5 công cụ tuyệt vời mới cho vẽ tranh minh họa

Drawvn.Net

Tích cực
Các phần mềm, phụ kiện mới tốt nhất sẽ làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn.

Tháng trước bay qua trong nháy mắt, nhưng điều đó không có nghĩa là mình không có thời gian để chăm nom cho trang web của mình cho tháng 10 này. Phạm vi của mình trong tháng này là một chút rộng và bao gồm một số phần mềm, phụ kiện và các bài học mới! Như bây giờ, mình giới thiệu cho các bạn 5 công cụ vẽ tranh minh họa tuyệt nhất nhưng chưa chắn bạn đã biết đến đâu ^^

Vì vậy, không có bất kỳ sự chậm trễ nào, chúng ta hãy xem những gì mình giới thiệu ngay sau đây.

01. Paintstorm Studio

Mình không lạ gì với các công cụ vẽ kỹ thuật số. Trong thực tế, mình muốn thử một cái gì đó mới hơn. Trong tháng vừa qua, mình đã cố gắng thử với Paintstorm Studio – và nó cho mình rất nhiều niềm vui và đó là lý do mình nhắc đến nó đầu tiên. Các tùy chọn cho phép lựa chọn brush và bạn có thể tùy biến nó thực sự rất tuyệt vời.Giao diện rất dễ dàng để điều hướng và đề ra chính xác như bạn mong muốn. Điểm mấu chốt: Nếu bạn đang tìm kiếm một chương trình vẽ họa mới để giúp bạn tạo ra background hoàn hảo hoặc một địa cảnh chi tiết, mình khuyên bạn nên sử dụng Paintstorm Studio.
02. Krita

Một ứng dụng vẽ kỹ thuật số mình đã cố gắng vượt qua thử thách của Krita. Krita là một nguồn mở phác thảo và chương trình vẽ, nó được phát triển trong hơn 10 năm – mặc dù mình không nhận ra sự tồn tại của nó cho đến khi gần đây. Điều thú vị về Krita là nó có thể lưu và mở các tập tin PSD. Có nghĩa là, nếu bạn đang tìm kiếm một sự thay thế cho Photoshop, đặc biệt là một trong đó là miễn phí, điều này có thể là Krita. Cho dù bạn đang vẽ minh họa tiên tiến, concept art hay truyện tranh, Krita cung cấp một phạm vi rộng các tính năng bao bọc trong một giao diện người dùng trực quan. Nhiều hơn những gì bạn có thể yêu cầu, phải không?
03. Winsor & Newton BrushMarker
Bạn tự nhiên cảm thấy muốn mọi thứ trở lại với nghệ thuật truyền thống, hãy xem bút BrushMarker từ Winsor & Newton. Có sẵn trong nó 72 màu sắc, BrushMarker giúp đưa dòng công việc của bạn đến cấp độ tiếp theo. Với thiết kế twin-tip của nó, bạn có thể chọn để sử dụng một trong hai ngòi to trên một đầu hoặc ngòi nhỏ trên đầu kia. Thêm vào đó, các điểm đánh dấu là blendable và cung cấp nét vẽ tự do nhờ thuốc nhuộm và mực in có chất cồn. Vì vậy, nếu bạn muốn có một điểm nhấn hoàn hảo cho rendering và bóng, hãy xem thử và mua BrushMarker ( có giá hiện tại từ 4.99$).

04. Pentel Ain Regular Size Eraser
Thứ này thường bị bỏ qua, công cụ chưa cần thiết cho bất kỳ nghệ sĩ, đó là tẩy. Pentel Ain, được nhiều người cho là một trong những tốt nhất. Nó được làm bằng một loại vật liệu polymer cao cho phép tẩy để loại bỏ sạch các dòng từ trang; và nó làm như vậy với một số lượng hạn chế bụi.

05. Decobros 8-inch Tabletop Mirror
Có Google Images là một điều tuyệt vời. Nhưng có một gương vanity trên bàn của bạn có thể giúp bạn tìm thấy biểu hiện trên khuôn mặt chính xác mà bạn cần để minh hoạ tiếp theo. Decobros bàn gương có hai mặt và có một góc nhìn 8 inch, đủ lớn để bạn có thể nhìn thấy toàn bộ biểu hiện của bạn, cùng một lúc. Chắc chắn, chúng ta có thể chỉ sử dụng SmartPhone của mình để mà tự sướng biểu cảm, nhưng không có gì khá giống như việc có thể xem sống trực tiếp.

Và điều này kết thúc danh sách của 5 công cụ minh họa mới. Bạn đang chờ đợi điều gì? Đi ra ngoài và thử nghiệm nó! Bằng cách này, nếu bạn muốn chia sẻ một công cụ minh họa bạn đã sử dụng, cho mọi người thấy trong cmt. Mình luôn tìm kiếm một cái gì đó mới hơn. Cảm ơn các bạn đã theo dõi.

Back
Bên trên