Photoshop

SHOTOSHP-TIPS |HIỆU ÚNG CHỮ LỒNG ẢNH TRONG ẢNH |PHẦN 2 chia sẻ với các bạn cách làm hiệu ứng chữ lá cây, bạn này các bạn có thể làm bộ chữ để ghép vào sản phẩm có dạng thiên nhiên, tươi mát. chúc các bạn thành côngBẠN CÓ THỂ TẢI HÌNH THỰC HÀNH Ở ĐÂY: https://drive.google.com/file/d/1Mh74...
Cảm thấy không vừa lòng với cách Photoshop trên PC làm việc? Cấu hình máy mạnh mà Photoshop vẫn làm việc chậm rề rề? Dưới đây là một số hướng dẩn tối ưu hoá tăng tốc độ khi bạn làm việc với Photoshop. Để bắt đầu, bạn mở tuỳ chọn Performance Preference: Trên Mac: chọn task "‘Photoshop CC", ở góc bên trái, cạnh task "File", -> "‘Preferences" ->" Performance" Trên Windows: chọn task "Edit" ->"‘Preferences" ->" Performance". Lúc này cửa sổ Performance Preference sẽ xuất hiện và các thao tác tinh chỉnh tối ưu hệ thống photoshop sẽ đều được thực hiện trên đây. Trước tiên là Memory Usage (RAM), thông tin về dung lượng ram hệ thống, và dung lượng ram Photoshop sử dụng sẽ được hiển thị ở đây. Thông thường, photoshop cần sử dụng 70% dung...
Đây là một ý tưởng kết hợp giữa hai loại trái cây, một kỹ thuật ghép ảnh giữa hai loại trái cây, tạo ra một hình ảnh ấn tượng trong thiết kế sản phẩm. chỉ mất một chút thời gian, và kiên trì trong 5 phút bạn sẽ làm được giống như mình
Nhiều ae và khách hàng thắc mắc kích thước card visit trong photoshop là bao nhiêu? Nên hôm nay tôi viết bài này để trình bày bảng kích thước chuẩn giúp ae có thể dễ dang thực hiện thiết kế card visit cho khách hàng bằng Photoshop. Ae nên để độ phân giải ảnh (Resolution) được tính bằng đơn vị PPI (pixels per inch) tốt nhất là 300 PPI. Làm như vậy sẽ cho chất lượng thành phẩm rất tốt. PPI là gì ae có thể xem hình dưới: Chúc anh em thiết kế ra những mẫu card visit sắc nét dành cho khách hàng của mình. Bài viết sử dụng thông tin từ: in129.vn/kich-thuoc-card-visit/
Trong hướng dẩn này, chúng tôi sẽ hướng dẩn bạn cách để kéo dản ảnh trong Photoshop. Thủ thuật này sẽ giúp bạn mở rộng góc ảnh một cách rất hiệu quả đối với ảnh chân dung, phong cảnh. Tuy nhiên, có một số hình ảnh bạn sẽ không áp dụng biện pháp này, bạn hãy tìm hiểu phương pháp này nhé. Theo dõi kênh Designer Việt Nam
Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào bạn có thể thêm một hiệu ứng hình ảnh đẹp mềm mại cho các bức ảnh của bạn. Đây là Video hướng dẫn nhanh chóng: Dưới đây là hướng dẩn chi tiết, đem lại kết quả tốt hơn. Lưu ý: Bạn sẽ cần Photoshop CS3 hoặc cao hơn để làm theo hướng dẫn này. Chuẩn bị Woman (Stock) Starry Texture Bước 1 Mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, tôi đang sử dụng hình ảnh người phụ nữ cho hướng dẫn này nhưng tự do lựa chọn của riêng bạn. Để mở bất kỳ hình ảnh trong Photoshop, chọn File> Open và mở hình ảnh. Ảnh sử dụng trong tut (Đã share) Bước 2 Trước tiên tôi sẽ lightness người phụ nữ bằng cách sử dụng Curves (Layer > New Adjustment Layer> Curves ) lớp điều chỉnh và sau đó tôi thêm tone Cyan. Dưới...
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Việc chèn văn bản là một phần quan trọng trong một thiết kế. Nếu không làm tốt nó có thể phá hỏng thiết kế và làm mất thời gian và công sức của các bạn. Trong video là một số mẹo và giới thiệu về cách làm việc với văn bản dành cho những bạn mới dùng Photoshop. Một số mẹo như chèn dòng trên và dòng dưới cho văn bản, tạo chữ in hoa cho toàn văn bản, uốn lượn văn bản trong Photoshop,... Mời bạn cùng tìm hiểu. Livestream đã kết thúc Nếu bạn thấy hữu ích hãy đăng ký kênh Youtube để ủng hộ DesignerVN nhé!
Quy trình làm việc của Photoshop của bạn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm khối lượng công việc mà bạn đang xử lý và sự thành thạo của chính bạn về phần mềm. Nếu bạn quen thuộc với các phím tắt này có thể giúp bạn thực hiện thay đổi mà không cần nhiều chuyển động vật lý, có thể tốn thời gian trong quá trình chỉnh sửa. Zooming, undo, và ngay cả các lớp nudging tất cả có thể được thực hiện bằng bàn tay của bạn trên các phím . Bên dưới là các hướng dẫn sử dụng phím tắt của Photoshop.
Photoshop là công cụ chọn lựa cho nhiều người. Dù bạn là nhiếp ảnh gia, nhà thiết kế hay người làm bất kỳ công việc sáng tạo nào. Có rất nhiều điều bạn có thể làm với công cụ này. Hãy để chúng tôi chỉ bạn thấy khả năng là vô tận, chúng tôi trình bày cho bạn 99 bài hướng dẫn về Photoshop nâng cao trên web. Hãy tìm hiểu nhiều về hiệu ứng ảnh và manipulation hay thử vẽ kỹ thuật số giống như những tác giả bạn yêu thích. Hiệu ứng ảnh Làm cuộc sống của bạn sống động với những bộ lọc tốt hơn Instagram. Chỉ cần điều chỉnh màu sắc và ánh sáng hoặc chỉ cần xem thêm các thủ thuật thú vị để quản lý dễ dàng hơn. Hãy tận dụng những hiệu ứng ảnh nâng cao tốt nhất để thay đổi ảnh của bạn. Hướng dẫn về Photoshop - Cách tạo bức ảnh của bạn trông tốt...
Ở phần 1 chúng tôi đã đề cập đến những bài hướng dẩn về hiệu ứng ảnh trong Photoshop. Trong phần này mời bạn xem qua các hướng dẩn về thể loại Photo Manipulations, Photo Manipulation là thể loại kết hợp giữa nhiếp ảnh và thiết kế đồ họa, không chỉ yêu cầu kỹ thuật sử dụng Photoshop thành thạo và khéo léo, mà còn đòi hỏi một óc sáng tạo, trí tưởng tượng phong phú để hình thành nên những ý tưởng độc đáo cho mỗi tác phẩm. Hướng dẫn tạo một con hổ đá với ngọn lửa màu xanh Làm chủ một cảnh đẹp bốc lửa với hướng dẫn photo manipulation này. Tạo hỗn hợp ban đầu với lửa và đá thiên nhiên trước khi thêm vào hiệu ứng tuyệt vời. Xem hướng dẫn Cách tạo một khung cảnh rừng đêm trong Photoshop Tạo ra thành phần mê hoặc với nàng tiên và rừng...
Photo manipulation là một thuật ngữ chỉ việc thao tác, vận dụng sự sáng tạo để làm ra những bức hình không tưởng tượng ra được ở đời thực, trái ngược với hiện thực. Bằng kỹ thuật xử lý hình ảnh trong Photoshop, các nhà thiết kế sáng tạo ra các tác phẩm cảm giác mới lạ, thậm chí là "lừa dối" hiện thực. Dưới đây là các bài hướng dẩn Photo Manipulation hay do kênh "New Creation Photoshop" thực hiện, xem nó có thể giúp bạn tìm hiểu thêm rất nhiều tính năng nâng cao cũng như các hiệu ứng độc đáo và mới lạ. Thay đổi nền ảnh theo phong cách lãng mạng Blend màu tuyệt đẹp cùng Color Gradient Chỉnh sửa ảnh theo phong cách Hollywood Ghép cảnh deep trên thành phố Tạo một tiên cảnh như trong phim thần thoại Nguồn: New Creation...
Photoshop là một trong những phần mềm thiết kế và chỉnh sửa hình ảnh tốt nhất hiện tại, nhưng không phải dễ dàng gì để sử dụng nó, chính vì thế các hướng dẫn có thể giúp bạn khám phá ra các công cụ để giúp ích cho công việc của bạn. Trong dánh sách dưới đây đã bao gồm một danh sách các hướng dẫn hữu ích giúp bạn chỉnh sửa ảnh trong photoshop 1. Cách chuyển đổi nhiếp ảnh sang chân dung giả tưởng (hướng dẫn Photoshop nâng cao) Theo dõi DesignerVN: 2. cách tạo hiệu ứng dual lightning trong Photoshop 3. Cách nâng cấp ảnh chụp trong Photoshop 4. Hướng dẫn Photoshop tạo hiệu ứng ảnh đôi mắt rực sáng 5. Biến ảnh thành hiệu ứng phong cách anime Tài nguyên: Girl Sitting Anime Background Birds Png 6. Cách tạo hiệu ứng phát...
Logo được xem là diện mạo công ty, những công tu lớn như pepsi, coca,... chỉ với những thiết kế đơn giản nhưng đem lại hiểu quả cực lớn, những logo này lưu lại trong tấm trí người xem chỉ trong lần đầu tiên và làm họ dễ dàng nói ra khi được hỏi. Vậy làm sao có thể làm được những logo như vậy, mời các bạn xem bài viết sau: Jonah Berger, phó giáo sư khoa Marketing ở trường James G. Campbell và Wharton School – Đại học Pennsylvania kiêm tác giả quyển Contagious: Why Things Catch On từng nhận xét: “Bạn cần người khác nhớ và có thể kể về công ty của bạn ngay cả khi bạn không ở bên cạnh để nhắc họ.” Các logo tốt có nhiều điểm chung, và theo Berger, 5 yếu tố dưới đây là bí quyết thiết kế logo nổi bật. 1. Đơn giản Những logo nổi tiếng đều...
Photoshop là một phần mềm mạnh mẽ trong thiết kế và xử lý ảnh số. Trong nó luôn tồn tại rất nhiều công cụ hữu ích, nếu bạn bạn muốn hình ảnh của mình trở nên nghệ thuật, bạn cần biết cách sử dụng các công cụ này. 1. Adobe Camera Raw Adobe Camera Raw là một loạt thanh trượt và tab được sử dụng để xử lý các tệp RAW. Ưu điểm của tệp RAW là bạn có thể thực hiện thay đổi và không bị phá hủy tệp gốc có nghĩa là khi lưu tệp nó sẽ xuất sang một tệp mới mà không bị ảnh hưởng tệp gốc. Camera Raw là một tiện ích bổ sung (Plug-in) của Adobe Photoshop, nhưng hầu hết mọi người thậm chí lại không biết nó có tồn tại. Camera Raw loại bỏ đến 90% các nút bấm và chức năng của Photoshop, cho phép bạn thực hành thao tác các ứng dụng cơ bản nhất và dễ...
Nếu bạn yêu thích thể loại hình ảnh giả tưởng - Photo Manipulation, thì dưới đây là các hướng dẫn hữu ích giúp bạn tìm hiểu quy trình và các công cụ để biến những bức ảnh bình thường thành không tưởng như thế nào. Để thực hành theo các hướng dẫn này, bạn cần quen với các công cụ chính trong Photoshop và kỹ thuật hòa trộng màu. 1. Photo-Manipulation: Explore Tài nguyên: Jeep: https://unsplash.com/photos/sKJH-nRnthg Hills: https://unsplash.com/photos/-5svGQJwrU0 Hiker: https://unsplash.com/photos/Pf5Pj7A5ddA Mountains: https://unsplash.com/photos/g30P1zcOzXo Moon: https://unsplash.com/photos/yOIT88xWkbg Sky: https://unsplash.com/photos/gd3t5Dtbwkw 2. Cat Butterfly Manipulation Tài nguyên: Cat : https://bit.ly/2YXQ5B7 BackGround ...
Photoshop là một trong những phần mềm chỉnh sửa ảnh hàng đầu trên thế giới và hỗ trợ rất nhiều phím tắt nhanh để giúp tăng hiệu suất làm việc. Dưới đây là một số phím tắt quan trọng và hữu ích trên Photoshop 1 Cơ bản Ctrl + N: Tạo tài liệu mới. Ctrl + O: Mở tệp tin. Ctrl + S: Lưu tài liệu. Ctrl + Z: Hoàn tác thao tác cuối cùng. Ctrl + Shift + Z: Làm lại thao tác vừa hoàn tác. Ctrl + X: Cắt. Ctrl + C: Sao chép. Ctrl + V: Dán. Ctrl + A: Chọn toàn bộ ảnh. 2 Đối tượng và lớp Ctrl + T: Biến đổi tỷ lệ hoặc kích thước đối tượng. Ctrl + J: Sao chép đối tượng vào một lớp mới. Ctrl + Shift + J: Cắt đối tượng và dán vào một lớp mới. Ctrl + G: Gom nhóm đối tượng vào một lớp. Ctrl + Shift + ]: Đưa đối tượng lên một lớp. Ctrl + Shift + [...
Không có nghi ngờ gì nữa, Photoshop hiện là một trong những phần mềm chỉnh sửa ảnh tốt nhất và được yêu thích nhất đối với những người làm việc trong lĩnh vực thiết kế đồ họa, vẽ tranh kỹ thuật số (Digital Painting), thậm chí là cả các nhiếp ảnh gia. Với mỗi lĩnh vực này, nhà phát triển Adobe đều tích hợp rất nhiều tùy chọn mạnh mẽ trong Photoshop để người dùng dễ dàng sử dụng. Trong bài viết này, Quản Trị Mạng sẽ cung cấp cho các bạn 45 thủ thuật đơn giản khi sử dụng Photoshop - những mẹo hữu ích mà có thể bạn sẽ ước mình đã biết từ lâu. Một vài trong số này rất thú vị nhưng không phải ai cũng biết do các phiên bản mới nhất, Adobe đều cải tiến và bổ sung thêm một số tính năng cấp cao hơn trước. Tuy nhiên, bạn đọc cần lưu ý là một số...
Trong hướng dẫn thao tác Photoshop này, bạn sẽ học cách tạo chân dung mùa đông tưởng tượng. Bạn sẽ học cách kết hợp một số hình ảnh cổ phiếu vào một cảnh cố kết bằng Photoshop, làm việc với tuyết, điều chỉnh màu sắc, tạo ánh sáng, nâng cao độ sâu trường và nhiều hơn nữa. Hình ảnh cuối cùng Chi tiết Hướng dẫn Chương trình : Photoshop CS3 + Thời gian Hoàn thành Ước tính : 90 phút Độ khó : trung bình Tài nguyên Winter Model Horns Branches Snow brush Bước 1 Tạo một tài liệu mới 2000 × 1333 px trong Photoshop và điền nó với màu trắng. Mở hình ảnh mùa đông và kéo nó vào khung ảnh màu trắng bằng cách sử dụng Công cụ Move Tool (V). Bước 2 Vào Filter> Blur> Gaussian Blur và thiết lập radius là 11px: Bước này là để làm cho nền...
Nói đến thiết kế người ta nghĩ ngay đến một phần mềm rất quan trọng hiện nay đó là adobe photoshop cc 2017. Qua bài hướng dẫn này các bạn có thể tìm hiểu một cách cơ bản về photoshop. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Back
Bên trên