Photoshop

Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cách bố trí web sáng tạo và chuyên nghiệp trong Photoshop một cách bài bản. Trong hướng dẩn, bạn có thể học các phương pháp hữu ích để tạo ra các thiết kế. Xem trước kết quả cuối cùng Tạo một Giao diện Web Chuyên nghiệp Hướng dẫn Photoshop Tài nguyên Biểu tượng Biểu tượng Chức năng - wefunction.com (Thay thế) Biểu tượng Twitter - iconeden.com Phông Bebas - dafont.com Bước 1: Mockup Trước khi bắt đầu thiết kế, chúng ta cần lập kế hoạch cho các yêu cầu, giao diện và chức năng. Sau đó chúng ta cần phải phù hợp với những ý tưởng này thành một bố cục để thực hiện. Mockups và khung wire frames rất hữu ích để tạo bố cục với rất nhiều tính linh hoạt. Nên sử dụng các tông màu sám để chú thích...
Với sự phổ biến của thư pháp, họa tiết màu nước, và vàng foiling, bạn có thể rất dễ dàng làm cho văn bản của bạn trông giống như nó đã được handcrafted (Thủ công) bằng cách sử dụng Photoshop. Bước 1: Sử dụng công cụ Text, nhập văn bản của bạn trong Photoshop bằng một phông chữ dày. Màu của văn bản không quan trọng vì nó sẽ sớm được phủ một lớp Texture. Font chữ thì bạn có thể tham khảo rất nhiều ở đây. Nếu bạn đang sử dụng texture màu nước, phông chữ hoặc phông chữ viết tay sẽ hoạt động tốt nhất trong trường hợp này. (Hãy chắc chắn kiểm tra danh sách các phông chữ viết tay miễn phí, có chữ viết tay của chúng tôi để lựa chọn tốt hoặc tìm một phông chữ sử dụng các tài nguyên miễn phí tuyệt vời này bằng liên kết sau) Trong ví dụ...
Texture & Overlay có thể khiến hình ảnh của bạn trở nên đẹp mắt hơn với các hiệu ứng hay ánh sáng mà chúng đem lại. Video hướng dẫn bên dưới sẽ cho bạn thấy phương pháp thêm Texture & Overlay vào hình ảnh một cách đơn giản và nhanh chóng. Tài liệu hướng dẫn: Ảnh Stock Bokeh Nguồn: Phlearning
Như vậy chỉ còn khoảng vài tuần nữa là chúng ta sẽ bước qua năm mới. Trong không khí tưng bừng của đêm giao thừa, một vài hiệu ứng pháo hoa đẹp sáng rực sẽ khiến cho hình ảnh của bạn trở nên tuyệt vời hơn. Tuy nhiên việc chụp được những bức ảnh pháo hoa đẹp không phải là chuyện đơn giản. Nhưng bạn vẫn có thể tạo hiệu ứng pháo hoa này bằng Photoshop. Dưới đây là cách để thực hiện. https://data.webnhiepanh.com/wp-content/uploads/2019/12/18210659/before-960x653-1.jpg|https://data.webnhiepanh.com/wp-content/uploads/2019/12/18210718/final-960x653-1.jpg Hướng dẫn này sẽ gồm những kiến thức cơ bản để pha trộn các đối tượng pháo hoa vào ảnh của bạn. Những gì bạn cần: Một bức ảnh với phần trời lớn, hạn chế mây Một (hoặc nhiều) hình ảnh pháo...
Có lẽ chúng ta đã quá quen thuộc với việc khử Noise, khử nhiễu hạt cho hình ảnh. Tuy nhiên, trong một số trường hợp chúng ta có thể thêm nhiễu hạt vào để đạt được một số hiệu ứng tâm lý cho hình ảnh (như hình ảnh cổ điển theo phong cách retro, vintage chẳng hạn). Hôm nay chúng ta hãy cùng làm ngược lại, thêm các hiệu ứng nhiễu hạt cho hình ảnh qua một vài bước rất đơn giản và nhanh chóng này nhé. Bước 1: Mở hình ảnh cần thêm hiệu ứng trong Photoshop. Việc đầu tiên là bạn cần mở hình ảnh của mình trong Photoshop (File -> Open -> Chọn ảnh) hoặc đơn giản chỉ cần kéo thả ảnh vào Photoshop. Bước 2: Thêm nhiễu hạt Bước tiếp theo thêm nhiễu hạt cho hình ảnh của bạn một cách đơn giản bằng cách vào (Filter > Noise > Add Noise…) Điều...
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học làm thế nào để thêm một mặt trăng vào hình ảnh của bạn, và sử dụng sự pha trộn luminance để thực sự pha trộn các đối tượng vào hình ảnh của bạn. Chúng ta sẽ có thể di chuyển những đám mây trước mặt trăng! Hướng dẫn này cũng có thể được sử dụng để đặt bất kỳ loại đối tượng nào khác trong hình ảnh của bạn. Ví dụ bạn có thể đặt một mặt trời, chim, cây, vv Các bước: Các bước nhanh cho người dùng Photoshop chuyên nghiệp Đặt hình ảnh mặt trăng của bạn vào hình ảnh đích. Điều chỉnh thanh trượt "This Layer" trong hộp thoại Layer Style để làm nổi nền xung quanh mặt trăng. Điều chỉnh thanh trượt "Underlying Layer" trong hộp thoại Layer Style để đưa những đám mây ở phía trước mặt trăng. Còn dưới đây là hướng...
Ngày hôm nay, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để thêm các hiệu ứng ảnh Bokeh đẹp cho các bức ảnh của bạn chỉ trong 9 bước. Tạo hiệu ứng ảnh Bokeh trong Photoshop dễ dàng và bạn có thể tạo ra hiệu ứng này chỉ trong 5 phút. Đầu tiên chúng ta sẽ bắt đầu bằng cách thêm ánh sáng đầy màu sắc cho một hình ảnh. Sau đó chúng ta sẽ thêm texture bokeh đến hình ảnh và cuối cùng chúng tôi sẽ làm sáng lên hình ảnh sử dụng lớp điều chỉnh. Chuẩn bị Street Stock Bokeh Texture Bước 1 Mở hình đường phố trong Photoshop. Bạn có thể mở một hình ảnh trong Photoshop bằng cách chọn File> Open. Dưới đây là hình ảnh mở trong Photoshop. Bước 2 Tạo một layer mới và đặt tên là "light 1" . Thiết lập màu foreground #775e23 . Vẽ ánh sáng bằng cách sử dụng một...
Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy quá trình thêm hiệu ứng rò rỉ ánh sáng (Light Leak) đầy màu sắc cho bất kỳ hình ảnh nào trong Photoshop. Hướng dẫn rất đơn giản và ngắn và ai cũng có thể thực hiện được. Bắt đầu nào! TÀI NGUYÊN HƯỚNG DẪN: Ảnh Stock BƯỚC 1 Mở hình ảnh trong Photoshop. Để mở một hình ảnh trong Photoshop hãy vào File> Open và mở hình ảnh. BƯỚC 2 Thoạt nhìn vào hình ảnh, bạn có thể dễ dàng nhận thấy sự tương phản thấp trên hình ảnh. Tôi muốn tăng nó và vì thế tôi đã sử dụng Levels bằng cách chọn Layer> New Adjustment Layer> Levels. Sử dụng các cài đặt dưới đây: Sau khi sử dụng Levels : BƯỚC 3 Ngay bây giờ có, chủ yếu là màu vàng trên hình ảnh nhưng tôi muốn tông màu xanh. Vì vậy, tôi đã sử dụng một Levels...
Giới thiệu Công cụ Type cho phép bạn thêm văn bản vào tài liệu của bạn. Bạn có thể sử dụng văn bản trên nhiều dự án-ví dụ: bạn có thể thêm văn bản vào hình ảnh của mình để tạo poster, thiệp nghỉ lễ hoặc thiệp mời. Bạn cũng có thể tùy chỉnh văn bản sao cho phù hợp với nhu cầu của mình. Để sử dụng công cụ Type: 1. Xác định vị trí và chọn công cụ Type trong bảng công cụ (Tools panel). Bạn cũng có thể nhấn phím T trên bàn phím. 2. Trong bảng điều khiển ở gần đầu màn hình, chọn phông chữ và kích thước văn bản mong muốn. 3. Nhấp vào công cụ Text Color picker, sau đó chọn màu mong muốn từ hộp thoại. 4. Nhấp vào vị trí bất kỳ nơi nào trong cửa sổ tài liệu để tạo văn bản. 4. Một lớp văn bản mới sẽ được thêm vào tài liệu của...
Trong hướng dẫn này, giảng viên Photoshop Unmesh Dinda từ PiXimperfect sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Layer Style và Blend Mode để tạo và thêm bất kỳ mẫu hoa văn (pattern) nào vào áo thun, áo sơ mi hoặc bất kỳ loại quần áo nào. Bạn cũng sẽ học cách pha trộn nhiều sắc thái màu cho quần áo, tạo ra các chi tiết chân thực và điều chỉnh họa tiết theo màu sắc của chất liệu áo.
Hôm nay mình sẽ hướng dẩn mọi người thao tác làm thế nào để thay thế bầu trời trong một hình ảnh sử dụng Photoshop CS6. Hướng dẫn này không khó thực hiện. Chỉ cần làm theo các bước sau là bạn sẽ có một bầu trời tuyệt đẹp theo ý thích. Tìm kiếm hình ảnh bầu trời trong Google Tìm bộ sưu tập cá nhân của bạn hoặc tìm trên Internet và tìm thấy một hình ảnh bầu trời có những yêu cầu bạn đang tìm kiếm. Ở đây mình dùng Google để tìm Bạn nên tìm nhiều hình ảnh bầu trời để ghép lại với nhau. Đừng nên chỉ nhìn vào một cái. Sử dụng bầu trời được tải về với hình ảnh ban đầu Mở hình ảnh bầu trời thay thế được lựa chọn và thêm nó vào dự án hiện tại của bạn bằng cách sao chép nó. Dán ảnh vào một lớp riêng biệt. Bây giờ bạn sẽ có hai hình...
Bạn có tò mò rằng bạn sẽ trông như thế nào với một màu tóc khác? Bạn có muốn biết màu nào phù hợp với bạn không? Bạn có thể dễ dàng kiểm tra nó với một vài thủ thuật đơn giản trong Photoshop. Tôi sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để chọn mái tóc của bạn, và sau đó thử nghiệm màu sắc của nó bằng một vài thanh trượt. Bạn cũng có thể sử dụng kỹ thuật tương tự để tạo ra các biến thể màu sắc ở động vật! Nếu bạn đang tìm kiếm sự trợ giúp trong các dự án chỉnh sửa hình ảnh của bạn, tại sao không xem xét việc sử dụng Envato Studio. Nguyên liệu Bạn cần những nguyên liệu sau đây để hoàn tất hướng dẫn này: Tấm hình của chính bạn! Tuỳ chọn: hình chân dung của người phụ nữ 1. Cách chọn tóc trong Photoshop Phần này là khó nhất, bởi vì tóc có thể...
Trong hướng dẫn video này, bạn sẽ học được cách thay đổi kiểu tóc trong Photoshop. Stock sử dụng trong TUT Adobe Stock Images Man: https://stock.adobe.com/stock-photo/bearded-man-with-crossed-arms/78988880 Hairstyle: https://stock.adobe.com/stock-photo/fashion-model/80638431 Video hướng dẩn: Nguồn: photoshoptrainingchannel
Các công cụ của Photoshop là phương tiện làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn. Và nếu bạn cần thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc, thì chúng tôi có các giải pháp cho bạn! Hãy xem câu trả lời trong bài hướng dẫn nhanh này. Khi có nhiều hơn một... Thay đổi kích thước một tấm ảnh trong Photoshop thì khá đơn giản, nhưng sẽ như thế nào khi bạn cần phải thay đổi kích thước của 10, 50 hay thậm chí 100 tấm ảnh? Bạn có thể làm với từng cái một, nhưng điều này sẽ mất nhiều thời gian quý báu mà đáng lẽ dành cho công việc sáng tạo khác. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu cách để thay đổi kích thước của nhiều hình ảnh cùng một lúc bằng cách tạo ra một Photoshop action tuỳ biến và sử dụng chức năng Automate > Batch...
Biết làm thế nào để thay đổi kích thước một hình ảnh trong Photoshop là một kỹ năng cần thiết hữu ích cho dù bạn là một nhiếp ảnh gia hay không. Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn cách nó thực hiện trong chưa đầy năm phút. Bạn sẽ cần Adobe Photoshop CC để làm theo. Các bước này cũng sẽ làm việc trong các phiên bản cũ hơn của Photoshop, mặc dù một số menu có thể trông khác nhau tùy thuộc vào phiên bản bạn đang sử dụng. 1. Thay đổi kích thước hình ảnh bằng cách sử dụng công cụ kích thước hình ảnh Cách dễ nhất để thay đổi kích thước hình ảnh trong Photoshop là thông qua bảng điều khiển Kích thước hình ảnh . Bạn có thể truy cập thông qua các nút Image > Image Size được tìm thấy trong thanh menu trên cùng. Khi ở trong bảng...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách sử dụng các Background và Overlay để tạo một bầu trời hoàn hảo cho hình ảnh. Tài nguyên chuẩn bị: Background/Overlay bầu trời Stock Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Thay đổi kích thước ảnh: CTR + T Chọn toàn bộ: CTR + A PSD kết quả tham khảo: http://bit.ly/2usgbLn Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Windows: Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Chúc bạn thành công.
Hiệu ứng phát sáng, ánh đèn màu Neon đang là Hot Trend trong năm nay, bạn có thể dễ dàng bắt gặp các hình ảnh sử dụng màu neon, hiệu ứng phát sáng ở nhiều nơi. Và nếu bạn cũng đang có ý định biến hình ảnh chân dung của mình (hoặc khách hàng) trở nên thú vị hơn với hiệu ứng màu neon. Video dưới đây có thể sẻ hữu ích cho bạn. Tài liệu hướng dẫn: Hình ảnh (Unsplash.com) Hướng dẫn bởi: Sporsho Art
Adobe Illustrator là ứng dụng tiêu chuẩn ngành cho thiết kế đồ hoạ. Đó là công cụ tốt nhất để làm việc với các tệp dựa trên vector. Tuy nhiên không phải ai cũng có Illustrator, thay vào đó rất nhiều người sử dụng Photoshop. Và Photoshop cũng có hỗ trợ cơ bản cho các hình ảnh vector. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét làm thế nào để làm việc với đồ họa vector trong Photoshop như một sự thay thế cho Illustrator. Hình ảnh Vector là gì? Photoshop được thiết kế chủ yếu cho hình ảnh raster. Đây là những hình ảnh đa giác vẽ pixel theo pixel. Hỗ trợ một số lượng lớn các chi tiết, vì vậy được sử dụng cho các bức ảnh. Kích thước tệp có thể lớn, tuy nhiên, bạn không thể phóng to mà không mất chất lượng. Hình ảnh vector được tạo ra bởi...
Đối với những hình ảnh chụp ngoài trời trong khung cảnh có ánh sáng mặt trời, bạn có thể áp dụng các ray sáng sẽ giúp hình ảnh trở nên đẹp mắt hơn. Thực hiện theo kỹ thuật đơn giản này để tạo ra các ray sáng hoặc tia nắng đẹp trong Photoshop! Hình ảnh hướng dẫn Bạn có thể tải xuống hình ảnh hướng dẫn từ Unsplash. Hướng dẫn bởi photoshoptrainingchannel
Trong bài hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một nàng tiên cá đầy màu sắc, mô phỏng theo kỹ thuật tô tranh màu nước trong Adobe Illustrator. Một trong những nhân vật đẹp nhất, sâu sắc nhất trong câu chuyện cổ tích Nàng tiên cá sẽ là nguồn cảm hứng cho chúng ta. Tìm thêm nguồn cảm hứng cho bản thiết kế nàng tiên cá tuyệt vời tại GraphicRiver Chúng ta hãy cùng bắt đầu nào! 1. Cách tạo ra một bản vẽ Sketch Mở một tài liệu mới New trong Illustrator có thông số 850 x 1200 px, RGB. Đổi tên layer đầu tiên thành "sketch" Chúng ta cùng bắt đầu bằng cách vẽ một bản sketch nào. Để vẽ nhân vật của chúng ta, chúng ta cần sử dụng nhũng đặc điểm nhận dạng của cô ấy. Trong câu chuyện cổ tích, Nàng tiên cá bé nhỏ là con gái của Thần biển: "Đứa...
Back
Bên trên