Em muốn hỏi về dựng Clip tranh thủy mặc trung quốc

Hỏi câu này hơi ngụ teo. Em muốn dựng một đoạn clip về tranh thủy mặc trung quốc nhưng không biết bắt đầu thế nào. Và dùng phần mềm gì, tranh thì chắc ai cũng biết, nhưng đưa bức hình vào video thì trông nó hơi khô khan và không hấp dẫn người xem. Nên em muốn thêm chút chuyển động, của nước hoặc cánh hoa đào bay. Hoặc chim cá bơi lội. và chèn nhạc vào. phần mềm dựng phim thì em dùng Premier CC. Còn setup những cái kia thì em đang bí không biết dùng chương trình gì và dùng như thế nào. Clip chắc chỉ khoảng 15 giây.

Xin lỗi Bác chủ, cho e hỏi ké 1 chút. E xin chào các Bác tiền bối, trc e cũng hay dùng corel đã quen, nhưng nó hay bị trở ngại về bản quyền. Giờ e ít dùng nên muốn sử dụng phần mềm vẽ vector free cho nó nhàn. Tải thử inkscape mà dùng công cụ rotation nó ko đáp ứng như corel. E cần bắt điểm quay đối tượng như corel thì có soft nào làm đc ko các Bác ?

Xin lỗi Bác chủ, cho e hỏi ké 1 chút. E xin chào các Bác tiền bối, trc e cũng hay dùng corel đã quen, nhưng nó hay bị trở ngại về bản quyền. Giờ e ít dùng nên muốn sử dụng phần mềm vẽ vector free cho nó nhàn. Tải thử inkscape mà dùng công cụ rotation nó ko đáp ứng như corel. E cần bắt điểm quay đối tượng như corel thì có soft nào làm đc ko các Bác ?
Hiện tại xử lý vector tốt nhất chỉ có Illustrator tuy nhiên nó mất phí, nhưng vẫn có thể dùng cờ rắc

Back
Bên trên