10 lý do để bạn cảm thấy hạnh phúc khi mình là một "Designer"

Designer là một công việc đòi hỏi nhiều sự sáng tạo, tuy nhiên đã bao giờ bạn cảm thấy áp lực không? Có nhiều điều để cảm thấy vui vẻ khi bạn là Designer. Đây là 10 lý do thú vị mà hy vọng bạn có thể tạo thêm động lực cho sự nghiệp của mình.

Khi bắt tay vào một sự nghiệp thiết kế, bạn có đầy tham vọng và ước mơ. Nhưng đôi khi vì áp lực cuộc sống, áp lực công việc bạn trở nên khô cằn, cứng nhắc và dần mất lý tưởng, bạn quên đi mất niềm vui trong công việc của mình. Trong bài viết này chúng tôi sẽ một phần nào đó gơi lại những niềm vui, sự hạnh phúc mà Designer có được trong công việc.

1. Bạn được trả tiền cho sự sáng tạo

Lý do rõ ràng nhất để vui khi bạn là nhà thiết kế là bạn được trả tiền cho việc sáng tạo. Mặc dù đôi khi thiết kế có thể là một kỷ luật về thủ tục, nhưng nó cho phép bạn tạo ra sự sáng tạo của mình và chúng đang diễn ra hàng ngày.

2. Bạn làm việc trong một lĩnh vực liên tục thay đổi

Một trong những điều tốt nhất về thế giới thiết kế nói chung là nó liên tục phát triển và xác định lại chính nó. Không chỉ riêng kỷ luật đã trưởng thành, về phương tiện truyền thông mà bạn sẽ làm việc cùng, nhưng bạn cũng sẽ thấy những thay đổi về phương pháp thẩm mỹ và thời trang theo thời gian.

Sự đổi mới liên tục và sẵn sàng để thử những ý tưởng mới có nghĩa là các nhà thiết kế là những người thú vị xung quanh.

3. Bạn ảnh hưởng đến lợi nhuận của tập thể

Là một nhà thiết kế, bạn thường được giao nhiệm vụ sản xuất ra những công việc đóng vai trò như một giao diện giữa một công ty với khách hàng. Vì vậy, cho dù bạn đang làm việc cho một tạp chí, sáng tạo trang web hoặc làm việc trong kiểu dáng công nghiệp, bạn là người kiểm soát trải nghiệm của người dùng.

Điều này có thể có tác động đáng kể đến hiệu suất của một công ty - hãy suy nghĩ theo Jonny Ive tại Apple, hoặc các máy hút bụi Dyson. Đó là một vị trí quan trọng và vô cùng bổ ích.

4. Bạn có thể chọn các dự án và khách hàng của bạn (tốt, cuối cùng)

Ban đầu, bạn phải chấp nhận sai khiến từ phía khách hàng. Nhưng một khi bạn đã có kinh nghiệm trong công viêc của mình, bạn sẽ có thể tự định hướng cho mình một vị trí mà bạn có thể bắt đầu chọn và chọn cả khách hàng và dự án của mình.

Đây là một nơi cho phép và khẳng định để tìm ra chính mình, vì vậy nếu bạn chưa đến đó, đó là điều mà bạn nên thử. Và nếu bạn đã làm được điều đó, hãy hạnh phúc vì bạn đã thực hiện được nó!

5. Mỗi ngày là một điều mới

Mỗi ngày mang lại những thách thức mới, những vấn đề để giải quyết và các dự án sáng tạo. Việc cung cấp các yêu cầu mới này liên tục tạo ra một công việc thú vị và thú vị.

[ADSENSE][/ADSENSE]
6. Bạn có thể tạo sự khác biệt tích cực cho thế giới

Vai trò của bạn như là một nhà thiết kế không nhất thiết phải là một mục đích thương mại (Bạn hiểu ý tôi). Các kỹ năng của bạn cũng có thể hướng tới các mục đích cho đi và nó tác động mạnh mẽ đến thế giới.

Một ví dụ điển hình của dự án này là (RED), tài trợ từ các sản phẩm có thương hiệu cho các chương trình về HIV / AIDS ở châu Phi. Việc cho đi là tốt, khi là một Designer những điều bạn đóng góp càng trở nên ý nghĩa.

7. Bạn có nhận thấy mọi người đều tương tác với công việc của bạn?

Là một nhà thiết kế, bạn có quan sát là mọi người thường tương tác với công việc của bạn thường xuyên? Bạn nhìn thấy ai đó đọc một cuốn sách mà bạn thiết kế? hoặc thưởng thức một trang web bạn thiết kế? Việc sản phẩm của bạn hàng ngày được mọi người dùng và trải nghiệm là một điểm cộng cho công việc của bạn

8. Bạn có thể làm việc theo giờ linh hoạt

Điều này áp dụng chủ yếu cho các nhà thiết kế tự do, nhưng nếu bạn làm việc cho chính mình, hoặc thậm chí đôi khi khi làm việc theo hợp đồng, bạn có thể chọn thời gian và nơi làm việc.

Điều này tạo cơ hội tuyệt vời để đạt được sự cân bằng công việc / cuộc sống phù hợp với hoàn cảnh và nhu cầu của bạn. Và điều đó cũng có nghĩa là nếu bạn là con cú đêm và có thể làm việc hiệu quả hơn lúc 11 giờ tối hơn lúc 11 giờ sáng, bạn có thể kết hợp nó với quy trình làm việc của bạn.

9. Bạn có thể tạo ra chuyên môn riêng của bạn

Bất kể lĩnh vực thiết kế mà bạn làm việc, luôn có phạm vi phát triển và chuyên sâu trong lĩnh vực chuyên môn của bạn.

Một số nhà thiết kế tập trung vào một phong cách cụ thể hoặc cách tiếp cận kỹ thuật để làm việc - bằng cách sử dụng các tài liệu cụ thể, cách tiếp cận bản địa hoặc một bảng màu hạn chế. Những người khác sẽ xem xét kỹ năng cụ thể như kỹ thuật in hoặc làm việc với giấy trong 3D.

Là một nhà thiết kế, không có giới hạn nào về khả năng sử dụng sáng tạo của bạn để tìm ra phong cách độc đáo của riêng bạn, cách tiếp cận và chuyên môn.

10. Cảm hứng ở khắp mọi nơi

Hơn bất cứ nghề nào khác, các nhà thiết kế có thể tìm thấy cảm hứng và ý tưởng xung quanh. Cho dù đó là đi dạo trong rừng hoặc chuyến đi đến siêu thị, bạn có thể tìm thấy hình dạng, màu sắc, kiểu và hình ảnh để truyền cảm hứng cho bạn ở mọi nơi bạn đi.

Hoặc bạn có thể ghé thăm phòng sáng tạo của DesignerVN để tìm thêm cảm hứng cho mình :)

THDigital/Designervn.Net

Đính kèm

244.6 KB · Lượt xem: 18
Back
Bên trên