Những lợi ích không ngờ của việc học photoshop

Adobe Photoshop hiện nay đang nổi tiếng vì giúp designers và editors trong công việc của họ. Nó chuyển hình ảnh thành kiệt tác. Tính linh hoạt của nó đã làm cho nhu cầu trong thế giới sáng tạo cho nó là phần mềm chỉnh sửa ảnh tốt nhất. Chương trình cung cấp cho bạn các tính năng tuyệt vời cho một thiết kế hoàn toàn tuyệt vời.
Không còn nghi ngờ gì nữa , sự hiểu biết và kĩ năng sử dụng Adobe Photoshop đã giúp nhiều họa sĩ kiếm nhiều tiền và giúp họ tự hào về thành quả của mình. Thực tế có rất nhiều lý do khiến bạn nên học Adobe Photoshop nhưng mình đã liệt kê trong đây 10 lý do. Và đó là:

1. BẠN CÓ THỂ BỘC LỘ SỰ SÁNG TẠO CỦA RIÊNG BẠN

Bạn có thể đi đến tận cùng của sự sáng tạo. Một khi bạn đã bắt đầu khám phá, bạn chắc chắn sẽ khám phá nhiều hơn nữa và học cách dùng chúng cho việc thiết kế của bạn. Bạn sẽ sớm khám phá ra cách thiết kế tốt hơn. Và khi bạn sáng tạo và thiết kế mỗi ngày, ý tưởng của bạn chắc chắn sẽ đi vào cuộc sống.

2. BẠN CÓ THỂ TẠO NHIỀU DỰ ÁN THIẾT KẾ ẤN TƯỢNG
Ngoài việc chỉnh sửa hình ảnh, bạn có thể thực sự bắt đầu từ đầu và tạo một chiếc thiệp chúc mừng, một tấm card visit, một tấm poster hoặc nhiều thứ khác. Bằng việc sử dụng các công cụ sáng tạo khác nhau trong phần mềm này, bạn chắc chắn sẽ tạo ra một thiết kế tuyệt vời không chỉ để gây ấn tượng với khách hàng mà còn cho phép bạn áp dụng ý tưởng và sự sáng tạo của bạn vào nó.
Bạn có thể tìm hiểu thêm về photoshop tại : https://hocphotoshop.vn/

3. BẠN CÓ THỂ HỒI PHỤC LẠI NHỮNG TẤM ẢNH CŨ

Nhiều tấm ảnh gia đình cũ chắc chắn đã bị mòn và trước khi Photoshop tới, những hình ảnh này kết thúc trong thùng rác. Nhưng ngày nay, bạn có thể hồi phục những tấm ảnh đó và làm mới lại những kỉ niệm xưa. Sử dụng healing brush, clone stamp, patch tool and những thứ khác, bạn có thể làm những tấm ảnh cũ trở nên mới mẻ lại . Và chắc chắn, bạn sẽ làm hài lòng khách hàng của bạn nếu bạn biết cách làm như thế này. Mọi người đều muốn lưu giữ những kỉ niệm và cách tốt nhất lưu giữ qua ảnh.

4. BẠN CÓ THỂ SỰ DỤNG CHỮ MỘT CÁCH ĐIÊU LUYỆN

Trong thiết kế đồ họa, hình ảnh và chữ luôn đi chung với nhau để tạo thành một sản phẩm tốt. Trong Photoshop, bạn không chỉ đơn thuần là kết hợp chúng nhưng bạn có thể tìm một cách tốt hơn để nó nhìn nghệ thuật và hấp dẫn hơn. Strokes, Drop Shadows , Bevel và Emboss hoặc nhiều hiệu ứng khác có thể tạo dấu nhấn trên chữ của bạn. Hình ảnh có thể nhìn đẹp hơn bởi những hiệu ứng đơn giản như Adjust Brightness, Contrasts, Exposure, …(Những từ ngữ được in đậm là những chức năng có trong Photoshop. Đó là các tính năng tuyệt vời khi bạn tìm hiểu về Photoshop).

5. BẠN CÓ THỂ TẠO NHỮNG TÁC PHẨM NGHỆ THUẬT
Có nhiều Photoshop Brushes để bạn có thể lựa chọn. Nó tạo nhiều hiệu ứng cho hình ảnh hoặc layout mà bạn đang làm. Bạn sẽ thấy brushes có thể đem thiết kế của bạn lên một đẳng cấp mới khi bạn chọn đúng brushes và sử dụng nó vào thiết kế của bạn. (Brush là một công cụ trong Photoshop mà bạn rất hay sử dụng thường xuyên).
Nếu bạn biết về Photoshop ,bạn có thể làm được rất nhiều công việc. Bạn muốn thêm chi tiết về các khóa học photoshop hay tìm hiểu về photoshop thì xem chi tiết tại đây nhé :https://hocphotoshop.vn/khoa-hoc-photoshop-co-ban-nang-cao-o-ha-noi.html

Chúc các bạn chinh phục thành công photoshop nhé !

Nói chung học photoshop xử lý ảnh chuyên nghiệp giờ rất quan trọng, thời kỳ công nghệ 4.0 online là chính mà. học thêm camtasia làm videos đẹp hơn là ok

Xem thử hình mình chụp và xử lý nè, hình năm trong bài viết nha, mình lười không úp lên
Link xem hình chụp bao bì cafe và được xử lý bằng photoshop
HÌnh mình chụp vào buổi trưa rất chói sáng nhưng xử lý trong veo luôn

Back
Bên trên