Cách tăng tốc render trong After efect?

NeverMore

Tích cực
Làm phiền ad giúp mình một tí. Mình làm cái video có 3 phút mà render mất gần 30 phút trong khi nó cũng chẳng có nhiều hiệu ứng, mình làm cái audio spectrum theo bài hướng dẫn của ad.
Máy mình ram 8Gb, i5. Trên bản After effect cs6

Vấn đề này có rất nhiều người hỏi. Chắc mình sẽ làm một bài hướng dẫn chi tiết cho các bạn.
Ở đây mình sẽ hướng dẫn sơ qua thôi nhé nó sẽ tăng tốc đc một chút.
Làm xong video khi xuất bạn nên chọn phần mềm Media encode render để tăng tốc, cách làm như sau
Khi xuất thì bạn chọn vào Composition > Add to render queue, nó sẽ mở phẩn mềm Media encode render lên

Khi đó, tại dòng Output Module: Custom AVI, bạn click vào nó, chuyển AVI thành H.264, đây là xuất là file mp4 cực nét và chuẩn, rất nhẹ nữa.

Vấn đề này có rất nhiều người hỏi. Chắc mình sẽ làm một bài hướng dẫn chi tiết cho các bạn.
Ở đây mình sẽ hướng dẫn sơ qua thôi nhé nó sẽ tăng tốc đc một chút.
Làm xong video khi xuất bạn nên chọn phần mềm Media encode render để tăng tốc, cách làm như sau
Khi xuất thì bạn chọn vào Composition > Add to render queue, nó sẽ mở phẩn mềm Media encode render lên

Khi đó, tại dòng Output Module: Custom AVI, bạn click vào nó, chuyển AVI thành H.264, đây là xuất là file mp4 cực nét và chuẩn, rất nhẹ nữa.
Cách này e đã làm rồi thôi đợi bác share bài đầy đủ :D

Back
Bên trên