Photoshop

Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để thiết kế tờ rơi bằng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner bất động sản bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn
Hôm nay mình hướng dẫn các bạn cách thiết kế một tờ rơi nhân dịp khai trương cửa hàng. Các bạn xem video có gì thắc mặc cứ để lại bình luận cho mình biết nha. Cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế tờ rơi Poster cafe bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Gradient đang trở lại và tạo thành cơn sốt trong những năm gần đây, chúng ta có thể bắt gặp xu hướng màu sắc sáng tạo này ở bất cứ đâu nhưng không có sự nhàm chán bởi ứng dụng và tính linh hoạt của nó rất nhiều. Hôm nay, chúng ta hãy cùng tìm hiểu về toàn diện về công cụ Gradient Tool trong Adobe Photoshop và cách gradient áp dụng để tạo ra các hình ảnh trực quan tuyệt đẹp. Gradient Fills Kích hoạt công cụ Gradient trong Photoshop bằng cách nhấn G hoặc bằng cách chọn biểu tượng gradient hình chữ nhật nằm trên thanh công cụ bên tay trái trong chương trình. Khi Công cụ Gradient (G) được kích hoạt, chúng ta có một số lựa chọn trong thanh toolbar: linear, radial, angle, reflected và diamond. Khi gradient fill được kích hoạt, một con...
Hi. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Hôm nay mình chia sẻ với mọi người 1 video hướng dẫn mới nhất tới từ Limzim - một giảng viên người Việt của Freepik.com. Trong video này limzim sẽ chia sẻ cho các bạn những tip hữu ích để nhanh chóng làm quen với lĩnh vực vẽ và tô màu điện tử digital painting. Sẽ có thêm 1 series chi tiết cách vẽ trên kênh này trong thời gian tới. Mời các bạn đón xe. Hy vọng những chia sẻ này hữu ích cho cộng đồng.
Neural Filters cho Photoshop 2023 version 24.5 cho anh em nào cần Anh em tải file theo đường dẫn bên , giải nén rồi dán đè toàn bộ nội dung theo đường dẫn sau: C:\Users\Account User\AppData\Roaming\Adobe\UXP\PluginsStorage\PHSP\24\Internal\com.adobe.nfp.gallery\PluginData Link tải Neural Filters version 24.5: Hoặc link: https://www.fshare.vn/file/912ZKKUBN5FF?token=1686036340 Sau khi paste nội dung vào thư mục đã nêu ở trên thì anh em đăng nhập tài khoản Adobe ngay trong Menu Help của Photoshop 2023 để dùng nhé. Hy vọng anh em sẽ hài lòng với nội dung này của Forum Siêu Nhân.
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Bắt đầu với hai hình ảnh Vào Photoshop, tạo một tài liệu mới. Kéo hai hình ảnh từ máy tính của bạn vào tài liệu. Mỗi ảnh là một lớp riêng biệt, bạn có thể xem trong bảng điều khiển lớp bên phải vùng làm việc. Nếu nó không hiển thị, chọn Window> Layers. Thử nghiệm với chế độ hòa trộn Chọn lớp trên cùng và mở trình đơn bật lên Chế độ hòa trộn trong bảng điều khiển lớp. Thí nghiệm với các chế độ hòa trộn khác nhau trên lớp trên cùng để xem chúng ảnh hưởng như thế nào đến lớp dưới cùng. Trong ví dụ này, chế độ Lighten làm cho hình ảnh của người lướt sóng hiển thị thông qua các phần tối của cây cọ. Mỗi chế độ sẽ cho bạn một hiệu ứng khác nhau, hãy thử tất cả các chế độ để có được một hiệu ứng mà bạn thích. Điều chỉnh mức độ ánh...
Tìm hiểu cách thêm vùng chọn, loại trừ các vùng chọn và tạo các vùng chọn giao nhau trong Photoshop. Tải về file thực hành: Tải về Tóm tắt bài học: Bạn có thể kết hợp các vùng chọn bằng các công cụ marquee, công cụ Lasso, công cụ Magic Wand và / hoặc công cụ Quick Sellection. Mỗi công cụ này có các tùy chọn để kết hợp các vùng chọn trong thanh Option. Để thêm vào vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Add to selection trong thanh Option hoặc nhấn phím Shift khi bạn thực hiện tạo vùng chọn khác. Để trừ vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Subtract from selection thanh Option hoặc nhấn phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) khi bạn chọn một khu vực bạn muốn xóa khỏi vùng chọn. Để tạo lựa chọn giao nhau, nhấp vào Intersect with selection...
Scrubby Zoom cho phép bạn kiểm soát chính xác mức độ và vị trí của địa điểm mà bạn muốn phóng to hình ảnh của mình. Công cụ Zoom trong Photoshop đã thấy nhiều thay đổi khác nhau trong vài phiên bản trước. Từ Photoshop CS5 trở đi công cụ Scrubby Zoom đã xuất hiện. Tuy nhiên có rất nhiều người gặp lỗi không thể tick vào ô Scrubby Zoom, dưới đây là cách để sửa lỗi này: Vào Edit -> Preferences -> Performance. Nhấp vào [ Advanced Settings... ] trong nhóm GPU Settings. Thay đổi Mode thành Basic. Đóng nó lại và khởi động lại Photoshop. Như vậy chỉ vài bước đơn giản này bạn đã có thể xử lý lỗi trong Photoshop.
Photoshop CC 2018 ra mắt cũng đã hơn 1 tháng - nhưng Adobe đã không nói với người sử dụng bản cập nhật đi kèm với một tính năng ẩn Photoshop rất tuyển vời kèm theo, những tính năng ẩn thường được gọi là "Easter Egg" nói về những tính năng được cất giấu hết sức tinh tế trong phần mềm. Tính năng ẩn đầu tiên là một phần của công cụ Painting Symmetry mới. Với tính năng ẩn này, bạn có thể sử dụng công cụ đó để tạo ra các thiết kế xuyên tâm hoặc thiết kế mandala với một vài nét của Brush. Để tìm công cụ này, người dùng cần phải kích hoạt "Technology previews" bằng cách vào menu Photoshop->Preferences->Technology previews và tích vào "enable paint symmetry". Bây giờ, nếu công cụ paint brush được chọn, hãy nhấp vào biểu tượng "bướm" trong...
Việc ảnh bạn chụp xong bị ám màu là điều không khó gặp, vì một vài nguyên nhân nào đó khiến hình ảnh của bạn bị ám màu khiến cho ảnh trông kém tự nhiên và thiếu hấp dẫn. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ tìm hiểu cách cân bằng trắng một bức ảnh và khử ám màu của một hình ảnh khi chụp bằng bộ lọc Camera Raw. Để trung hòa hình ảnh, chúng ta sẽ sử dụng công cụ cân bằng Trắng (công cụ Eyedropper), sau đó sử dụng thanh trượt Tonal để kiểm soát độ sáng của ảnh. Hướng dẫn này không chỉ giúp bạn khử ám màu mà còn giúp bạn thay đổi tông màu tổng thể của một bức ảnh, bạn có thể điều chỉnh nó để phù hợp với mục đích của mình. Ảnh so sánh...
Bạn đang tìm hiểu và muốn tự học photoshop cơ bản phải không, chắc bạn cũng đã từng lên mạng để tìm kiếm các tài liệu về cách học photoshop, tuy nhiên khi xem các hướng dẫn ấy bạn thấy khá khó hiểu, không có hệ thống, khiến bạn có cảm giác những hướng dẫn ấy chỉ dành cho người đã biết chút về photoshop, còn người mới như bạn xem chẳng hiểu gì. Sự thực đúng là vậy, những hướng dẫn trên mạng chỉ dành cho người đã có kiến thức cơ bản photoshop, khi họ xem hướng dẫn họ rất dễ dàng thực hiện làm theo, điều này khiến cho những người mới học photoshop thường bị bối rối, không hình dung được các công cụ và chức năng của photoshop. Chính vì thế, mình quyết định viết bài này để chỉ cho bạn cách học photoshop cơ bản, từ đó bạn sẽ nắm được hướng...
Xin chào các bạn, Mình có một tấm hình đi Cần Giờ, Mình sẽ chia sẽ cách mình nhìn ảnh như thế nào, và cách phân tích một bức ảnh phong cảnh ra sao. Đây cũng là một cách để các bạn mới tập chụp ảnh và yêu thích nhiếp ảnh phong cảnh có cái cơ sở đển hậu kỳ.
Khi bạn chụp ảnh người mẫu hoặc hình ảnh một sản phẩm nào đó nhưng không hài lòng với màu nền của hình ảnh đó, đừng lo lắng với kỹ thuật đơn giản này trong Photoshop sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này. https://phlearn.com/wp-content/uploads/2016/11/background-color-before-1200px.jpg|https://phlearn.com/wp-content/uploads/2016/11/background-color-After-1200px.jpg Bằng phương pháp tạo vùng chọn và tách biệt đối tượng chủ thể ra khỏi màu nền củ và thay cho nó một màu nền mới, nhà thiết kế Aaron Nace sẽ hướng dẫn cho bạn một kỹ thuật rất căn bản này trong Photoshop. Xem video dưới đây để tìm hiểu cách thực hiện: Một vài lời khuyên: Khi cắt một đối tượng ra khỏi nền của họ, có rất nhiều kỹ thuật khác nhau dựa trên độ phức tạp của nền...
Trong các bài viết trước đây chúng tôi đã có các bài viết hướng dẫn xóa bỏ đối tượng trong Photoshop. Bạn có thể sử dụng các công cụ thủ công như Spot Healing Brush Tool, Patch Tool và Clone Stamp Tool, để loại bỏ yếu tố gây mất tập trung trong một bức ảnh. Nhưng đối với hình ảnh bạn chụp đường phố hay các công trình công cộng thì sao? Dòng người di chuyển rất nhiều và dường như không thể xóa bỏ các đối tượng bằng các phương pháp thủ công, việc tái tạo vùng xóa bỏ cũng rất khó khăn. Tuy nhiên chúng tôi sẽ hướng dẫn cho bạn một phương pháp trong Photoshop chuyên xử lý những hình ảnh có quá nhiều đối tượng cần loại bỏ được gọi là kỹ thuật chồng ghép ảnh (Image Stack Mode). Phương pháp này sử dụng các hình ảnh chồng ghép lên nhau để xóa...
Trong hầu hết các trường hợp, sử dụng Dải màu tồn tại tự nhiên trong ảnh sẽ giúp làm nổi bật hình ảnh tốt nhất. Trong hình ảnh này, chúng tôi tập trung vào việc thêm màu cam vào phía trên của hình ảnh và màu xanh lá cây ở phía dưới. Màu cam hỗ trợ Ánh sáng phát ra từ mặt trời cũng như mang lại tông màu sống động hơn. Chọn cảm xúc cho hình ảnh Trước khi chỉnh sửa ảnh của bạn, điều quan trọng là bạn muốn truyền tải cảm xúc nào cho hình ảnh. Màu sắc gắn liền với cảm xúc và chọn Phạm vi màu phù hợp cho hình ảnh của bạn sẽ truyền tải đúng thông điệp của mình. Đối với hình ảnh vui vẻ, hãy chọn màu sắc ấm áp tươi sáng như màu đỏ, cam và vàng. Nếu mục tiêu của bạn là tạo ra một hình ảnh buồn, hãy thử sử dụng màu xanh lam và màu xanh lá cây...
Công cụ Pen tool là một công cụ mạnh mẽ và linh hoạt có thể được tìm thấy trong một loạt các sản phẩm phần mềm của Adobe. Trong hướng dẫn này, chúng tôi chia nhỏ các nguyên tắc cơ bản, chỉ ra cách sử dụng nó để tạo đường cong hoàn hảo và lựa chọn chính xác. Tại sao lại là công cụ Pen Tool? Đơn giản chỉ cần đặt, Pen tool là cách chính xác nhất để thực hiện vùng chọn trong Photoshop. Đó là lý tưởng cho bất kỳ tình huống mà bạn cần phải làm theo hoặc tái tạo các đường viền của bất kỳ đối tượng với một cạnh vững chắc. Từ chỉnh sửa chân dung, nhiếp ảnh sản phẩm, thiết kế đồ họa, ứng dụng của Pen tool rất nhiều. Hiểu các đường cong và góc Bất kỳ đường Path nào bạn tạo bằng Pen Tool đều sẽ là đường thẳng, một đường cong đơn giản, một đường...
Insignias và logo retro là các phong cách thiết kế mà bạn thường xuyên sử dụng văn sắp xếp theo một đường cong. Hầu hết mọi người sử dụng công cụ Text Warp tool nhưng nó có thể làm biến dạng bản. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu lý do tại sao chúng trông có vẻ biến dạng và cách bạn có thể tạo văn bản đúng đường cong mà không làm biến dạng các chữ cái. Tại sao khi dùng Curved Text văn bản có vẻ bị biến dạng Hãy xem thử hai huy hiệu dưới đây - cái bên trái được uốn cong bằng công cụ Warp Text, trong khi bên phải sử dụng các đường curved (curved path).Thoạt nhìn, cả hai đều giống nhau, nhưng nhìn kỹ văn bản và bạn có thể thấy văn bản bên trái bị biến dạng (chữ cái nửa trên được mở rộng). Đây là một ví dụ khác chỉ với văn bản thuần...
Back
Bên trên