Photoshop

Trong hướng dẫn Photoshop này , tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng văn bản kim loại trong Photoshop. Bạn sẽ học cách sử dụng tùy chọn Blending để chuyển đổi một văn bản bình thường thành một văn bản dạng kim loại. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng clipping mask, chế độ pha trộn , kết cấu và các lớp điều chỉnh. Bằng danh ra các hướng dẫn, bạn sẽ học được một số kỹ thuật mà sẽ giúp đỡ để đạt được hiệu ứng văn bản tốt hơn. Chuẩn bị: Metal Texture Bước 1: Tạo một tài liệu mới trong Photoshop với các cài đặt sau: Bước 2 Đặt metal texture đến tài liệu chính và đặt nó như hình dưới đây. Hãy thử thay đổi kích thước nó bằng cách sử dụng Transform Tool (Ctrl + T) để làm cho nó phù hợp độc đáo để tài liệu...
Chào tất cả mọi người, hy vọng tất cả các bạn đang làm rất tốt ngày hôm nay và nói về hôm nay chúng ta sẽ đào sâu vào việc học một số kiến thức mới trong Photoshop. Chúng tôi đã cập nhật hướng dẫn mới, hãy xem hướng dẫn toàn diện về Gradient Tool trong Photoshop. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn bạn phải làm là nhấn phím tắt (G) Điều này sau đó sẽ kích hoạt công cụ Gradient Tool của bạn, tôi đã nói chuyện về những phím tắt trước đây trong nhiều Tutorials khác của tôi vì vậy nếu bạn đã không đọc bất kỳ của những người tôi sẽ chỉ cần nhanh chóng giải thích phím tắt để bạn ở đây. Các phím tắt là phím trên bàn phím của bạn tương ứng với một số cụ trên Photoshop . Họ tăng tốc toàn bộ quá trình lên và làm cho bạn trông cách chuyên nghiệp...
Trong bài viết này chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn thiết kế Poster trong Photoshop
Có một số nghệ sĩ tài năng có bàn tay sơn nghệ thuật siêu thực tế tuyệt đẹp, nhưng những loại kỹ năng này là một cái gì đó đối với mình chỉ là có thể mơ ước. Rất may với sự giúp đỡ của Photoshop nó có thể tạo ra các hiệu ứng mát mẻ để bắt chước phong cách của hình ảnh sơn. Trong ngày hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn một vài bước mà sẽ biến một bức ảnh thành một mảnh sơn kỹ thuật số nghệ thuật với những nét cọ chi tiết và màu sắc đầy vết loang lổ. Hiệu quả chúng ta sẽ được tạo ra trong hướng dẫn này biến một bức ảnh với những nét cọ tốt để tạo ra một hình vẽ thực tế. Kỹ thuật này là rất tốt cho mô phỏng tác phẩm nghệ thuật minh họa cho áp phích phim retro hoặc chỉ để cho hình ảnh của bạn một cái nhìn cách điệu. Mở hình ảnh của bạn chọn...
Thử nghiệm với các lựa chọn màu sắc và chỉnh sửa màu sắc của bạn không phá hủy bằng cách sử dụng Fill layer trong Adobe Photoshop CC. NHỮNG GÌ BẠN CẦN: Tải tệp Thiết kế bìa sách của chúng tôi có ba phần tử trên các layer riêng biệt, được đặt tên: Chair, Brick Wall và Pattern. Sử dụng Fill layer để thử nghiệm với màu sắc Sử dụng Fill layer để tô màu các yếu tố thiết kế giúp bạn dễ dàng thử các kết hợp màu sắc trước khi giải quyết trên giao diện cuối cùng. Chọn layer Brick Wall. Nhấp vào biểu tượng Fill/Adjustment layer ở dưới cùng của bảng Layer và chọn Solid Color. Chọn một màu bất kỳ. Bạn có thể di chuyển bộ chọn tròn để điều chỉnh màu, rồi bấm OK. Mẹo: Kéo thanh trượt dọc trên thanh màu cầu vồng để xem một dải màu khác. Nhấp...
Layer styles là một trong những công cụ mạnh mẽ của Photoshop. Những thiết lập và tùy chọn khác nhau của các công cụ này có thể giúp bạn tạo ra vô số các hiệu ứng khá dễ dàng và nhanh chóng. Bài hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng rất nhiều layer styles, cùng với các thủ thuật hữu ích để tạo ra 10 hiệu ứng chữ phổ biến và hữu dụng. Bắt đầu nào! Để hoàn thành bài hướng dẫn này, bạn sẽ cần các tài nguyên sau: Phông chữ Font Cinmochi hoặc Bolina Font Queen of Camelot hoặc Piximisa Font Bw Modelica SS01 hoặc Montserrat Font MM Cruella hoặc Trench Font Gineva Script hoặc Ballpark Weiner Font SchmalfetteCP hoặc Bebas Neue Font Bhejeuct Gash hoặc Aero Font Mon Cheri hoặc Lobster Font Graun hoặc TT Masters Font Premier Script hoặc...
Hôm nay tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào xăm bằng cách sử dụng Photoshop . Dưới đây bạn có thể nhìn thấy hình xăm tôi sẽ sử dụng cho ngày hôm nay. Và dưới đây là những đồng nghiệp trẻ mà chúng ta sẽ được gắn Tattoo này. Vì vậy, điều đầu tiên tôi muốn làm là để lật Tattoo theo cách ngược lại khi tôi cảm thấy nó sẽ nhìn tốt hơn theo cách đó bởi vì tôi sẽ được gắn nó vào bắp tay phải của mình. Để lật hình ảnh tôi sẽ đi vào Image – Image rotation – Flip Canvas Horizontal. Và Flip, có bạn có nó, bạn hình ảnh bây giờ sẽ phải đối mặt với hướng ngược lại. Điều tiếp theo tôi muốn làm là để loại bỏ nền trắng, có một vài cách khác nhau để loại bỏ hình nền này, nhưng vì chúng ta đang đối phó với tất cả các hình xăm màu đen. Để làm...
Thời gian không chừa một ai, tuổi trẻ là thoáng qua, và vẻ đẹp mất dần. Khi càng già các nếp nhăn bắt đầu xuất hiện xung quanh mắt, trán và miệng. Da sẫm màu và các đốm xuất hiện. Mỗi số hiện tượng có thể được mô phỏng bằng một số bí quyết của Photoshop. Vì vậy, nếu bạn muốn biến một hình ảnh từ trẻ thành gia trong Photoshop thì hướng dẫn này có thể giúp ích cho bạn. 1. Thu thập tài nguyên Bạn cần phải chuẩn bị hình ảnh có một số điểm tương đồng giữa một người trẻ và một người già để thực hiện quá trình này. Bức ảnh bắt đầu của chúng tôi cho dự án này là chàng trai trẻ này. Sau đó, chúng tôi sẽ sử dụng bức ảnh này của một quý ông lớn tuổi để tách một số phần cần thiết. 2. Công cụ Clone and Heal Bước 1 Mở hình ảnh của chàng...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner slide để đăng lên website của chúng ta. Các bạn xem video có thắc mắc gì thì cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Bài hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn thủ thuật hữu ích và rất dễ để tạo ra những ký 3D Neon bằng cách sử dụng các thiết lập 3D của Photoshop. Hãy cùng bắt đầu nào! Chuẩn bị Những tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Phông chữ: Primal Ảnh Stock: Building Interior từ Unsplash 1. Cách tạo chữ 3D Bước 1 Tạo New Document kích thước 1300 x 1300 px. Sau đó, tạo chữ trong All Caps sử dụng phông chữ Primal, thiết lập Size là 90 pt và giá trị Tracking là 30. Bước 2 Đi tới 3D > New 3D Extrusion from Selected Layer. Thao tác này sẽ tạo kiểu chữ 3D từ layer văn bản. Để truy cập vào các thuộc tính và cài đặt 3D, bạn cần mở cả hai bảng 3D và Properties (tìm cả hai bảng dưới menu Window). Bảng điều khiển 3D có tất cả các...
Hiệu ứng phát sáng, ánh đèn màu Neon đang là Hot Trend trong năm nay, bạn có thể dễ dàng bắt gặp các hình ảnh sử dụng màu neon, hiệu ứng phát sáng ở nhiều nơi. Và nếu bạn cũng đang có ý định biến hình ảnh chân dung của mình (hoặc khách hàng) trở nên thú vị hơn với hiệu ứng màu neon. Video dưới đây có thể sẻ hữu ích cho bạn. Tài liệu hướng dẫn: Hình ảnh (Unsplash.com) Hướng dẫn bởi: Sporsho Art
Photoshop là một trong những phần mềm đồ họa, chỉnh sửa ảnh thông dụng nhất đối với rất nhiều người. Photoshop được biết đến với một ứng dụng chỉnh sửa ảnh kỳ diệu đi kèm với việc rất khó để làm chủ. Tuy nhiên, nếu bạn biết một số mẹo và công cụ hữu ích của Photoshop, bạn có thể dễ dàng sử dụng phần mềm này và tiết kiệm rất nhiều thời gian. Dưới đây là một số mẹo hữu ích khi dùng Photoshop có thể bạn chưa biết. 1. Làm trắng răng nhanh chóng Sử dụng Vibrance Ajusment Layer và công cụ Brush bạn có thể dễ dàng làm trắng sáng răng cho hình ảnh một cách nhanh chóng. Video bên dưới là một hướng dẫn để giúp bạn thực hiện. 2. Hợp nhất tất cả các layer thành layer mới Khi chúng ta có một tài liệu Photoshop với nhiều layer - hoặc thậm chí...
Chào mừng bạn đến với các hướng dẩn của Draw VN! Cả tuần đi học mới viết xong một bài :p! Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một tác phẩm nghệ thuật trừu tượng của một bức chân dung cô gái với hiệu ứng tan rã. Chúng ta sẽ tìm hiểu để tạo ra hiệu ứng phân rã trong một kỹ thuật có ích và thiết thực, tô điểm cho các bức ảnh với ánh sáng tuyệt vời, sau đó hoàn thành nó với điều chỉnh màu sắc. Trong suốt hướng dẫn này, chúng ta sẽ có niềm vui để học thủ thuật đơn giản và tiện dụng để tạo ra các tác phẩm nghệ thuật trong photoshop. Chúng ta sẽ tạo ra những gì? Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cảnh trừu tượng của một cô gái với hiệu ứng tan rã trên khuôn mặt và cơ thể. Chúng ta sẽ sử dụng một số kỹ thuật thiết yếu trong việc...
Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về cách chuyển logo 2D của bạn thành một logo kiểu 3D tuyệt vời sẽ làm bạn ấn tượng. Trong hướng dẫn này sẽ có hiệu ứng mờ, hiệu ứng bóng, hiệu ứng đốt và hiệu ứng smudge! Bước 1 Thực hiện một tài liệu mới, với kích thước là 800px x 800px. Bây giờ bạn mở Logo muốn tạo hiệu ứng 3D. Bước 2 Bây giờ nhất phím tắt CTR + T. Bây giờ nhấp phải chuột và chọn skew. Một khi bạn đã làm điều đó nghiêng logo của bạn để nó là một cái gì đó như thế này. Bước 3 Tạo thêm một Layer mới, phím tắt CTR + Shift + N Giữ phím Ctrl, và nhấp chuột vào Layer hình ảnh Logo của bạn. Bây giờ bạn đã chọn làm nổi bật biểu tượng của bạn như hình ảnh ở trên, đảm bảo bạn vẫn còn trên lớp. Nhấp vào...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách làm trắng răng bằng phương pháp đơn giản nhất trong Photoshop bằng cách sử dụng Vibrance Ajusment Layer và Brush. Phương pháp này rất đơn giản và bất kỳ ai cũng có thể thực hiện.
Khi bạn chụp một bức ảnh tuy nhiên khi về nhà thì nhận ra rằng nó không phải bức ảnh hoàn hảo, bạn không cần phải quay lại và chụp lại bức ảnh đó. Thay vào đó, bạn có thể sử dụng phần mềm chỉnh sửa hình ảnh như Photoshop. Photoshop có rất nhiều công cụ cực kỳ mạnh mẽ để xử lý hình ảnh. Một trong số đó là Patch Tool. Khi có một chi tiết nào đó mà bạn muốn xóa hoặc nếu có một phần nào đó của hình ảnh mà bạn muốn sao chép, thì Patch Tool chính là vũ khí ma thuật của bạn. Đây là hướng dẫn từng bước để chỉnh sửa hình ảnh của bạn bằng công cụ Patch Tool. Patch Tool là gì? Công cụ Patch Tool có thể được sử dụng để chỉnh sửa ảnh của bạn. Nó được xếp vào nhóm Spot Healing Brush vì chúng có các chức năng tương tự nhau. Tuy nhiên, trong khi...
Nếu bạn biết chút ít về nhiếp ảnh, chắc chắn bạn đã từng nghe qua thuật ngữ Depth of field hay DOF (độ sâu trường). Độ sâu trường ảnh - là thuật ngữ chỉ vùng khoảng cách trong không gian mà mọi vật thể thuộc vùng đó đều hiện ra rõ nét trên ảnh. Khi chụp ảnh các thông số như tiêu cự và khẩu đổ có thể ảnh hưởng lớn đến độ sâu trường. Chúng ta vẫn có thể giả lập hiệu ứng này thông qua Photoshop. Bằng cách cô lập đối tượng và nền ảnh thông qua công cụ tạo vùng chọn. Bạn có thể khiến cho bức ảnh có chủ đề trông nổi bật hơn. Chúng tôi đã có một hướng dẫn đơn giản để giải thích quá trình này. Video hướng dẫn:
Tìm thấy hình ảnh có bố cục hoàn hảo, nhưng bạn thấy rằng hình ảnh có nhiều chi tiết (như bị vướng bụi làm cho hình ảnh bị xấu đi? Ba công cụ sửa chữa và sửa chữa này có thể đáp ứng nhu cầu dọn dẹp hình ảnh ở mọi cấp độ kỹ năng. Trong bài viết này, chúng tôi sẽ tập trung vào ba công cụ được thiết kế đặc biệt để loại bỏ các chi tiết lỗi trong hình ảnh của bạn. Spot Healing Brush Healing Brush Công cụ Patch Những công cụ chỉnh sửa này thực sự hữu ích cho các Designer vì chúng làm việc với hầu hết tất cả hình ảnh. Bạn chỉ cần biết khi nào cần chuyển đổi giữa các công cụ. Đó là những gì chúng ta sẽ xem xét trong bài viết này. Spot Healing Brush Đây công cụ đầu tiên giúp nhanh chóng loại bỏ bụi và trầy xước. Photoshop có một tính năng...
Bộ lọc Hình ảnh High Pass của Photoshops có thể là công cụ làm sắc nét hình ảnh hiệu quả, nhưng hiệu quả của nó có thể quá mạnh đối với một số khu vực nhất định trong ảnh của bạn. Dưới đây là một hướng dẫn 9 phút từ photoshopCAFE xem cách sử dụng bộ lọc "High Pass" của Photoshop để làm sắc nét hiệu quả hơn. Phương pháp làm sắc nét ảnh này tuyệt vời vì nó có thể được áp dụng cả không phá hủy và có chọn lọc. Điều đó có nghĩa là bạn có thể xóa các thay đổi bạn thực hiện sau này trong quá trình chỉnh sửa và chỉ áp dụng cho các khu vực cụ thể của ảnh. Trước tiên, bạn nên ghi lại một Action Photoshop khi thiết lập các layer và các cài đặt khác để sử dụng bộ lọc High Pass. Điều này giúp bạn tiết kiệm rất nhiều nhấp chuột không cần thiết mỗi...
Được phát minh tại Nhật Bản vào những năm 1980, máy Risograph là một phương pháp in riêng biệt kết hợp các chức năng của máy Photocopy và máy in. Kỹ thuật này rất phổ biến trong cộng đồng sáng tạo do chi phí thấp, tốc độ, tính linh hoạt và tính thẩm mỹ của nó. Máy in Riso in các lớp đơn sắc và nổi tiếng khi in màu sắc rực rỡ với đầu ra mực phong phú hơn máy in laser. Các xu hướng thiết kế in gần đây cho thấy sự gia tăng theo cấp số nhân trong việc sử dụng in Risograph cho áp phích, bưu thiếp, thông tin và nhiều thiết kế khác. Đọc tiếp để khám phá bốn cách bạn có thể tạo lại hiệu ứng Risograph trong Adobe Photoshop. In một màu Máy in Risograph hoạt động với mô tả một màu cho mỗi lớp in. Để thực sự mô phỏng giao diện của...
Back
Bên trên