Photoshop

Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để thêm một hiệu ứng mưa cho ảnh. Chúng ta sẽ sử dụng chế độ hòa trộn và một vài bộ lọc trong Photoshop. Chi tiết hướng dẫn Chương trình: Adobe Photoshop CS3 Độ khó: Đơn giản Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở tập tin "Girl" - Stock . Chúng ta sẽ có thêm mưa tới ảnh này nhưng trước tiên chúng ta sẽ thực hiện một số điều chỉnh màu và thêm một số tập trung . Bước 2 Hãy mang lại tông màu tươi sáng trong bức ảnh này. Tạo một Layer Curves Adjustment (Layer > New Adjustment Layer> Curves) và kéo cong xuống như hình dưới đây. Bạn sẽ nhận thấy một hiệu quả tối mạnh mẽ. Bước 3 Bây giờ chúng ta hãy giấu hiệu lực tối này ở giữa của bức ảnh. Để làm được điều đó , chúng ta sẽ phải sử dụng một...
Trong video hướng dẫn hôm nay, chúng ta sẽ xem nhanh hướng dẫn từ Alex Painsi giải thích cách tạo nhãn dán mã vạch riêng của bạn trong Adobe Photoshop. Hướng dẫn này chỉ cho bạn cách để tạo tùy chỉnh cọ và áp dụng thiết lập tùy chỉnh cho cọ của bạn. Dưới đây là một liên kết đến phiên bản viết của hướng dẫn này Mẹo nhanh: Tạo một nhãn dán mã vạch trong Photoshop Vietnamese (Tiếng Việt) translation by Nguyễn Thành Phúc
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng màu nước trong Photoshop. Bạn sẽ học cách sử dụng layer mask và watercolor brushes để đạt được một hiệu ứng màu nước chân dung đầy màu sắc. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra hiệu ứng ánh sáng đầy màu sắc và lúc kết thúc, chúng tôi sẽ hoàn thành nó bằng cách tăng độ tương phản của hình ảnh. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu làm thế nào bạn có thể dễ dàng làm điều đó! Chuẩn bị Watercolor Brushes Model (Stock) Bước 1 Tạo một tệp trắng mới trong Photoshop với các giá trị sau đây. Bạn có thể tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New. Tôi đang tạo ra một tài liệu trắng nhưng bạn cũng có thể trực tiếp mở các hình ảnh. Dưới đây là...
Double exposure đang rất được nhiều người ưa chuộng, hầu như xuất hiện ở khắp mọi nơi. Hôm nay trong bài hướng dẫn này bạn sẽ học được cách tạo hiệu ứng Double Exposure với vắn bản trong Photoshop. Chuẩn bị Peace Sans Regular font Branches 3 bởi CherrykaStock (Stock nhánh cây) New York Buildings bởi Greg Becker (Stock thành phố) 1. Tạo Text Bước 1 Tạo một tài liệu mới 500 x 1000 px và với nền màu trắng . Tạo văn bản bật Caps Lock và sử dụng phông chữ Peace Sans Regular, nên sử dụng kích thướng lớn đễ chữ được rõ nét. Kích thước đây được đặt tới 500 pt, và Tracking được thiết lập là 100. Nhưng bạn có thể sử dụng bất kỳ giá trị khác mà bạn thích với văn bản của bạn. Bước 2 Đặt hình Branches 3 lên trên layer text, và thay đổi...
Có thể mất một chút thời gian, nhưng việc học cách sử dụng hệ thống lớp (Layer) của Photoshop là chìa khóa để mở khóa tính linh hoạt của phần mềm. Photoshop là một bộ công cụ phức tạp, có thể mất nhiều năm để học đúng cách. Có rất nhiều hướng dẫn Photoshop hữu ích xung quanh để giúp đỡ về điều này, nhưng bạn nên bắt đầu từ đâu? Học cách sử dụng layer! Có thể là một điều khó khăn để làm chủ, nhưng có một sự hiểu biết tốt về các layer trong Photoshop cung cấp cho bạn một nền tảng vững chắc để xây dựng kỹ năng sử dụng phần mềm của bạn. Lời khuyên dành cho người mới bắt đầu Trước khi bạn bắt đầu, điều quan trọng là hãy thử và tránh những sai lầm phổ biến của Photoshop: Đừng đặt mọi thứ nhỏ vào các lớp khác nhau; Nó có thể làm chậm...
File thực hành Bước đầu tiên trong việc tạo ra một bầu trời trong Photoshop là tạo ra một vùng chọn từ bầu trời, do đó chỉ có bầu trời được thay đổi, chứ không phải là phần còn lại của hình ảnh. Sử dụng công cụ Magic Wand Tool để chọn bầu trời. Nếu Magic Wand Tool không chọn đủ khu vực chứa bầu trời, hãy nâng giá trị Tolerance cao hơn, nếu nó chọn quá nhiều, hãy giảm Tolerance. Trong hướng dẫn này, chúng tôi sử dụng Tolerance khoảng 30. Có nhiều trường hợp Magic Wand Tool không thể lựa chọn đầy đủ bầu trời. Để thêm vào vùng chọn, giữ phím SHIFT và nhấp vào một khu vực khác. Bạn sẽ thấy một biểu tượng '+' bên cạnh Magic Wand Tool Cursor. Để xóa vùng chọn, giữ phím ALT / OPTN và nhấp vào vùng đã chọn. Bạn sẽ thấy biểu tượng '-' bên...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách xóa bỏ mụn nhọt, làm mịn da cơ bản qua 5 cách đơn giản trong Photoshop. Bạn có thể áp dụng kết hợp linh hoạt các cách này để cho hình ảnh của mình trở nên đẹp mắt hơn. Nguồn: Phlearn
Công cụ batch của Photoshop có ích khi bạn cần phải thực hiện các sửa đổi tương tự với nhiều hình ảnh như thay đổi kích cỡ, Save for web, crop, watermark ... Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ ra cách bạn có thể tiết kiệm thời gian với công cụ batch của Photoshop và thay đổi kích thước hàng loạt Hình ảnh. Bắt đầu bằng cách đặt tất cả các hình ảnh bạn muốn chỉnh sửa trong một thư mục và trong thư mục gọi là 'Resized Images'. Tôi sẽ thay đổi kích thước tất cả các hình ảnh trong thư mục từ 1080 x 1080px về 400 x 400px. Để thực hiện điều đó trước tiên chúng ta cần phải tạo ra một Action. Mở một trong những hình ảnh mà bạn muốn thay đổi kích cỡ, sau đó mở bảng điều khiển hành động (Window -> Actions). Bạn có thể tạo một nhóm mới cho...
Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin chia sẻ video mới nhất của Limzim (Một giáo viên đồ họa trên trang freepik.com) về chủ đề kết hợp typo trong quảng cáo đồ ăn. Video có vietsub cho các bạn theo dõi và như thường lệ limzim vẫn chia sẻ file thực hành của anh ấy tại phần description. Mời mọi người xem và ủng hộ một kênh chia sẻ cộng đồng thiết thực.
Để cảm thấy thoải mái với việc sử dụng những phần mềm đồ hoạ, điều quan trọng là bạn phải có một quy trình làm việc hiệu quả. Một quy trình làm việc tốt cho phép bạn thực hiện công việc nhanh chóng và sáng tạo. Ghi nhớ phím tắt là một bước quan trọng cho việc xây dựng quy trình cho riêng bạn trong Photoshop. Phím tắt giúp tiết kiệm vài giây cho mỗi tác vụ trong Adobe Photoshop. Chúng cũng làm cho bạn sáng tạo hơn! Càng ít phải chật vật với việc sử dụng phần mềm thì bạn càng có thời gian để suy nghĩ về hình ảnh bạn đang muốn làm. Hoặc hãy nghĩ theo một cách khác: Bạn càng thành thạo các tác vụ bao nhiêu thì hình ảnh trong đầu bạn càng dễ trở thành tác phẩm bấy nhiêu. Tóm lại là: bạn muốn Photoshop làm việc cho bạn, không bạn làm việc...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cách bố trí web sáng tạo và chuyên nghiệp trong Photoshop một cách bài bản. Trong hướng dẩn, bạn có thể học các phương pháp hữu ích để tạo ra các thiết kế. Xem trước kết quả cuối cùng Tạo một Giao diện Web Chuyên nghiệp Hướng dẫn Photoshop Tài nguyên Biểu tượng Biểu tượng Chức năng - wefunction.com (Thay thế) Biểu tượng Twitter - iconeden.com Phông Bebas - dafont.com Bước 1: Mockup Trước khi bắt đầu thiết kế, chúng ta cần lập kế hoạch cho các yêu cầu, giao diện và chức năng. Sau đó chúng ta cần phải phù hợp với những ý tưởng này thành một bố cục để thực hiện. Mockups và khung wire frames rất hữu ích để tạo bố cục với rất nhiều tính linh hoạt. Nên sử dụng các tông màu sám để chú thích...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo ra các hạt mưa giả lập trong Photoshop, những hạt mưa đang vương đọng trên lá cây.
What You'll Be Creating Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách tạo ra một cảnh ngày tận thế với một thiên thần bóng tối. Bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một cảnh đổ nát hay bị tàn phá bằng cách kết hợp một số hình ảnh, tạo đôi cánh bóng đêm, một thanh kiếm uy nghi, điều chỉnh màu sắc, tăng cường độ sáng/tối, và nhiều hơn nữa. Những tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hình nền Ảnh phế liệu 1 Ảnh phế liệu 2 Ảnh phế liệu 3 Toà nhà 1 Toà nhà 2 Gạch vụn 1 Gạch vụn 2 Người mẫu Đôi cánh Thanh kiếm Một số hình ảnh lấy từ 3D renders trên Envato Elements và bạn sẽ cần phải tải về với những góc nhìn cụ thể sau: 1. Cách xây dựng cảnh nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 1500 x 1333 px trong...
What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Cắt một bức hình ở chế độ 2D thì crop tool là công cụ hữu hiệu, bên cạnh đó còn có cắt hình ở chế độ 3D thành 2D thì perspective crop tool là một sự hỗ trợ tốt của phần mềm photoshop. Và để cắt layout trong photoshop chúng ta không thể bỏ qua công cụ slice tool. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Bạn có tò mò rằng bạn sẽ trông như thế nào với một màu tóc khác? Bạn có muốn biết màu nào phù hợp với bạn không? Bạn có thể dễ dàng kiểm tra nó với một vài thủ thuật đơn giản trong Photoshop. Tôi sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để chọn mái tóc của bạn, và sau đó thử nghiệm màu sắc của nó bằng một vài thanh trượt. Bạn cũng có thể sử dụng kỹ thuật tương tự để tạo ra các biến thể màu sắc ở động vật! Nếu bạn đang tìm kiếm sự trợ giúp trong các dự án chỉnh sửa hình ảnh của bạn, tại sao không xem xét việc sử dụng Envato Studio. Nguyên liệu Bạn cần những nguyên liệu sau đây để hoàn tất hướng dẫn này: Tấm hình của chính bạn! Tuỳ chọn: hình chân dung của người phụ nữ 1. Cách chọn tóc trong Photoshop Phần này là khó nhất, bởi vì tóc có thể...
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một cảnh rừng bí ẩn với một chú hươu kỳ quái. Trước tiên, chúng ta sẽ xây dựng bối cảnh cơ sở với một vài hình ảnh của rừng và cây. Sau đó, chúng ta sẽ thêm chú hươu và trang trí đầu với các nhánh và lá. Sau đó, chúng ta sẽ điều chỉnh một số điểm cơ bản và sơn nhẹ cho cảnh. Chúng ta sẽ sử dụng nhiều lớp layer điều chỉnh để đạt hiệu quả cuối cùng. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau đây được sử dụng trong suốt bài viết này: Khu rừng Con hươu Nhánh cây Cây 1 Cây 2 Cây 3 Lá cây 1. Cách tạo bối cảnh cơ sở Bước 1 Tạo một tài liệu mới với kích thước 2000 x 1130 px trong Photoshop với các cài đặt đã cho. Bước 2 Mở ảnh khu rừng. Kéo hình ảnh này vào khung trắng bằng cách sử dụng công...
Xin chào! Mình đã trở lại rồi đây, hôm nay mình sẽ hướng dẩn các bạn tạo 1 cái Text Effect bằng Photoshop với 1 bức ảnh phong cảnh. Trong tutorial này mình sẽ sử dụng nhiều layer masks, brushes và filters. Bắt đầu nào! NGUYÊN LIỆU Sumac Typeface font Gold Creek Pond by Adam Chang UNRESTRICTED – Real Smoke Brushes by frozenstocks THỰC HÀNH Bước 1. Mở Gold Creek Pond trong Photoshop. Bước 2. Chọn công cụ Type Tools, nhập văn bản và căn chỉnh theo ý thích. Bước 3. Chọn Layer Background > Ctrl + J để nhân đôi layer này. Sau đó kéo nó lên trên cùng, chuột phải và chọn Create Clipping Mask. Bước 4. Đi tới Edit > Transform > Flip Vertical, sau đó tiếp tục Edit > Transform > Flip Horizontal. Bước 5. Chọn Move Tool (V), và căn chỉnh sao...
Back
Bên trên