Top 5 ứng dụng thiết kế Logo trên Mobile dành cho người không chuyên

MikeHuynh

Tích cực
Nếu bạn đang cần thiết kế Logo một cách nhanh chóng cho lớp học hoặc một số dự án nhỏ,... và chưa muốn đầu tư để thuê một nhà thiết kế chuyên nghiệp để hoàn thành giúp bạn. Thì những ứng dụng sau đây có thể sẽ hữu ích dành cho bạn.

Đối với một doanh nghiệp, việc thiết kế một Logo đòi hỏi nhiều thời gian nghiên cứu kỹ càng từ bảng màu đến bản sắc thương hiệu,... Đó là lý do thiết kế một logo bởi một nhà thiết kế chuyên nghiệp có giá không rẽ. Tuy nhiên, đối với những bạn đang muốn làm một dự án nhỏ, một thiết kế Logo đơn giản cho câu lạc bộ hoặc lớp học chẳng hạn,... những logo này thường không tồn tại lâu mà chỉ xuất hiện xong rồi biến mất việc thuê một nhà thiết kế có thể là điều hơi tốn kém. Rất may, những người không chuyên vẫn có thể tự tạo ra những logo cho riêng mình thông qua một số ứng dụng có sẵn trên điện thoại.

Trong bài đăng này, chúng tôi đã chọn năm ứng dụng thiết kế logo trên điện thoại mà bạn nên tham khảo.

1. Logo Maker & Logo Creator

Logo maker là ứng dụng tạo logo trên điện thoại chuyên nghiệp dành cho điện thoại chạy trên cả Android lẫn iOS.

Ứng dụng này mang tới nhiều lựa chọn về font chữ, hình ảnh đồ họa cho phép bạn dễ dàng kết hợp, thay đổi kích thước và các hình khối để tạo nên 1 logo đẹp mắt cho dự án của mình. Sản phẩm sau khi hoàn thiện sẽ được lưu dưới 2 định dạng ảnh phổ biến là PNG và JPG.

Không chỉ được cung cấp trên các thiết bị di dộng mà Logo Maker còn ra mắt trên Windows Store, hỗ trợ cả máy tính, máy tính bảng và điện thoại chạy Windows 10, Windows 10 Mobile. Ngoài ra, dù được cung cấp hoàn toàn miễn phí nhưng ứng dụng này cũng có chứa các gói mua in-app cho phép bạn loại bỏ quảng cáo và mở khóa mọi tính năng.

Link dowload: iOS | Android

2. Logoscopic

Khi sử dụng ứng dụng thiết kế logo LogoScopic, ở bước đầu tiên bạn cần lựa chọn các phong cách biểu tượng phù hợp mà bạn muốn dùng để triển khai, mở rộng thành logo cho mình ngay từ đầu. Các biểu tượng được chia làm nhiều chủ đề và hạng mục để bạn lựa chọn như:
  • Pro (Các biểu tượng chuyên nghiệp / kinh doanh)
  • Nghệ thuật
  • Phong cách sống
  • Thời trang
  • Con người
Cuối cùng, bạn có thể chỉnh sửa thêm phông chữ, kích thước và liên kết.

Đặc biệt, ứng dụng này cung cấp khá nhiều công cụ kéo thả, trượt giúp bạn có thể dễ dàng thao tác trên các thiết bị di động mà không gặp nhiều khó khăn, trở ngại và tạo được những mẫu thiết kế logo như mong muốn.

Ứng dụng này miễn phí với phạm vi lựa chọn logo rất hạn chế, chỉ trong danh mục Iconic. Nếu muốn sử dụng và lựa chọn nhiều tính năng hơn, bạn có thể trả $ 4.99 để mở khóa đầy đủ các lựa chọn.

Link Download: iOS | Android

3. Assembly

Assembly là ứng dụng tạo logo trên điện thoại cực mạnh và đơn giản. Logo thiết kế từ Assembly không đụng hàng và có tính sáng tạo rất cao. Điểm cộng lớn nhất là ứng dụng có sẵn rất nhiều hình mẫu để bạn ghép lại thành một logo lớn, ngoài ra Asembly còn có đầy đủ tính năng về layer, resize, Alighn to Grid…

Bên cạnh đó, khả năng canh lề của Assembly vô cùng chính xác giúp bạn dễ dàng căn chỉnh từng bộ phận của logo chính xác đến từng pixel mà không cần căng mắt lên nhìn.

Link dowload: iOS | Android

4. ICONA Logo Maker

ICONA là ứng dụng hỗ trợ thiết kế các mẫu logo theo phong cách tối giản với các yếu tố chính như hình dạng, văn bản và hình vẽ. Nhờ đó, bạn có thể dễ dàng sử dụng logo vào các ấn phẩm thiết kế như banner, poster hoặc website bán hàng của mình mà không gặp các lỗi về màu sắc, layer…

Ngoài ra ứng dụng cũng cung cấp các biểu tượng vẽ cho phép bạn bắt đầu vẽ các hình dạng của riêng mình. Ưu điểm của ứng dụng này là cung cấp nhiều hình ảnh biểu tượng có khả năng hỗ trợ rất tốt và cá font chữ lạ. Ứng dụng này được đánh giá là khá phù hợp với những ai yêu thích phong cách thiết kế tối giản – minimalism

ICONA yêu cầu người dùng trả 5$ cho việc tải xuống và sau đó bạn có thể thoải mái sử dụng nguồn tài nguyên mà ứng dụng cung cấp.

Link Download: iOS

Watercolor Logo Maker

Ứng dụng này mang lại khá nhiều trải nghiệm thú vị cho bạn và cả mẫu logo của bạn. Trước tiên, bạn sẽ chọn kiểu màu nước theo mẫu cho sẵn để làm nền chính cho logo, sau đó, bạn sẽ được dẫn đến trình chỉnh sửa, nơi bạn có thể điều chỉnh màu sắc, thêm văn bản và tuỳ chỉnh thêm các yếu tố khác cho phù hợp.

Link tải về: iOS

Tổng hợp

Back
Bên trên