Nhờ mọi người tư vấn giúp mình mua lap đồ họa!!! <3

nemonice

Newbie
Xin chào tất cả anh chị em trong diễn đàn! :x:x
Mình đã vào đại học được 1 năm rồi và mình học Thiết kế đồ họa :x Và hiện mình đang sử dụng 1 em Dell đời khá là cũ rồi cũng khoảng 4-5 năm rồi và hiện giờ mình đang có ý định thay thế em ý.

Vì lí do điều kiện học hành và tính cơ động nên mình đã quyết định là mua một lap đồ họa. Nhưng là vì mình sắp sang năm 2 và còn khoảng 2 năm nữa là ra trường nên mình không biết nên mua lap như thế nào cho phù hợp. (Nên mua cho mình phục vụ học tập hay là cho cả học tập và làm việc sau này??)

Nếu như có thể thì mình muốn nhờ mọi người tư vấn giúp mình mua máy phục vụ cho việc học tập và cũng như công việc sau này là tốt nhất ạ! (sau khoảng thời gian vừa đủ để mình có tự có khả năng mua máy mới :D).

Mục tiêu của mình là phục vụ làm việc mảng vẽ 3D model các kiểu. (tất nhiên là mình cũng sẽ chú trọng vào các kĩ năng khác) :-bd

Giá thành: 30-40tr là max

Rất mong được sự giúp đỡ từ mọi người. Mình xin cảm ơn!! >:D<<3<3

30-40 triệu thì có khá nhiều dòng cho bạn lựa chọn, ví dụ như các dòng Macbook Pro,Microsoft Surface là những dòng mình ưu tiên hàng đầu, nhưng mà chưa có tiền :cr nền là mình đang sài con Macbook air lởm lởm

Làm 3D chủ yếu sử dụng AutoCad, 3D Modeling, MAYA... nên dùng các dòng như:
MSI WE72 Workstation Laptop, Lenovo P50, MSI WS63 workstation laptop, DELL PRECISION M5510, HP Zbook 15u G4 Workstation, Microsoft Surface Book,Dell Inspiron 7000, HP Spectre x360 Mobile Workstation
Các dòng này đều có lượng RAM cao, hiệu năng tốt, màn hình Full HD và quan trọng nhất là GPU xử lý nhanh chóng, bạn nên cân nhắc thử xem nhé! Vài bữa nữa mình sẽ có bài giới thiệu về các dòng này.

• Like
Reactions: TAH
Back
Bên trên