Photoshop

Phương pháp này sẽ giúp bạn nhanh chóng tạo hiệu ứng Glitch méo mó "Cool ngầu" trong Photoshop. Bằng cách kết hợp các Layer và công cụ Smudge Tool, bạn có thể dễ dàng để đạt được hiệu ứng. Video hướng dẫn:
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế theo đeo nhân viên bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Nếu có nhiều đối tượng trên canvas mà bạn cần chọn và tất cả chúng đều có chung một số loại thuộc tính (chẳng hạn như màu sắc, màu viền, kích thước nét vẽ, v.v.) thì bạn sẽ rất vui khi biết rằng bạn không cần chọn thủ công tất cả từng cái một. Trên thực tế, Adobe Illustrator có các tính năng được tích hợp sẵn để giải quyết vấn đề này. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét hai cách khác nhau mà bạn có thể chọn theo màu sắc trong Illustrator và mỗi cách chỉ yêu cầu 2 lần nhấp chuột! Nói tóm lại, bạn có thể chọn theo màu trong Illustrator bằng cách chỉ cần chọn một trong các đối tượng có chứa màu sắc / nét vẽ mong muốn, sau đó nhấn một nút duy nhất trong menu Control khi Công cụ Selection Tool được bật. Trước tiên, bạn sẽ phải đảm bảo...
Bạn có biết năm 2017 đánh dấu 28 năm kể từ khi phép màu của Photoshop xuất hiện trong cuộc sống của chúng ta. Ngay cả khi bạn chưa bao giờ sử dụng chương trình, bạn không thể phủ nhận rằng tác động mà phần mềm chỉnh sửa ảnh này đã tạo ra trong cuộc sống của chúng ta. Thuật ngữ Photoshop đã trở nên tích hợp vào cuộc sống số của chúng ta, nó đã biến thành một động từ để mô tả tất cả bức ảnh đã qua chỉnh sửa... ngay cả khi những hình ảnh selfie của các bạn trẻ cũng chẳng liên quan đến Photoshop là mấy. Trong thời đại kỹ thuật số, bạn biết chút về cách sử dụng Photoshop cũng có thể gây ấn tượng hơn với người khác. Dưới đây là một số mẹo và thủ thuật yêu thích của chúng tôi dành cho người mới bắt đầu sử dụng Photoshop. Lưu ý: Tất cả các...
Các bộ lọc Stylize tạo nên những hiệu ứng hội họa ấn tượng trên hình ảnh bằng cách thay thế các điểm ảnh hoặc tìm và nâng cao độ tương phản của các mảng màu trong ảnh. Filter > Stylize > Diffuse : Xáo trộn, phân tán các điểm ảnh gần nhau khiến cho vùng chọn bớt sắc nét. Không có mức độ cao thấp, chỉ có 4 chế độ: Normal (phân tán đều), Darken Only (chỉ phân tán vùng màu tối), Lighten Only (chỉ phân tán vùng màu sáng), Anisotropic (phân tán đều, mảnh và hơi mờ, tạo răng cưa nhẹ vùng biên màu). Filter > Stylize > Embos : Khiến cho vùng chọn có vẻ nổi lên hoặc lõm xuống bằng cách chuyển dạng màu tô thành màu xám và đồ lại các cạnh bằng màu tô nguyên thủy theo sắc độ trắng – đen. – Angle: góc xoay so với nguồn sáng giả lập để...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách sử dụng các Background và Overlay để tạo một bầu trời hoàn hảo cho hình ảnh. Tài nguyên chuẩn bị: Background/Overlay bầu trời Stock Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Thay đổi kích thước ảnh: CTR + T Chọn toàn bộ: CTR + A PSD kết quả tham khảo: http://bit.ly/2usgbLn Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Windows: Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Chúc bạn thành công.
Bạn có biết sự khác biệt giữa thanh trượt Opacity và Flow khi sử dụng công cụ Brush trong Photoshop không? Dưới đây là một minh họa nhanh giúp bạn hiểu về Opacity và Flow. Ảnh: Dansky Opacity là giá trị điều chỉnh độ độ trong suốt của Brush. So với tùy chọn Flow thì Opacity thường xuyên được sử dụng hơn, từ layer cho đến layer mask đều có thể thay đổi Opacity để điều chỉnh độ mờ, độ trong suốt. Flow: Tùy chọn này dịch ra tiếng Việt có nghĩa là "dòng chảy". Bạn hãy tưởng tượng Brush của chúng ta như một chiếc bút và có thể điều chỉnh dòng chảy mực, lượng mực chảy theo dòng càng lớn thì sẽ tạo ra những đường nét đậm và sắc nét, ngược lại khi dòng chảy nhỏ (tức là mực nhạt, như bút hết mực) thì tạo ra hiệu ứng mờ nhạt hơn...
Trong hướng dẫn này, bạn sẽ nhanh chóng tìm hiểu cách tạo hiệu ứng chữ chồng ghép đơn giản trong Photoshop bằng cách kết hợp text cùng Gradient Tool và Mask để tạo ra hiệu ứng bóng đổ cho văn bản. Hướng dẫn này ở mức rất cơ bản và ai cũng có thể thực hiện được. Hướng dẫn thực hiện
Tìm hiểu cách thay đổi một bức ảnh tối, buồn tẻ thành một hình ảnh sáng sủa và tương phản bằng cách điều chỉnh Level trong Adobe Photoshop CC. Những gì bạn sẽ học: Tạo một layer điều chỉnh Levels để điều chỉnh độ sáng và độ tương phản Chuyển đến bảng điều khiển Layer và chọn layer có chứa ảnh. Để tạo layer Levels, hãy nhấp vào biểu tượng Create New Adjustment Layer ở cuối bảng điều khiển Layer và chọn Level. Trong bảng Properties (Window > Properties), biểu đồ sẽ thể hiện các giá trị âm trong ảnh. Sử dụng các thanh trượt ngay bên dưới biểu đồ - thanh trượt Levels - để tùy chỉnh các điểm trắng và đen cho hình ảnh. Giữ phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) và kéo thanh trượt Levels màu trắng sang trái cho đến khi bạn thấy...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái tờ rơi. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Một trong những khó khăn phổ biến nhất khi ghép ảnh là có tông màu của các phần khác nhau lại không đồng màu với nhau (hình ảnh nhìn chung nó sẽ không phù hợp). Điều này rất khó khăn để điều chỉnh, nó có thể khiến bạn từ bỏ một bức ảnh và phí thời gian để ngồi tách đối tượng, nhưng hướng dẩn kèm video 10 phút này được dịch bởi Tạp chí Web Nhiếp Ảnh do chuyên gia Photoshop Antti Karppinen thực hiện sẽ cho thấy bạn một cách rất hay mà bạn có thể thực hiện bằng cách sử dụng một mặt nạ điều chỉnh màu Selective. Bằng cách đặt một layer màu xám trung hòa trên đầu, bạn có thể bắt đầu thấy sự khác biệt. Trước tiên, tạo một lớp trống mới. Nhấn Shift + Backspace để fill vào layer với màu 50% grey. Sau đó, chọn chế độ Luminosity blend. Bạn sẽ...
Bo viền hình ảnh nghe có vẽ rất đơn giản, nhưng nó có thể gây khó khăn với rất nhiều người, đặc biết là những người mới dùng và làm quen với các công cụ trong Photoshop. Có rất nhiều phương pháp khác nhau giúp bạn bo viền ảnh nhưng nó có thể tiêu tốn khá nhiều thời gian và gây khó khăn đối với người mới làm quen. Phương pháp dưới đây là một trong những phương pháp giúp bạn dễ dàng bo viền hình ảnh nhất và nó có thể giúp bạn dễ dàng tùy chỉnh độ lớn của góc bo về sau. Hãy cùng tìm hiểu.
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách sử dụng công cụ Shape để tạo ra các hình học và chèn ảnh vào vùng hình này. Đây là hướng dẩn nhanh trong Seri khoá học Photoshop căn bản hoàn toàn miễn phí tại Designer Việt Nam (DesignerVN.Net). Hy vọng nó sẽ giúp ích cho bạn. Nguyên liệu: Stock: http://bit.ly/2t4Gbem Cô gái: http://bit.ly/2tu18yA PSD Tham khảo: http://bit.ly/2tXV3xR Danh sách phím tắt cần nhớ: Nhân đôi Layer: CTRL+J Chọn toàn bộ vùng chọn: CTRL+A Các lưu ý: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Chúc bạn thành công!
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế một baner đơn giản bàng Photoshop. Nếu có gì thắc mắc các bạn để lại bình luận nha. cảm ơn các bạn.
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster du lịch biển bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ Blur để làm mờ nền ảnh và sử dụng các công cụ như Brush và Adjustment layer để blend màu cho hình ảnh trở nên mơ mộng. Nguyên liệu cần chuẩn bị: Stock: http://taive.click/4yDvI4d Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Shift + Delete: Fill màu nhanh PSD kết quả tham khảo: http://taive.click/Fe9e7qu Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Windows: Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Đây chỉ là hướng dẩn nhanh, bạn có thể tinh chỉnh...
1. Cách thiết lập một tập tin bản vẽ mới Điều đầu tiên mà chúng ta cần làm khi bắt đầu bất kỳ bản vẽ biểu tượng mới là thiết lập một Tài liệu mớithích hợp, bằng cách chuyển đến File > New (hoặc sử dụng phím tắt Control-N) và sau đó điều chỉnh như sau: Type: Web Document Units: Pixels Create artboard: đánh dấu Page Width: 128 px Page Height: 128 px DPI: 72 Trước khi chúng ta tiếp tục, hãy nhớ rằng Width và Height của tài liệu hầu như luôn dựa trên kích thước cơ sở của biểu tượng, là giá trị bề mặt nhỏ nhất mà biểu tượng của bạn sẽ được sử dụng trong đó. 2. Cách thiết lập các layer Khi chúng ta đã hoàn tất việc thiết lập tài liệu, chúng ta cần cấu trúc bản vẽ của chúng ta bằng một vài layer để chúng ta có thể tách lưới tham chiếu...
Khi bạn muốn kết hợp hai hình ảnh để gửi cho khách hàng của mình, thường thì bạn sẽ sử sụng các dạng lưới ảnh để nhóm các hình ảnh với nhau. Đây là một phương pháp đơn giản nhất và hiệu quả nhất. Nhưng liệu nó có đơn điệu quá không? Đối với những hình ảnh lãng mạng, như ảnh về các cặp đôi, ảnh cưới bạn có thể sử dụng phương pháp ghép ảnh dưới đây, nó sẽ làm cho hình ảnh của bạn trở nên tuyệt vời và bớt nhàm chán hơn. File thực hành Chúng tôi đã chuẩn bị sẵn một tệp giúp bạn thực hành đơn giản hơn. Tham khảo Adobe
Việc chèn văn bản là một phần quan trọng trong một thiết kế. Nếu không làm tốt nó có thể phá hỏng thiết kế và làm mất thời gian và công sức của các bạn. Trong video là một số mẹo và giới thiệu về cách làm việc với văn bản dành cho những bạn mới dùng Photoshop. Một số mẹo như chèn dòng trên và dòng dưới cho văn bản, tạo chữ in hoa cho toàn văn bản, uốn lượn văn bản trong Photoshop,... Mời bạn cùng tìm hiểu. Livestream đã kết thúc Nếu bạn thấy hữu ích hãy đăng ký kênh Youtube để ủng hộ DesignerVN nhé!
Back
Bên trên