Photoshop

Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo hiệu ứng bóng nước, hồ nước từ một hình ảnh bất kỳ trong Photoshop với vài thao tác đơn giản. Hiệu ứng sẽ được tạo nhanh chóng bằng các tác vụ (Action) đã được làm sẳn, công việc của bạn chỉ cần chạy Action là bạn đã có thể tạo ra một bóng người hoặc cảnh vật phản chiếu dưới một mặt nược giả lập. Tài nguyên chuẩn bị: Action, Ảnh stock Video hướng dẩn: Theo dõi kênh:
Rất dễ dàng để chuyển đổi hình ảnh màu thành đen trắng trong Photoshop, nhưng thông thường bạn cũng sẽ cần phải thực hiện một số điều chỉnh khác để có được màu đen & trắng theo cách bạn muốn. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ cùng học cách làm thế nào bạn có thể tạo ra một sự chuyển đổi màu đen & trắng của một hiệu ứng vintage, bộ phim. Dưới đây là các hướng dẫn: Kết quả: Bước đầu tiên là thêm một lớp điều chỉnh bản đồ gradient, mà sẽ xử lý việc chuyển đổi màu đen & trắn . Chọn màu đen để màu trắng và để blend mode thành “normal” và để opacity ở 100%. Tiếp theo, thêm một lớp điều chỉnh đường cong và tạo ra một tone curve như hình dưới đây, trong đó chủ yếu là tác động kết thúc của tone curve cho các khu vực ánh sáng và bóng tối...
Hôm nay mình sẽ chia sẽ cho các bạn 1 tut rất đơn giản để loại bỏ nền (background) của ảnh. Nó có thể loại bỏ hầu hết các màu nền và đưa ảnh về dạng trong suốt (Transparent). Công việc rất đơn giản. Bạn chỉ cần làm theo các bước sau: Bước 1: Mở hình ảnh bạn cần làm trong suốt. Bước 2: Chọn công cụ Magic Eraser Tool Công cụ này có chức năng là khi click vào vùng có màu nào thì nó sẽ xóa hết màu của vùng đó. Bằng cách chọn chuột phải vào biểu tượng của Eraser Tool->Magic Eraser Tool Phím tắt: E (Nếu đã dùng trước đó) Bước 3: Chọn màu background cần xoá Sau khi bạn sử dụng công cụ trên, công việc của bạn chỉ đơn giản là chọn màu background cần xoá. Như ví dụ dưới mình chọn vùng nền màu trắng. Chỉ cần nhấp chuột vào. Và...
Một trong những tính năng mạnh mẽ nhất của Adobe Photoshop là khả năng tổ chức thiết kế của bạn trong các layer (lớp). Sử dụng các layer giúp dễ dàng loại bỏ và điều chỉnh các phần tử một cách không phá hoại. Làm thế nào để Resize Layers trong Photoshop Đảm bảo layer mà bạn muốn thay đổi kích cỡ được chọn trong bảng điều khiển layer bằng cách nhấp vào nó. (Nếu bạn không thể nhìn thấy bảng Layers, vào Window> Layers để mở nó.) Trong bảng điều khiển công cụ, chọn công cụ Rectangular Marquee (hoặc sử dụng phím tắt M). Nhấp chuột phải vào bất cứ nơi nào và chọn Free Transform. Bạn sẽ thấy một hộp giới hạn xuất hiện xung quanh layer bạn muốn thay đổi kích cỡ. Di chuột qua một trong các góc của layer, giữ phím Shift để duy trì tỷ lệ khung...
Trong hướng dẫn này , tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một thao tác hình ảnh siêu thực gồm có một người đàn ông với một đầu cây. Đầu tiên , chúng ta sẽ tạo một nền tảng với lĩnh vực và bầu trời và sau đó thêm các mô hình và làm một số chỉnh sửa về anh ta. Sau đó chúng tôi sẽ thêm cây, đám mây và sét và gộp chúng với phần còn lại sử dụng lớp điều chỉnh, masking và brushes. Sau đó , chúng ta sẽ vẽ mưa và hạt mưa cũng như kết hợp các lá vào cảnh. Chúng tôi sẽ sử dụng một số lớp điều chỉnh để nâng cao hiệu quả cuối cùng. Chuẩn bị: Field Sky Man Tree Lightning Cloud Leaves 1. Thêm Field và Sky Bước 1 Tạo một tài liệu mới khoảng 2000 x 1581 pxtrong Photoshop với các cấu hình: Bước 2 Mở hình ảnh trường (field...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ nhanh chóng học được cách tạo hiệu ứng chữ vắn bản sáng bóng bằng texture với vài bước đơn giản trong Photoshop. Chuẩn bị: Hình ảnh Birthday Font charlotte White Texture 1. Tạo một đối tượng thông minh cho Filter Bước 1 Tạo một tài liệu 1000 x 1000 px mới và thay đổi màu Foreground thành # f0ca31 và Background Color là # 4e3e05. Tạo một layer mới trên layer Background, đặt tên là Texture, và fill màu của Background. Bước 2 Nhấp chuột phải vào layer Texture và chọn Convert to Smart Object. Điều này sẽ giúp áp dụng các bộ lọc không phá hủy đối với layer. 2. Tạo một kết cấu foil bằng cách sử dụng bộ lọc Bước 1 Đi tới Filter > Render > Clouds. Bước 2 Đi tới Filter > Filter Gallery > Distort...
Một hướng dẩn tuyệt vời để tạo ra một ảo ảnh quang học trong Photoshop. Một ảo giác quang học tạo ra một trải nghiệm cho người xem mà làm cho họ nhìn thấy cái gì đó không có hoặc khác với cách nó xuất hiện. Trong hướng dẫn hôm nay, bạn sẽ học cách thiết lập một sáng tác để tạo ra một hình ảnh vô tận trong ảnh ảo tưởng. Sử dụng các kỹ thuật thao tác đơn giản bạn có thể thử hiệu ứng này dễ dàng cho chính mình! Chuẩn bị: Antique Frame Redhead Model Evergreen Landscape Advertising Model 1. Làm thế nào để thiết lập kích thước ảnh Bước 1 Một trong những điều tôi muốn làm trước khi bắt đầu chỉnh ảnh là chọn một bức ảnh tôi thích và đánh giá mọi thứ tôi cần làm để làm cho tác phẩm sáng tác. Bước 2 Mở Stock Redheaded Model trong...
Trước tiên bạn hãy cùng chúng tôi tìm hiểu Color Correction là gì? và cùng nhau thực hiện color correction cho bức ảnh của bạn. Color Correction là phương pháp bạn đưa ảnh về đúng màu của nó – giống màu của tự nhiên nhất có thể. Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy 5 kỹ thuật giúp bạn giảm bớt hoặc loại bỏ các mẫu màu trong hình ảnh của bạn. Bạn có thể tài về miễn phí mẫu action trong liên kết dưới đây để cùng thực hiện. Download Action Xem thêm: video hướng dẩn Tải ảnh STOCK để cùng chỉnh sửa: Link Stock Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ làm việc trên hình ảnh với một màu hồng cực kỳ mạnh mẽ. Chúng ta sẽ làm cho hình ảnh trở nên ấm áp. Chúng ta hãy cùng bắt đầu: 1. Neutralize Để nhanh chóng sửa màu, vào Image > Adjustments>...
Tìm hiểu cách thêm hiệu ứng 3D màu đỏ và xanh vào bất kỳ hình ảnh nào, giống như những bộ phim 3D cổ điển từ những năm 1950! Khi bạn đã học được các bước, hiệu ứng 3D này có thể được tạo ra từ đầu đến cuối trong vòng 30 giây. Tôi sử dụng Photoshop CC 2018 nhưng hướng dẫn này hoàn toàn tương thích với tất cả các phiên bản Photoshop cũ. Dưới đây là kết quả cuối cùng sẽ như thế nào khi chúng tôi thực hiện: Dưới đây là video hướng dẩn nhanh:
Link khóa học: http://www.domestika.org/en/courses/1560-lighting-principles-for-digital-painting Samuel Smith là 1 artist đã từng tham gia vẽ cho bộ phim hoạt hình nổi tiếng Klaus (phim rất hay và vẽ đẹp, bạn nào chưa xem thì rất uổng) tại SPA Studios và một bộ phim hoạt hình sắp tới khác của Illumination Studion. Đây là khóa học giúp bạn hiểu và áp dụng các điều kiện ánh sáng tự nhiên và nhân tạo. (phần mềm sử dụng: Photoshop) Link download: https://www.fshare.vn/folder/US51GWYSTFHR Note: có sub English kèm theo. Pass giải nén: deaddead
Adobe Photoshop là một phần mềm thiết kế vô cùng mạnh mẽ, bao gồm một loạt các công cụ hữu ích. Nhưng Photoshop không chỉ dành cho các chuyên gia. Với sự giúp đỡ của Photoshop, bạn có thể dễ dàng tự học cách sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đẹp, hình ảnh hấp dẫn. Để giúp bạn bắt đầu, mình đã chọn 12 trong những công cụ hữu ích nhất của Photoshop và giải thích những gì bạn cần làm với chúng, nơi để tìm thấy nó, làm thế nào để sử dụng nó, một vài lời khuyên và thủ thuật để nhận được sản phẩm hoàn hảo. Mình cũng đã bao gồm một số nguồn tài nguyên lớn ở đó trong trường hợp bạn muốn tìm hiểu về một công cụ có chiều sâu hơn. Các công cụ và mẹo để sử dụng hiệu quả trong Photoshop 1. Layer tool Mình thích suy nghĩ các Layer như tấm kính...
Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy quá trình thêm hiệu ứng rò rỉ ánh sáng (Light Leak) đầy màu sắc cho bất kỳ hình ảnh nào trong Photoshop. Hướng dẫn rất đơn giản và ngắn và ai cũng có thể thực hiện được. Bắt đầu nào! TÀI NGUYÊN HƯỚNG DẪN: Ảnh Stock BƯỚC 1 Mở hình ảnh trong Photoshop. Để mở một hình ảnh trong Photoshop hãy vào File> Open và mở hình ảnh. BƯỚC 2 Thoạt nhìn vào hình ảnh, bạn có thể dễ dàng nhận thấy sự tương phản thấp trên hình ảnh. Tôi muốn tăng nó và vì thế tôi đã sử dụng Levels bằng cách chọn Layer> New Adjustment Layer> Levels. Sử dụng các cài đặt dưới đây: Sau khi sử dụng Levels : BƯỚC 3 Ngay bây giờ có, chủ yếu là màu vàng trên hình ảnh nhưng tôi muốn tông màu xanh. Vì vậy, tôi đã sử dụng một Levels...
Tìm hiểu cách tạo nghệ thuật graffiti từ các bức ảnh của bạn trên Adobe Photoshop, bằng cách sử dụng các filter và adjustment. Nguyên liệu Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Brick Wall Man Portrait Grunge Brush Graffiti Wall 1. Cách tạo Background tường gạch Tạo tài liệu mới New Document với kích thước 850 x 630 px . Bạn cũng có thể sử dụng kích thước riêng cho tập tin của bạn, nhưng bạn nên điều chỉnh kích thước sử dụng trong bài hướng dẫn này., Thêm Brick Wall vào New Layer. Thiết lập lại kích thước ảnh nếu cần theo kích thước bản vẽ của bạn. 2. Cách thêm nghệ thuật Graffiti Bước 1 Trong New Layer, thêm Graffiti Wall texture. Điều chỉnh lại kích thước ảnh nếu cần theo khung ảnh của bạn. Bước...
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn các bạn tạo một khung cảnh mưa đêm trong Photoshop. Chuẩn bị: Rainy Street (Đường phố) Woman (Phụ nữ) Rain Texture (Texture mưa) Rain Drops (Hạt mưa) Mức độ: Khó Thêm đường Rainy BƯỚC 1 Tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New và chỉnh theo các giá trị sau: BƯỚC 2 Thêm hình ảnh đường phố vào tài liệu chính bằng cách chọn File> Place Embedded. Sau khi thêm hình ảnh đường phố vào tài liệu chính, bạn sẽ thấy các phần không mong muốn (vùng khoanh đỏ) gây mất tập trung cho người xem. Tạo một layer mới và đặt tên là 'cloning'. Kích hoạt công cụ Clone Stamp Tool (S). Trên thanh tùy chọn, chỉnh Sample thành Current & Below và xoá các phần không mong muốn. BƯỚC 3 Tạo...
Trong hướng dẩn này, chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn cách để kéo dản ảnh trong Photoshop. Thủ thuật này sẽ giúp bạn mở rộng góc ảnh một cách rất hiệu quả đối với ảnh chân dung, phong cảnh. Tuy nhiên, có một số hình ảnh bạn sẽ không áp dụng biện pháp này, bạn hãy tìm hiểu phương pháp này nhé. Theo dõi kênh Designer Việt Nam
Flame là một công cụ hổ trợ đắc lực cho việc tạo các hiệu ứng lửa cháy cho hình ảnh một cách nhanh chóng. Chúng ta hãy cùng tìm hiểu nó để tạo ra những ngọn lữa chân thật cho hình ảnh. Xem video hướng dẩn: Bắt đầu thực hành Bước 1: Khả năng lưu trữ đồ họa vector dựa trên các CC Thư viện Bảng điều chỉnh làm cho nó một nơi thuận tiện để giữ một bản sao của tài sản thường xuyên sử dụng như biểu tượng khách hàng của bạn. Mở tập tin logo vector ban đầu của bạn trong Photoshop hay Illustrator và – với logo được chọn – nhấn vào biểu tượng Add Graphic ở dưới cùng của bảng điều khiển thư viện. Khi bạn cần phải sử dụng nó cho một tập tin vào phút cuối, bố trí hoặc watermark – bất cứ nơi nào bạn – tất cả các bạn phải làm là đăng nhập vào...
Photoshop không chỉ là một công cụ tuyệt vời để hiệu chỉnh hình ảnh, mà nó còn được sử dụng như một phương tiện tạo quan cảnh nghệ thuật số tuyệt đẹp. Hướng dẫn này là một phần trong loạt video gồm 25 bài mà bạn cần biết để bắt đầu tạo các sản phẩm nghệ thuật số trong Photoshop. Khóa học Nghệ thuật số cho người mới bắt đầu bởi các chuyện gia và hướng dẫn được chứng nhận bởi Adobe, Martin Perhiniak sẽ bắt đầu dạy bạn cách vẽ trong Photoshop. Sau khi kết thúc loạt bài này, bạn sẽ biết tất cả các kỹ năng cần thiết để nắm rõ những khái niệm cơ bản về nghệ thuật số và vẽ ảnh matte trong Photoshop. Trong hướng dẫn hôm nay của phần 15: Hướng dẫn cách vẽ mây trên Photoshop sẽ giải thích cách vẽ một cảnh đơn giản đặc biệt về một số đám mây dễ...
Sửa hình ảnh của bạn trong 6 bước dễ dàng với bộ lọc "Camera Shake Reduction" của Photoshop CS. Là một nhiếp ảnh gia, không thể tránh khỏi các hình ảnh bị mờ. Tuy nhiên, trong Photoshop CS4 trở lên Adobe đã có bộ lọc 'Camera Shake Reduction' đặc biệt để giúp bạn sửa chữa những hình ảnh này. Nó tự động phát hiện bất kỳ chuyển động khi bạn bị rung tay trong lúc chụp, và giúp bạn khắc phục các vấn đề do rung máy. Tuy nhiên, đối với một số hình ảnh quá rung việc áp dụng bộ lọc nay cũng không mang lại hiểu quả cao. Camera Shake Reduction làm việc tốt nhất với các hình ảnh có độ sáng tốt và độ nhiểu thấp. Nó xử lý không được tốt cho các hình ảnh có ISO cao, hình ảnh tối hoặc hình ảnh có nhiều nhiều hạt. Bước 1 Để bắt đầu, mở hình ảnh...
Có rất nhiều kỹ thuật tạo bóng trong Photoshop nhưng hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo bóng 3D bằng cách sử dụng các tính năng 3D của Photoshop. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để cast bóng thực tế của các đối tượng. Tài nguyên đã sử dụng Background Model Kỹ thuật tạo bóng 3D trong Photoshop Điều đầu tiên bạn cần làm tách người mẫu (đối tượng) trên một Layer riêng biệt và với nền trong suốt. Tạo một bản sao của layer đó. Nếu bạn dùng Mask để tách ảnh thì chuyển Mask đó về layer riêng biệt. Nhấp chuột phải vào layer đó và chọn "New 3D extrusion from selected layer". Lập tức sẽ có thêm một Tab 3D gần Layer như ảnh dưới. Chọn Infinite light và xoay nó xung quanh để điều chỉnh bóng. Bạn cũng có thể làm mềm bóng nếu bạn sử dụng...
Back
Bên trên