Điều gì sẽ ngăn cản sự nghiệp thiết kế của bạn?

MinhTrang

CTV Nữ
Bắt đầu công việc thiết kế đầu tiên của bạn là một khoảng thời gian thú vị; bạn đã vượt qua cuộc phỏng vấn công việc thiết kế của bạn và có một bước chân trên bậc thang bây giờ, và chắc chắn là cách duy nhất là bạn sẽ phải đi lên. Cẩn thận, mặc dù; bạn không muốn làm xáo trộn triển vọng nghề nghiệp của bạn cũng như khi bạn bắt đầu.

Để có một lộ trình mượt mà hơn để thiết kế thành công, dưới đây là 5 lỗi thường gặp mà bạn thực sự muốn tránh.

1. Bắt đầu có tính chiếm hữu

Ben Jory, nhà sáng lập và giám đốc sáng tạo của Jory & Co. cho biết: "Chúng tôi luôn nói với mọi người rằng chúng tôi không muốn các nhà thiết kế có tính chiếm hữu cao". Chúng tôi không muốn thuê những người sẽ nói: "Đây là ý tưởng của tôi và tôi muốn lấy quyền sở hữu của nó. ' Không có gì tồi tệ hơn một nhà thiết kế như vậy."

Khi bạn làm việc cho một studio, nó không chỉ là ý tưởng của bạn - đó là của mọi người, để làm việc cùng nhau.

2. Không chịu lắng nghe

Giám đốc Thiết kế Văn hoá Kristen Streten nói: "Thật khó trong một phòng thu bận rộn nếu bạn tóm tắt cho một ai đó và họ không lắng nghe những gì bạn đã nói." Thật bất ngờ khi làm quản lý tại bất cứ thời điểm nào nếu bạn không ghi chép, không nghe tóm tắt và không đặt câu hỏi."

Tuy nhiên, rõ ràng đó là một câu hỏi, tốt hơn là kiểm tra hơn là làm một nhiệm vụ sai, cô lưu ý.

3. Giấu lỗi sai

Điều này không tốt cho người sử dụng lao động hoặc khách hàng của bạn. Bạn có thể khó nhớ điều này khi bạn đang làm việc dưới áp lực, nhưng việc đáp ứng một thời hạn không có nghĩa là chất lượng sẽ đi ra ngoài cửa sổ. Tuy nhiên, mọi người đều là con người.

Nếu bạn mắc lỗi bạn không thể khắc phục được, hãy thông báo cho ai đó về nó ngay lập tức để nó có thể được sửa chữa trong thời gian tốt. Rất có thể họ sẽ đánh giá cao nó.

4. Đánh mất niềm đam mê

"Tôi nhớ đã gặp khó khăn khi không có nhiều trách nhiệm hơn, tôi thực sự sẵn sàng để vượt qua," Streten nói, khi nhớ lại sự khởi đầu sự nghiệp của mình.

"Bạn cảm thấy có năng lực và tràn đầy năng lượng - nhưng bạn phải hiểu rằng tất cả chúng ta ở đó, tất cả chúng ta đều là một thành viên của công ty và phải làm những công việc này. Bạn sẽ ngạc nhiên trước những gì bạn học trong khi bạn đang làm chúng."

5. Chia sẻ quá nhiều

Hãy cẩn thận những gì bạn đăng trực tuyến. Đó là một điều để retweet dự án mới nhất của studio, nhưng khá khác để nói bất cứ điều gì có thể vi phạm bí mật, xúc phạm khách hàng hoặc chỉ làm cho bạn trông xấu.

Luôn xử lý các phương tiện truyền thông xã hội như bưu thiếp đi qua bàn làm việc của người quản lý - giả sử họ có thể đọc mọi thứ trên đó cùng với mọi người khác.

Bài báo này xuất hiện lần đầu trên tạp chí Computer Arts số 255.

Đính kèm

94.1 KB · Lượt xem: 0
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Back
Bên trên