Photoshop

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hình ảnh tối có nội dung là một nhỏ con gái với mấy con con quạ. Bạn sẽ học cách để kết hợp những Stock khác nhau, sử dụng các kỹ thuật pha trộn tiêu chuẩn, chỉnh sửa, điều chỉnh màu sắc, tạo ra một bầu không khí đen tối, và nhiều hơn nữa. Chuẩn bị: Sau đây là những thứ bạn phải chuẩn bị để tiến hành bài hướng dẩn của mình nhé! Model Landscape Sky Wings Crow 1 Crow 2 Crow 3 Feather brushes by Obsidian Dawn 1. Xây dựng Background Tạo một file thao tác mới với thông số 2000 x 1333 px và các cài đặt sau: Mở hình ảnh Landscape. Kéo hình ảnh này vào trong file thao tác bằng cách sử dụng Move Tool (V). Tạo một layer mới phía trên layer Landscape và set nó thành...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một cái tờ rơi. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Chào mừng các bạn đến với Kênh Minh Tiến Channel. - Hôm nay chúng ta sẽ cùng nhau thực hiện bài BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP cho bức hình này nha, và đây cũng là hướng dẫn blend màu đẹp.- trong bài này mình sẽ Hướng dẫn blend màu đẹp, các bạn có thể dùng phương pháp này để áp dung cho các bức ảnh khác. Hướng dẫn blend màu đẹp này của mình sẽ là các bạn thích. - Cách BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này cũng rất là đơn giản, chỉ cần một vài thao tác là chúng ta có thể thực hiện được BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP. Và bây giờ chúng ta sẽ cùng nhau thực hành bài tập BLEND MÀU NẮNG TRONG PHOTOSHOP này nha.
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ học cách sử dụng Brush Spot Healing Brush trong Photoshop để nhanh chóng và dễ dàng loại bỏ mụn trứng cá và các vết bẩn trên da khỏi một hình ảnh. Đối với hướng dẫn này, tôi sẽ sử dụng Brush Healing Brush để nhanh chóng loại bỏ một số mụn nhọt từ khuôn mặt của cô gái. Đây là bức ảnh tôi sẽ làm ví dụ: Đây là hình ảnh gốc: Đây là hình ảnh sau khi retouch: Bước 1: Thêm Một Layer Mới Tip (dành cho người mới): Layer hay còn gọi là Lớp là một công cụ quan trọng nhất trong Photoshop. Với ảnh mới được mở trong Photoshop, bạn sẽ thấy một Layer có tên "Background" Mặc dù mục tiêu của chúng tôi là làm cho bức ảnh trông đẹp hơn, nhưng chúng tôi vẫn muốn giữ lại bản gốc, vì vậy, hãy thêm một layer...
Dưới đây là Infographic hướng dẩn xoá nền ảnh ở đối tượng có nhiều chi tiết phức tạp như tóc.
Tạo phản chiếu mặt nước một cách chân thực trong Photoshop bằng 3D! Trong bài học này sẽ giúp bạn tìm hiểu cách tạo nước trong không gian làm việc 3D và thêm các thuộc tính như phản xạ (reflection), sóng (waves) và gợn sóng (ripples).
Trong bài viết này bạn sẽ học cách kết hợp công cụ Patch và Content-Aware Fill để xoá các vật thể không mong muốn ra khỏi bức ảnh. Bước 1: Mở một hình ảnh với một đối tượng cần xoá. Nếu bạn đang làm việc với một tài liệu chỉ có một lớp, sao chép nó bằng cách nhấn Command-J (PC: Ctrl-J). Bước 2: Kích hoạt công cụ Quick Selection bằng cách nhấn Shift-W cho đến khi bạn nhìn thấy biểu tượng của nó trong Hộp công cụ. Trong thanh Options, bật hộp kiểm Auto-Enhance cho một lựa chọn hơi mượt hơn và chính xác hơn. Bước 3: Nhấp và kéo để lựa chọn đối tượng bạn cần xoá Bước 4: Mở rộng vùng lựa chọn để bao gồm một số điểm ảnh nền bằng cách chọn Select>Modify>Expand. Nếu bạn đang làm việc với một hình ảnh nhỏ như hình này, hãy thử nhập một...
Nhiếp ảnh gia Sean Tucker đã thực hiện đoạn phim dài 36 phút này qua việc chỉnh sửa chân dung trong Photoshop. Điều đầu tiên anh ta làm là áp dụng quy tắc một phần ba, đảm bảo rằng phần lông mi nằm trong một phần ba của bức ảnh. Tiếp theo, Tucker tiếp tục sử dụng healing brus để loại bỏ các chi tiết gây mất chú ý của hình ảnh. Tucker tiến hành một số lượng lớn các loại chỉnh sửa khác nhau trong video hướng dẫn này và điều thú vị khi xem cách anh chọn và khai thác từng điều chỉnh. Cũng như chỉnh sửa, anh ấy làm việc với công cụ dodge and burn, Tone, Sharpening và Contrast. Tất cả điều này được thực hiện bằng cách sử dụng mask và blending mode. Thậm chí là cả texture. Cuối cùng, anh tạo ra 2 phiên bản một là có màu và một là phiên...
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học cách sử dụng bộ lọc Flame của Photoshop với các texture lửa, khói và tia sáng cũng như các tùy chọn blend màu, filters, và adjustment settings để tạo hiệu ứng chữ rực sáng và bùng cháy. Những tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Aller Light font Flames0032 Images Flames0036 Images Flames0043 Images Smoke Images Fireworks0023 Images Fireworks0017 Image 2 - Medium 1. Cách tạo Background và Text Layers Bước 1 Tạo tài liệu mới với kích thước 1200 x 850 px, click vào biểu tượng Create new fill hoặc adjustment layer ở dưới bảng Layers, chọn Solid Color, và sử dụng Color #1e100c. Bước 2 Tạo text trong All Caps sử dụng font Aller Light. Thiết lập Size thành 350 pt và Tracking thành...
Bạn luôn luôn muốn tạo ra các đường căn tùy chỉnh từ các hình dạng phức tạp hơn nhưng không biết chính xác như thế nào? Vâng, nếu ở vào trường hợp đó, bạn nên xem video ngắn gọn này, sẽ chỉ cho bạn thấy cách làm dễ dàng như thế nào! Theo mặc định, Illustrator có một hệ thống thước căn (Ruler) cơ bản mà bạn có thể bật lên bằng cách sử dụng các phím tắt Control-R. Bạn có thể sử dụng chức năng này để thêm cả các đường căn ngang và dọc, để căn các hình khối của bạn mà chỉ cần làm động tác đơn giản là nhấp vào và kéo chúng ra ngoài. Nhưng nếu có tình huống khi bạn cần phải tạo một bộ các đường căn tùy chỉnh dựa trên các hình dạng phức tạp hơn thì sao? Bạn sẽ rất vui khi biết rằng phần mềm này cho phép bạn làm điều đó bằng cách sử dụng...
Tìm hiểu cách thêm vùng chọn, loại trừ các vùng chọn và tạo các vùng chọn giao nhau trong Photoshop. Tải về file thực hành: Tải về Tóm tắt bài học: Bạn có thể kết hợp các vùng chọn bằng các công cụ marquee, công cụ Lasso, công cụ Magic Wand và / hoặc công cụ Quick Sellection. Mỗi công cụ này có các tùy chọn để kết hợp các vùng chọn trong thanh Option. Để thêm vào vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Add to selection trong thanh Option hoặc nhấn phím Shift khi bạn thực hiện tạo vùng chọn khác. Để trừ vùng chọn, nhấp vào biểu tượng Subtract from selection thanh Option hoặc nhấn phím Option (MacOS) hoặc phím Alt (Windows) khi bạn chọn một khu vực bạn muốn xóa khỏi vùng chọn. Để tạo lựa chọn giao nhau, nhấp vào Intersect with selection...
Sin City là một bộ phim hình sự sản xuất năm 2005, phim được viết, sản xuất và đạo diễn bởi Frank Millervà Robert Rodriguez. Phim dựa trên chuỗi truyện tranh cùng tên của Miller. Họ sử dụng hình ảnh chủ yếu là đen và trắng với ánh sáng thấp tạo nên trọng điểm để hình ảnh nổi bật với độ tương phản cao giữa ánh sáng và bóng tối. Hôm nay mình sẽ hướng dẩn cho bạn một số kỹ thuật để chuyển đổi hình ảnh tĩnh của bạn thành một cảnh lấy cảm hứng từ Sin City với một bầu không khí đen tối và tông khắc nghiệt. Với các đặc điểm cổ điển của film noir, neo-noir movies như Sin City cũng sử dụng các hiệu ứng hiện đại như màu sắc và kỷ thuật bố trí cảnh quan giống như trong truyện tranh. Mình sẽ sử dụng các kỹ thuật trong Photoshop để tái tạo lại...
Trong hầu hết các ứng dụng, các lệnh Undo (Ctrl + Z) sẽ cho phép bạn phục hồi bất kỳ số thay đổi bạn đã thực hiện trong khi chỉnh sửa tài liệu của bạn. Tuy nhiên, trong Photoshop, Cmd + Z Toggles giữa Undo và Redo, có nghĩa là bạn chỉ có thể phục hồi sự thay đổi cuối cùng mà bạn đã thực hiện nếu bấm undo lần nửa nó sẽ trả lại kết quả lúc chưa undo. Điều này khiến mình rất bực bội vì theo thói quen của mình là bấm undo nhiều lần để phục hồi nhiều bước. May mắn thay, chúng ta hoàn toàn có thể khắc phục điều đó STEP BACKWARD (BƯỚC NGƯỢC) Kết hợp với bảng History (Window> History) là một lệnh gọi là Bước ngược, nó hoạt động giống như undo, cho phép bạn quay trở lại thông qua "lịch sử" tài liệu cùng một sự thay đổi tại một thời điểm...
Bạn đang tìm hiểu và muốn tự học photoshop cơ bản phải không, chắc bạn cũng đã từng lên mạng để tìm kiếm các tài liệu về cách học photoshop, tuy nhiên khi xem các hướng dẫn ấy bạn thấy khá khó hiểu, không có hệ thống, khiến bạn có cảm giác những hướng dẫn ấy chỉ dành cho người đã biết chút về photoshop, còn người mới như bạn xem chẳng hiểu gì. Sự thực đúng là vậy, những hướng dẫn trên mạng chỉ dành cho người đã có kiến thức cơ bản photoshop, khi họ xem hướng dẫn họ rất dễ dàng thực hiện làm theo, điều này khiến cho những người mới học photoshop thường bị bối rối, không hình dung được các công cụ và chức năng của photoshop. Chính vì thế, mình quyết định viết bài này để chỉ cho bạn cách học photoshop cơ bản, từ đó bạn sẽ nắm được hướng...
Sau khi sử dụng Photoshop một thời gian, chắc chắn bạn sẽ nhận ra rằng có một số quy trình mà bạn lặp đi lặp lại nhiều lần cho các loại dự án khác nhau . Sử dụng Action sẽ giúp bạn tự động hóa các quy trình đó và thực hiện chúng chỉ với một cú nhấp chuột. Action trong Photoshop là gì? Action hoạt động bằng cách ghi lại các tác vụ và cài đặt của bạn từ khi bạn nhấn Record cho đến khi bạn nhấn Stop. Điều này bao gồm các chuỗi thay đổi kích thước hình ảnh; các bước lưu; bộ lọc màu; và các tác vụ cao cấp hơn như các quy trình chỉnh sửa, như thêm các layer, làm mờ, tạo mask và các tác vụ khác. Làm thế nào để tạo Action? Tạo Action trong Photoshop khá đơn giản. Trước tiên bạn vào Windows->Action để mở bảng Action. Trong bảng này có chứa...
Không có nghi ngờ gì nữa, Photoshop hiện là một trong những phần mềm chỉnh sửa ảnh tốt nhất và được yêu thích nhất đối với những người làm việc trong lĩnh vực thiết kế đồ họa, vẽ tranh kỹ thuật số (Digital Painting), thậm chí là cả các nhiếp ảnh gia. Với mỗi lĩnh vực này, nhà phát triển Adobe đều tích hợp rất nhiều tùy chọn mạnh mẽ trong Photoshop để người dùng dễ dàng sử dụng. Trong bài viết này, Quản Trị Mạng sẽ cung cấp cho các bạn 45 thủ thuật đơn giản khi sử dụng Photoshop - những mẹo hữu ích mà có thể bạn sẽ ước mình đã biết từ lâu. Một vài trong số này rất thú vị nhưng không phải ai cũng biết do các phiên bản mới nhất, Adobe đều cải tiến và bổ sung thêm một số tính năng cấp cao hơn trước. Tuy nhiên, bạn đọc cần lưu ý là một số...
Tất cả chúng ta đều chụp ảnh không thấu kính theo thời gian. Nếu bạn đang chụp ở điều kiện ánh sáng thấp hoặc có độ tương phản cao, điều đó có thể không thể tránh khỏi. Tuy nhiên, nó dễ dàng để sửa chữa trong Photoshop. Chúng ta sẽ xem xét năm phương pháp. Tất cả đều rất đơn giản và thực hiện nhanh chóng, nhưng nó sẽ cho bạn một kết quả tốt hơn cho hình ảnh. Ảnh chụp của bạn có bị phơi sáng không? Nghe có vẻ như là một câu hỏi ngớ ngẩn - nếu bức ảnh của bạn quá tối, nó thiếu sáng. Nhưng nếu bạn sắp sửa chỉnh sửa bằng mắt thì bạn nên hiệu chỉnh màn hình đầu tiên. Màn hình hiệu chuẩn kém sẽ làm cho hình ảnh trở nên quá sáng hoặc quá tối. Để có kết quả chính xác hơn, hãy làm quen với Histogram. Đây là biểu đồ cho biết phạm vi màu của...
https://drive.google.com/drive/u/1/folders/1FddUf76fpKmGenXf-gV4sew5xtXgz5gj
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Back
Bên trên