Photoshop

Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster du lịch biển bằng Photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Việc điều chỉnh góc độ của Brush sẽ có tác dụng trong nhiều trường hợp, dưới đây là cách để thực hiện điều đó. Mở bảng điều khiển Brush. Vào Windows> Brushes nếu nó không hiển thị. Từ bảng Brush, chọn một brush mà bạn cần. Thủ thuật xoay brush nằm trong cài đặt Brush Tip Shape nằm trong bảng Brush. Như bạn thấy trong hình bên dưới, vòng tròn nhỏ cho phép bạn điều khiển hoàn toàn để đặt góc của brush. Bạn hãy xoay vòng trong để điều chỉnh góc xoay của Brush. Như vậy là đã thành công. Bạn có thể tại thêm nhiều Brush miễn phí ở đây
Tìm hiểu cách đơn giản đề chèn một hình ảnh bất kỳ vào khung hình bằng Frame tool. Ngoài ra bạn có thể dễ dàng thay thế một hình ảnh bằng thao tác kéo thả một hình khác vào khung hình - nó sẽ tự động cân chỉnh để phù hợp. Tạo khung Frame hay còn gọi là Placeholder Bạn có thể tạo placeholder cho hình ảnh theo một trong những cách sau đây: Sử dụng Công cụ Frame tool để vẽ các khung hình chữ nhật hoặc hình elip trống trên canvas. Chuyển đổi bất kỳ hình dạng hoặc văn bản hiện có nào thành một khung. Với hình ảnh hiện có trên canvas, sử dụng Frame Tool để vẽ trên khu vực mong muốn của hình ảnh. 1. Tạo khung bằng Frame Tool Chọn Frame Tool từ thanh công cụ hoặc nhấn phím 'K'. Trong thanh tùy chọn, chọn một khung hình chữ nhật hoặc...
Nếu bạn đang thiết kế cho các thương hiệu cao cấp hay muốn tạo ra một thiết kế sang trọng, việc sử dụng văn bản cũng không kém phần quan trọng quyết định đến tổng thế thiết kế. Để tạo ra các hiệu ứng văn bản gợi lên sự sang trọng trong Photoshop không quá phức tạp. Dưới đây là cách để thực hiện. Nguyên liệu Các nguyên liệu sau đây được sử dụng trong quá trình thực hiện bài hướng dẫn này: Phông chữ Great Vibes Mẫu hoa văn Damask của nethirtytwo Hoa văn Đá ngói, Mặt lát, và Cẩm thạch bởi Webtreats 1. Tạo Nền Bước 1 Cài đặt mẫu Damask bằng cách nhấp đúp vào nó. Bước 2 Tạo một tài liệu mới (File > New) và thiết lập Width là 600 px, Height là 300 px và Resolution là 72. Bước 3 Select > All, sau đó Edit > Fill và Chọn White từ...
Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy quá trình thêm hiệu ứng rò rỉ ánh sáng (Light Leak) đầy màu sắc cho bất kỳ hình ảnh nào trong Photoshop. Hướng dẫn rất đơn giản và ngắn và ai cũng có thể thực hiện được. Bắt đầu nào! TÀI NGUYÊN HƯỚNG DẪN: Ảnh Stock BƯỚC 1 Mở hình ảnh trong Photoshop. Để mở một hình ảnh trong Photoshop hãy vào File> Open và mở hình ảnh. BƯỚC 2 Thoạt nhìn vào hình ảnh, bạn có thể dễ dàng nhận thấy sự tương phản thấp trên hình ảnh. Tôi muốn tăng nó và vì thế tôi đã sử dụng Levels bằng cách chọn Layer> New Adjustment Layer> Levels. Sử dụng các cài đặt dưới đây: Sau khi sử dụng Levels : BƯỚC 3 Ngay bây giờ có, chủ yếu là màu vàng trên hình ảnh nhưng tôi muốn tông màu xanh. Vì vậy, tôi đã sử dụng một Levels...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cách bố trí web sáng tạo và chuyên nghiệp trong Photoshop một cách bài bản. Trong hướng dẩn, bạn có thể học các phương pháp hữu ích để tạo ra các thiết kế. Xem trước kết quả cuối cùng Tạo một Giao diện Web Chuyên nghiệp Hướng dẫn Photoshop Tài nguyên Biểu tượng Biểu tượng Chức năng - wefunction.com (Thay thế) Biểu tượng Twitter - iconeden.com Phông Bebas - dafont.com Bước 1: Mockup Trước khi bắt đầu thiết kế, chúng ta cần lập kế hoạch cho các yêu cầu, giao diện và chức năng. Sau đó chúng ta cần phải phù hợp với những ý tưởng này thành một bố cục để thực hiện. Mockups và khung wire frames rất hữu ích để tạo bố cục với rất nhiều tính linh hoạt. Nên sử dụng các tông màu sám để chú thích...
Hôm nay chúng ta sẽ học cách làm thế nào để tạo ra một logo từ text trong PTS Bước 1 Mở Photoshop và tạo một tài liệu mới. Tôi đang sử dụng 1920x900 pixel. Sau đó điền vào các lớp với một gradient # 000000 và #303030 cho màu sắc và nên tạo độ nghiêng. Bước 2 Đi tới filter > blur > gaussian blur và điền radius là 100. Bước 3 Thêm một layer mới ở trên nó và điền nó với màu #d91f26. Set là chế độ hòa trộn thành Multiply. Bước 4 Thời gian để thêm một số văn bản. Tôi đang sử dụng các phông chữ logo ban đầu, gọi là Benguiat. Trọng lượng được in đậm. Bạn có thể mua nó tại MyFonts, hoặc bạn có thể sử dụng bất kỳ font nào muốn. Điều chỉnh các văn bản để nó có 2 dòng. Chọn màu đen văn bản (#000000). Bước 5 Nhóm văn bản. Trong...
Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Polyscape Một polyscape là một hiệu ứng hình ảnh độc đáo cho phép bạn trộn các phong cảnh đẹp với những hình dạng đơn giản. Với sự giúp đỡ của các công cụ Clipping Masks và Shape, bạn có thể dễ dàng tạo một hiệu ứng polyscape đầy thú vị. Học cách tạo một hiệu ứng polyscape trong video ngắn 60 giây này.
Photoshop là 1 phần mềm đồ hoạ thú vị mà không quá khó để sử dụng , nó cho phép bạn chỉnh sửa , vẽ , xử lý ảnh ghép , v.v... một cách chuyên nghiệp đã có rất nhiều người tự mày mò tìm hiểu hiểu và học phần mềm này. Khi đã tìm được rất nhiều cơ hội nghề nghiệp ngay khi còn đang ngồi trên ghế nhà trường (cấp 3) dưới đây là một vài kinh nghiệm mình đã tổng hợp từ nhiều bài viết nhằm mục đích giúp những ai đang muốn tự học photoshop và trở thành 1 thành viên trong cộng đồng photoshop. Kinh nghiệm học PTS hiệu quả (Tôi đã từng như vậy còn bạn thì sao) 1. Học theo các khóa học Ở đây là các bài hướng dẫn làm mẫu mà bạn có thể tìm thấy rất nhiều trên internet hiện nay (trước đây tôi sử dụng cuốn sổ tay PTS 2007) đại đa số các bậc tiền bối về...
Cài đặt Photoshop Action là một trong những nhiệm vụ đơn giản nhất bạn có thể thực hiện trong Photoshop. Tất cả bạn phải làm là nhấn đúp chuột vào file .atn, và các hành động sẽ được tải vào Photoshop tự động. Tuy nhiên, có một số Action không làm việc bằng cách này, do đó bạn cần phải cài đặt chúng bằng tay. Dưới đây là các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Bước 1: Xả nén file ZIP Hầu hết Actions Photoshop được đóng gói vào một file ZIP. Nhấp đúp chuột vào tập tin Zip mà bạn tải về. Các kho lưu trữ sẽ mở ra hiển thị một thư mục cùng tên bên trong. Kéo thư mục Desktop của bạn, và sao lưu vào một ổ đĩa cứng. Bước 2. Mở Actions Panel Mở Photoshop và nếu các...
Quy trình làm việc của Photoshop của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm khối lượng công việc mà bạn đang xử lý và sự thành thạo của chính bạn về phần mềm. Nếu bạn quen thuộc với các phím tắt này có thể giúp bạn thực hiện thay đổi mà không cần nhiều chuyển động vật lý, có thể tốn thời gian trong quá trình chỉnh sửa. Zooming, undo, và ngay cả các lớp nudging tất cả có thể được thực hiện bằng bàn tay của bạn trên các phím . Bên dưới là các hướng dẫn sử dụng phím tắt của Photoshop.
Cải thiện kỹ năng của bạn và tăng tốc công việc của bạn với những lời khuyên tuyệt vời trong Photoshop. Photoshop là một công cụ dễ sử dụng và một khó khăn để làm chủ. Trong bài viết này chúng tôi sẽ tổng hợp đầy đủ danh sách các mẹo, thủ thuật và các thủ thuật sửa lỗi cho phần mềm này của Adobe. Mẹo nhanh Photoshop 1. Lựa chọn vùng dễ dàng hơn Giữ phím Alt để bắt đầu lựa chọn ở điểm giữa với bất kỳ công cụ Marquee too nào, và sau đó giữ Space để tạm thời di chuyển vùng chọn xung quanh. 02. Hoàn tác, hoàn tác, hoàn tác Bạn có thể biết rằng Cmd / Ctrl + Z là Undo, nhưng bạn có thể không biết Cmd / Ctrl + Alt + Z cho phép bạn có thể undo nhiều lần hơn. 03. 1000 trạng thái lịch sử Vào Edit> Preferences> Performance để thay đổi số...
Khám phá các kỹ thuật để tạo ra một mặt trời giả bằng Photoshop! Tạo ra mặt trời bằng cách sử dụng Gradents và Blend Modes. Bên cạnh đó, chúng ta sẽ học cách tạo ra một bầu không khí phù hợp với mặt trời vừa tạo. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu hai cách để biến đổi ảnh phong cảnh bình thường thành khung cảnh hoàng hôn ấn tượng. TẢI XUỐNG: Ảnh thực hành Video: Hướng dẫn khác có thể hữu ích:
Tại sao nhiều người lại chỉnh sửa video trong Photoshop trong khi có vô số chương trình chỉnh sửa video và giúp họ xử lý nhanh hơn? Tuy nhiên, chỉnh sửa video trong Photoshop có thể là một cách để sáng tạo thêm nhiều hiệu ứng hình ảnh vào các dự án của bạn mà người xem của bạn chưa từng thấy. Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chia nhỏ cách chỉnh sửa video trong Photoshop và sau đó chúng ta sẽ đi sâu vào một số kỹ thuật bạn có thể sử dụng cho các hiệu ứng đặc biệt của riêng mình. Bắt đầu Nếu bạn đã quen thuộc với các sản phẩm Adobe, thì việc học chỉnh sửa video trong Photoshop không quá khó khăn. Khi bạn mở PS, bạn cần chuyển bố cục Workspace của mình sang "motion" bằng cách vào Windows -> Workspace -> Motion. Khi bạn đã thực hiện...
Muốn làm cho văn bản của bạn nổi bật? Trong hướng dẫn này, bạn sẽ học cách tạo bóng đổ đẹp mắt, có thể tùy chỉnh trong Photoshop. Nguồn: photoshoptrainingchannel
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn Xử Lý ảnh Thiếu sáng 2021 và ảnh sáng không đều, để các bạn có thể áp dụng với những bức hình chụp kỹ niệm của các bạn nha. video này mình làm rất ngắn và cố gắn cô động lại rất nhiều và hướng dẫn chi tiết từng bước Blend màu để các bạn có thể hiểu được kỷ thuật xử lý ảnh thiếu sáng này nha.Nào bây giờ các bạn hãy bấm vào video để xem hướng dẫn nhé. cảm ơn các bạn đã xem
BRUSH TOOL Brush là công cụ quen thuộc nhất trong Photoshop, bất cứ ai muốn học Photoshop thì thứ đầu tiên cần học là sử dụng Brush cho thuần thục. Brush Tool là công cụ vẽ và tạo brush đơn giản, được sử dụng rất phổ biến trong Photoshop (còn được gọi là bút lông) • Phím tắt là B Thông thường khi down brush về máy các bạn thường gặp 2 dạng file chính đó là: + Dạng nén|: rar, zip… + Dạng file brush của photoshop|: abr ACTION Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với tấm ảnh A và được lưu với đuôi mở rộng là*.atn (action). Với tấm ảnh B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như tấm ảnh A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. Mở photoshop lên, vào menu Window Actions...
Photoshop hỗ trợ quá trình tự động hóa bên ngoài thông qua Script (kịch bản). Trong Windows, bạn có thể sử dụng ngôn ngữ kịch bản (scripting languages) hỗ trợ tự động hóa COM, chẳng hạn như VB Script. Trong Mac OS, bạn có thể sử dụng các ngôn ngữ như AppleScript cho phép bạn gửi các sự kiện của Apple. Những ngôn ngữ này không phải là nền tảng nhưng có thể kiểm soát nhiều ứng dụng như Adobe Photoshop, Adobe Illustrator và Microsoft Office. Trong Mac OS, bạn cũng có thể sử dụng các Action của Photoshop để tự động hoá các tác vụ trong Photoshop. Bạn cũng có thể sử dụng JavaScript trên một trong hai nền tảng. Hỗ trợ JavaScript cho phép bạn viết các kịch bản Photoshop chạy trên Windows hoặc Mac OS. Chạy JavaScript Chọn File> Scripts và...
Back
Bên trên