Photoshop

Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng các kỹ thuật điều chỉnh và lựa chọn đơn giản để nhanh chóng tạo ra một hiệu ứng văn bản hoa đậm, đậm. Băt đâu nao! Chuẩn bị: Phông chữ Lust Script Hồng hồng bởi CarolynH Rose 01 bởi VocabMike Rose 02 bởi VocabMike Rose 03 bởi hansbenn 1. Làm thế nào để thực hiện một lựa chọn nhanh Bước 1 Điều quan trọng là chọn đúng hình ảnh cho hiệu ứng. Một hình ảnh tốt nên có một bó hoa, tốt hơn với một vài khu vực trống giữa chúng, và một tương phản tốt với nền để giúp cô lập chúng. Mở hình hoa hồng hồng , chọn Quick Selection Tool , và nhấp vào biểu tượng Thêm vào lựa chọn trongthanh Options . Sau đó, nhấp vào kéo để chọn hoa hồng trong hình ảnh. Bạn có thể giữ phím Option để trừ đi từ vùng lựa...
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học làm thế nào để thêm một mặt trăng vào hình ảnh của bạn, và sử dụng sự pha trộn luminance để thực sự pha trộn các đối tượng vào hình ảnh của bạn. Chúng ta sẽ có thể di chuyển những đám mây trước mặt trăng! Hướng dẫn này cũng có thể được sử dụng để đặt bất kỳ loại đối tượng nào khác trong hình ảnh của bạn. Ví dụ bạn có thể đặt một mặt trời, chim, cây, vv Các bước: Các bước nhanh cho người dùng Photoshop chuyên nghiệp Đặt hình ảnh mặt trăng của bạn vào hình ảnh đích. Điều chỉnh thanh trượt "This Layer" trong hộp thoại Layer Style để làm nổi nền xung quanh mặt trăng. Điều chỉnh thanh trượt "Underlying Layer" trong hộp thoại Layer Style để đưa những đám mây ở phía trước mặt trăng. Còn dưới đây là hướng...
Trong hướng dẫn Photoshop này , tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng văn bản kim loại trong Photoshop. Bạn sẽ học cách sử dụng tùy chọn Blending để chuyển đổi một văn bản bình thường thành một văn bản dạng kim loại. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng clipping mask, chế độ pha trộn , kết cấu và các lớp điều chỉnh. Bằng danh ra các hướng dẫn, bạn sẽ học được một số kỹ thuật mà sẽ giúp đỡ để đạt được hiệu ứng văn bản tốt hơn. Chuẩn bị: Metal Texture Bước 1: Tạo một tài liệu mới trong Photoshop với các cài đặt sau: Bước 2 Đặt metal texture đến tài liệu chính và đặt nó như hình dưới đây. Hãy thử thay đổi kích thước nó bằng cách sử dụng Transform Tool (Ctrl + T) để làm cho nó phù hợp độc đáo để tài liệu...
Brush là một công cụ cơ bản được sử dụng trong Photoshop đây là một công cụ rất cần thiết mà bạn cần học cách để làm chủ Photoshop. Brush giúp bạn tạo ra các đường nét mềm mại bởi một quá trình được gọi là anti-aliasing. Kỹ thuật này thay thế một số điểm ảnh đầy dọc theo các cạnh của đường để tạo ra hiệu ứng mờ dần. Đôi mắt của chúng ta kết hợp các điểm ảnh trong suốt với nhau, do đó, các đường nét này trông trơn tru và mượt mà. Mặc dù các đường viền mờ rõ nét nhất trong đường chéo, Photoshop áp dụng chống răng cưa để vuốt các cạnh nét, ngay cả trong các đường ngang và dọc. Dưới đây là cách để sử dụng công cụ Brush Chọn công cụ Brush từ bảng điều khiển Tools hoặc nhấn B hoặc Shift + B. Chọn một đầu cọ từ Brush Preset Picker trên...
Tất cả chúng ta đều chụp ảnh không thấu kính theo thời gian. Nếu bạn đang chụp ở điều kiện ánh sáng thấp hoặc có độ tương phản cao, điều đó có thể không thể tránh khỏi. Tuy nhiên, nó dễ dàng để sửa chữa trong Photoshop. Chúng ta sẽ xem xét năm phương pháp. Tất cả đều rất đơn giản và thực hiện nhanh chóng, nhưng nó sẽ cho bạn một kết quả tốt hơn cho hình ảnh. Ảnh chụp của bạn có bị phơi sáng không? Nghe có vẻ như là một câu hỏi ngớ ngẩn - nếu bức ảnh của bạn quá tối, nó thiếu sáng. Nhưng nếu bạn sắp sửa chỉnh sửa bằng mắt thì bạn nên hiệu chỉnh màn hình đầu tiên. Màn hình hiệu chuẩn kém sẽ làm cho hình ảnh trở nên quá sáng hoặc quá tối. Để có kết quả chính xác hơn, hãy làm quen với Histogram. Đây là biểu đồ cho biết phạm vi màu của...
Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Polyscape Một polyscape là một hiệu ứng hình ảnh độc đáo cho phép bạn trộn các phong cảnh đẹp với những hình dạng đơn giản. Với sự giúp đỡ của các công cụ Clipping Masks và Shape, bạn có thể dễ dàng tạo một hiệu ứng polyscape đầy thú vị. Học cách tạo một hiệu ứng polyscape trong video ngắn 60 giây này.
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách sử dụng Adobe Photoshop để tạo ra một cảnh thiên thần bóng tối (Dark Fallen Angel) bằng cách sử dụng một loạt các kỹ thuật thao tác hình ảnh. Đầu tiên, chúng ta sẽ xây dựng cảnh nền với các hình ảnh mặt đất, bầu trời và đá. Sau đó, chúng ta sẽ thêm bầu không khí dưới lòng đất, chỉnh sửa lại mẫu, làm quần áo lởm chởm và băng quấn và tạo ra một hào quang nửa sáng nửa tối và đôi cánh khói. Sau đó, chúng ta sẽ vẽ các chấm nhỏ và nhập vào các hạt. Chúng ta sẽ sử dụng một số Layer điều chỉnh để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Công cụ hướng dẫn Các công cụ sau được sử dụng trong quá trình sản xuất hướng dẫn này: Sky 1 Sky 2 Rocks Ground Flames Model Bandages Abstract circles Smoke Particles...
Một cách để tạo thêm sự ấn tượng cho một bức hình phong cảnh đẹp là thêm vào cảnh ngập nước bằng kỹ thuật số! Nó không chỉ tạo ra sự đối xứng thẩm mĩ mà còn sử dụng một trong những kỹ thuật cổ điển trong xử lý ảnh là tạo sự phản chiếu. Trong bài hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo hiệu ứng phản chiếu hoàn toàn trên bề mặt nước bằng phương pháp làm méo hình theo kiểu gợn sóng. 1. Cách tạo ra một phản chiếu đơn giản Tạo cảnh phản chiếu là một cách tuyệt vời để học một số kỹ năng xử lý ảnh cơ bản. Cách tiếp cận rất đơn giản: tạo một bản sao của phần muốn được phản chiếu và lật ngược nó lại. Sau đó điều chỉnh phối cảnh để làm cho phần phản chiếu trông giống như là một phần của mặt nước phẳng theo phương ngang. Bước 1 Chọn hình ảnh phù hợp...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra hiệu ứng đốt cháy văn bản trong Photoshop. Bạn sẽ học được cách sử dụng kết cấu lửa để đạt được một hiệu ứng lửa trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng tùy chọn hoà trộn (Blending options) để đạt được một hiệu ứng đốt lửa. Thực hiện theo hướng dẫn sẽ làm được. Nó cũng khá đơn giản! Lưu ý: Bạn cần Photoshop CS5 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Fire 1 Fire 2 Fire 3 Fire 4 Fire 5 Thiết lập nền tảng cho này hướng dẫn Photoshop Bước 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop với các thiết lập sau đây: Bước 2 Mở ảnh Stock trong Photoshop vàsau đó đặt nó vào tài liệu chính bằng cách chọn File > Place Embedded Giảm...
Trong hướng dẫn bên dưới được thực hiện bởi "Local Preacher" sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để tạo ra một hình ảnh Body art theo xu hướng tông màu Neon huyền ảo. Đây là một phong cách mới và khá độc đáo cho nhiếp ảnh. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh của mình xem sao nhé. Video hướng dẫn: Nguồn: Local Preacher
Photoshop là một công cụ chỉnh sửa ảnh mạnh mẽ. Khi nói về thiết kế Logo nó không mạnh mẽ như Illustrator hay Corel nhưng nó vẫn còn nhiều khả năng để giúp bạn tạo một Logo một cách đơn giản. Hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một Logo hình học đơn giản trong Photoshop. Đây là một hướng dẩn khá đơn giản chỉ cần bạn có một chút kiến thức về cách sử dụng phần mềm Photoshop thì bạn có thể sẽ làm được. Trong video ngắn dưới đây bạn cũng có thể tìm hiểu cách tạo một Logo đơn giản, kết hợp giữa Video và đọc kỹ bài viết bạn sẽ dể dàng tạo ra một Logo cho mình. Ý tưởng Phần khó nhất trong việc thiết kế logo là đưa ra những ý tưởng tốt. Ở hướng dẩn này, ý tưởng sử dụng những hình tam giác đơn giản để tạo ra những ngọn núi. Điều này sẽ...
Các bộ lọc Stylize tạo nên những hiệu ứng hội họa ấn tượng trên hình ảnh bằng cách thay thế các điểm ảnh hoặc tìm và nâng cao độ tương phản của các mảng màu trong ảnh. Filter > Stylize > Diffuse : Xáo trộn, phân tán các điểm ảnh gần nhau khiến cho vùng chọn bớt sắc nét. Không có mức độ cao thấp, chỉ có 4 chế độ: Normal (phân tán đều), Darken Only (chỉ phân tán vùng màu tối), Lighten Only (chỉ phân tán vùng màu sáng), Anisotropic (phân tán đều, mảnh và hơi mờ, tạo răng cưa nhẹ vùng biên màu). Filter > Stylize > Embos : Khiến cho vùng chọn có vẻ nổi lên hoặc lõm xuống bằng cách chuyển dạng màu tô thành màu xám và đồ lại các cạnh bằng màu tô nguyên thủy theo sắc độ trắng – đen. – Angle: góc xoay so với nguồn sáng giả lập để...
Camera raw là công cụ tích hợp sẵn trong photoshop đối với CS5,CS6 thì nó bị ẩn bên trong phải cài đặt để sử dụng . Khá hiệu quả khi tăng sáng và màu sắc rực rở cho ảnh. hổ trợ nhiều bộ lọc cân chỉnh màu như lightroom. các bạn xem hướng dẫn ở video bên dưới (bật phụ đề lên đọc nhé) Ảnh gốc: Sau khi chỉnh: Video hướng dẫn (Có phụ đề): Nếu thấy bổ ích thì Like và Đăng ký kênh của mình để nhận thêm những video mới nhé!
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách sử dụng công cụ Shape để tạo ra các hình học và chèn ảnh vào vùng hình này. Đây là hướng dẩn nhanh trong Seri khoá học Photoshop căn bản hoàn toàn miễn phí tại Designer Việt Nam (DesignerVN.Net). Hy vọng nó sẽ giúp ích cho bạn. Nguyên liệu: Stock: http://bit.ly/2t4Gbem Cô gái: http://bit.ly/2tu18yA PSD Tham khảo: http://bit.ly/2tXV3xR Danh sách phím tắt cần nhớ: Nhân đôi Layer: CTRL+J Chọn toàn bộ vùng chọn: CTRL+A Các lưu ý: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Chúc bạn thành công!
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học cách sử dụng công cụ Blur để làm mờ nền ảnh và sử dụng các công cụ như Brush và Adjustment layer để blend màu cho hình ảnh trở nên mơ mộng. Nguyên liệu cần chuẩn bị: Stock: http://taive.click/4yDvI4d Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Shift + Delete: Fill màu nhanh PSD kết quả tham khảo: http://taive.click/Fe9e7qu Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử dụng Windows. Windows: Command = CTRL Option = ALT Video hướng dẩn: Đây chỉ là hướng dẩn nhanh, bạn có thể tinh chỉnh...
1. Cách thiết lập một tập tin bản vẽ mới Điều đầu tiên mà chúng ta cần làm khi bắt đầu bất kỳ bản vẽ biểu tượng mới là thiết lập một Tài liệu mớithích hợp, bằng cách chuyển đến File > New (hoặc sử dụng phím tắt Control-N) và sau đó điều chỉnh như sau: Type: Web Document Units: Pixels Create artboard: đánh dấu Page Width: 128 px Page Height: 128 px DPI: 72 Trước khi chúng ta tiếp tục, hãy nhớ rằng Width và Height của tài liệu hầu như luôn dựa trên kích thước cơ sở của biểu tượng, là giá trị bề mặt nhỏ nhất mà biểu tượng của bạn sẽ được sử dụng trong đó. 2. Cách thiết lập các layer Khi chúng ta đã hoàn tất việc thiết lập tài liệu, chúng ta cần cấu trúc bản vẽ của chúng ta bằng một vài layer để chúng ta có thể tách lưới tham chiếu...
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng mơ mộng tưởng tượng từ một hình ảnh thông thường bằng cách sử dụng các lớp điều chỉnh, mặt nạ và chế độ hoà trộn. Thông tin Chương trình : Photoshop CS3 + Độ khó : Dể Chuẩn bị Child photo - Stock Bước 1 Chuẩn bị hình ảnh của bạn. Tôi sử dụng công cụ Crop (C) để xóa các cạnh không mong muốn Bước 2 Nhấn Cmd / Ctrl + J để nhân đôi background. Kích chuột phải vào layer này, chọn Convert to Smart Object. Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập bán kính 8px: Trên Filter Mask, dùng bàn chải mềm (soft brush) với màu đen để xóa phần giữa và để lại các hiệu ứng làm mờ chỉ có thể nhìn thấy ở các cạnh: Bước này là để thêm một số sâu đến hiện...
Trong hướng dẫn này bạn sẽ học cách để tạo ra một hiệu ứng chữ phim hoạt hình đơn giản, bằng cách sử dụng một mẫu hoa văn pattern và layer style. Các tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong hướng dẫn này: Phông chữ Brady Bunch Remastered Mẫu hoa văn Red Dots Hình nền Stars Trước khi bắt đầu tạo hiệu ứng chữ hoạt hình, tải về và cài đặt phông chữ và mẫu hoa văn vào trong Photoshop của bạn, và đồng thời tải luôn hình nền về. 1. Cách nạp hình nền vào một tài liệu Chúng ta sẽ sử dụng hình nền Stars (Các ngôi sao) từ tài nguyên kèm theo như là hình nền cho tài liệu. Nó là một file JPG có kích thước 850 x 600. Vào File > Open và mở file star-background.jpg 2. Cách tạo và làm cong chữ Hiệu ứng chữ này được tạo...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách tạo một hòn đảo trên hộp so rất kinh dị và độc đáo. Các thứ bạn cần chuẩn bị: Hộp sọ: http://bit.ly/2toRuyW Hòn đá: http://bit.ly/2tLhtCN Lâu đài: http://bit.ly/2uJ3PO1 Mây: http://bit.ly/2tPNRFq Tảng đá: http://bit.ly/2tHW5yD Xem video hướng dẩn:
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo một hiệu ứng khung cảnh 3D trên màn hình điện thoại bằng cách áp dụng các chức năng Mask và các tính năng nâng cao. Nguyên liệu cần chuẩn bị: Stock màn hình điện thoại: http://bit.ly/2ug1LRh Khung cảnh cừu và chó: http://bit.ly/2sObtGa Các phím tắt bạn nên biết: Nhân đôi Layer: CTRL+J Phóng to, thu nhỏ Brush: Phím [ và ] Đảo vùng chọn: CTRL+Shift+I Shift + Delete: Fill màu nhanh File PSD kết quả để tham khảo: http://bit.ly/2uP7Tx2 Tại thời gian: 2:44 trong phần Output Setting bạn chọn Output to là Layer Mask nhé. Lưu ý nhỏ: Trong hướng dẩn này mình sử dụng Macbook (Mac OS) nên một số biểu tượng phím tắt có hiển thị hình khác với Windows, mình sẽ chú thích một số icon bên dưới cho các bạn sử...
Back
Bên trên