Premiere

Sử dụng Mask để che đi các đối tượng không muốn xuất hiện trong video là cách các chương trình điều tra, tin tức hay dùng. Chuyển đổi file thành file chất lượng cao tương đương là cách tốt nhất để có một sản phẩm ưng ý. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Chúng ta có hai cách xuất file trong premiere pro cc 2017 là xuất trực tiếp trên phần mềm và gián tiếp thông qua adobe media encoder. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Tạo chú thích có thể là một quá trình tẻ nhạt - nhưng với Adobe Premiere Pro, bạn có thể dễ dàng tạo các chú thích cả hai mở và đóng cửa, tất cả từ bên trong chương trình. Caption chỉ đơn giản là văn bản chú thích trên video. Bạn có thể tạo các chú thích đóng hoặc mở, sự khác biệt giữa chú thích đóng và mở đó chính là người xem có thể tắt chú thích đóng, trong khi chú thích mở luôn trên màn hình. Cập nhật mới nhất của Adobe cho biết thêm khả năng dễ dàng tạo các chú thích mở từ Premiere. Chúng ta hãy xem cách làm thế nào để thêm phụ đề trong Adobe Premiere Pro với một vài bước đơn giản. Bước 1: Tạo một Tệp phụ đề mới Nhấp vào nút New Item ở dưới cùng của Panel Project và chọn Captions. Các tập tin chú thích mới sẽ là một tập tin...
Thay thế bầu trời có thể làm cho những cảnh quay của bạn trông thú vị hơn và chuyên nghiệp hơn. Video dưới đây sẽ hướng dẫn cho bạn hai phương pháp thay thế bầu trời. Cái đầu tiên sử dụng Premiere Pro và nó rất thân thiện với người mới bắt đầu. Phương pháp thứ hai, được thực hiện trong DaVinci Resolve, cao cấp hơn một chút. Cả hai đều mất rất ít thời gian. Thay thế bầu trời trong Adobe Premiere Pro Thay thế bầu trời trong Premiere Pro rất dễ và nó hoạt động tốt nhất nếu Video chứa đường chân trời và cảnh quay ít di chuyển. Trong ví dưới đây, flycam đã sử dụng không thay đổi vị trí nhiều so với đường chân trời, đối với nhưng cảnh quay thực hiện dưới mặt đất, bạn không nên nghiêng máy ảnh lên hoặc xuống quá nhiều. Sử dụng...
Xuất đoạn phim trực tiếp trong Premiere Pro có thể gây khó chịu vô cùng vì về cơ bản nó sẽ khóa toàn bộ chương trình của bạn. Điều này đặc biệt khó chịu nếu bạn đang làm việc trên một dự án cần chuyển đổi liên tục. Rất may, Adobe đã giúp việc xuất nhiều Timeline trong Adobe Premiere Pro trở nên siêu dễ dàng. Tính năng này có thể chạy trong nền và cho phép bạn chạy nhiều Timeline đồng thời mà không đóng băng toàn bộ quy trình làm việc của bạn. Việc làm như vậy khá dễ dàng. Chỉ cần làm theo các bước nhanh chóng sau đây: Xuất Media Chọn timeline và điều hướng đến File> Export> Media, hoặc sử dụng bàn phím và nhấn Command + M. Điều chỉnh cài đặt xuất khi cần Điều chỉnh cài đặt xuất của bạn theo sở thích mong muốn của bạn. Click...
Những hiệu ứng video này sẽ cải thiện tiêu đề, thành phần và chất lượng tổng thể của video, tất cả trong Premiere Pro. Nếu bạn là một Video Editor, có thể bạn đã quen với việc tìm kiếm qua các tính năng của Premiere và thử nghiệm các cách khác nhau để tạo hiệu ứng độc đáo. Premiere có nhiều hiệu ứng trong nhà cho các biên tập viên khác xa so với các chương trình đồ hoạ chuyển động khác. Dưới đây là một số hiệu ứng bạn có thể không biết nhưng nó rất cần thiết, đặc biệt là dành cho những người mới bắt đầu dùng Premiere. 1. Làm sắc nét hình ảnh Bạn sẽ có thể làm sắc nét hình ảnh trong máy ảnh với cài đặt cấu hình hình ảnh. Tuy nhiên, như Jordy chỉ ra trong video, điều này sẽ làm sắc nét toàn bộ hình ảnh, vì vậy nếu video bạn quay...
Chỉnh màu cho video sẽ làm cho video chúng ta đẹp hơn và nghệ thuật hơn trong phần mềm premiere pro cc 2017. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Khi chúng ta không muốn nền của video xuất hiện trong video của chúng ta thì cách tốt nhất là xóa hoặc bằng cách này hay cách khác hiệu chỉnh nền video và phần mềm premiere pro cc 2017 làm rất tốt việc này. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Biết và nắm vững ký thuật cơ bản để làm việc tốt với âm thanh trong phần mềm premiere pro cc 2017. Và càng thú vị hơn là công việc của chúng ta sẽ được nhanh chóng hơn khi footage được download free. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Khi quay trong điều kiện thiếu ánh sáng thì các đối tượng trong video thường bị nhiễu (noise) do vậy khử noise và làm mịn da đối tượng nhằm mục đích làm video đẹp hơn hấp dẫn hơn. Khử Noise video, Làm Mịn Da Đối Tượng, neat video plugin, magic bullet cosmo, premiere pro cc 2017, kỹ xảo điện ảnh Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Bài 1 chúng ta cùng học cách tạo mới một dự án phim. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ Mọi thông tin thắc mắc cũng như yêu cầu phần mềm các bạn có thể mail về: anhtuant3579@gmail.com
Bài 2: Tìm hiểu về workspace và những cải tiến không thể bỏ qua. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bai 3: Khởi đầu quá trình dựng phim là tạo mới một sequence. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bài 4 Mở nhiều dự án cùng một lúc trên phần mềm premiere pro. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bài 5 này các bạn sẽ học được nhiều thuộc tính liên quan đến phần cứng và phần mềm premiere pro. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bài 6 nắm vững và luyện tập phím tắt trên phần mềm premiere pro sẽ giúp bạn tiến nhanh đến với công việc dựng phim. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Bài 7 khá quan trọng vì các bạn sẽ nắm bắt được khung hình, chuẩn phim trong premiere. Xem nhiều hướng dẫn tại các kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UChC1zCBg5xl1UIt3uCwVuAQ
Mỗi nhà quay phim sẽ cần làm việc với các hiệu ứng theo dõi tại một số điểm. Đây là những gì bạn cần biết về làm việc với những hiệu ứng này trong Premiere Pro. Bạn có rất nhiều tính linh hoạt khi làm việc với âm thanh trong Premiere Pro. Ngoài việc thêm các hiệu ứng cho các đoạn âm thanh, bạn cũng có thể thực hiện điều chỉnh theo cấp độ bài hát (track level). Track level theo dõi rất tiện dụng khi bạn muốn áp dụng hiệu ứng cho nhiều đoạn âm thanh cùng một lúc. Đơn giản chỉ cần áp dụng một hiệu ứng audio track effect, và nó sẽ ảnh hưởng đến tất cả các clip. Hoặc sử dụng track effects trên một submix để áp dụng hiệu ứng của bạn cho nhiều bài hát cùng một lúc. Chúng ta hãy xem xét một phương pháp từng bước để thêm các hiệu ứng theo dõi...
Talkshow, chương trình thực tế khi quay tại phim trường, hoặc các phim truyền hình chủ yếu được dựng bởi kỹ thuật dựng multi-camera và cụ thể ở đây kỹ thuật này được áp dụng trong phần mềm premiere pro cc 2017. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Khi kéo chuột trên thanh timeline sẽ có âm thanh tét tét làm cho chúng ta khó chịu khi làm việc lâu trên máy tính. Thủ thuật tắt âm thanh này được thực hiện bằng cách bỏ chọn ở mục Play Audio While Scrubbing. Hãy ủng hộ kênh mình cũng như tinh thần và làm động lực cho mình cả nhà bằng cách nhấn Like, Subscribe kênh, Comment nhe. Cảm ơn
Back
Bên trên