Những mẹo khi tạo hình thu nhỏ Video

Hóa ra, câu thành ngữ cũ không phải lúc nào cũng đúng: Đừng bao giờ đánh giá một cuốn sách qua trang bìa của nó. Mặc dù điều này có thể đúng đối với các sách bìa mềm, trong thế giới video trực tuyến, hình ảnh bìa là yếu tố quan trọng để đảm bảo video của bạn được nhấp, xem và chia sẻ. Hãy xem xét một số mẹo và thủ thuật để tạo hình thu nhỏ video hấp dẫn cho các dự án của bạn.

Chọn ảnh từ Video

Khi bạn tải lên các dự án của mình, phần lớn các dịch vụ lưu trữ sẽ tạo ảnh bìa cho bạn bằng cách chọn ngẫu nhiên ảnh chụp từ video của bạn. Họ cũng sẽ cho phép bạn chọn ảnh chụp màn hình ngẫu nhiên từ video của mình nếu bạn muốn thay đổi hình thu nhỏ mặc định hoặc bạn có thể cuộn qua video để chọn ảnh bạn muốn. Những điều cần tìm khi lựa chọn:
  • Tiêu đề màn hình (nếu bạn có một trong video của bạn).
  • Đại diện lý tưởng của dự án của bạn.
  • Đối tượng chính hoặc ký tự.
  • Không có chuyển động mờ.
  • Hình ảnh không nên bị đóng khung.
Tạo ảnh riêng

Ngoài việc chọn hình thu nhỏ của riêng bạn từ dự án, bạn cũng có thể tạo một hình ảnh và sau đó tải nó trực tiếp lên. Bạn có thể làm điều này bằng nhiều cách, bằng cách chọn ảnh chụp màn hình tốt nhất sau đó tùy biến cho nó (có thể thêm tiêu đề, các họa tiết, biểu tượng gây chú ý).

Dưới đây là một số tài nguyên tuyệt vời để tạo hình thu nhỏ (và các tiêu đề thú vị) theo cách của riêng bạn:
  • Ý tưởng thiết kế hình thu nhỏ trên Youtube tăng sự chú ý người xem
Hình thu nhỏ của YouTube

Screen Shot 2018-04-26 at 10.28.02 AM.png

YouTube cung cấp nhiều tùy chỉnh về cách thức hiển thị video của bạn và cách hoạt động của kênh YouTube. Bạn có thể thay đổi bố cục và tự động phát, danh sách phát được đề xuất và khá nhiều thứ khác. Ngoài ra, dựa trên tính phổ biến của công cụ tìm kiếm của YouTube, hình thu nhỏ video nổi bật sẽ thu hút lượt nhấp chuột. Để có thể tùy biến được ảnh Thumbnail Youtube, tài khoản của bạn cần được xác minh.

Hình thu nhỏ của Facebook

Facebook cũng khá đơn giản, mặc dù nó có khuynh hướng thay đổi cài đặt tải lên và đăng video thường xuyên hơn YouTube. Bạn có thể tải lên video và ngay lập tức chọn từ 10 hình thu nhỏ ảnh chụp màn hình được chọn ngẫu nhiên, lướt để tìm ảnh của riêng bạn hoặc thêm ảnh. Đây là tùy chọn dành cho Fanpage, các trang cá nhân sẽ không có tùy chọn này.

Cũng cần lưu ý rằng, với Facebook, nếu bạn chạy một trang thương hiệu và muốn quảng bá video của mình với nền tảng quảng cáo của Facebook, văn bản không thể chiếm hơn 10% màn hình, vì vậy hãy ghi nhớ điều đó khi chọn và tạo hình thu nhỏ của riêng mình.

Tham khảo Premiumbeat

Đính kèm

54 KB · Lượt xem: 2
Back
Bên trên