Hỏi Nên mua Dell XPS 15 hay Dell Precision 5530 học đồ hoạ?

Dell XPS hay Dell 7000 series hay Macbook Pro

• Dell XPS 15

Số phiếu: 3 37.5%
  • Dell 7000 series

Số phiếu: 0 0.0%
  • Macbook pro

Số phiếu: 8 100.0%

• Số lượng người bầu chọn
    8
  • Poll closed .

Chào mọi người, em sắp học graphic design và đầu tư một con lap mới (em đang dùng Dell 7460). Mọi người tư vấn giúp em nên mua Dell XPS 15, Dell 7000 series hay Macbook Pro max option để học ạ?

Giá tiền ko thành vấn đề với em ạ. Em là nữ, nên em ko thích mấy con máy trạm hoặc máy gaming, máy tính bàn đâu ạ. Em chỉ phân vân giữa 3 dòng lap này thôi.

-- Cập nhật --

Tình hình là em vừa xem qua mới biết Dell có dòng Precision là chuyên đồ hoạ. Em tìm hiểu thấy có con Precision 5530 khá mỏng và mượt. Thông số con Precision 5530 em có thể mua là loại Intel Core Xeon E-2176M, Six Core Xeon 2.70GHz, 4.40GHz Turbo, 12MB 45W, RAM 16GB. Tầm 60tr

Mọi người cho em ý kiến giữ Precision 5530 và XPS 15 nên chọn con nào ạ?

Em cảm ơn mọi người.

Em nghe bảo touchbar vô dụng lắm ạ? Em nên mua bản otion nào anh nhỉ? Em muốn dùng macbook pro
Tùy theo nhu cầu của bạn, nếu sinh viên thì mình nên dùng bản Pro 13 Inc với 16GB ram là thoải mái dùng các phần mềm của Adobe, mình đang dùng con Macbook chỉ 8Gb ram mà cũng thấy khá ổn rồi.

Mấy dòng Dell cũng ổn đó bạn, màn hình cũng đẹp, nhưng thấy mấy bạn nữ thích dùng mấy dòng Macbook cho sang chảnh

Mới search google thì thấy con Dell XPS 15 này cũng đẹp phết, màn mỏng rất cá tính không biết hiệu năng thế nào:

Dell XPS 15 cũng khá Ok đấy bạn, màu sắc khá tốt. Card Geforce GTX1050 4GB cũng ổn để xử lý các chương trình nặng

Precision 5530 máy dày cộm, mà bạn học đồ họa cần gì cấu hình mạnh như vậy, mua con này chỉ làm 3D hay render thì ngon

Nếu con Pre 5530 60tr thì bạn nên mua con Macbook Pro 2017 (MPTT2) Max Option cỡ 50tr dùng là ok rồi, dư ra 10tr sắm 1 con màn Dell Ultrasharp 27'' là đủ combo dùng. Nếu k Render thì Mac vẫn optimize tốt hơn Window nhé và App for Graphic bên Mac tốt hơn bên Window. Mình đang dùng cả 2 con nên thật tâm mà tư vấn cho bạn

• Like
Reactions: TAH
Back
Bên trên