Chia sẻ Bộ Brush màu nước tuyệt đẹp dành cho Illustrator

Freebies

Moderator
Watercolor Brush Stroke Bundle

Một gói bao gồm 6 bộ brush màu nước bộ các nét vẽ để tải về ngay lập tức. Chúng hoàn hảo cho thiết kế đồ họa, lời mời đám cưới và các yếu tố thiết kế. Nó miễn phí cho sử dụng thương mại.

Bao gồm những gì:

Bộ 58 watercolor brush,300 dpi trong định dạng png với nền trong suốt.

LINK DOWNLOAD:

+ FSHARE.VN

PASS: DESIGNERVN.NET

Bạn ơi cái này sử dụng thế nào nhỉ -_- . mình google mà chưa ra :(( trong toàn file PNG

Hình như link down bị lỗi rồi ad ơi. Update or check lại thử xem. Cảm ơn AD, cảm ơn đã share bài!

Chủ thread ơi cách dùng ảnh làm brush thế nào vậy, mình thử hoài không được :(
Sử dụng công cụ Brush Tool, bạn có thể thêm phong cách cho đường dây của bạn khi học Illustrator hoặc học photoshop. Nó cũng có thể được sử dụng để bắt chước thư pháp, bút chì và cọ vẽ. Điều này sẽ giúp bạn thêm cuộc sống nhiều hơn đến dòng của bạn hoạt động.

Áp dụng Brush Tool Stroke

Chọn công cụ Brush Tool và vẽ đối tượng của bạn. Sau đó đi đến Brushes Palette và chọn bàn chải bút chì để áp dụng hiệu ứng.

Thư pháp Cọ Stroke

Để áp dụng một nét cọ thư pháp, vẽ con đường của bạn và chọn brush thư pháp. Tăng Stroke để làm cho nó dày hơn.

Thư pháp Brush Options

Để thay đổi bàn chải thư pháp của bạn, bạn có thể nhấp đúp chuột vào thư pháp Brush để bật lên các tùy chọn bàn chải thư pháp. Kéo bàn chải để thay đổi góc trong hình thu nhỏ. Thay đổi Đường kính làm cho nó dày hơn.

Tạo một mẫu biên giới

Vẽ một hình chữ nhật và chọn mô hình biên giới. Điều này sẽ tạo ra một khung cho nó.

Mẫu tạo một New Brush

Để thùng một bàn chải mới. Vẽ một sao và kéo nó vào Brushes Palette. Một lựa chọn New Brush xuất hiện. Chọn New Pattern Brush cho nó.

Áp dụng Pattern Brush

Vẽ một vòng tròn và áp dụng nét cọ mới của chúng tôi.

Tiếp theo vẽ một đường dẫn dòng và áp dụng các nét cọ. Kích đúp vào bàn chải sao từ bàn chải của bạn và thiết lập Quy mô và Spacing là 20% để có được hiệu quả dưới đây.

Back
Bên trên