Thắc mắc về chất lượng thật sự của trường FPT arena

k101

Newbie
Mình sinh viên trường đăng ký học chương trình 2 năm của FPT arena về thiết kế đồ họa đa phương tiện,học phí hơn 18tr, vấn đề bắt đầu được khai sáng khi nhập học:
1/Thời gian chương trình học kỳ 1 là 5 tháng, và mình đã học tới tháng thứ 2. Tháng đầu tiên học vẽ và chưa đầy 2 tuần đã phải chuẩn bị bài thi cho môn vẽ, mới vô học không có 1 tý lý thuyết gì về mỹ thuật hội họa mà đã được giao đống bài tự làm tự học tự vẽ tự chơi.Ok mọi việc không sao cho đến tháng thứ 2 này mình học đúng 2 tuần phần mềm Illustrator
2/Phần học Illustrator đúng 2 tuần, mỗi tuần 3 buổi, mỗi buổi 4 tiếng trong đó 2 tiếng đầu thực hành, 2 tiếng sau lý thuyết thầy giảng,giáo trình nhà trường cung cấp hoàn toàn là tiếng Anh và bắt buộc tự học.Thầy chỉ giảng trên lớp , về nhà có gì không hiểu pm hỏi lại thầy thì không bao giờ thấy thầy tl,pm bao nhiêu lần là bấy nhiêu lần seen mà đếch tl.Ok 2 tuần học Illustrator và mình đút kết ra được một bài học là mình chỉ biết gần như là mức rất cơ bản về Illustrator.
3/Chất lượng thật sự ?
Mình không dám nhận định chất lượng của trường là tốt vì mình mới học được 2 tháng hơn nhưng những gì trải nghiệm ở chất lượng giảng dạy thì chỉ 1 chữ Chảnh.Mình đang rất hoang mang
Đã lỡ đóng học phí hơn 18tr mà sau 2 tháng còn thua học ở ngoài. giờ mình phải làm sao ?

Bạn thử học hết khóa xem sao nhé, mình tự học nên cũng không rõ các trung tâm đào tạo như thế nào

Back
Bên trên