Photoshop

Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cắt ghép hình trái dâu băng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Nếu có nhiều đối tượng trên canvas mà bạn cần chọn và tất cả chúng đều có chung một số loại thuộc tính (chẳng hạn như màu sắc, màu viền, kích thước nét vẽ, v.v.) thì bạn sẽ rất vui khi biết rằng bạn không cần chọn thủ công tất cả từng cái một. Trên thực tế, Adobe Illustrator có các tính năng được tích hợp sẵn để giải quyết vấn đề này. Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ xem xét hai cách khác nhau mà bạn có thể chọn theo màu sắc trong Illustrator và mỗi cách chỉ yêu cầu 2 lần nhấp chuột! Nói tóm lại, bạn có thể chọn theo màu trong Illustrator bằng cách chỉ cần chọn một trong các đối tượng có chứa màu sắc / nét vẽ mong muốn, sau đó nhấn một nút duy nhất trong menu Control khi Công cụ Selection Tool được bật. Trước tiên, bạn sẽ phải đảm bảo...
Chào các bạn ! Chắc các bạn đã từng nghe hoặc đã thấy ra rã trên diễn đàn và mạng về tính năng AI của Photoshop, đó là Generative Fill, nó có thể thay đổi nền theo hướng ánh sáng, hoặc xóa vật thể không mong muốn một cách nhanh chóng và không mất quá nhiều thời gian, hay ghép tóc hoặc thêm một cái gì đó vào trong bức ảnh của mình. Hôm nay mình cũng nói về Generative Fill như mà nó sẽ làm Retouch da. các bạn xem video bên dưới để biết thêm nhé.
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một mockup chai rượu vang đỏ. Đây là loại mockup có thể sẽ hữu ích nếu bạn cần phải trưng bày một chai rượu vang đỏ với một nhãn tùy chỉnh ngay cả khi cái chai đó chưa thực sự tồn tại! Và nhờ vào các Smart Object, bạn có thể dễ dàng thay đổi nhãn mỗi khi bạn cần! Công cụ hướng dẫn Các công cụ sau được sử dụng trong quá trình sản xuất hướng dẫn này: Chai rượu vang đỏ Swordfish Berkshire Swash Open Sans Black Jack 1. Làm thế nào để loại bỏ cái nhãn từ cái chai Bước 1 Tải xuống hình ảnh chai rượu vang đỏ từ Pixabay và mở nó bằng Photoshop CS5 hoặc mới hơn. Bước 2 Đầu tiên nhấn Command-J trên bàn phím để tạo bản sao của hình ảnh đó. Nếu bạn nhìn vào bảng Layers, bạn sẽ thấy...
Trong Video hướng dẩn này bạn sẽ học được kỹ năng cơ bản để sử dụng Overlay trong Photoshop. Một số chức năng cơ bản để sử dụng Overlay cho người mới bắt đầu. Trong Video kế tiếp chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn sử dụng tính năng nâng cao trong Overlay. Link Stock: http://taive.click/LDG2tm Link Download Overlay: http://bit.ly/2s2MvX8 Xem thêm Overlay khác: http://bit.ly/2t2QDWE
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner cho website của chúng ta. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
Trước tiên bạn hãy cùng chúng tôi tìm hiểu Color Correction là gì? và cùng nhau thực hiện color correction cho bức ảnh của bạn. Color Correction là phương pháp bạn đưa ảnh về đúng màu của nó – giống màu của tự nhiên nhất có thể. Hướng dẫn này sẽ cho bạn thấy 5 kỹ thuật giúp bạn giảm bớt hoặc loại bỏ các mẫu màu trong hình ảnh của bạn. Bạn có thể tài về miễn phí mẫu action trong liên kết dưới đây để cùng thực hiện. Download Action Xem thêm: video hướng dẩn Tải ảnh STOCK để cùng chỉnh sửa: Link Stock Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ làm việc trên hình ảnh với một màu hồng cực kỳ mạnh mẽ. Chúng ta sẽ làm cho hình ảnh trở nên ấm áp. Chúng ta hãy cùng bắt đầu: 1. Neutralize Để nhanh chóng sửa màu, vào Image > Adjustments>...
Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo ra một cảnh tượng vui vẻ dưới mặt nước với một con cá lớn mắc kẹt trên một cái cây. Đầu tiên chúng ta sẽ tạo ra cảnh nền sử dụng bầu trời, biển, và một fill layer Color. Sau đó chúng ta sẽ thêm thuyền, cây và cá, và chúng ta sẽ pha trộn chúng lại với nhau bằng cách sử dụng các adjustment layer, kỹ thuật masking, và các brush. Sau đó, chúng ta sẽ nhập các lá cây và chim, và chúng ta sẽ vẽ các bong bóng. Chúng ta sẽ vẽ ánh sáng và thêm một số adjustment layer để hoàn thành hiệu ứng cuối cùng. Tài nguyên đi kèm Các tài nguyên sau đây được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Biển Cỏ Cây cối Cá Chim Những chiếc lá Brush bong bóng Thuyền 1. Cách thêm bầu trời Bước 1 Tạo một...
Một trong những khó khăn phổ biến nhất khi ghép ảnh là có tông màu của các phần khác nhau lại không đồng màu với nhau (hình ảnh nhìn chung nó sẽ không phù hợp). Điều này rất khó khăn để điều chỉnh, nó có thể khiến bạn từ bỏ một bức ảnh và phí thời gian để ngồi tách đối tượng, nhưng hướng dẩn kèm video 10 phút này được dịch bởi Tạp chí Web Nhiếp Ảnh do chuyên gia Photoshop Antti Karppinen thực hiện sẽ cho thấy bạn một cách rất hay mà bạn có thể thực hiện bằng cách sử dụng một mặt nạ điều chỉnh màu Selective. Bằng cách đặt một layer màu xám trung hòa trên đầu, bạn có thể bắt đầu thấy sự khác biệt. Trước tiên, tạo một lớp trống mới. Nhấn Shift + Backspace để fill vào layer với màu 50% grey. Sau đó, chọn chế độ Luminosity blend. Bạn sẽ...
Photoshop là công cụ tuyệt vời cho thiết kế đồ họa, đặc biệt là đồ họa kỹ thuật số chỉ được hiển thị trên màn hình, ngoài ra để tinh chỉnh các bức ảnh trùng tên. Nhưng đó không phải là tất cả những điều tốt nhất. Với kiến thức đúng đắn và suy nghĩ, một người có thể sử dụng Photoshop để tạo ra mẫu thiết kế in ấn tuyệt đẹp. Hướng dẫn này sẽ đưa bạn qua các bước cơ bản của việc tạo ra tờ bướm bắt mắt thường thấy có thể in ấn hoặc trực tiếp in màu CMYK từ Photoshop. Bạn có thể làm theo hướng dẫn này để tạo chính xác một tờ bướm, hoặc tinh chỉnh các bước với nội dung và màu sắc mà bạn muốn để có được kiểu khách hàng muốn bằng cách sử dụng phương pháp tương tự. Nguyên liệu Hướng dẫn này sử dụng ảnh bản quyền miễn phí từ Envato, cùng với...
Insignias và logo retro là các phong cách thiết kế mà bạn thường xuyên sử dụng văn sắp xếp theo một đường cong. Hầu hết mọi người sử dụng công cụ Text Warp tool nhưng nó có thể làm biến dạng bản. Trong hướng dẫn này, bạn sẽ tìm hiểu lý do tại sao chúng trông có vẻ biến dạng và cách bạn có thể tạo văn bản đúng đường cong mà không làm biến dạng các chữ cái. Tại sao khi dùng Curved Text văn bản có vẻ bị biến dạng Hãy xem thử hai huy hiệu dưới đây - cái bên trái được uốn cong bằng công cụ Warp Text, trong khi bên phải sử dụng các đường curved (curved path).Thoạt nhìn, cả hai đều giống nhau, nhưng nhìn kỹ văn bản và bạn có thể thấy văn bản bên trái bị biến dạng (chữ cái nửa trên được mở rộng). Đây là một ví dụ khác chỉ với văn bản thuần...
Tìm hiểu cách thêm hiệu ứng 3D màu đỏ và xanh vào bất kỳ hình ảnh nào, giống như những bộ phim 3D cổ điển từ những năm 1950! Khi bạn đã học được các bước, hiệu ứng 3D này có thể được tạo ra từ đầu đến cuối trong vòng 30 giây. Tôi sử dụng Photoshop CC 2018 nhưng hướng dẫn này hoàn toàn tương thích với tất cả các phiên bản Photoshop cũ. Dưới đây là kết quả cuối cùng sẽ như thế nào khi chúng tôi thực hiện: Dưới đây là video hướng dẩn nhanh:
Theo mặc định, khi bạn tạo một tệp mới trong Photoshop nó sẽ tự động chọn là màu trắng. Trong nhiều trường hợp chúng ta cần đổi màu nền đó thành một màu khác để làm việc hiệu quả hơn. Dưới đây là 3 phương pháp giúp bạn biến đổi màu nền khi dùng Photoshop. 1. Sử dụng Fill Color Solid Color là một trong những phương pháp hữu hiệu và nhanh chóng nhất khi bạn muốn tạo ra một màu nền đơn giản. Bạn có thể tìm thấy công cụ này trong biểu tượng Creat new Fill or Adjustment Layer trong bảng Layer (Windows -> Layer). 2. Sử dụng Rectangle Tool Rectangle tool giúp bạn tạo ra hình vuông trong Photoshop, những dựa vào nó chúng ta cũng có thể tạo ra một màu nền khác cho file. Bạn tìm có thể công cụ Rectangle tool trong thanh công cụ hoặc phím...
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster dâu tây bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Hàng năm, Viện Màu Pantone chọn màu để phản ánh khí hậu văn hóa hiện tại. Đối với năm 2018, đó là Ultra Violet. Trong hướng dẫn Photoshop này, bạn sẽ học cách kết hợp màu Pantone mới của năm vào một hiệu ứng phơi sáng đơn sắc (DOUBLE EXPOSURE). Tìm hình ảnh Bắt đầu bằng cách chọn hai hình ảnh-một cho tiền cảnh của tiếp xúc kép và một cho nền. Tạo tệp mới Trong Adobe Photoshop CS , tạo một tài liệu mới. Trong bảng điều khiển Layer, tạo một nhóm mới (Ctrl + G/ Command + G) có tên "Bottom Image" và thêm Black and White Adjustment Layer và Exposure Adjustment Layer (Layer > New Adjustment Layer). Nhân đôi nhóm (Command + J / Ctrl + J) và đặt tên là "Top Image" cho nhóm này. Nhập hình ảnh Mở bảng Libraries (Window> Libraries) và...
Chia sẻ cách làm hiệu ứng và tùy chỉnh fonts chữ theo phong cách poster phim EM GÁI MƯA . Dowload stock và hiệu ứng tại phần mô tả.
Chào các bạn mình chia sẻ với cách bạn cách làm tranh sơn dầu với photoshop Beta. Trước kia thì các bạn làm một bức tranh sơn dầu rất là mất thời gian, từ khi có công cụ này của photoshop thì mọi chuyện đã chở nên dễ dàng rất nhiều. hãy cũng mình xem video bên dưới để có thể biết được cách làm nhé.
Nhà thiết kế đa ngành Luke Choice đã tạo ra nhiều thiết kế độc đáo thông qua màu sắc và những ý tưởng sáng tạo cho nhiều khách hàng. Xem video dưới đây để học kỹ thuật tạo chữ "Smudge Script" khéo léo và rất đơn giản của anh ấy. Chuẩn bị Ảnh mẫu Hướng dẫn nhanh Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở hai tài liệu trong Adobe Photoshop CC: một hình ảnh đầy màu sắc và một tệp trống. Bước 2: Trong tệp hình ảnh, chọn công cụ Smudge và chọn một Brush có nhiều vết xước. Điều chỉnh strength vào khoảng 90 - 100 và check vào ô Sample All Layers. Bước 3: Tạo một Layer mới từ bảng Layers hoặc với một phím tắt: Control + Shift + N (Windows) hoặc Command + Shift + N (Mac OS). Sử dụng công cụ Smudge và dùng chuột hoặc bút stylus để vẽ một chữ cái...
Smart Object bắt đầu xuất hiện từ phiên bản Photoshop CS3. Các tính năng mà Smart Object đem lại cho người dùng thật sự rất đáng ngưỡng mộ. Mặc dù vậy, hầu hết mọi người thường hiểu sai hoặc không thường xuyên (hay không dám) sử dụng công cụ này. Ngay cả bản thân Tôi cũng vậy. Trước khi bắt tay vào viết bài hướng dẫn này, tôi cũng là ” Một con Gà mò” về Smart Object. Nhưng giờ thì đã khác, tôi đã cơ bản có thể sử dụng được nó. Dù chưa được thành thạo nhưng hi vọng trong tương lai gần có thể ra mắt thêm một bài hướng dẫn thực hành tới tất cả các bạn. Trong phần đầu, chúng ta cùng tìm hiểu sơ qua về tính chất, cách kích hoạt và sử dụng cơ bản nhất về công cụ này. Hiểu về Smart Object Smart Object được hiểu là một đối tượng thông...
Back
Bên trên