur...
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. Makeup ảnh bằng AI | Makeup Transfer AIchúng ta sẽ tìm hiểu một chút về Neural Fietrs, nhưng các bạn đã biết thì Neural Fietrs có rất nhiều tính năng hấp dẫn. trong đó có xử lý da bằng Skin Smooth, và Makeup Transfer thì chúng ta sẽ tìm hiểu về hai công cụ này nhé.và bây giờ mời các bạn xem video nhé
Đây là bài tập cũng khá là thú vị, bài này rất hợp với mấy bạn làm thời trang nè, một kiểu hiệu úng lồng chữ qua hình ảnh. Tuy thao tác đơn giản nhưng mà cũng tạo được ấn tượng trong thiết kế nếu các bạn áp dụng hợp lý. Mời các bạn xem video phía dưới nhé.
Back
Bên trên