Photoshop

What You'll Be Creating Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách tạo ra một cảnh ngày tận thế với một thiên thần bóng tối. Bạn sẽ tìm hiểu cách tạo ra một cảnh đổ nát hay bị tàn phá bằng cách kết hợp một số hình ảnh, tạo đôi cánh bóng đêm, một thanh kiếm uy nghi, điều chỉnh màu sắc, tăng cường độ sáng/tối, và nhiều hơn nữa. Những tài nguyên kèm theo Các tài nguyên sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Bầu trời Hình nền Ảnh phế liệu 1 Ảnh phế liệu 2 Ảnh phế liệu 3 Toà nhà 1 Toà nhà 2 Gạch vụn 1 Gạch vụn 2 Người mẫu Đôi cánh Thanh kiếm Một số hình ảnh lấy từ 3D renders trên Envato Elements và bạn sẽ cần phải tải về với những góc nhìn cụ thể sau: 1. Cách xây dựng cảnh nền Bước 1 Tạo một tài liệu mới 1500 x 1333 px trong...
Tìm hiểu cách chỉnh sửa ảnh trong Photoshop bằng năm kỹ thuật mới bắt đầu này. Thay đổi tổng thể của bất kỳ hình ảnh nào chỉ bằng một vài cú nhấp chuột và điều chỉnh. Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn năm kỹ thuật nhanh trong Adobe Photoshop để điều chỉnh, cải thiện hoặc thay đổi toàn bộ động của hình ảnh gần như ngay lập tức. Độ sáng và độ tương phản (Brightness and Contrast) Đường cong (Curves) Kiểm tra tấm hình bên dưới. Tôi đã sử dụng những kỹ thuật này để giảm độ tương phản và chiều sâu, cho nó một cái nhìn hoàn toàn khác. 1. Thay đổi độ sáng và độ tương phản Một trong những cách hiệu quả nhất nhưng đơn giản nhất để điều chỉnh nhiệt độ của hình ảnh là sử dụng một Brightness/Contrast Adjustment Layer. Sử dụng nó để làm...
Trong hướng dẩn này bạn sẽ học cách tạo ra các hạt mưa giả lập trong Photoshop, những hạt mưa đang vương đọng trên lá cây.
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner slide để đăng lên website của chúng ta. Các bạn xem video có thắc mắc gì thì cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn.
Hướng dẫn này sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng smart objects, layer styles và một số bộ lọc để tạo ra một hiệu ứng văn bản phác thảo đơn giản. Tôi cũng sẽ cung cấp cho bạn một thủ thuật mới cho việc thay đổi màu sắc để có kết quả cuối cùng khá dễ dàng bằng cách sử dụng bộ lọc ảnh adjustment layer. Hãy bắt đầu nào! Nguyên liệu: Những nguyên liệu sau được sử dụng trong suốt bài hướng dẫn này: Font Panton Black Caps 9 Tileable Notepad Patterns bởi elemisfreebies 1. Tạo Pattern Bước 1 Tạo một tài liệu mới với kích thước 80 x 80px, thiết lập màu Foreground #e0e0e0, chọn công cụ Brush Toolvà mở bảng Brush (Window > Brush). Chọn bút mềm 1 px, đánh dấu hộp Noise và Wet Edges, và chỉnh sửa phần còn lại của các thiết lập như hình dưới đây...
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tạo ra một cách bố trí web sáng tạo và chuyên nghiệp trong Photoshop một cách bài bản. Trong hướng dẩn, bạn có thể học các phương pháp hữu ích để tạo ra các thiết kế. Xem trước kết quả cuối cùng Tạo một Giao diện Web Chuyên nghiệp Hướng dẫn Photoshop Tài nguyên Biểu tượng Biểu tượng Chức năng - wefunction.com (Thay thế) Biểu tượng Twitter - iconeden.com Phông Bebas - dafont.com Bước 1: Mockup Trước khi bắt đầu thiết kế, chúng ta cần lập kế hoạch cho các yêu cầu, giao diện và chức năng. Sau đó chúng ta cần phải phù hợp với những ý tưởng này thành một bố cục để thực hiện. Mockups và khung wire frames rất hữu ích để tạo bố cục với rất nhiều tính linh hoạt. Nên sử dụng các tông màu sám để chú thích...
Hướng dẫn này sẽ giải thích làm thế nào để tạo ra một nàng tiên xinh đẹp từ một hình ảnh đơn. Chúng tôi sẽ đi qua từng bước về làm thế nào để tạo ra đôi cánh, mũ, nền, cỏ và núi. Lưu ý: Hướng dẩn này không dành cho người mới, tuy nhiên nếu bạn muốn thưc hiện thì mời xem qua. Bước 1 Chuẩn bị hình ảnh. Đây là hình ảnh nguồn từ cuộc thi "Red Berries". Images Source: Tải về Bước 2 Đầu tiên chúng ta tạo ra cánh từ image source. Tách phần tử từ hình ảnh sử dụng công cụ Warp (Edit -> Transform -> Warp) để thay đổi nó như hình dưới đây. Bước 3 Bây giờ chọn công cụ Smudge và thiết lập các giá trị dưới đây và smudge xung quanh các cạnh. Bước 4 Bây giờ cân bằng màu sắc đối tượng bằng Color Balance. Bước 5 Bây giờ sử dụng công...
Xin chào các bạn. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chúng ta thiết kế một banner cho website của chúng ta. Các bạn xem video nếu có gì thắc mắc cứ để lại bình luận mình sẽ giải đáp nha. cảm ơn các bạn
What You'll Be Creating Chào mừng đến với loạt bài viết Photoshop trong 60 Giây của chúng tôi, trong đó bạn có thể học một kỹ năng, tính năng, hay kỹ thuật Photoshop chỉ trong vòng một phút! Photoshop trong 60 Giây: Hoa văn hình học Hoa văn hình học là những thiết kế lạ thường được tạo ra với những hình dạng đơn giản. Và bạn có thể sử dụng những hoa văn này cho hình nền của bạn, miếng dán máy tính xách tay, hoặc bất kỳ dự án thiết kế đồ họa nào. Hãy cùng tìm hiểu cách để tạo ra một hoa văn hình học đơn giản bằng cách sử dụng Adobe Photoshop và các công cụ Shape trong video nhanh dưới đây. Nếu bạn cần một số hoa văn để thêm vào bộ sưu tập của bạn? Hãy thử bộ hoa văn từ video trên, tất cả đều từ Envato Elements. Geometric Marquetry...
Trong bài này, chúng tôi sẽ hướng dẩn cho bạn những mẹo thông minh và hữu ích để giúp bạn làm việc nhanh hơn và tạo các dự án sáng tạo có chất lượng cao. Nếu bạn bỏ ra ít phút để đọc bài viết này, bạn sẽ học được rất nhiều mẹo khi làm việc với Photoshop. Chuyển ảnh đen trắng một cách nhanh chóng Bạn muốn chuyển đổi hình ảnh của bạn sang màu đen và trắng một cách nhanh chóng? Chỉ cần bấm Ctrl + Shift + U. Vẽ Đường thẳng Một cách đơn giản để có được một đường thẳng trong Photoshop là giữ phím Shift trong khi sử dụng công cụ Paintbrush. Tạo hình vuông hoàn hảo Một cách dễ dàng để tạo ra một hình vuông hoàn hảo mỗi lần là giữ phím Shift khi sử dụng công cụ Marquee. Free Transform với Whole Numbers Nếu bạn đang thay đổi kích...
Hôm nay mình hướng dẫn các bạn cách thiết kế một banner du lich đơn giản mà đẹp. các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận cho mình biết nha.
Trong hướng dẫn này tôi sẽ chỉ cho bạn làm thế nào để tạo ra một cảnh dưới nước siêu thực với một con mèo ngồi trong một chiếc giày. Bạn sẽ tìm hiểu làm thế nào để tạo ra một cảnh dưới nước bằng cách sử dụng một số hình ảnh stock, cũng như làm thế nào để đặt một con mèo đáng yêu trong một đôi giày và làm cho cuộc phiêu lưu đầu tiên của mình! Trong hướng dẫn này, bạn cũng sẽ tìm hiểu làm thế nào để làm việc với Group, tạo ra ánh sáng, hiệu ứng bong bóng bàn chải trong một môi trường dưới nước, tăng cường độ sâu của trường, và nhiều hơn nữa. Tutorial Assets Các Assets được sử dụng trong sản phẩm của hướng dẫn này: Sky Cảnh dưới nước Biển Giày Mèo Con Chim 1 Con chim 2 Bong bóng bàn chải 1. Thêm cảnh dưới nước Bước 1 Tạo một tài liệu...
Thiết kế một thẻ kinh doanh không phải là khó khăn hay tốn thời gian. Hầu hết các thẻ kinh doanh rất đơn giản là đủ: Hình ảnh, một danh sách các thông tin về bạn, những gì bạn làm, và làm thế nào để liên lạc. Để tạo sự hứng thú với thương hiệu của bạn – các màu sắc, phông chữ và thông điệp chung bạn muốn truyền tải tới mọi người về doanh nghiệp của bạn – vì vậy có một liên kết rõ ràng giữa họ và danh mục đầu tư của bạn. Và họ đưa ra một cái nhìn và nhìn vào những gì bạn làm. Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cho bạn thấy làm thế nào để thiết kế một thẻ kinh doanh đơn giản hai mặt. Thiết kế mặt trước Những gì bạn làm là chụp ảnh hoặc chọn một hình ảnh trên mạng. Bạn cũng có thể sử dụng logo của bạn, nếu bạn có một – hoặc bạn có thể kết hợp...
Luminosity Masks là gì? Luminosity Masks, còn được gọi là Mặt nạ Độ sáng, là một cách để tạo các lựa chọn tiên tiến trong Photoshop dựa trên các giá trị độ sáng. Nhiếp ảnh là trò chơi ánh sáng, cái đó ai cũng đã từng được nghe. Và mọi thứ về ánh sáng mà máy ảnh thu nhận được được thể hiện trên histogram. Nhìn trên đó chúng ta có thể thấy được từng vùng sáng của bức ảnh, bao gồm: Vùng Shadow – Vùng tối Vùng Midtone – Vùng sáng trung bình Vùng Highlight – Vùng sáng Một bức ảnh phong cảnh cơ bản là đẹp khi mà nó đảm bảo được các vùng chuyển ánh sáng một cách mềm mại nhất có thể, tức là việc chuyển vùng từ Shadow lên Midtone và lên Highlight phải thật mềm mại không được quá gắt. Khi đó độ sâu của bức hình được đảm bảo tốt nhất. Tuy...
Cắt một bức hình ở chế độ 2D thì crop tool là công cụ hữu hiệu, bên cạnh đó còn có cắt hình ở chế độ 3D thành 2D thì perspective crop tool là một sự hỗ trợ tốt của phần mềm photoshop. Và để cắt layout trong photoshop chúng ta không thể bỏ qua công cụ slice tool. Hãy ủng hộ kênh mình bằng cách nhấn vào nút đăng ký để theo dõi các bài hướng dẫn của mình nhé. Youtube: https://www.youtube.com/c/FctpMedia Facebook: https://www.facebook.com/fctp.media/
Trong hướng dẫn này, chúng ta sẽ tìm hiểu làm thế nào tách tóc trong photoshop Các bước (1-9) 1. Mở ảnh trong Photoshop . 2. Nhấn chuột phải vào Background layer trong Layers Palette và chọn Duplicate . Tắt Background layer, và giữ này ẩn trong trường hợp bạn cần phải sử dụng hoặc tham chiếu đến nó một lần nữa . 3. Chọn Công cụ Background Eraser , và chọn một bàn chải hình tròn ở 100px trong kích thước. Thiết lập độ cứng đến 50% . 4. Dọc theo phía trên của màn hình có một số lựa chọn khác cho các Background Eraser Tool . Đặt Sampling phương pháp đến Sample Once , và thiết lập các Limits để Discontiguous . 5. Thiết lập Tolerance cấp sẽ đòi hỏi một chút thử và sai, tùy thuộc vào độ phức tạp của tóc trong ảnh của bạn. Nếu...
Bạn có tò mò rằng bạn sẽ trông như thế nào với một màu tóc khác? Bạn có muốn biết màu nào phù hợp với bạn không? Bạn có thể dễ dàng kiểm tra nó với một vài thủ thuật đơn giản trong Photoshop. Tôi sẽ cho bạn thấy cách làm thế nào để chọn mái tóc của bạn, và sau đó thử nghiệm màu sắc của nó bằng một vài thanh trượt. Bạn cũng có thể sử dụng kỹ thuật tương tự để tạo ra các biến thể màu sắc ở động vật! Nếu bạn đang tìm kiếm sự trợ giúp trong các dự án chỉnh sửa hình ảnh của bạn, tại sao không xem xét việc sử dụng Envato Studio. Nguyên liệu Bạn cần những nguyên liệu sau đây để hoàn tất hướng dẫn này: Tấm hình của chính bạn! Tuỳ chọn: hình chân dung của người phụ nữ 1. Cách chọn tóc trong Photoshop Phần này là khó nhất, bởi vì tóc có thể...
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thiết kế Poster dâu tây bằng photoshop. Các bạn xem có gì thắc mắc cứ để lại bình luận nha. Cảm ơn các bạn
Back
Bên trên