Tạo bảng màu đơn giản từ ảnh bạn thích

Đã bao giờ bạn muốn lấy một bảng màu từ chính ảnh của mình chụp, hoặc một bức ảnh bạn ấn tượng? Nếu có thì hướng dẫn nhanh này là dành cho bạn.

Khi đi du lịch, tôi bị cuốn hút bởi các màu sắc của một số nơi khi đi qua: Ở Đà Lạt thì lại có các dãi màu tươi sáng của hoa cỏ và cảnh đẹp hùng vĩ, ở Nha Trang thì lại có màu sắc sanh của biển cả, những tông màu của thiên nhiên luôn cho đôi mắt của chúng ta một cảm giác dễ chịu và thoải mái và bạn có thể sử dụng những tông màu này cho thiết kế của mình để tạo ra một sự hài hoà thị giác.

Dưới đây là cách tạo ra một bảng màu tuyệt vời từ hình ảnh bất kỳ cùng với công cụ Adobe Color, một công cụ tuyệt vời đến từ Adobe.
  1. Truy cập Color.adobe.com
  2. Đăng nhập tài khoản Adobe của bạn, có thể dùng tài khoản Google, Facebook để đăng nhập
  3. Chọn Import Images và chọn ảnh tuyệt vời của bạn
  4. Sau khi Import ảnh, Adobe sẽ tự phân tích hình ảnh và đưa ra các tông màu cho bạn
  5. Bạn có thể điều chỉnh cách lấy màu từ "Change Color Mood"
  6. Sau khi ưng ý thì hay lưu bảng màu bằng cách chọn Save color theme
  7. Adobe sẽ tự động đồng bộ các màu này để sử dụng cho các phần mềm Adobe (Photoshop, Illustrator) hoặc bạn có thể lưu lại dưới file ASE hoặc copy màu dưới mã màu HEX hoặc RGB
Nếu chưa hiểu thì xem video hướng dẫn nhanh từ DesignerVN Channel:

Đính kèm

235.1 KB · Lượt xem: 0
Back
Bên trên