Photoshop

Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Polyscape Một polyscape là một hiệu ứng hình ảnh độc đáo cho phép bạn trộn các phong cảnh đẹp với những hình dạng đơn giản. Với sự giúp đỡ của các công cụ Clipping Masks và Shape, bạn có thể dễ dàng tạo một hiệu ứng polyscape đầy thú vị. Học cách tạo một hiệu ứng polyscape trong video ngắn 60 giây này.
Cài đặt Photoshop Action là một trong những nhiệm vụ đơn giản nhất bạn có thể thực hiện trong Photoshop. Tất cả bạn phải làm là nhấn đúp chuột vào file .atn, và các hành động sẽ được tải vào Photoshop tự động. Tuy nhiên, có một số Action không làm việc bằng cách này, do đó bạn cần phải cài đặt chúng bằng tay. Dưới đây là các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Các cách để cài đặt bằng tay Action trong Photoshop. Bước 1: Xả nén file ZIP Hầu hết Actions Photoshop được đóng gói vào một file ZIP. Nhấp đúp chuột vào tập tin Zip mà bạn tải về. Các kho lưu trữ sẽ mở ra hiển thị một thư mục cùng tên bên trong. Kéo thư mục Desktop của bạn, và sao lưu vào một ổ đĩa cứng. Bước 2. Mở Actions Panel Mở Photoshop và nếu các...
Quy trình làm việc của Photoshop của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm khối lượng công việc mà bạn đang xử lý và sự thành thạo của chính bạn về phần mềm. Nếu bạn quen thuộc với các phím tắt này có thể giúp bạn thực hiện thay đổi mà không cần nhiều chuyển động vật lý, có thể tốn thời gian trong quá trình chỉnh sửa. Zooming, undo, và ngay cả các lớp nudging tất cả có thể được thực hiện bằng bàn tay của bạn trên các phím . Bên dưới là các hướng dẫn sử dụng phím tắt của Photoshop.
BRUSH TOOL Brush là công cụ quen thuộc nhất trong Photoshop, bất cứ ai muốn học Photoshop thì thứ đầu tiên cần học là sử dụng Brush cho thuần thục. Brush Tool là công cụ vẽ và tạo brush đơn giản, được sử dụng rất phổ biến trong Photoshop (còn được gọi là bút lông) • Phím tắt là B Thông thường khi down brush về máy các bạn thường gặp 2 dạng file chính đó là: + Dạng nén|: rar, zip… + Dạng file brush của photoshop|: abr ACTION Action trong photoshop là quá trình ghi lại các thao tác mà bạn đã làm với tấm ảnh A và được lưu với đuôi mở rộng là*.atn (action). Với tấm ảnh B,C,D… bạn cũng thực hiện tương tự các thao tác như tấm ảnh A, thì lúc này bạn nên sử dụng action để tiết kiệm thời gian. Mở photoshop lên, vào menu Window Actions...
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng công cụ animation trong photoshop cc để tạo hiệu ứng ảnh tỉnh lòng video hoa nở đẹp mắt. Các bạn xem thành quả và hướng dẫn cụ ở dưới nhé. Tác phẩm của mình: Đây là hướng dẫn: Ai yêu thích thể loại này >>> Like và Theo dõi Kênh của mình để nhận video mới nhất nhé!
Link khóa học: http://www.domestika.org/en/courses/1560-lighting-principles-for-digital-painting Samuel Smith là 1 artist đã từng tham gia vẽ cho bộ phim hoạt hình nổi tiếng Klaus (phim rất hay và vẽ đẹp, bạn nào chưa xem thì rất uổng) tại SPA Studios và một bộ phim hoạt hình sắp tới khác của Illumination Studion. Đây là khóa học giúp bạn hiểu và áp dụng các điều kiện ánh sáng tự nhiên và nhân tạo. (phần mềm sử dụng: Photoshop) Link download: https://www.fshare.vn/folder/US51GWYSTFHR Note: có sub English kèm theo. Pass giải nén: deaddead
Trong hướng dẫn Photoshop này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để làm sáng lên (ngay cả một hình ảnh trắng đen) nhờ sử dụng kỹ thuật ánh sáng trong Photoshop. Chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào để sử dụng lớp điều chỉnh để đạt được các hiệu ứng ánh sáng trong Photoshop. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tăng cường ánh sáng bằng cách sơn chúng, điều chỉnh ánh sáng và độ tương phản và nhiều hơn nữa tại diễn đàn VietCine.Com. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CC 2014 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Stock Bước 1 Mở ảnh Stock trong Photoshop . Vào File > Open và mở hình ảnh đường phố mà mình đã share. Bước 2 Thêm một adjustment layer Photo Filter vào Stock. VàoLayer > New Adjustment Layer > Photo Filter hoặc nhấp vào biểu...
Sử dụng công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ của Photoshop để phóng đại các biểu hiện trên khuôn mặt. Adobe đã giới thiệu một số công cụ nhận dạng khuôn mặt mạnh mẽ để thêm các hiệu ứng vui nhộn cho hình ảnh chân dung. Với công cụ Face-Aware Liquify, Photoshop sẽ tự động phát hiện các vùng trên mặt bao gồm mắt, miệng, mũi và khuôn mặt tổng thể, cho phép bạn điều chỉnh và tinh chỉnh chúng tuỳ theo sở thích của bạn. Những công cụ này có thể được sử dụng tinh tế để tăng cường và làm nổi bật các vùng đã hoạt hình trên khuôn mặt hoặc, như trong ví dụ ở trên, tới hiệu ứng hài hước hơn tạo ra hình biếm họa và cảm nhận chân dung. Vì vậy, cho dù bạn đang tinh chỉnh một shot chuyên nghiệp hoặc chỉ đơn giản là tạo hình ảnh "troll" vui vẻ với ảnh...
Hôm nay, chúng ta sẽ học cách tùy chỉnh một Layer, hay còn được gọi là Adjustment Layer, đây là cách thay đổi nhanh chóng một Layer. Đầu tiên bạn mở một hình ảnh bất kì, chân dung càng tốt trong Photoshop để bắt đầu thực hành. Việc sử dụng Adjustment rất đơn giản, để sử dụng bạn Click biểu tượng Adjustment phía dưới bảng Layer. Hoặc bạn có thể Layer > New Adjustment Layer. Bạn có thể xem toàn bộ Adjustment bạn có tìm ở Image > Adjustments. Bạn có thể tạo ra rất nhiều hiệu ứng khác nhau cho bức hình bằng cách sử dụng Adjustment, bạn có thể sử dụng sự sáng tạo của mình để làm việc đó, thử mọi thứ và bạn sẽ thấy Photoshop là công cụ siêu tuyệt vời. Dưới đây, mình sẽ chỉ những điều cơ bản bạn nên biết để bắt đầu vọc Adjustment. Levels...
Trong hướng dẫn video này, bạn sẽ học được cách thay đổi kiểu tóc trong Photoshop. Stock sử dụng trong TUT Adobe Stock Images Man: https://stock.adobe.com/stock-photo/bearded-man-with-crossed-arms/78988880 Hairstyle: https://stock.adobe.com/stock-photo/fashion-model/80638431 Video hướng dẩn: Nguồn: photoshoptrainingchannel
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẩn bạn cách làm thế nào để làm cho một GIF bằng Photoshop. Nó khá đơn giản hãy làm theo các bước sau: Bước 1: Photoshop có thể tạo ra ảnh GIF động bằng cách sử dụng các lớp - thêm các lớp bằng cách nhấn vào nút “note” ở phía dưới cùng bên phải của Photoshop Những lớp này có thể được bật / tắt và các lớp khác nhau sẽ tạo ra các khung hình khác nhau cho hình ảnh động của chúng ta. Tạo layer mới bằng cách dán những bức ảnh bạn muốn chuyển động. Trong ví dụ này , chúng ta sẽ sử dụng công cụ Rectangle Tool để tạo ra một hình vuông màu tím mà chúng ta sẽ làm cho trông giống như nó đang quay . Bước 2: Vào Timeline trong Window –> Timeline – Sau đó chọn Create Frame Animation – và click vào...
Brush là một công cụ cơ bản được sử dụng trong Photoshop đây là một công cụ rất cần thiết mà bạn cần học cách để làm chủ Photoshop. Brush giúp bạn tạo ra các đường nét mềm mại bởi một quá trình được gọi là anti-aliasing. Kỹ thuật này thay thế một số điểm ảnh đầy dọc theo các cạnh của đường để tạo ra hiệu ứng mờ dần. Đôi mắt của chúng ta kết hợp các điểm ảnh trong suốt với nhau, do đó, các đường nét này trông trơn tru và mượt mà. Mặc dù các đường viền mờ rõ nét nhất trong đường chéo, Photoshop áp dụng chống răng cưa để vuốt các cạnh nét, ngay cả trong các đường ngang và dọc. Dưới đây là cách để sử dụng công cụ Brush Chọn công cụ Brush từ bảng điều khiển Tools hoặc nhấn B hoặc Shift + B. Chọn một đầu cọ từ Brush Preset Picker trên...
Trong hướng dẫn bên dưới được thực hiện bởi "Local Preacher" sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để tạo ra một hình ảnh Body art theo xu hướng tông màu Neon huyền ảo. Đây là một phong cách mới và khá độc đáo cho nhiếp ảnh. Bạn có thể áp dụng nó cho các hình ảnh của mình xem sao nhé. Video hướng dẫn: Nguồn: Local Preacher
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một hiệu ứng màu nước trong Photoshop. Bạn sẽ học cách sử dụng layer mask và watercolor brushes để đạt được một hiệu ứng màu nước chân dung đầy màu sắc. Bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra hiệu ứng ánh sáng đầy màu sắc và lúc kết thúc, chúng tôi sẽ hoàn thành nó bằng cách tăng độ tương phản của hình ảnh. Thực hiện theo các hướng dẫn và tìm hiểu làm thế nào bạn có thể dễ dàng làm điều đó! Chuẩn bị Watercolor Brushes Model (Stock) Bước 1 Tạo một tệp trắng mới trong Photoshop với các giá trị sau đây. Bạn có thể tạo một tài liệu mới trong Photoshop bằng cách chọn File> New. Tôi đang tạo ra một tài liệu trắng nhưng bạn cũng có thể trực tiếp mở các hình ảnh. Dưới đây là...
Vậy là bạn đang cố gắng vẽ trong Photoshop, nhưng mỗi nét mất khoảng một phút để tải xong. Và nếu vấn đề này tiếp tục, không có cách nào khác để bạn có thể thấy kết quả cuối cùng của dự án mà bạn đang làm. Có rất nhiều thứ có thể làm chậm công việc của bạn trong Photoshop. Một trong số chúng là brush bị giật lag. Hiện tượng giật của brush làm cho nó vô cùng khó vẽ, bởi vì công cụ Brush không đáp ứng tốc độ mà bạn đang cố gắng để vẽ mỗi nét. Vậy làm thế nào để bạn có thể giải quyết vấn đề này? Chúng ta hãy xem xét các giải pháp nhanh này. Giải pháp #1: Quản lý kích thước tập tin của bạn Vấn đề không phải là bao nhiêu bộ nhớ mà Photoshop có thể hoặc sẽ chiếm dụng, mà cuối cùng là nó sẽ chạy chậm. Và thường thường, những tập tin lớn...
Ngày hôm nay tôi chỉ cho các bạn thay đổi màu sắc và bài viết sẽ chia thành các phần , ở phần cuối của nó, bạn sẽ có thể thay đổi màu sắc chính của hình ảnh chủ đề của bạn , và sau đó là màu sắc nổi bật tốt nhất của bức hình của bạn Điều này hoạt động thực sự tuyệt vời cho đặt sắc thái màu đúp vào mọi thứ. Vì vậy , nếu bạn có một hình ảnh của một chiếc xe và bạn muốn dùng thử một số mẫu thiết kế màu wacky vào nó, sau đó chắc chắn đây là hướng dẫn cho bạn ! Chúng tôi sẽ bắt đầu bằng việc mở hình ảnh của bạn , và nhấn Ctrl J để tạo một layer mới, trong đó hình ảnh của bạn sẽ được đặt tự động . Click vào và mở ra một Hue/ Saturation layer mới . Nếu bạn kéo các thanh trượt Hue cho một thứ hai, bạn sẽ thấy rằng tất cả các màu sắc sẽ thay...
Sẽ không bỡ ngỡ khi bắt đầu làm việc với photoshop cc 2018 nữa bởi qua Rich Tooltips (công cụ hướng dẫn cơ bản cho người mới bắt đầu). Công cụ này làm việc ra sao đừng bỏ lỡ nha.
Chúng ta có khá nhiều câu hỏi về cách để có thể mở các tập tin AI và EPS trong Photoshop và làm thế nào để sử dụng chúng mà không làm mất chất lượng của các vector trong quá trình này. Các dùng trên PC và MAC tương tự nhau; Sự khác biệt duy nhất là bạn sẽ sử dụng "Cmd" thay vì "CTRL". Cách 1: Mở Photoshop, sau đó vào File> Open ... và chọn file vector của bạn. Không giống như tệp tin raster thông thường, tệp .ai và .eps sẽ nhắc bạn nhập một kích thước tệp trước khi nó được mở. Bước này rất quan trọng bởi vì Photoshop sẽ mở tập tin dưới dạng raster, không phải là vector hoặc như là một đối tượng thông minh (chúng ta sẽ thảo luận về loại tệp này sau đó). Tôi khuyên bạn nên nhập một kích thước thật lớn; Sau đó bạn có thể thay đổi...
Trong hướng dẩn này, bạn sẽ học được cách xóa bỏ mụn nhọt, làm mịn da cơ bản qua 5 cách đơn giản trong Photoshop. Bạn có thể áp dụng kết hợp linh hoạt các cách này để cho hình ảnh của mình trở nên đẹp mắt hơn. Nguồn: Phlearn
Sửa hình ảnh của bạn trong 6 bước dễ dàng với bộ lọc "Camera Shake Reduction" của Photoshop CS. Là một nhiếp ảnh gia, không thể tránh khỏi các hình ảnh bị mờ. Tuy nhiên, trong Photoshop CS4 trở lên Adobe đã có bộ lọc 'Camera Shake Reduction' đặc biệt để giúp bạn sửa chữa những hình ảnh này. Nó tự động phát hiện bất kỳ chuyển động khi bạn bị rung tay trong lúc chụp, và giúp bạn khắc phục các vấn đề do rung máy. Tuy nhiên, đối với một số hình ảnh quá rung việc áp dụng bộ lọc nay cũng không mang lại hiểu quả cao. Camera Shake Reduction làm việc tốt nhất với các hình ảnh có độ sáng tốt và độ nhiểu thấp. Nó xử lý không được tốt cho các hình ảnh có ISO cao, hình ảnh tối hoặc hình ảnh có nhiều nhiều hạt. Bước 1 Để bắt đầu, mở hình ảnh...
Back
Bên trên